LOA JBL L100 CENTURY và CẢM NHẬN CUẢ BẠN .

Discussion in 'Loa' started by hoabinh1957, 2/3/15.

1. tuananh1974

tuananh1974 Approved Member

Em thì có nghe ghép với accuphase cảm thấy:
    Nếu nghe nhạc sàn, rock siu black, hoặc lệ quyên, toàn nguyễn nghe khá hay. Tiếng chi tiết, mạnh mẽ nhưng nghe trống da trâu tiếng nhạt ko như ar, nghe công tơ bass nhạt ko xuống sâu được, trung trầm cũng ko có.
    Ko biết loa này ghép với ampli nào tiếng lên đầy đặn, chậm rãi truyền cảm nhưng khi chơi nhạc sàn hay rock vẫn bật ra đc các bác nhỉ ?
    Cảm nhận sao nói vậy mong các bác chỉ giúp cho
    Thân

2. asap

asap Advanced Member

Hi,

Cặp loa đáp ứng tiêu chí này hơi bị khó tìm nè...

3. tony76

tony76 Advanced Member

Con L100Cen lúc trước em tìm trầy trật mới mua được giá 22 củ, nói chung em này được mọi người xem là huyền thoại trong tầm giá, vì tiếng mid dịu ngọt, hay. Nghe nhạc vàng chuẩn không cần chỉnh, bây giờ không biết giá cả thế nào có leo thang hay bị dìm xuống.

4. tuananh1974

tuananh1974 Approved Member

Nói chung jbl 100 chỉ cho những bạn mới nghe cảm thấy thích vì hình thức và hay vì tiếng dễ ra, bass mạnh dễ ù, nhưng nông nhạt, trung trầm ko có thiếu độ truyền cảm, trung cao gắt, sắc. Loa này thi đấu với em loa marantz 7 thua xa mà tầm tiền chỉ hơn nửa tiền jbl 100.
    Bạn nào nghe nhạc sàn, vàng, jazz, blue, hòa tấu nên tìm nghe loa Marantz cho đỡ tiền nhé.

5. helioshung

helioshung Advanced Member

Chuẩn cụ, đừng nghe thiên hạ đồn, hãy nghe bằng tai mình, e từng đi ghép l100c + lux 504ux+ Cpd pi => thấy cũng thường,bass ù rền, có thể còn do dây chưa chuẩn hoặc loa ko còn zin :?:

6. k3nt

k3nt Approved Member

Em đang ghép L100C với Luxman L507f + CDP Denon S10 thấy tốt: mid rộng, treble không chói, bass sâu nhưng vừa đủ đúng kiểu JBL không ù rền tí nào cả. Nghe đa thể loại cũng khá cơ mà em vẫn thấy thiếu thiếu một cái gì đó khó diễn tả kiểu như mid lên một chút là nó lấn nhiều sang dải khác.

7. tuancuong

tuancuong Approved Member

Em đã được nghe cặp l100C ghép với ampli đèn dynaco st70, CDP revox B226s của 1 người bạn rất nhiều lần, đủ thể loại tây, ta, vàng, trẻ, trữ tình.. Cảm nhận chung là âm thanh trung bình, không có ấn tượng gì đáng kể, tiếng bass lùng bùng, tiếng trung tạm được, treble cũng vậy. Thay ampli công suất A68 studer cũng cải thiện không nhiều, không hiểu sao giá cao vậy. Theo em thà nghe JBL monitor 4 số như 4311, 4312 hay hơn, giá rẻ hơn.

8. BoDoiCuHo

BoDoiCuHo Advanced Member

Đấy chắc bác nghe phải mấy cặp JBL anh ba to tổ bố để hát nói đám cưới rồi

9. hoabinh1957

hoabinh1957 Advanced Member

Mình cũng đã được nhiều dòng loa, nhưng với mình JBL chính hãng vẫn là dòng loa khi nghe nhạc tạo cho mình nhiều cảm xúc nhất.

10. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Mình đã nghe jbl100 century đánh âm ly đèn thivăn kt88 nhưng thay 8 q tu nối tầng,quả thật rất hay,tách bạch,nếu tannoy tầm tiền đấy mà đánh accuphase chắc chịu thua luôn

11. M1keM1ke

M1keM1ke New Member

em ờ Gò Vấp mà tìm quài chẳng thấy :(

12. tuongcv

tuongcv Approved Member

em đã nghe accuphase 305 + JBL 100 cũng hay, bass mạnh

13. Phương Định Công

Phương Định Công Approved Member

E cũng đã nghe L 100 century thẳng hàng đánh bằng accuphase 305V đầu marantz 94 le nghe cứ phải nói là..... Thất vọng tràn đầy. Chỉ đc cái bass căng, tép nẩy nhưng mấy ông kèn sáo nhị đàn,... thì toàn đứng hút thuốc. :lol: :lol: :lol:

14. hoabinh1957

hoabinh1957 Advanced Member

Rất nhiều ý kiến tham gia, mỗi người mỗi vẻ. Nhiều khi trong bộ dàn, chỉ thay dây tín hiệu là chất âm đã có nhiều khác biệt.

15. cheetah

cheetah Advanced Member

Công nhận với các bác là L100C nghe chả ra gì, thôi trót mua rồi đành trót nghe vậy,
    Lúc nào buồn thì hát karao kê
    Bao giờ chán lại bán, e sắp chán rồi đây. kakaka...

Attached Files:

16. asap

asap Advanced Member

Hi,

Như hình thì anh phải nói là "L100C Gold" nghe chả ra gì...so với giá tiền đầu tư!!!!!!!!!

17. cheetah

cheetah Advanced Member

Đúng bác, nhưng thấy nó đẹp quá. Thôi thì nghe bằng mắt vậy, kaka...

18. minhlien80

minhlien80 Approved Member

Theo cảm nhận của em đã ghép JBL L100C thẳng hàng với các amply thì đầu tiên loa JBL L100C phải còn zin từ củ loa lẫn cả thùng loa. JBl L100C ghép với ACC 202(100W/ch) phải nói là hợp bởi ACC E202 sinh ra cùng thời mà chất âm nhẹ nhàng cổ điển , Em không bật louless( hay gọi chức năng Comp) mà Bass có chút gì đó mạnh mẽ bay bổng. tiếng mid hay nhưng phối ghép đạt nhất cả 3 dải ko có lăn tăn gì từ phối ghép lẫn sưu tầm thì chỉ có Amply JBL SA 660 ( 60W/ch) . đó là cặp trời sinh. chỉ có điều để sở hữu được amply JBL SA 660 là rất hiếm có và giá cũng rất đắt đỏ. Lúc đầu em ghép với ACC E202 , có duyên sở hữu được JBL SA 660, em cho ACC E202 tạm gác một bên. đó là cảm nhận của em

19. minhlien80

EM ghép JBL L100C thẳng hàng với ACCUPHASE E202 THật tuyệt vời : nhẹ nhàng và sâu lắng

TiNgocuatoi likes this.
  20. Dunglx

Dunglx Approved Member

Mình thì ghép accu p300 c200 với bose 701 seri 2 nghe loại nhạc nào cũng thấy bối rối

21. minhlien80

Theo em Bose thì nên đánh Pre+pow Caver là hợp nhất. Bose 701 + pre Caver C1+ Pow Caver M1.5 T thì chấm hết

22. Dunglx

Dunglx Approved Member

Vậy là em phải chuyển thanh cave hả bác

23. tienduc

tienduc Advanced Member

khá hay trong giá...anh em mua cũng dễ...phòng ốc 20m vuông là ok..

24. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Loa này và một số đời của jbl có loa bass là một loa dải rộng đóng vai trò chủ đạo được đấu trực tiếp. Có thể do chất liệu màng loa bị chai cứng theo thời gian nên bị mất âm, giải pháp khắc phục là chạy rà hoặc massa bằng tay phần gần rốn loa bass nếu thiếu cao, gần viền loa nếu bass bị khô nông thiếu trung trầm. Còn mid cao bị lẫn em chưa biết cách, bác nào biết chia sẻ nhé!

25. an1234

an1234 Advanced Member

Trong tầm trên dưới 20t bây giờ theo các bác nên đầu tư dòng 4311,4312,4313,l100,l112,l166 thì đôi nào là kinh tế nhất,em nghe l166 rồi thấy củng hay theo ghu của em,nhưngvgiá cao quá,xin các bác cho em lời khuyên em nên chọn loa nào trong số kể trên,em thích hình thức ngoài của l 100 hơn,em đang lăng tăng chưa biết chọn loại nào,ngân sách tối đa là 20t.

Share This Page

Loading...