LOA JBL L100 CENTURY và CẢM NHẬN CUẢ BẠN .

Discussion in 'Loa' started by hoabinh1957, 2/3/15.

1. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Nếu để chơi lâu dài thì để tiền nâng cấp S10 hiệu quả hơn.

2. livinght

livinght Advanced Member

Cảm ơn các bác tư vấn, nhưng em nghĩ rằng nếu đầu tư thêm nữa thì nên thay cả dàn các bác ạ. Trong tầm tiền ấy có cố đầu tư cũng không cải thiện được bao nhiêu?

3. livinght

livinght Advanced Member

Với lại nếu đầu tư không biết nên đầu tư như thế nào với tầm khoảng 80t (Bao gồm cả Loa, amp, cd). Các bác tư vấn em với nhé.

4. Aeolus Kratos

Aeolus Kratos Advanced Member

lúc trước có 1 dịp được nghe thử con này, phải nói là rất ấn tượng, âm trung dầy ấm, cao thanh thoát, bass hơi mềm 1 xíu nhưng đánh rất sâu :D

5. livinght

livinght Advanced Member

Nếu để chơi lâu dài thì để tiền nâng cấp S10 hiệu quả hơn.[/quote]
    Cảm ơn các bác tư vấn, nhưng em nghĩ rằng nếu đầu tư thêm nữa thì nên thay cả dàn các bác ạ. Trong tầm tiền ấy có cố đầu tư cũng không cải thiện được bao nhiêu?[/quote]
    Theo cảm nhận của em thì đầu Denon tiếng không được sáng lắm, nên khi nghe nhạc vàng chưa được phê như ý.

6. Aeolus Kratos

Aeolus Kratos Advanced Member

Em lại nghĩ nghe nhạc vàng thì tiếng ấm áp, tối tối 1 tí mới phê chứ bác nhỉ :mrgreen:

7. Hoàng Lâm Nho

Hoàng Lâm Nho Advanced Member

BÁc Caphengoc thảo ghép L166 với amply gì vậy? Em cũng có cặp này mà chưa tìm được amply

8. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Bác ý ghép với đèn 300B (mono block) của audiokit đó bác.

9. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Bác nên đi nghe thử S10 đã nâng cấp rồi để khám phá thêm nhé. Những người chơi Wadia cao cấp đi tìm tính chi tiết, tính trong và thoát ẩn trong tính dày dặn và ấm áp và họ tốn rất rất nhiều tiền cho sự ấp áp dày dặn kiểu analog! Những người chơi S10 nâng cấp là muốn làm cho Denon vốn có chút ấm áp dày dặn, trở nên chi tiết, rộng thoáng và trong hơn, đó là cách chơi tìm đến chất âm của Wadia với túi tiền hạn chế!

son hydraulic likes this.
  10. danghunglshb

danghunglshb Advanced Member

Bác ơi, Nếu thích âm thanh của L100 cen, thì kiếm L88plus 12 sẽ rẻ hơn khá đấy ạ. Về lí thuyết không khác gì nhau, nghe trực tiếp với tai trâu của tôi cũng không khác. Vì chẳng có lí do gì mà 2 thằng này lại có chất âm khác nhau cả. Thậm chí phân tần của 88plus 12 còn cẩn thận hơn vì được đặt trong hộp nhôm, cá nhân tôi còn thích Êcăng của 88plus 12 hơn. Bọn này phân tần cũng chỉ có 2 cái tụ 8mf lên loa trung, 3mf lên loa treble, bass đấu trực tiếp luôn, có lẽ chính vì vậy mà khi mở to (cỡ 15w/c) tiếng thường bị lẫn, không sạch.

11. headphone

headphone Advanced Member

Em thấy các bác trong topic Loa nói dòng loa này cọc loa trông xấu và cũ hả các bác? Em chưa được nhìn thấy nó bao giờ, chỉ hóng hớt vậy thôi. Các bác thấy có gì không đúng bỏ qua nhé.

12. livinght

livinght Advanced Member

Cọc loa không xấu như bạn nghe nói đâu? chỉ có điều là cọc loa L100 c chỉ cắm được jack mỏ chim chứ không lắp được jack bắp chuối nên ít dùng được dây loa xịn bạn ạ.

13. livinght

livinght Advanced Member

Vừa rồi mình nâng cấp dây loa và giây tín hiệu giờ cấu hình của mình là Loa L100 c, amp Luxman 570, Cd Denon S10, Dây loa inakustik referenz ls-1002 diy, dây tín hiệu Inakustic dòng Premium nghe khá lên rất nhiều. Hiện tại tạm hài lòng như thế đã các bác ạ.

14. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Em không có JBL nhưng thỉnh thoảng có đi nghe một số bác chơi JBL. Cảm nhận chung là tai em không hợp với dòng loa này. Em nghe cảm giác cứ như cái loa hội trường ấy, đánh to, khỏe, chát chúa, hùng hổ thì có thừa nhưng sự ngọt ngào và tinh tế thì lại thiếu.

15. danghunglshb

Bọn khoai tây nó bán phân tần cho century đấy, nhưng giá hình như hơn 200 usd cho 1 chiếc thì phải. Có bác nào có sơ đồ bộ phân tần này xin chia sẻ cho anh em.
    Không ghi rõ từng thông số linh kiện nên mình không làm theo được: http://translate.googleusercontent.com/ ... nE0zLRjlrQ

16. headphone

headphone Advanced Member

Tks bác livinght. Chúc mừng bác đã tìm được dây phối ghép tốt. Cái jack mỏ chim đúng là rất khó chịu vì bé tí tẹo, xong chắc có loại adapter dành cho nó.
    Dây Inakustik premium bác mua bao nhiêu hả bác?

17. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Đúng chủ đề em đang quan tâm. L100 century vs luxman 85V có bác nào ghép rồi cho xin ý kiến ạ ?

18. Pandaikido

Pandaikido Approved Member

các bác cho em biết xo với dòng 4 số của JBL vd như 4312 4333 ... thì em L100C này được đánh giá thang điểm thứ mấy ạ. E mới chơi loa đang và có ông anh nhượng lại cho 1 cặp 4 số mà ko bít sao.

Cảm ơn các bác

19. Mrle

Mrle Approved Member

Oái Oài...! chóng hết cả mặt. Em đang hóng ...hóng rồi cuối cùng không ai đưa được ra một sự lựa chọn nào khác thay cho L100c với cùng mục đích nghe. Bác nào có kinh nghiệm cho một vài lựa chọn ngang tầm tiền hoặc rẻ hơn mà vẫn đáp ứng nhu cầu nghe như của bác chủ thớt này đi ạ. Em lại hóng tiếp! :)

20. danghunglshb

Không ý kiến :D

21. asap

asap Advanced Member

Hi,

Mong là trải nghiêm thực tế, không có "bom đạn" gì ở đây...

22. anphucluxman

anphucluxman Approved Member

:lol: :lol: :lol: làm lai phân tần là ok!nó đáng choi đấy các bác ah!càng già càng thích.. :mrgreen: theo tai em :D

23. anphucluxman

moi bác danghunglshb qua e.em ghep toàn đồ re tiền mà đam bao bác thay đôi quan điêm đấy.....

24. anphucluxman

nghe tốt nhung hoi khô,choi tuong đoi đa nang...........

25. caphengocthao

caphengocthao Advanced Member

hôm nay mình ghép tương đối rồi có dịp mời bác lên chợ đầu mối thủ đức giao lưu chơi

Share This Page

Loading...