Loa dành cho karaoke hay nhất ?!

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by qhuyqn, 10/1/11.

1. xuantuan

xuantuan Advanced Member

e mới mua lại cặp loa AAD-k10 của ông bạn. Ông ý mua từ năm 2005 tới giờ, còn nguyên tem waranty va tem của AUDIO ĐÔNG THÀNH luôn. Mấy bác cho e hỏi mjnh nên ghép với amli j cho cặp AAD này vậy.

2. Doanngocminh84

Doanngocminh84 Approved Member

Nếu có sẵn loa jbl lx800 thì cần mua thêm những gì để có 1 bộ kok ngon hả bác

3. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Em đang dùng loa EV zxi-100, công suất 200w. Hiện giờ có 2-3 dòng loa karaoke nào công suất tương tự cho tiếng hát hay ạ. Tầm giá khoảng 14 triệu - 20 triệu/ cặp. Thanks các bác.

4. potatokudo

potatokudo New Member

Mình dùng giải pháp này các bác thử xem nhé.

Vì sao loa Karaoke lại không dùng chung với loa chuyên nghe nhạc? lý do là mấy loa nghe nhạc mắc tiền, lỡ tiếng hú của micro làm hỏng loa. Nếu dùng loa karaoke thì các bác cứ lăn tăn chất lượng.
    Vậy thì tại sao mình không dùng song song cả 2 bộ loa.

Vấn đề là: dùng loa nghe nhạc + âm ly chuyên dụng nghe nhạc ( ví dụ combo: Pioneer S-77 Twin SD + sansui 607xr huyền thoại tổng thiệt hại bộ này khoảng 17 triệu)
    kết nối với đầu karaoke.
    Phần còn lại: Micro + ampli karaoke + loa bèo bèo nào cũng được vì chỉ cần phát phần giọng hát.
    Với combo này thì các bác không sợ bị hư loa xịn chuyên nghe nhạc, mà phần âm thanh lại rất hay. Nếu thích hát nhạc vàng thì bao hay luôn.

5. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Loa bose 901 hoặc 802 bác nhé

6. quỷ lệ

quỷ lệ New Member

chào các bác. mong được các bác tư vấn. em vừa mua em amply 506n hang bai. mục dich của em là hát karaoke ngoài ra là hát.em muốn hỏi các bác là em nên ghép với loa gì. em định ghép với đôi bmb450 hang bãi và 1 đôi add k8.ko biết có ổn không a.và có cần phải mua thêm mixer hay lọc xì gì đó không a. em cảm ơn

7. namkhanhaudio

namkhanhaudio New Member

Vote cho Arirang, ngon bổ rẻ ^^ hai loại - Whafedale 3190 - EV Evid 4.2 / 6.2 cũng ok

8. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Người nhà em đang sài 3 cặp Bose ( 301 s3,s4 và 4.2 ) cùng 2 Center Focal JMLap cho phòng khách 30 Mét vuông cửa mở nhưng khi mở nhạc lớn và hát lớn thì có hiện tượng tiếng bass bị vỡ ( rần ) . Lúc đầu em ko để ý , phần thì nghĩ là bi nhiêu đó loa thì dư sức rồi , cho đến khi mời 1 anh chuyên chỉnh nhạc đến chỉnh lại toàn hệ thống ( vì tự chỉnh eco mãi mà ko vừa ý ) thì anh ta chỉ ra mới nghe thấy rõ. Anh bảo do loa ko đủ công suất mà cụ thể là củ loa bass của Bose 301 nhỏ quá, ko thể đòi hỏi hơn được !
    Do chất giọng của người hát quá yếu ( đúng là rất yếu ) nên cứ ép Eco, ép nhạc càng dễ hú và vỡ tiếng .
    Có bác nào rơi vào tình trạng giống em ko và các bác giải quyết thế nào cho em Xin ý kiến với ạ.
    Thêm loa nữa thì nhiều quá nhìn nhiều cục rối quá mà có lẽ mấy em Bóse này cũng hơi lão rồi, công nghệ đã hơi lỗi thời nên chỉ làm được đến thế chăng ?
    Anh ta gợi ý nên chơi hẵn 1 cặp thật " gấu " bass 25 hoặc 30 Sẽ ko còn lăn tăng nữa.
    Trong cái nhóm loa anh ta gợi ý như JBL, Yamaha, Martin F , Nexo PS 10, PS 12 , OHM BR8, BR10, BRW 28 ,CW 28 thì em bị mất hồn với mấy em OHM này . Nghe anh ta bảo nó " ghê gớm " lắm . Bose 601 S3 ko đáng xách dép nó về mọi mặt . Nhưng mỗi tội cái giá ác quá , gần 60 tr ! Em tìm hàng củ nhưng dĩ nhiên là ko có .
    Nhưng nếu chơi 2 cặp 601 S3 thì loa ohm này có " đập " nỗi ko và hơn gì, kém gì ? (Vì 601 S3 củ bass chả hơn 301 bao nhiêu cả )
    Em tìm hiểu mấy hôm nay loanh quanh trên này nhưng chả thấy ai nói năng gì tới cái nhóm Nexo, Martin với Ohm này cả.
    Các loại loa thông dụng đã nói quá nhiều rồi, có lẽ chúng ta nên mở rộng tìm hiểu học hỏi thêm dần với mấy thể loại phân khúc cao hơn chăng ?
    Nexo với Martin thì ko thấy hàng chính quốc, chỉ toàn hàng China. Ohm thì có hàng Made in UK nhưng khổ nổi chỉ bán ở HN, ko có phân phối ở SG nên ko thể nghe thử được, Mà ko thể nghe thử được thì làm sao mà dám " liều mạng " với nó bây giờ !
    Ngoài 3 hiệu này còn loại nào cũng " gấu " ko kém ko ?
    Có bác nào biết về nhóm loa cao cấp này cho mình Xin vài ý kiến .
    Chân thành cảm ơn
    ( Hệ thống đang sài Mixer SOundcraft Power Station 600, Pow Adcom 5800, Lexicon Mx400, lọc Bss 966, nâng tiếng Bbe 882i, Mic Sennheiser G3 ).

Có thể alo mình 0988.678910 nếu thấy ko tiện
    ( Xin hậu tạ )

9. tizyen

tizyen New Member

Xin Chào các Pro: Mình có một Thỉnh cầu nho nhỏ cho việc chọn loa hát karaoke.
    Phòng mình rộng khoảng 40m2. Mình muốn tìm một cặp loa hát karaoke + main và Mixer. Mình mù tịt cái vụ này nên nhờ anh em tư vấn:
    Hiện tại mình tìm kiếm thì thấy anh em đánh giá các loại loa đĩnh cao hiện nay là: Wharfedale 5190, Latop UV10, JBL rm10ii, BMB 252, Bose v901 Không biết trong các loại này loại nào nghe hay nhỉ,
    Giá cả mình không ngại. Tại mình tính dàn có thể từ 30>40tr,
    Nếu dùng loa ở các loại trên thì anh em tư vấn cho mình nên sài mixer với main nào kết hợp để tối ưu.
    Hoặc là có bạn nào build theo kiểu khác tư vấn giúp mình với. Xin cảm ơn anh em.

Mimikhoaili likes this.
  10. tkkt2403

tkkt2403 Approved Member

Bose 301 Seri V mình thấy vẫn nhiều người dùng: thiết kế tép đặc biệt, công suất vừa phải, bảo hành tới 5 năm.

11. Mimikhoaili

Loa Bose 301 có cầu chì đèn bên trong nên cũng ko lo lắm. Series 3 với 4 thì ko khác nhiều nhưng với 5 thì khác nhau ko ít đâu, nên nghe kỹ cả 3 loại .

Last edited: 27/4/17
  12. gikivayta

gikivayta Approved Member

Chào tất cả mọi người. Hiện tại mình đang dùng jbl rm10II ghép với LIVE PA 2200A hát hò ok ở sg ai thích thử thì ghé mình

13. Mimikhoaili

Anh ở Q9 lận hả ? Hơi xa chổ or em quá

14. gikivayta

uh mình ở q9 bạn ở quận mấy. có dịp giao lưu chơi :)

15. phuongtv

phuongtv Approved Member

Em thì thích đôi BMB 252, không thì BMB X25.

16. phuongtv

phuongtv Approved Member

Lý do là:
    1. Tiếng tốt. Tiếng hát trong cao.
    2. Thương hiệu ok.
    3. Giá cả tham chiếu rõ ràng.

17. Mimikhoaili

Em chưa được thử qua bmb, nghe nhiều bác bảo khá hơn bose 301 3,4 do củ to và lực căng hơn mà ko biết thế nào, sau khi chia tay bose em nâng lên hẳn loa sân khấu bass 3 tấc luôn cho bạo lực

18. gikivayta

hát hò là cứ phải bass to mới đã bác nhỉ :)

19. Mimikhoaili

Tiếng bass quá thì cũng hay bị ù khó chịu lắm bác à, nhất là phòng nhỏ và ko có tiêu tán âm thì dể bị dội loạn xạ lắm, em ngán nhất là tiếng ù và hú. Thà là bass vừa phải nhưng săn chắc gọn gàng thì nghe đã hơn

20. phuongtv

phuongtv Approved Member

Nó không căng, bass ko như bose. Nhưng mà tiếng hát nó mềm mại, dễ nghe hơn bose bác ạ

21. gikivayta

hihi ý mình nói là loa bass 30 chứ không phải tiếng bass kêu to bác ạh. theo mình loa công xuất lớn mình mở ở mức vừa phải nghe dể chịu hơn loa nhỏ phải mở lớn lên để hát. mà cũng còn tùy vào phòng bao nhiêu m2 hihi

22. Mimikhoaili

Cũng vì phòng khách hơi loãng mà mình đổi từ Bose sang loa bass 3 tấc, và nghe bass uy lực hơn nhiều anh à, mỗi tội phải thay main power lớn hơn, tốn kém nhiều. Main rẻ của TQ thì ko dám sài vì nghe nói nó hay bịnh lắm, bass ko xuống sâu được nên nó cứ lùng bùng vì thường main TQ rất ít cái nào mà công suất đánh xuống 2 Ohm , nếu có ghi cũng là ko thực. Nên thôi nghĩ tới lui em dành bấm bụng mua Main xịn của Mỹ và Âu Châu cho chắc.

23. thienhungvnd

thienhungvnd Approved Member

Mấy dòng Ariang được đấy bác. E ủng hộ bác dùng dòng này. Trước đi mấy quán karaoke cũng thấy dùng, nghe hay lắm.

24. tuongcv

tuongcv Approved Member

BMB 252 bass mạnh, âm trường rộng, mid tạm được, bose 301 mid hay nhưng bass không mạnh đâu bác ah. Tuy phòng mà chơi bmb hay bose thôi

25. Mimikhoaili

Lúc đầu mới chơi Kara em ko quan tâm BMB vì nghĩ loa Nhật nên bass ko lực và săn chắc lắm ,đến nay Nghe nhiều bác khen em nó , có dịp em thử coi sao

Share This Page

Loading...