Life of Pi – Một cuộc đời, một hành trình.

Discussion in 'Phim ảnh' started by guile, 15/12/12.

1. tranluong

tranluong Advanced Member

Em xem một số phim đoạt nhiều giải Oscar như Ngọa hổ, giải cứu binh nhì, Thiên nga đen, triệu phú ổ chuột, phim này..., nhận xét chung của em là tính giải trí không cao. E không hiểu tiêu chí xét trao giải điện ảnh danh giá này là gì, nhưng quả thực là em không hiểu.

2. de_men

de_men Advanced Members

Không thể phủ nhận hình ảnh phim quá đẹp!
    Về giải thì Phim hay nhất và 1 số khác thì có lẽ BTC đền bù cho "Brokeback Mountain" của Lý An năm nào đó cũng tại Oscar

3. Nghedao

Nghedao Advanced Member

Lâu rồi em mới được một phim hay như thế này(em ít có thói quen xem phim), cá nhân em thích nhất 2 chỗ, một chỗ là Pi gặp bão lần thứ 2, một chỗ là cái cười của nhân vật chính và người bạn ở đoạn cuối. Một kết thúc có hậu, cứ tin đi rồi sẽ có...!

4. Only Time

Only Time Advanced Member

Cái film Brokeback mountain này cũng gây tranh cãi... cũng được but em xem được 15 phút rồi quẳng luôn cả đĩa đi :)

5. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Phim này đâu có được giải Phim hay nhất ?

Attached Files:

6. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Em thấy đây là bộ phim hay, hình ảnh mượt mà, kỹ xảo tốt, hiệu ứng 3D tốt, phim chứa đựng nhiều ý nghĩa. Là một trong những bộ phim đáng xem đấy chứ ạ.

7. panamera

panamera Advanced Members

Em thì xem đến đúng đoạn cao trào của tình yêu là lúc 2 chú nằm trong lều và lao vào nhau thể hiện tình cảm. Chắc em chưa đủ trình để xem :D

8. Only Time

Only Time Advanced Member

Đến mấy cảnh nóng đó thì tua đi thôi chứ ngồi xem rồi thưởng thức thì hỏng bét :) Nói chung... film này cũng có nội dung :)

9. Lamsaigon

Lamsaigon Advanced Member

Có lẽ đây là lần đầu tiên em tham gia bài trong mục phim ảnh, cám ơn Bác chủ đã có bài phân tích vừa vui nhưng lại sâu sắc. Em coi phim này là vì đọc được bài này của Bác, muốn tìm hiểu xem bộ phim nó như thế nào. Đã từ lâu em không còn thói quen xem phim như trước, vì công việc, cuộc sống ... Chỉ tìm đến âm nhạc là chính, nhưng nay nhờ bài viết của Bác em đã xem và cảm thấy rất thú vị, có lẽ bị ảnh hưởng tâm lý qua bài viết của Bác chăng? Nên có phần nào cảm nhận giống Bác chủ, cũng có thể mình cùng quan điểm chăng? Em thấy Bác nghiên cứu về tôn giáo và triết lý khá vững, nắm được hầu hết những mạch chính của những tôn giáo lớn, rất nể và khâm phục. Một lần nữa xin cám ơn Bác đã bỏ công phân tích và chia sẻ cho anh em, Bác làm cho lòng em chùng xuống khá nhiều, nghĩ ngợi khá nhiều về kiếp nhân sinh.
    Chúc cả nhà mạnh khỏe.
    Thân. :D

10. alibk

alibk Advanced Member

phim này phần mở đầu có vẻ hơi dài, được mỗi cái là hình ảnh đẹp.

11. buitoantai

buitoantai Advanced Member

một bộ phim hay, diễn viên gần như chỉ có hai nhân vật nhưng người xem ko thể dời mắt

12. st029403

st029403 Approved Member

Phim này khá sâu sắc , đạo diễn đã thành công trong việc truyền tải những giá trị trong một cốt truyên hết swcs sáng tạo .

Phim mang tính toàn cầu rõ rệt khi đề cập tới giá trị của các tôn giáo chính trên thế giới nhưng có một điểm em thắc mắc là tại sao nhân vật chính là người ấn độ không phải người trung quốc?

13. buitoantai

buitoantai Advanced Member

xem thì em cũng thấy hay thôi, vào đây thấy các bác nói mới biết nó nhiều ý nghĩa thế

14. meoden

meoden Advanced Member

người TQ thì làm gì có chuyện đi phiêu lưu với đàn thú, ra khỏi biên giới đã khó rồi-thời nhân vật chính còn nhỏ ấy
    Các bác có thấy là các đạo diễn gốc tầu hay bị lạm dụng đại cảnh không, lấy thiên nhiên để cố nói cái gì đó, thủ pháp này thì tốt, nhưng lạm dụng quá, phim nào cũng thế đâm nhàm

15. guile

guile Advanced Member

...vì film này dựa nguyên bản vào truyện Life of Pi mà nhân vật chính trong đó là 1 người...Ấn độ...đơng giản vậy thôi á...^^

16. baodenbaoden

baodenbaoden Approved Member

Ý kiến của bác hay thiệt, ít người có thể hiểu sâu mà kỹ được như thế, thế mới thấy mỗi người có cách nhìn nhận sự việc khác nhau mà. Em thì nghĩ đc tầng thứ 3 đó bác ạ

17. son2007

son2007 New Member

Phim ko hay như những gì giới thiệu, mình cũng vậy, thử cố xem hết. Cơ bản là chán, kể cả về hình ảnh, sến và làm ko kỹ, dễ nhận thấy kỹ xảo lộ. Thông điệp trong phim cũng cũ, ko có điểm nhấn. Vote với mấy bác trên, Pianist là một trong những phim đáng xem nhất

PhanTran likes this.
  18. guile

guile Advanced Member

Oài, em viết bài này cách đây 3 năm mà bác cũng đào lên được à :lol:
    The Pianist là một thể loại khác....mà xem The Pianist bác có xem kĩ xảo ko? Bác nên nhớ là kĩ xảo chỉ là cái thể hiện câu chuyện hay thông điệp mà tác giả và đạo diễn muốn gửi gắm vào nó mà thôi. :wink:

19. xixido

xixido Approved Member

FIM quá là hay sao lại chán hả bạn

20. nguyenlong080895

nguyenlong080895 New Member

Đúng là cuộc đời là cả cuộc hành trình. Mỗi tầng ý nghĩa đều được đạo diễn gửi tới khán giả bằng những thức phim chân thực. Bộ phim sẽ thực sự hay hơn nữa nếu như kết hợp đọc qua câu chuyện này.

21. robert_pham

robert_pham Approved Member

phim này dựa trên câu truyện có thật. Tác giả cũng là nhân vật chính của truyện giờ vẫn còn sống và khá giàu có nhờ thành công từ cuốn sách và bộ phim này. Lần trước mình có xem phỏng vấn ông này nói về 1 số tình tiết trong phim và cảm giác lúc đó, nói chung là khá hay

22. phongthance

phongthance Advanced Member

Nhà bác chủ giới thiệu & phân tích chi tiết em mới thấy được cái hay của phim này. e đang bấm down e nó về đây dự là tí nữa làm chén cơm xong sẽ ngối thưởng thức

23. netbon

netbon Approved Member

Phim này xem mới đầu thấy không hay, nhưng theo dõi hết phim biết thấy nó hay.

24. phuquangaudio

phuquangaudio Approved Member

Phim này để lại nhiều suy nghĩ với cái kết của nó, nếu bác nào đọc truyện rồi sẽ thấy còn hay hơn phim

25. Manque1234

Manque1234 New Member

đã xem và rất thích phim này, khâm phục anh chàng đó

Share This Page

Loading...