KIMBER KABLE

Discussion in 'Phụ kiện' started by ngtatliem, 25/6/07.

1. pt81

pt81 Advanced Member

Nhớ vẽ đúng chiều.. :mrgreen:

Attached Files:

2. sakura

sakura Advanced Member

E vừa mua đôi 12TC xong,E mua ở Nhật ( nhưng trong lòng vẫn hơi lăn tăn về vụ hàng nhái quá ) .

Bác nào chơi qua E này rồi cho E đôi điều phải trái về Dây 12TC ạ.

Cảm ơn các bác giúp đỡ.

3. tuantaynam

tuantaynam Advanced Member

Hay trong tầm giá, nếu đúng dây xịn bác chơi đi ko phải nghĩ sau này nâng cấp bán cũng dễ.

4. thugian123

thugian123 New Member

Nghe các bác khen nhiều về dây Kimber mà em thèm quá! Thôi thì nghèo nhưng cũng cố gắng đặt 1 cặp bét nhất của Kimber (PR4) để vui cùng các bác. Tuy nhiên, em thấy cặp dây giao bán thì đầu trần trụi, không có đầu càng cua cũng chẳng có bắp chuối. Link:
    http://www.yourhifi.de/kimber-kable-lau ... erware.htm

Em hỏi hơi ngố tí là có cần thêm jack không hay cứ bắt thẳng vào cọc loa? Nếu muốn tự gắn jack thì làm có dễ không? Nhờ các bác chỉ giúp em với. Cảm ơn các bác và chúc các bác ngày chủ nhật vui vẻ.

5. sakura

sakura Advanced Member

Nếu bác mua mà họ không ghi thêm chi tiết từng loại thì đó là dây không ( không kèm Jack )

Nếu Amply & loa của bác có thể cắm được Jack ( Kiểm tra lại ) thì mua thêm về DIY cũng được,tốn thêm ít xiền. :)

6. phongph

phongph Advanced Member

Chào Bác "ADN"!
    Mình thích nghe nhạc Jazz, Country, Vocal, Tiền chiến, Lệ Quyên, Hương Lan, Quang Dũng, Elvis phương ...
    Dàn Stereo của mình: Wadia 302, Muisical Fidelity M6i (200 wpc, 8 ohm), B&W 803s. Hiện mình đang sử dụng dây Tín hiệu và Loa Transparent Musiclink (dây cấp thấp). Mình nghe thì thấy cũng khá ở cả 3 dải nhưng đang muốn cải thiện luôn 3 dải, đặc biệt muốn mid dày hơn & nghe mộc hơn còn treble thì lung linh hơn.
    Mong Bác tư vấn dùm mình về dây Tín hiệu Balance (tầm 1-1.5 K USD) và dây Loa (tầm 1-1.5K). Có lẽ mình sẽ cải thiện dây Tín hiệu trước. Theo dõi trên forum thì nhiều bác khuyên dây Tín hiệu nên là Purist XLR (Aqueous hay Venustas đời mới) dây Loa là Transpearnt Ultra MM2 hay Kimber Monocle XL. Mong ý kiến của Bác về loại dây phù hợp và ngân sách luôn (nếu được). Thanks Bác trước nhe! Phong.

7. phongph

phongph Advanced Member

Sorry Bác chủ Shop nhé!
    Sau khi được Bác tư vấn về dây, Tôi không có ý định post tiếp trên diễn đàn mà do post nhầm. Tôi chỉ muốn PM để hỏi Bác ADN về trải nghiệm của Bác ấy, đặc biệt về dây Kimber kable. Một số bác trên diễn đàn có nói rằng kimber cho tiếng ấm ám nhưng ngọt ngào mà mình thì muốn Mid dày hơn, mộc hơn và gai góc một chút nhưng treble vẫn giữ được lung linh và chi tiết. Mong Bác đừng giận nhé. Thanks

8. thugian123

thugian123 New Member

Em mới nhờ người nhà ở nước ngoài đặt được 2 sợi Kimber PR4. Xem ảnh gửi về thì giật mình vì phần đầu dây chẳng phải jack banana, cũng không phải càng cua hay mỏ chim... mà là một đoạn ống đồng thẳng đuột và bóp dẹp 1 mặt để ép chặt lõi dây (Hình dưới). Em đặt thêm cả 2 loại jack banana khác ở cạnh để các bác xem rõ hơn và so sánh. Em nghĩ nếu cắm thẳng jack này vào cọc loa có lẽ tiếp xúc sẽ không tốt.

Em bối rối quá vì loa và âm ly của nhà chỉ thích hợp cho jack banana hoặc càng cua, chứ cái kiểu đầu này thì chẳng biết phải làm sao. Em có 1 số phương án, các bác tư vấn giúp xem cách giải quyết nào là hợp lý nhất:

1) Giữ nguyên cái đầu này, cứ thế luồn qua lỗ cọc loa/âmly rồi xiết chặt.
    2) Lột bỏ cái vỏ đồng này, rồi bắt thẳng lõi dây vào cọc loa/âmly.
    3) Mua thêm jack banana hoặc càng cua và bắt nối thẳng vào cái ống đồng này.

Các bác giúp em với ạ.

9. sakura

sakura Advanced Member

Bác mua dây này ở nước nào vậy ?. Trường hơp này nếu bác không sợ mất zin vẫn muốn dùng thì nên mua đầu B hoặc Y DIY lại dây cho tiện chứ giữ nguyên bắt thẳng vào lỗ trên coc loa hoặc Amp thì tiết diện tiếp xúc bề mặt E nghĩ là nhỏ >> chất lượng âm thanh không được như mong muốn đâu ( Chất lượng của nhà SX ra sợi dây đó kỳ vọng ).
    Chúc bác thành công với dự định của mình.

10. besu2005

besu2005 Advanced Member

Có em đây bác ơi!!! :D :D
    Dưng mà bác tặng hay bán ạ :cry: :cry:

11. groschien

groschien Advanced Member

Em tìm review của các bác về Monocle XL không thấy.
    Bác nào đã từng nghe qua có thể cho em xin 1 miếng review được không ạ?
    Em đang xài Konnekt>ampli đèn>JBL L890, dây tín hiệu Cardas của a.Dũng, dây loa VDH CS122, nhưng cảm thấy hơi chói, hơi căng. Không biết nâng cấp lên Môncle XL thì thế nào các bác nhỉ?

12. qbho

qbho Advanced Member

Cái này thì bác ADN nhầm nhé, bác Chitrung nói đúng đấy.
    Đối với dây này thì người chơi tự qui định đầu thôi ạ. :D

13. quad11

quad11 Advanced Member

e vừa làm cặp dây Kimber Tonic, tuy là dòng cỏ của kimber nhưng cũng cải thiện âm thanh đáng kế so với dây cũ đang dùng

14. Quangbh

Quangbh Advanced Member

15. huuhuan

huuhuan Advanced Member

Các bác cho em hỏi dòng dây Kim Kable này có hàng fake không ạ? Đã bác nào vô tình mua phải hàng fake chưa ạ? Em uốn thử mà chỉ lo đồ fake thì teo. Tks các bac.

16. hieuaudio18

hieuaudio18 Approved Member

Em vừa tậu 1 đôi Kimber Kable 12TC chỗ bác Tuấn Anh để thay đôi Van Den Thui ngày xưa mua 3 triệu hàng bãi đồng 99,, gì đó, hàng Vanden của e do anh bạn chuyên làm về audio test nhiều và đảm bảo chất lượng, e đánh vào Tai lòi Yourminton SE, khi cắm Kimber 12TC vào, sự khác biệt e thấy là, phải trả 1 núm điều Teb loa về Level vì trước đây dây VanDen kia hơi thiếu dải cao, cảm nhận Kimber vào và trả loa về chế độ default thì e thấy đều cả 3 dải, trung rõ, bass gọn, độ động và giàu nhạc tính hơn, cảm nhận của e là với hơn 8tr bỏ ra đáng đồng tiền bác àh. E cũng đã thử theo cách bác Tuấn Anh hướng dẫn là cuốn băng dính vào, băng dính không dính vào dây, cái này theo e hơi cảm tính vì 24 dây được đan vào nhau nên mặt tiếp xúc nhỏ, hơn nữa dây hơi trơn có thể là do lơp te lê phê gì đó của hãng, còn vụ đốt dưới ngọn lửa dưới 30s e không thử làm gì (e thật thà nên có sao nói vậy). Điều quan trọng nhất của e là thấy kết quả dây đem lại cho mình đáng để đầu tư, vỏ hộp đầy đủ, sau này nâng cấp cũng không ngại, dây đẹp đúng như cửa hàng cam kết, dịch vụ hậu mãi của bác Tuấn Anh rất tốt, bác ấy luôn sms hỏi thăm cập nhật tình hình vận chuyển, hỏi thăm sự hài lòng của khách, e thấy hài lòng về mọi thứ nên post vài dòng chia sẻ cùng các bác.
    Thân

17. totorauxom

totorauxom Advanced Member

Bác nào chán để cho em nhé, mua dây mới đắt quá, shop TA có nhưng dây cắt mét em k khoái lắm hihi

18. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Dây cắt mét xịn cụ lắp đầu jack xịn hơn hãng vào nghe còn tốt hơn mà cụ :mrgreen:

19. totorauxom

totorauxom Advanced Member

em phang được cặp của lão mốc linhpiano

20. atlantic

atlantic Advanced Members

Cuối tháng 7 em sẽ hoàn thành xong showroom mới sẽ có đầy đủ series dây kimber từ thấp đến cao, từ vài chục usd đến vài ngàn usd. Các bác có thể so sánh và test thoải mái

21. cnvn2k

cnvn2k Approved Member

Đào mộ lên tí.
    Mình đang dự định tìm cặp dây tín hiệu Kimber PBJ, mà sao ở VN không thấy cửa hàng nào bán là sao ta?

22. kdaudio

kdaudio Advanced Member

Chào các bác!
    Topic KK lâu quá không ai ghé nhỉ!
    E chính thức tham gia fan Kimber Kable với cặp dây loa 8tc. Phải nói e vô cùng bất ngờ và thích thú với khả năng trình diễn của 8tc trên hệ thống của e, giải cao chi tiết mà không hề chói gắt, trung âm dầy với nền nhạc rất sạch và tĩnh, đặc biệt cái thiện rất nhiều tiếng Bá, gọn có độ sâu thả nốt kha êm và rõ ràng , tổng thể âm hình rộng nền nhạc chặt chẽ.đáp ứng rất tốt những bản nhạc nhanh mạnh nhiều nhạc cụ. Trước e toàn chơi mấy model nd chi hài lòng ở giải cao, trung âm đã nghĩ rằng không thể nghe dc dây khác hơn...h..
    E có từng mượn thử purist và cả MIT nhưng giờ mới thật sự thấy Kimber hay và hợp với HT của e, rất lâu rồi hqua e mới lại nghe đến 1h đêm chưa muốn tắt.
    Với tầm tiền 6~7tr thật sự 8tc rất đáng chơi như các bác chơi trước nói.(chắc e phải hóng bác nào thanh lý 12tc xịn giá đẹp cưới về quá)
    Vài lời chia sẻ có gì chưa chuẩn mong các bác cứ chỉ giáo ah.
    Tks.

23. KHANH_KIEN

KHANH_KIEN Approved Member

Bác mua ở Shop nào vậy, giá bao nhiêu

24. Meomuop

Meomuop Advanced Member

Shop Atlantic là nhà phân phối chính thức của Kimber Kable đó bác

25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Các bác cho e hỏi, 12tc giờ giá bn nhỉ? E cũng đang lăn tăn. Tks

Share This Page

Loading...