KEF Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by yeuamnhacbvnt, 12/9/07.

1. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Có bác nào nghe LS50W chưa? E thấy nghe cặp này tốt quá, bass của nó quá ấn tượng, nghe cân bằng, hòa quện và tràn đầy.
    Theo Kef thì âm thanh của nó chính là những gì mà các Kỹ sư của họ ý định tạo ra chúng.

2. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

[​IMG] em thì sau khi quay 2 loa vô khoảng 15 độ và ngồi nghe cách loa tầm 2m thì mọi thứ đều ổn, bass không còn lùng nhùng nữa. thiệt là vui mừng hết sức.
    hình này em chưa quay loa vô, tạm post lên cho mọi người thấy bộ dàn nhà em

3. dedomon

dedomon Advanced Member

em cũng đang chơi keff ls50 xét trong tầm giá em rất hài lòng với em nó, trước em đã chơi proac 1sc, spendor s5e, linn katan nhưng keff em cảm thấy hài lòng hơn cả các bác ah. keff ls50 nghe vocal rất tuyệt giàu nhạc tính và ngọt ngào đặc biệt em nó mặc dù độ nhạy có 86db nhưng lại khá dễ đánh

atcfirst likes this.
  4. ProArmy01

LS50W e thấy bass hơn hẳn LS50, nhất là chọn DSP chế độ phòng rộng >40m2, cảm giác quá thừa thãi bass, tổng thể bass tốt hơn hẳn R300, nghe vocal jazz cực tốt, không những thế còn nghe đa dạng được, đợi burn in khoảng 300h xong còn đỉnh nữa, lại không phải lăn tăn tính toán đồ đánh có hợp không, tiết kiệm chi phí đầu tư dây loa, không ngoa khi được 6moons so sánh với hệ thống đồ đánh gần 30k $.
    http://www.6moons.com/audioreviews2/3x1_2/1.html#
    http://www.digitalaudioreview.net/2016/12/kef-ls50-wireless-review-dars-product-of-the-year-2016/

5. dedomon

dedomon Advanced Member

em thấy bác so sánh thế thì hơi khập khiễng quá, điều quan trọng là bác đã nghe Keff ls ghép với amly gì và phòng ốc phụ kiện ra sao và phụ thuộc vào gu của từng người. Người thì thích ngọt ngào, nhẹ nhàng thanh thoát, người lại phải nghe trầm hùng, uy lực. Điều quan trọng là biết mình cần gì và thể loại nhạc mình yêu thích là gì bác ah

6. ProArmy01

Xin lỗi bác, e không so sánh, mà đây là 6moons nó so sánh, bác có gì k hài lòng có thể đăng nhập và bình luận trực tiếp phía dưới link, mà kể cả không so sánh, cứ nhìn cái LS50 đánh 47hz, và LS50W đánh 40hz, chả việc gì phải so sánh nữa, một số người e biết, có LS50 trong nhà, sau khi nghe LS50W đều thấy nó thể hiện một cách ấn tượng, nhất là dải trầm, e cũng chả bàn đến gout nghe hay những cái dỉ cái gì, e chỉ nói đơn giản, bác đã nghe LS50W chưa? và bác thấy nó thế nào so với LS50, chỉ thế thôi, hay hơn thì bảo hay, dở hơn thì bảo dở, mấy cái câu kiểu như tùy thuộc gout nghe nhạc các kiểu, e nghe quá nhàm rồi, ở bất kỳ đâu, bất kỳ chỗ nào cũng nghe thấy, cho nên e chả thích nói lại làm gì cho nhảm nhí.
    Bác nên nhớ, e chỉ đang nói LS50W và LS50 nhé, còn về R300, có cả lố reviews so sánh với LS50 trên mạng, bác có thể tìm hiểu thêm.
    Và thêm một điều, nếu như bác đã nghe LS50W rồi, vậy e chỉ xin hỏi thêm 1 câu, nếu e thích trầm hùng như bác nói, mong bác chỉ giáo nên đánh LS50(47hz) với cái gì để nó trầm hùng hơn LS50W(40hz) hoặc giả lS50W(40Hz) muốn trầm hùng được so với LS50(47Hz) ghép với cái ampli trầm hùng của bác liệu có nổi không?

Last edited: 8/6/17
    dokien likes this.
  7. duykhanh2104

duykhanh2104 Approved Member

nhà em đang dùng con X300A wireless, cũng khá hài lòng, hôm trước đi qua 1 cửa hàng bán đồ hi tech, tiện test thử đôi LS50W và dynaudio Xeo X4 dùng nguồn phát là em Astell&Kern AK380 qua đường Aux, chưa thử chế độ bluetooth không biết có hơn không. E không phải audiophile j chỉ là dân nghiệp dư, nhưng theo cảm nhận của em em LS50W các dải âm nghe đều cả 3 dải, hài hòa, hoành tráng lan tỏa, cái dải trầm nghe sâu, mạnh mẽ dù cái thùng bé xíu. Em rất ấn tượng với bộ này, còn con Xeo thì nghe cũng khá hay, âm thanh trong trẻo, thoáng đãng, hơi thiếu bass xíu. So 2 con thì LS50W âm tối hơn chút. Nếu có xiền e sẽ khênh con LS50W giá đang là 34tr. Đáng để mua, không phải lo chọn amp phối ghép phức tạp :) .

hoa sơn likes this.
  8. dedomon

dedomon Advanced Member

Cảm ơn bác đã cho ý kiến, điều em nói chỉ là đánh giá và cảm nhận theo tai em đã nghe qua rồi. Bác cho rằng những câu nói đó quá quen thuộc vì bản chất nó luôn đúng nên mọi người mới có quan đêm đồng tình về vấn đề gu nghe của mỗi người. Em cũng không bảo bác sai vì với tai em kém hơn bác nên em cảm nhận như vậy. Mỗi người có quan điểm về cái hay riêng em cũng không ép bác hay mọi người phải theo quan điểm của em. Điều quan trọng trong chơi audio là nghe theo của tai mình và phục vụ mình là chính, mọi đánh giá, cảm nhận của người khác chỉ là để tham khảo. Em có vài lời nếu có nói hơi quá mong bác và mọi người thông cảm!!!!!

thaichhao2008 and pierre like this.
  9. ProArmy01

Con LS50W này nếu chưa cài DSP thì đúng là tiếng hơi tối bác ạ, vì thường mặc định DPS ở chế độ Moderate, bác chỉnh DPS sang phía Damped đảm bảo tiếng sáng hẳn lên, với lại ở shop bác nghe chưa chạy rà nên thế, chạy rà khoảng vài chục tiếng xong sẽ thấy khác biệt hẳn luôn.
    Vậy e xin phép bác đc tổng kết ý kiến của bác, nếu e không có vấn đề về đọc hiểu thì có nghĩa là bác đánh giá con LS50W này không bằng con LS50 đánh với những ampli mà bác đã từng nghe, có lẽ đây là quan điểm của bác, e hoàn toàn không ý kiến, còn bản thân e thì thích con LS50W bời dải trầm của nó tốt hơn.

10. dedomon

dedomon Advanced Member

vâng đúng bác mỗi người một sở thích mà, rất mong được có dịp giao lưu cùng bác!

yellowriver likes this.
  11. duykhanh2104

Vậy là phải cài app trên điện thoại để chỉnh hả bác, em không biết thử nghiệm các thứ ở default. để bao giờ có điều kiện em thử lại. Trên app điện thoại có on/ off được hệ thống loa không bác ? tiếc là KEF ko có remote, đang nằm trên giường nghe nhạc buồn ngủ rồi mà phải lóc ngóc dậy để tắt loa thế là tỉnh ngủ >.<

12. ProArmy01

Khi mới bật Loa thì các thứ đều default, bác phải cài app trên đt để chỉnh (có 2 nút phía sau để chọn chế độ đơn giản)Con này có remote mà bác, trên app k on/off đc bác ạ, mà sau 20'( có thể chỉnh lên 60') k có tín hiệu nó tự off.

13. duykhanh2104

Ngon quá bác nhỉ. KEF X300A wireless ko có remote là 1 điểm trừ. Để e đút lợn ra giêng cưới em nó.

ProArmy01 likes this.
  14. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

Loa active mà hãng thiết kế thì hiển nhiên đã được hãng tính toán khai thác tối đa và đánh "hết thuốc" các driver của loa rồi, việc nó cho tiếng trầm sâu hơn, dải cao lanh lảnh hơn,... là điều không lạ. Ngoài KEF, các hãng khác đã làm loa active như ATC, Linn, Elac đều như vậy. Các thông số đo đạc của loa active bao giờ cũng tối ưu hơn loa passive. Nếu xét cùng hệ thống nguồn phát và preamp thì có thể nói hầu như mọi trường hợp loa active bao giờ cũng hay hơn. Tuy nhiên loa active sẽ bị hạn chế khi muốn thay đổi màu âm, sao cho hợp gu nghe hơn.

Last edited: 21/6/17
    ProArmy01 likes this.
  15. ProArmy01

Bác vodanhkhach nói chuẩn ạ, cái này chính xác gọi là màu âm, nếu nghe lâu một bộ phối ghép muốn thay đổi cho có không khí và muốn tìm cảm giác mới lạ thì nghĩ đến đổi ampli, dây nguồn, dây loa( nhưng với điều kiện là cái thay đổi này cũng phải đánh ra tương đối khả năng của cặp loa) và có thể nói rằng nó là nghe khác đi cái cũ nên cho người ta cảm xúc hấp dẫn, chứ nó không liên quan gì đến cái gọi là thay đổi theo hướng thích nghe nhẹ nhàng, thanh thoát, hoặc trầm hùng, có chăng thấy nó trầm hùng uy lực hơn, ấy là bởi vì phối ghép trước đó chưa tốt.( cái này là bản chất của Loa rồi, phối ghép tốt thì bản chất Loa thể hiện hết khả năng và ngược lại).

16. vodanhkhach

Bác đang chơi ls50w đấy à? Bữa nào em qua nghe thử đc ko?

Sent from my iPhone using Tapatalk

17. ProArmy01

OK bác, lúc nào bác rảnh qua nhà e, nhưng xin báo bác trước, nhà e chỉ có mỗi cái Loa thôi, còn các loại nguồn phát khác lung tung, xập xệ lắm, gọi là mời bác qua xem loa là chính :D

18. vodanhkhach

Có loa là ngon rồi, loa đấy có cả dac cả amp tích hợp, chỉ cần nguồn nhạc ngon là chơi thôi. Cần em mang ít nhạc số đi thôi. Bác inbox em số đt và địa chỉ nhé

Sent from my iPhone using Tapatalk

19. ProArmy01

Cặp này gồm 2 dac và 2 mono-amp bi-amp(kết hợp hệ thống xử lý DSP) riêng biệt.
    Đợi có bản cập nhật phần mềm sửa lỗi playback của cặp này rồi e tính muacái ổ NAS để chơi nhạc streams.
    Bác nhớ đem nguồn nhạc đi ạ!

20. ProArmy01

21. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

Bác đánh bằng amp gì vậy, trước em chơi cặp r300 này kiếm amply cũng vật lắm từ bán dẫn cho tới đèn công suất lớn cũng vật lắm mà chưa hết chất. tiếng bas em nó phải nói không còn là bookselft.

22. tquocnguyen

tquocnguyen Advanced Member

em dùng pre nad 1000 vba2 pow nad 2700 bác ah, tiếng bass cứ gọi là mạnh so với mấy con loa Nhật 3 tấc em chấp hết. loa này bass hơi bị dữ.

23. duongvieth

duongvieth Advanced Member

Mình có amly arcam anpha 9. Muốn mua kef q35 không biết có hợp không. Mình sợ q35 bass không tốt. Nhờ mọi người tư vấn dùm

24. duongvieth

Mình cũng đang phân vân giữa Q35 và Q65

25. duongvieth

Mình thấy có nơi đang bán Q65 và Q55 không biết nên mua cặp nào. 2 đôi này thì theo các bác nên dùng con nào hơn ạ

Share This Page

Loading...