JBL speaker's fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 18/10/08.

1. nguyenkhanh

nguyenkhanh Advanced Member

Mỗi người có mỗi sở thích các bác ạ. Em thì thích loa đời mới hơn. Em thấy chỉ có JBL các bác săn tìm loa cổ nhiêu. Ví dụ lựa chọn giữa JBL 4344 MK II và S4700 em sẽ chọn 4700

2. emngheo

emngheo Advanced Member

có bác nào gắn thêm siêu tép cho L100 century chưa ạ. đang tính làm 1 cặp để tăng cường dải cao, muốn nhờ các bác tư vấn cho e với :p

3. songtoanxnk2

songtoanxnk2 Approved Member

4. songtoanxnk2

5. songtoanxnk2

6. songtoanxnk2

7. songtoanxnk2

8. asap

asap Advanced Member

Hi,

L100 Cen cùng JBL 077 đây anh...nếu hỏi "có nên thêm không?" thì câu trả lời là "có".

Attached Files:

9. emngheo

emngheo Advanced Member

Bác chơi sang quá. L100 cen chỉ hợp với tép 077 của jbl thui hả bác? Tép khác như fostex có đc ko ạ. Tại 077 đắt quá. Mình định đầu tư tầm 5-6tr thui. Mua 077 thì sao bác ko bán l100 và thêm ít tiền chơi luôn L65 hả bác?

10. asap

asap Advanced Member

Hi,

Tương lai thì L65 sẽ về đội của em...sớm hay muộn thôi anh hihiii...

Tép nào cũng ok anh, đâu nhất thiết phải 077...

11. quangbui68

quangbui68 Advanced Member

Chúng ta chơi cái gì loại nào không quan trọng sản phẩm là vô hạn điều kiện thì giới hạn ,quan trọng ở chổ chúng ta nhận biết cái gì, nghe giữa cái mới và cái cũ ,cũng có thể chúng ta lở tin vào cái cũ lấy cái cũ làm bằng chứng cho đó là tiêu chuẩn, những lớp người đị trước truyền đạt cho nguơi đi sau hoàn toàn như một lối mòn .

Bác biết rằng cái cũ hóa thân vào cái mới nó chứa đựng bổ sung để tạo thành cái mới chỉnh thể cứ tiếp mà phát triễn , tại sạo chúng ta phải kéo lùi lịch sử trong khi khoa học kĩ thuật đã bước vào thời kì thứ 4 . Chúng ta vừa là chủ, vừa là nạn nhân đón nhận những thành quả cũ kĩ vài mưoi năm,chúng ta cũng là nới tiếp và nhận sản phẩm công nghiệp lac hâu .

Thị trường tồn tại những cái cũ kĩ vài chục năm tới ngày nay là do chúng tạo ra theo đúng thị trường thuận mua vừa bán ai có nhu cầu mua thì bán . Có người hỏi và phát biểu nếu vậy anh có cái cũ là chuyển giao hoặc bán lại cho mọi ngưòi cung mua,CÂU TRẢ LỜI TÔI CHỈ BÁN CHO BẠN GIẢI PHÁP KHÔNG BÁN SẢN PHẨM DỊCH VỤ

12. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

Bác quangbui68 ah, em nghĩ chúng ta nên dừng tranh luận vì nó vô bổ và càng thấy nhiều điều vô ích. Vì trong lĩnh vực âm nhạc, cho dù là thiết bị âm thanh, thì mục đích cuối cùng của nó cũng là tái tạo âm nhạc, thì không thể lấy công nghệ là tiêu chuẩn duy nhất để đo lường đâu bác, trừ khi nó ở 01 phạm vi là thiết bị điện tử như ti vi, đầu kỹ thuật số v..v... Âm nhạc đang ở 01 phạm trù lớn hơn nhiều, đó là nghệ thuật. E hiểu ý bác nên nói bác thôi, dừng lại.

myha likes this.
  13. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Vậy theo bác loa này là nguyên bản hay DIY thùng? Bác cho em ít thông tin nhé.
    Tks Bác.

14. songtoanxnk2

15. emngheo

emngheo Advanced Member

Cái đó e chịu bác ơi. Em nbhe các bác trên này bảo củ loa jbl có tem giọt lệ là hiếm thì e chỉ biết vậy thui :)

16. asap

asap Advanced Member

Hi,

Thùng L200 không phải "zin" anh ơi...

17. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Cho e hỏi nếu đổi vị trí 2 loa lẫn nhau liệu âm thanh có bị biến đổi không bác? (Vì kết cầu loa mid, treble không đối xứng). Cám ơn bác

hungl likes this.
  18. sea201

sea201 Advanced Member

cứ nhìn vào số lượng shop trên Vnavlaf biết ngay.Tôi thấy số lượng shop bán đồ cũ(hàng còn mới đến tám chín chục phần trăm )là nhiều nhất .sau đó mới đến số shop bán đồ mới và cuối cùng mới đến số shop bán đồ cổ.theo tôi hàng phải từ 4 đến 5 thập kỷ mới gọi là đồ cổ

quangbui68 likes this.
  19. quangbui68

samhju7
    Tồn tại những tư tưởng mặt định này thì số lượng tăng là chuyện đương nhiên ,vì vậy tư tưởng chỉ đón nhận giá trị cũ kĩ , thật là đáng tiếc

TỒN TẠI XÃ HỘI CÓ TRƯỚC Ý THỨC XÃ HÔI CÓ SAU

20. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác quangbui68 nói cũng không phải vô lý em thấy có những ntn nên các bác (có cả e) mới tìm "đồ cổ" tạm thời gộp chung với đồ cũ khoảng 20 năm lại đây:
    1- do kinh tế có hạn: đồ new cao gấp nhiều lần: nên ĐÀNH dùng đồ cũ.
    2- có nhiều sp bây giờ sx không còn chỉ tiêu đơn thuần mà lợi ích kinh tế lên trên đầu + sự toàn cầu hóa nên linh kiện bên trong có sự "can nhiễu" từ china: cái này dẫn đến chất lg không còn tốt, mà riêng e dị ứng với hàng china! ;).
    3- có những sp đã không còn sx nữa thậm chí hãng đó đã... đi vào dĩ vãng: cái chất âm riêng thì chỉ có nó (mà nói duy nhất cũng đúng), vì các sp sau này sẽ có chất âm khác theo thời gian, thời thượng và phù hợp "đời mới" (cái này e bí từ diễn tả :() thì sẽ không tìm đâu ra nữa nên ai đã chót yêu thì các bác ấy sẽ buộc phải lùng (đó là gu thì không có đúng hay sai cả).
    Cho nên cái mới vẫn phát triển, nhưng đồ cổ vẫn rất nhiều người ... vẫn phải kiếm tìm chứ chẳng phải cái nào mới HAY mới ĐỈNH, để lên bàn cân so sánh thì khó lắm ạ.

myha and quangbui68 like this.
  21. emngheo

emngheo Advanced Member

thân chào các bác trong group. em đang tính chơi cặp L65 thường hoặc jubal. có bác nào nâng cấp thì ới em 1 tiếng hoặc có thông tin gì thì giới thiệu cho e nha
    cảm ơn everybody và kính chúc sức khỏe :)

22. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Bác này kiểu bị ... phân liệt hay sao? Em thấy bác đang hỏi để mua cặp loa Diatone cổ lỗ ở Diatone Fan Club là sao.

vinh67 likes this.
  23. quangbui68

1 nick 2 người dùng. Kkk
    Các bác có ai đấu cặp đó thì nhẹ tay với em nhé.

24. luxman58a

luxman58a Advanced Member

2 anh em bác bá đạo quá. 1 ông thích đồ cổ, còn 1 ông lại chê đồ cổ như tát nước (mặc dù vẫn đang dùng loa cổ) nhưng lại dùng chung 1 nick. :eek:

Last edited: 20/3/17
  25. emngheo

emngheo Advanced Member

Các bác ơi chuyện ngoài lề các bác chém ghê thế 1 nick 2 người rồi phan liệt j j đó. Trong khi ae nêwbie nhờ các bác chỉ đường dẫn lối mà các bác cứ ngó lơ kiki

Share This Page

Loading...