Ironamp - Michael Rothacher

Discussion in 'Bán dẫn' started by nagini262, 26/3/15.

1. jamahamvui1978

jamahamvui1978 Advanced Member

1.

2.

3.

Attached Files:

2. jamahamvui1978

4.

Attached Files:

3. popolu

popolu Advanced Member

gửi cho em đi. phôt cũng được :D :D :D :D

4. jamahamvui1978

Chắc từ nay đến ra giêng là thời gian chém gió vì không còn thời gian làm thứ gì hết. Em đưa mạch này ra nhờ các cụ chém giúp.

Bán dẫn ngoài khả năng auto hay selfbias giống đèn còn có khả năng nối tầng trực tiếp và xuất thằng rất dễ hơn đèn. Nhưng trình còi, cần học nhiều mới có kỹ năng đó em chọn ghép b.a & xuất b.a để làm quen với 2sk79. Các cụ xem giúp :
    1, mạch chạy được không, cần thay đổi thay đổi thêm bớt gì cho đúng đắn hơn không.
    2, B+ chạy khoảng nhiêu đẹp nhất.
    3, Lựa linh kiện chủ động cần chọn khoảng nào đẹp : Vgs, idss
    4. Do tầng cuối cần nguồn trở kháng thấp, có những cách nào giảm trở kháng tầng đầu ở mạch này.

Tks!

Attached Files:

xbackarowana likes this.
  5. jamahamvui1978

Khi nhìn thấy cục này trên phố em kết ngay vì vừa miếng cho cả đèn và b.d nhưng ứ cần vội vàng vì biết chẳng thánh nào nhòm ngó. Hậu quả cận tết mới vào đến nơi :lol:

Attached Files:

6. jamahamvui1978

Từng mảnh ghép từ từ vào, chassis ve chai đến tay em vào chiều 29 tết :lol:
    Còn lô bóng ve chai chắc qua tết mới nhận được :D

Attached Files:

7. nagini262

nagini262 Advanced Member

Em rất thích các bài viết của cụ tngoctu vì cụ viết rất thẳng thắn và nhiều điều hợp với suy nghĩ của em. Em chỉ xin đính chính để anh em tránh hiểu lầm một chút:
    Như cụ đã nói ở trên thì em đồng ý cả hai tay là em đã có thể mua và biết được nhiều món đồ hàng độc mà trước đây em chỉ được biết qua mạng internet là nhờ các shop và các anh em trên vnav này mua hộ. Tuy nhiên việc kinh doanh hay thương mại nếu như được thực hiện trong box thương mại hoặc một số trường hợp post thẳng món đồ lên ngay topic đúng của nó để anh em dễ tìm thấy và mua thì em không có gì để nói, cái em muốn nói đến là một số biến tướng như biết đồ lởm nhưng vẫn gài để anh em mua, cài người hoặc lập nick ảo vô comment khen đồ nhà hoặc chê bai đồ khác để cốt bán cho được nhiều hàng,... và tất cả những việc đó đều không thể qua mắt được những anh em chơi lâu năm và chịu khó để ý theo dõi. Cái đau nhất là người mới chơi hoặc mới ráp một chiếc amp nào đó mà mua phải đồ đểu về ráp xong nghe rồi đánh giá sai chất lượng thực của tác phẩm thì hậu quả thế nào chắc mọi người cũng đã rõ và số lượng nạn nhân theo em được biết là không phải nhỏ.
    Vài dòng gởi đến bác tngoctu và anh em, dù sao thì em cũng quen với điều này rồi vì cứ nghĩ không một nơi mang tính cộng đồng nào là toàn diện cả, ngày nào em còn thấy được cái tốt nhiều hơn cái xấu ở đây thì em chơi, ngược lại thì em rút, dễ mà :lol:

8. tngoctu

tngoctu Advanced Member

Hiiii, em nói vấn đề chung thôi bác ơi, ko có chủ đích nhằm vào bác hay bất kỳ ai đâu ah :)
    Em mà có mấy chén hay tán phét thế đấy, mong anh em lượng thứ.
    Năm mới chúc bác và gia đình DIY có nhiều đồ chơi mới, thành công và sức khỏe.
    Thanks all.

9. jamahamvui1978

Tính nghỉ hết riêng nhưng mấy bữa nay có lão thần đèn đổi máu quay lại làm pre Vfet cứ chọc chỗ ngứa hoài. Thêm quả chiều nay về nhận được lô này ngứa ngáy hết chịu nổi. Chắc cuối tuần em bày ra nghịch tiếp :D
    Tks cụ Khang tube, đã giảm giá, free ship lại còn lì xì thêm một cặp thành ra bóng giá tựa ve chai - 65k/ quả 5670 phiến đen :lol:

Attached Files:

10. ssass

ssass Advanced Member

Em nhớ 10k/quả mừ , :lol: ..........

11. dungphuong79

dungphuong79 Advanced Member

Bao giờ cho đến ngày xưa.

12. jamahamvui1978

Có cái mạch này em cũng âm mưu từ khá lâu mà V mos em ứ có con J nào vỏ sắt mới nhọ :D . Ngó nghiêng thấy có người có mà dùng mọi thủ đoạn không cướp nổi, chắc phải chấp nhận nhìn xấu tý vác J162 hoặc J352 sò than ra đóng quá :roll:

http://www.avx.hu/forum/index.php?/topi ... amplifier/

==============
    @ dungphuong79: Vàng xưa có vài trăm thôi. Ôm bóng tính ra lỗ tận gốc :D
    @ Sas : 5670 làm được gì không cụ, có cái schm nào cho bóng này đã có chuột cho em làm quen nha. Em nhìn hình rồng rắn thấy đẹp .... như sk79 lại khá match 2 nửa thì mua thôi :lol:

Attached Files:

13. ssass

ssass Advanced Member

Em có thử vài lần nhưng ko hạp nên a lê quăng rồi , :lol: .

14. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Con đầu vào dùng 2sk79 huyền thoại à cụ già

15. jamahamvui1978

Đúng cụ.
    Mạch này t/g có ý định bias lên ClassA với Id=1.5A và B+ = 40-50v nhưng mới ở ý tưởng. Nguyên bản con trimmer chỉnh bias =2k, sò trên dùng 2sk60 sò dưới = 2kj49.

Chuột với sò trên = 2sk180 và sò dưới bằng J162 hay J352 ổn hem cụ. Khi đóng điện để trim max =2k rồi từ từ chỉnh xuống kích sò dưới dẫn đúng không cụ.
    ============
    @ sas: rồi, ăn ớt. Chiều nay về em đập hết nha :lol: .
    Chứ vứt lại tiếc của chạy ra lượm về :mrgreen:

16. jamahamvui1978

Cùi dày, mộng múi, rộng khe nhưng bự trà bá thế này có làm được món gì không các cụ :lol:

Attached Files:

espadon_vn likes this.
  17. jamahamvui1978

Em có cặp nhím này để làm tiếp mờ sao nhìn nó cứ dại dại nhở. Lõi cao thô + cách quấn như Talema, bọc lót cho giống plitron mà tem lại nhím mới ểu chứ ;-)

Attached Files:

18. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Em thấy cứ dài dại là !

19. single end

single end Advanced Member

Nhìn cảm giác như giống chú tàu khựa làm quá bác Ja

20. jamahamvui1978

Là lạ đúng chứ hàng khựa thì ứ phải vì cặp đó em cốt Talema em đục ra quấn lại thứ rồi mông lại cho giống hàng Piltron để đỡ tủi khi đứng cạnh hàng của cụ Na ạh.
    Em nghe gió nói con Sk180 củ cụ ưng ý lắm hử, vfet thì nghe cái gì chứ kakka ...

Em đang vần cái pre 2sk79 theo hướng này đây, nhờ các thần đèn chém giúp.
    Sẽ fix bằn cách thô thiển nhất _ theo shm vì em ứ có máy hiện đặc tuyến. Thông số cụ thể thế nào phải chờ quấn xong thực tế đo sao mới tính tiếp được.
    Mạch đầu S.e căn bản, dù em đã dùng choke bias chặn nhưng khả năng vẫn phụ thuộc nhiều vào chất lượng nguồn vì em vọc nhiều với vfet nên cảm nhận rõ lắm. Mạch sau theo hướng Ultra Parafeed đỡ nguồn nhưng nảy sinh con tụ chặn DC dự sẽ khá tốn nhiều thời gian với nó.

21. MrHoi

MrHoi Advanced Member

Em hiện đang muốn làm amp này. Có bác nào bán hoặc ko làm nữa cần sang nhượng ko. Để lại em với

22. jamahamvui1978

Cụ hỏi cụ chủ top xem thử. Lão ấy có con full b.a Altec PL đang nghe mà em thấy ngổn ngang đến 4-5 dự án dưới sàn, xong ứ biết chỗ nào kê hết. Kakka

23. nagini262

nagini262 Advanced Member

Bác thích thì ghé em nghe thử, ưng thì lấy.

24. single end

single end Advanced Member

Cụ đẻ ra nhiều món đôi lúc lợi bất cập hại , con Vfet làm se ăn nhau ở nguồn , input ,(OPT dễ ẹt không tính ) Nói thật , nghe con Vfet làm SE , anh bạn của mình (và cả mình nữa ) đem con ACA ra nhét dưới gầm giường . Cụ kiếm cặp Input altec (loại thân vuông giống cụ Na ) quăng vào thì hết lăn tăng ngay . Còn muốn làm đèn , em có đặt một ít đèn 1547WE , khi nào về , em biếu bác 1 cặp để làm đệm đầu vào cho có mùi đèn .

25. jamahamvui1978

Em đang luyện công mà cụ, khi đạt đến cảnh giới nhìn thấy gì cũng thường thường như các cụ thì nghỉ ngơi là vừa.

Mạch trên em nghịch theo ý tưởng con pre phần khuyếch đại không tụ không trở ạh. Chứ nếu làm thật chắc em ịn nguyên vào mạch LuLumaria của cùng t/g cho lành.

Share This Page

Loading...