hỏi ve amp lux

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by namharman, 14/5/16.

1. namharman

namharman Advanced Member

Chào cả nhà!
    các bác cho em hỏi amp lluxman L540 chạy rất nóng l có sao không ạ

Tags:
  2. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Nếu rất nóng thì thường là sai điên áp nguồn bác đo thử xem nếu lớn hơn 100 v sẽ nóng nhiều còn nếu nguồn điện đúng ampli này ko sao. Trên nắp máy 48 -50 độ c là bình thường. Chúc vui.( mở 1 cd máy 48 độ c) mời bác xem ảnh tốt nhất bác sắm cho em nó cái nhiệt kế nếu trên 50 độ thì cho em nó nghỉ mệt xíu.

Attached Files:

3. Z600

Z600 Advanced Member

Nếu nguồn ko sao thì chắc do bias bị chạy cần cân chỉnh lại hai con vr chỗ gần con trở nhiệt

4. tran minh phuong

Muốn chỉnh thì chí it cũng phải chút it về điện tử chứ chỉnh mò thì có ngày mất vui đó. Phàm đã dính tí class A amp thường nóng nhưng nhiệt ngòai vỏ ko quá 50 độ là ok. Muốn mát chỉ có cách giảm áp nguồn là đơn giản nhất tiếng bass kém chút nhưng yên tâm. Chỉnh bias đối với máy bị trôi( trôi xuống) theo thời gian phải có đồng hồ ngon chút cũng dễ thôi. Bác nào chưa biết gì em khuyên đem thợ.

5. nguyendinhson

nguyendinhson New Member

bác thử làm theo cách sau xem có hết không nhé : Bật CD player trước -> bật Pre (nhớ vặn Volume ở nấc nhỏ nhất) -> Bật Power (tóm lại là bật Power sau cùng)

6. tran minh phuong

Nếu bác ơ vùng nóng thì l540 quả thật rất nóng nếu nghe đều hai loa thì cứ yên tâm. Nguyên bản nó vậy nhớ ko đặt amp vào chỗ ko thông thóang là được chứ nếu nóng mà hỏng thì chắc nó ko đắt vậy đâu. Bác cứ yên tâm mà chơi trước đây em có con 8800ii chạy 3h liên tục mới hơi âm ấm tức ơi là tức vì khi nóng tiếng mới hay.

7. acoustics

acoustics Advanced Member

Lâu ngày nó sai lệch, nếu nóng quá nên mang qua các bác thợ để cân chỉnh lại cho chuẩn, nên tìm bác thợ có kinh nghiệm, cẩn thận, không phải thợ nào cũng chỉnh chuẩn được đâu

8. tran minh phuong

Không khó nhưng chỉ sợ bác thợ mò hoặc dụng cụ kém thì em nó tan nát đời hoa vì l540 thay sò lô vào chạy mát rượi ( ko dám chỉnh nóng ) nên của bác rất nóng là tốt rồi ko lăn tăn nữa. Ko thợ nào tự nhiên chỉnh tăng phân cực lên đâu, nóng quá chỉnh điện xuống 95vol yên tâm chơi. Ampl này mạch phức tạp khó tháo ráp nên có chuyện gì hơi tốn xèng đó.

Share This Page

Loading...