Hỏi địa chỉ sửa Amly 7.1 uy tín ở Hà Nội

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Nha_Si, 25/1/13.

1. Nha_Si

Nha_Si Advanced Member

Chào các bác, e mới mua đc em amly xem phim 7.1 bên Mỹ về, ko hiểu sao ko ra đc tiếng, bât lên vẫn ok.
    ở HN nhiều chỗ sửa nhưng e ko tin tưởng chỗ nào
    phiền các bác cho e 1 vài địa chỉ uy tín
    e cảm ơn các bác

Tags:
  2. kimlien

kimlien Advanced Member

BÁC RA PHỐ TUỆ TĨNH CỦA HÀNG PHONG SỬA ĐƯỢC ĐẤY BÁC Ạ

3. quad11

quad11 Advanced Member

bác thử ra chỗ bác Dư ở tôn đức thắng xem có được k

4. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Bác Dư chủ yếu sửa đồ 2 kênh thôi chứ bác nhỉ? Với lại bác ấy khá bận và đông khách. Có khi xếp lịch cả tuần.
    P/S: Đừng ra Ngô Quyền bác nhé. Em bị "dính chưởng" với bác thợ ở đấy 2 lần và cạch luôn.

5. khactuyen

khactuyen Advanced Member

BÁc chủ ra bác Trung phố Huế xem sao, em thấy bác ấy sửa cả 2 kênh và đa kênh, khá uy tín (để lai đồ đó cũng yên tâm), em đã sửa 1 lần ở đó rồi.
    0906529199

thuyworker likes this.
  6. yd82

yd82 Advanced Member

Thế túm lại sửa thì nên ra đâu các bác? Em có con Yamaha mà nó bị 1 kênh cưa loẹt xoẹt, em bh đang bỏ hẳn kênh đó ra ko dùng nữa. Mà đúng FL chứ ke ke

7. yd82

yd82 Advanced Member

Dạ của em là Yamaha RX-V 2000 hay 2100 gì đó ạ. Hồi đó mua đắt lắm, hơn 2k thì phải

8. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Tên chính xác của nó là RX-A2000 , đời con này khá mới ,hỗ trợ full định dạng , nếu chạy bình thường thì có thể setup chưa đúng nên chưa ra tiếng được , còn nếu trục trặc thì ko thợ nào sửa được dòng máy đời mới này đâu, chỉ có đặt cả board để thay thế vào sau khi chẩn đoán và xác định được board mạch bị lỗi.

9. DIEPVIEN007

DIEPVIEN007 Advanced Member

Ra chỗ anh hiếu 19 phố yên bái là chuẩn nhất,a này giỏi lắm em thấy chũa toàn đồ hi-end à.

10. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Vậy ở hn chỗ chuyên sủa amply đa kênh thì nên đến đâu ạ, vì em biết có bác sủa 2 kênh rất giỏi nhưng sang đa kênh là vấn đề khác. Mong tư vấn thêm ạ

11. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Bác sửa cụ thể amply nào để em tư vấn cho

12. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

dạ em định sửa denon 4308 ạ, xin bác chỉ giáo
    tks !

13. cuibap01

cuibap01 New Member

Denon thì cứ qua Anh Duy mà sửa là chắc ăn nhất.
    Hàng của hãng nào thì Bác cứ đến nhà phân phối thì đỡ lo.

14. vinhmd

vinhmd New Member

Hà Nội, RCV yamaha RX A1010 thì sửa ở đâu hả các bác, con của em bật nguồn không lên mặc dù hôm trước em vẫn đang nghe bình thường. Mong các bác chỉ giáo, cám ơn các bác quan tâm!

15. quangtrung31

quangtrung31 Approved Member

Các cụ chỉ giúp nhà cháu chỗ sửa Yamaha D6TX 5.1 với ạ. Nhà cháu xin chân thành cảm ơn các cụ!

16. Audiothienha

Audiothienha Shop

Denon bác mang qua bên em có đội ngũ chuyên của denon có doctor Phú, doctor Thông hãng anh duy ah

17. vietson

vietson Approved Member

Re :Giúp đỡ sửa PIONEER Elite SC 25

Tôi có một PIONEER ELITE SC 25 hàng mới full box.Dang sử dung bình thường thì nó bị treo.Bật nó lên thì màn display hiện POWER ON rồi dừng lại ở đó.Tôi mang ra 16 Hai ba trưng sửa,sau đó mang về thì dùng được khoảng 1 tháng thì hiện tượng trên lại xảy ra,tôi mang lại đó thì họ cũng không hiểu nó bị làm sao,họ bảo có lẽ DIGITAL MAIN ASSY bị lỗi,nhưng bị lỗi ở phần nào trong đó thì họ cũng không biết. Khi hoạt động thì tất cả các chức năng đều hoạt động tốt,không có một vấn đề gì truc trặc cả. Gửi mua DIGITAL MAIN này thì giá khá cao,khoảng gần 300USD nhưng tôi sợ nếu không phải hỏng cái đó thì sao (Vì tôi biết phần này rất khó lỗi).
    Đến nay máy vẫn ở tình trạng khởi động thì màn hình xuất hiện POWER ON và dừng lại ở đó,nhấn Stanby 10 s thì tắt,không thể reset lại được.
    Bác nào đã biết về hiện tượng này hay biết ai giỏi chữa về Receiver đời cao thì giúp tôi với. Tôi ở Hà nội.
    Trân trọng cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả các bạn.

18. bigrony

bigrony Approved Member

Thấy thớt kia mãi không có ai vào nên hỏi thêm ở thớt này. Em nhờ các bác bắt bệnh hộ em con AVR Pi VSA AX3 mới mua.
    Số là em mua về nhưng đang tham khảo để mua loa 5.1 nên chưa sử dụng cổng optical. Mới chỉ dùng đường analog từ PC ra để vào đường Line in của AVR thì nghe bình thường không ù sẹt gì. Nhưng em mới thử cắm optical từ PC ra AVR lần đầu thì nghe được khoảng hơn 2h thì tự nhiên thấy sẹt sẹt rồi mất tiếng luôn. chỉnh kiểu gì cũng không lên. Tắt hết đi khoảng 3 tiếng sau bật lại thì lại nghe được bình thường (vẫn dùng đường optical vào). Nhưng chỉ đươc khoảng 20 phút thì lại sẹt sẹt. Em đã thử với nguồn optical từ Tivi sang vẫn vậy. Chỉnh sang đường analog thì vẫn nghe bình thường ạ. Mà em thấy cái quạt tản nhiệt nó không quay (cả 2 cái) liệu có phải chíp bị nóng quá không nhỉ?
    Vậy bác nào gặp tình trạng này hoặc thấy thấy chỗ nào sửa được thì cho em cái địa chỉ với ạ. em cũng ở HN
    Xin cám ơn các bác.

19. abu

abu Approved Member

Em có con Receiver Denon 1908 giờ nghe bên phải nhỏ hơn bên trái, em toàn phải đặt trái 0, phải +9 thì mới nghe đều. Các bác có biết là bệnh gì và sửa ở đâu không ạ. Thk

20. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Bạn tôi vừa sửa Denon 1908 sập nguồn không ra tiếng, hết 1.2tr, hai ngày lấy có bảo hành ở 26 HBT. Anh Thuyên 0903708668. Nghe thấy nhiều vnaver kêu bác này nhiều, nhưng chả biết nơi nào khác nên cứ mang ra sửa thôi. Đến giờ vẫn kêu tốt.

21. Namnguyen81

Namnguyen81 New Member

Các bác cho hỏi e có cái denon avr 591 cắm cổng audio vào thì mất tiếng vế trái, e thử tất cả các cổng đều bị. Nhưng cổng quang thì không bị, các bác cho hỏi bệnh gì. Hàng anh duy hết bh thì sửa ở đâu ạ?

22. O2S2006

O2S2006 Approved Member

các bác cho hỏi có biết chổ sửa Amply Yamaha RX-V2300 ở thánh phố HCM không, chỉ dùm tôi với. Bị mất nguồn không lên ( sửa 1 lần rồi mà xài chỉ được 1-2 lần hư tiếp nên muốn tìm chỗ tin cậy sửa cho bảo đảm.

23. dloirumattroi

dloirumattroi Approved Member

Bác cho Em hỏi với. Em có chiếc amp 5.1 YA bây giờ bật nguồn lên vẫn đóng zơ le và vẫn kêu nhưng đèn quazt không lên. Bác có biết thì giúp Em với ạ. Cám ơn các Bác!

24. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Nói chung là hên xui. Em đang có 2 em Rec nằm đắp chiếu vì "sợ" không biết mang đâu sửa cho lành. 1 em Denon 3808 thì cứ bật nguồn nó lại tắt. 1 em Integra thì loa FR cứ loẹt xoẹt như tụ phóng điện. Các bác có cao kiến nào không?

25. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Nói chung là hên xui. Em đang có 2 em Rec nằm đắp chiếu vì "sợ" không biết mang đâu sửa cho lành. 1 em Denon 3808 thì cứ bật nguồn nó lại tắt. 1 em Integra thì loa FR cứ loẹt xoẹt như tụ phóng điện. Các bác có cao kiến nào không?

Share This Page

Loading...