HỎI ĐÁP VÀ MUA SẮM DÀN KARAOKE

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by nguahoang0903, 30/4/06.

1. hoppit

hoppit Approved Member

loa bây giờ toàn loa ở trung quốc sang, nghe được vài ngày là rão hết màng loa. muốn nghe hay thì nên mua loa bãi, làm đôi BMB CSX 1000 giá tầm 5,6 tr, amply jarguar 203n giá 5tr300 , Micro CAF CA P6 900k, Sắm dàn như thế này hát karoke gia đình cũng được rùi bác ah

2. andychen

andychen New Member

Chào cả nhà.

Em sắp sửa lắp đặt âm thanh cho quán karaoke với 10 phòng hát. Em cũng đi xem và khảo sát qua nhiều quán karaoke khác nhau và thấy có sự kết hợp các thương hiệu với nhau trong cùng 1 phòng, thí dụ như:

- 2 Loa SR (Italy) trước + 2 maingo (taiwan) + SUB Maingo
    - 1 cặp Maingo + 1 cặp J-Pro (Japan) + Sub Maingo
    - 1 cặp Eagle (công nghệ Ý) + 1 cặp Maingo + SUB Maingo
    - 2 cặp Toppro (usa) + SUB Protech + Main Deton + Mixer MUF
    - 2 cặp MUF (Germany) + SUB Toppro + Main Deton + Mixer MUF
    - 2 cặp MUF + SUB Show + Main Deton + Mixer MUF
    Qua khảo sát trên mạng em thấy mấy ông USA hay Germany gì cũng sản xuất và lắp ráp Trung Quốc hết.

Các anh chị nào đã và đang kinh doanh Karaoke hoặc kinh doanh thiết bị âm thanh có thể cho em vài dòng tư vấn được không ah. Em có 8 phòng 20m2 và 2 phòng 30m2.

Chi phí em có dự tính cho phòng 20m2 (60-70tr) và phòng 30m2 khoảng 100tr.

Em xin chân thành cảm ơn.

3. gabeomap

gabeomap Approved Member

Chào cả nhà, hiện tại em đang sử dụng bộ loa AR2a 4 loa và âmply AR AU cùng với đầu CD Philip 850. Em cũng đang định làm 1 bộ dàn karaoke , thì liệu với bộ dàn trên có tận dụng được gì không ?(em nghe có bác nói là dùng loa âmply này mát hát dễ chết treble :() Nếu muốn hát thì phải mua thêm gì nữa nhé.
    Quỹ ngân sách đói nghèo khoảng <10 tr. Cám ơn mọi người t

htp2004 likes this.
  4. dinhtan63

dinhtan63 Advanced Member

Chà mức đầu tư cho 1 dàn máy`như vậy là quá dữ,có rất nhiều sự lựa chọn, chúc bác thành công trong công việc kinh doanh.Thân chào

5. titanworm

titanworm New Member

Xin dc tư vấn về karaoke di động:
    - Em tính làm cái karaoke di động để mỗi lần nhậu hát chơi cho vui, mà em k thích mua mấy cái loa kéo TQ. Em muốn hỏi nếu em mua loa Hârman Kardon Onyx 3 có cổng AUX dùng cắm Microphone, còn nhạc thì dùng laptop connect bằng bluetooth với loa, như vậy dc không mấy bác. Thanks

6. 46conheo

46conheo New Member

chào cả nhà
    tình hình là e muốn sắm lại amply và loa dùng cho karaoke gia đình, nhưng phân vân không biết mua loại gì cho đưọc đưọc chút
    ở nhà xài đầu ariang, em có max 15tr
    mong mn tư vấn giúp em với

7. ledinhhong2003

ledinhhong2003 Approved Member

Chào các Bác gần xa, chúc các Bác đủ sức khoẻ để theo con đường này.
    Xin phép các Bác cho em nêu ý kiến, mong các Bác nhiêtf tình tham gia, để cho anh em tập tành chơi mà có hiệu quả.
    Theo như đọc bài viết của các Bác thì có 2 cách phổ biến:
    - cách 1: có sẵn âmply tích hợp, và nâng cấp thêm các thiết bị ngoài để nâng chất lượng âm thanh của bộ lên
    - cách 2 : phối ghép các thiết bị rời và dùng main xuất ra loa.
    Trong cách 2 thì đa số các Bác dùng thiết bị analog như mixer bàn, effect... ghép lại, có một số ít dùng thêm thiết bị chuyên nghiệp nữa.
    Vậy theo các Bác: nếu phối ghép tất cả các thiết bị rời dạng analog với nhau hay chỉ dùng: thiết bị phát nhạc, mixer digital ( thay cho cái mớ kia), main, ra loa thì kiểu nào hay hơn, hiệu quả hơn và kinh tế hơn.
    Mong các Bác chỉ giáo cho em với :D :D

8. Kimlen

Kimlen New Member

Chào cả nhà .em muốn nâng cấp phòng karaoke kinh doanh, xin tư vấn giúp em phòng 20m2 thì bộ dàn karaoke nào âm thanh chuẩn. Nên dùng loa, main , micro của hãng nào được ạ. Ở sài gòn nơi nào mua âm thanh karaoke kinh doanh được ạ. Cám ơn cả nhà

9. truongchi69

truongchi69 Advanced Member

Nếu xét về mặt tiện lợi, gọn gàng và kinh tế thì cái mixer digital theo kiểu JBL KX100, KX200 phải hơn cái " mớ" kia chứ bác! Nhưng làm sao hay hơn và tuỳ biến hơn được?! Em cũng từng nghiên cứu đã đời rồi rước thằng kx200 về hý hoái chỉnh chọt một hồi rồi cũng đã tiễn em nó lên đường để đổi lấy mixer bàn Soundcraft EFX8 thấy sướng hơn nhiều trong lúc tiền không hơn bao nhiêu cả! Nhưng quan trọng là sau này bác có ý định nâng cấp thêm âm thanh không? Nếu có thì dứt khoát phải chiến một em mixer bàn. Sau này sẽ ghép thêm một em effect rời, một em quản lý hệ thống âm thanh theo kiểu Driveract PA2 chẳng hạn. Còn coi KOK chỉ là sỡ thích nhất thời kiểu có cho vui với thiên hạ thôi thì chiến một em kiểu KX200 là hợp lý! :)

10. ledinhhong2003

Cảm ơn Bác Trương chi. Vấn đề ở chỗ Bác nói đấy, mua các thiết bị rời thì tinh chỉnh thế nào cho hay mới khó, em có mixẻ bàn, effect rồi định mua thêm để nâng cấp thêm, nhưng tinh chỉnh cho hay khó quá Bác ơi.

11. truongchi69

Bác chịu khó lượm lặt, tìm hiểu thêm từ các diễn đàn âm thanh trên mạng có đề cập đến thiết bị mình đang sử dụng, có rất nhiều thông tin bổ ích. Cộng thêm đôi tai và sỡ thích nghe nhạc của mình nữa, từ từ rồi sẽ chỉnh được bộ dàn của mình đến mức tối ưu. Nếu bác đã có mix bàn và effect rời rồi thì em khuyên bác nên cố mua thêm con DBX Driveract PA2 để quản lý âm thanh. Con này đặc biệt hữu dụng khi bác xài 2 cặp loa và cộng thêm sub. Nếu bác chỉ xài 1 cặp loa thì kiếm thêm con Equalizer ngon ngon và 1 cái sub tốt là ổn, khỏi mua Driveract chi cho tốn kém. :)

12. ledinhhong2003

Cảm ơn Bác TrươngChi nhiều. Làm phiền Bác xíu nữa, Nhờ Bác giúp luôn. Hiện giờ thì mình đang có: mixer cũ peaveay Rq 300 12 kênh, effect dsp 2024p, equa mỗi bên 15 cần, main peavey, loa acnoc ( cột). Theo Bác, để có được âm thanh gọi là chấp nhận được thì em còn thiếu gì nữa, thay đổi gì không ? Hiện giờ theo tai trâu của em thì nghe nó k được ưng ý như nghe qua Cd. Bác góp ý cho em với. Chân thành cảm ơn Bác.

13. ledinhhong2003

Cảm ơn Bác TrươngChi nhiều. Làm phiền Bác xíu nữa, Nhờ Bác giúp luôn. Hiện giờ thì mình đang có: mixer cũ peaveay Rq 300 12 kênh, effect dsp 2024p, equa mỗi bên 15 cần, main peavey, loa acnoc ( cột). Theo Bác, để có được âm thanh gọi là chấp nhận được thì em còn thiếu gì nữa, thay đổi gì không ? Hiện giờ theo tai trâu của em thì nghe nó k được ưng ý như nghe qua Cd. Bác góp ý cho em với. Chân thành cảm ơn Bác.

14. truongchi69

Nếu bác ở Sài Gòn thì bữa nào sắp xếp công việc em sẽ đến trực tiếp chỉnh xem nó chưa hay, thừa hay thiếu điểm nào. Chứ tư vấn chung chung trên đây thì không cách nào chính xác cho đặc điểm của mỗi bộ dàn. Nhiều khi bác mua tốn tiền mà không hiệu quả như ý lại trách em nữa! :)

15. ledinhhong2003

Em ở Daklak lận Bác, em ở sg là em gặp Bác ngay và luôn rồi. Bác tư vấn cho em là quý lắm, sao lại trách Bác được.
    Tình trạng bây giờ là:
    -phần nhạc và lời mỗi đứa một nơi Bác ạ.
    -Em đang dùng đầu phát Ariang, micro có dây loại thường.
    - Em đã cài đặt effect theo hướng dẫn của các Bác trên này ( Bác Thao pro)
    @ : Bác giúp em kết nối các thiết bị đó lại với nhau, càng tỉ mỉ càng tốt.
    @ : Theo kinh nghiệm của Bác thì cần thêm thiết bị gì nữa để nâng chất lượng âm thanh lên.
    @ : cần thay đổi gì không, nếu có thì loại nào luôn Bác nhé
    Cảm ơn Bác TruongChi lần nữa.

16. ledinhhong2003

Em ở Daklak lận Bác, em ở sg là em gặp Bác ngay và luôn rồi. Bác tư vấn cho em là quý lắm, sao lại trách Bác được.
    Tình trạng bây giờ là:
    -phần nhạc và lời mỗi đứa một nơi Bác ạ.
    -Em đang dùng đầu phát Ariang, micro có dây loại thường.
    - Em đã cài đặt effect theo hướng dẫn của các Bác trên này ( Bác Thao pro)
    @ : Bác giúp em kết nối các thiết bị đó lại với nhau, càng tỉ mỉ càng tốt.
    @ : Theo kinh nghiệm của Bác thì cần thêm thiết bị gì nữa để nâng chất lượng âm thanh lên.
    @ : cần thay đổi gì không, nếu có thì loại nào luôn Bác nhé
    Cảm ơn Bác lần nữa.

17. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Loa bmb csx 1000 xịn làm gì có giá đó bác ơi

18. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Chào bạn truongchi69, mình cũng đang dùng dàn rời theo vài hướng dẫn setup trên 4rum, nói chung cảm thấy âm thanh rất khá (chắc do mò trúng thông số phù hợp của effect). Tuy nhiên do ít kinh nghiệm và hiểu biết nên một số chức năng thiết bị không rõ, như Driveract PA2 bạn nói (chưa có, loa thì 2 cặp), chức năng 1 số núm vặn trên mixer Mackie 1402pro, setup/ tính năng compressor Maxcom. Dự định tài chính cho phép sắp tới sẽ nâng cấp loa...
    Mình ở hcm nên nếu tiện rất vui giao lưu cùng bạn, uống cafe, chia xẻ nên nâng cấp gì để phù hợp. Số đt mình là 0903 chín 12184. Thanks.

19. phuoc01

phuoc01 Approved Member

Bác vớt con Behringer X Air 12 đi khác xa con KX100,KX200. Midas Pre-amp mic đó Soundcraft không so sánh lại đâu. Rẻ tiềng hơn mua ba cái analog gép lại với nhau củng chưa lại cái Digital. Chăng lẻ mua 2 cái dual compressor 2 cái EQ dual khi có 4 cái mic. Em chỉ biết là Analog âm thanh nó ấm hơn Digital một chúc rất khó copy vấn đề này Digital Hi-end mới copy được mấy cái độ ấm này của Analog. Digital thì âm thanh nó rỏ và mạnh hơn. Phòng tiếp khách em sẻ chọn Digital vì em muôn high tech hết không muốn để tùm lum đầu này đầu nọ và không muốn chạy đi chạy lại chỉnh chọt muốn mổi thứ chỉnh được từ smartphone hoặc tablet. Phòng khách gia đình em muốn Analog vì phòng này thường có bàn thờ . Analog nó có vể cổ kính nhiều nút nhiều máy. Muốn show hàng nhiều đầu này đầu nọ thì Analog còn muốn Hi tech thì Digital. Digital mà có Analog muốn ngắn vô củng được nhưng cần hiểu chúc mình ngắn cái X Air 12 với cái Lexicon 400 đâu có vấn đề gì. Ngắn kiểu này tính ra sài 8 cái mono effects cùng lúc củng được.

20. Đức Khải

Đức Khải New Member

Chào các Bác,em có vân đề này muốn nhờ các Bác tư vấn chút ạ. e có bộ karaoke gia đình gồm loa BMB 850,ampli 203 gold,mic ugx 8 bây giờ em muốn nâng cấp thì cần mua thêm những gì ạ?nếu lên vang số và cục đẩy thì nên mua loại nào cho phù hợp với loa ạ.mong các bác giải đáp giúp e ạ,em cảm ơn

21. Hai anh

Hai anh New Member

Chào bác, em làm bên công ty chuyên Karaoke đây, nếu bác có quan tâm thì tham khảo BTE nhé, bên em chuyên cung cấp các gói Karaoke trọn bộ luôn ạ, đầu Karaoke, màn hình cảm ứng, bọn em còn sắp về cả đầu liền màn tên là S9650, màn 19 inch kèm đầu tích hợp luôn, ổ cứng 6TB và 8TB, bài hát beat chuẩn ca sĩ còn chất lượng hình ảnh full HD, điều khiển qua smart phone với tính năng air play.

Bên em còn cung cấp loa karaoke, loa full chuyên nghiệp, subwoofer, vang số, micro có dây không dây, amplifier, công suất,... nói chung tất tần tật kể cả auto power, trọn gói cho một phòng hát chuyên nghiệp luôn!!

P/S: Kiếm được forum về âm thanh trên google quá là mỏi mắt luôn, ở trong này mới chỉ đọc qua thôi đã thấy toàn những người am hiểu về âm thanh, cảm thấy vui vui vì em sẽ được học thêm chút kiến thức áp dụng vào đóng góp sản phẩm công ty em!

22. dragon_smile

dragon_smile Approved Member

Dear các bác.

Tình hình là vợ bạn em hắn muốn hát hò ợ nhà! Giờ nhà hắn đang dung cái amply Cambridge Azur 540a. Hắn muốn lắp 1 bộ karaoke mà tận dụng luôn con Amply đó vì kệ đã rất chật, chỉ đủ chỗ đặt them cái đầu karaoke, vang thui.

Nhờ các bác tư vấn hộ với khả năng tài chính trên dưới 10tr xíu gồm: Loa + đầu 5 số hay 6 số gì đó + vang+ Mic...có thêm Sub thì càng tốt.

Xin cảm ơn các bác nhiều ạ!

23. hcmc_2004

hcmc_2004 New Member

Dear các bác,

Mình tính sắm thêm mixer TJ TEF 10 để ghép với dàn 5.1 xem phim để thỉnh thoảng hát hò. Có bác nào đã xài qua mixer TJ TEF 10 cho mình xin ít nhận xét. Cám ơn.
    P.S: dàn 5.1 của mình gồm receiver Yamaha RX-V 2067, loa 5.1 Jama 626, sub Pioneer có ghép được với mixer TJ TEF 10 không?

24. nam_miu386

nam_miu386 New Member

Tình hình là muốn sắm 1 bộ dàn karaoke để chơi tết, kinh phí chắc tầm trên dưới 20 triệu 1 chút mà mình lại không dành về vụ này nên muốn nhờ anh em build hộ mình 1 dàn gồm: đầu karaoke, ampli, loa, mic và nếu cần thiết thì thêm 1 loa sub cũng được, mình có thể có cố thêm đến tầm 27 triệu là kịch sàn.

25. nam_miu386

nam_miu386 New Member

Tình hình là muốn sắm 1 bộ dàn karaoke để chơi tết, kinh phí chắc tầm trên dưới 20 triệu 1 chút mà mình lại không dành về vụ này nên muốn nhờ ai hiểu biết thì build hộ mình 1 dàn gồm: đầu karaoke, ampli, loa, mic và nếu cần thiết thì thêm 1 loa sub cũng được, mình có thể có cố thêm đến tầm 27 triệu là kịch sàn.

Share This Page

Loading...