Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Vì thấy vùng chúng ta Bay Area có những anh em audiophile rất nhiệt tình, tôi xin phép mở topic này để anh em vùng chúng ta vào đây giao lưu giải trí trao đổi kiến thức về mọi vấn đề. Xin các anh em vào đóng góp cho vui. Nơi đây cũng welcome tất cả các thành viên khác khắp mọi nơi trên thế giới muốn giao lưu với anh em vùng vịnh.

Thân,
    Hai Lúa USA

Tags:
  2. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Chào Bác Hai lúa USA , Bác vẫn khỏe chứ ? cho Em gửi lời thăm các Bác thành viên ở San Jose ( Unision250,Cauyem, danthanhpho , NoBG ...) Em sẽ cố gắng sang các Bác 1 chuyến nữa nha , Xin cám ơn các Bác đón tiếp Em trong chuyến vừa qua , chúc Các Bác mạnh khỏe và thành đạt về mọi mặt
    Huyhoang

3. Hai Lúa-USA

Chào bác Huyhoang,
    Hôm đó gặp các anh em ở nhà bác danthanhpho vui quá. Tiếc không có thì giờ để nói chuyện thêm. Nghe nói bác thắng lớn tại LV nghe mừng cho bác. Không phải ai cũng hên thế.
    Riêng tôi hôm sau đó phải đi Âu Châu và China hết 3 tuần lễ. Cũng chỉ mới về đọc thấy cái topic của bác Cau Yem mới biết tình hình thêm. Hôm đó bác Unison đem bào ngư nấu cháo ăn ngon thật. Bác Unison cầu kỳ ghê, thích đi săn, outdoor type of guy. Tôi thì thích đi bộ, cởi xe đạp. Thú vui audio củng từ từ mai một dần. Tuy nhiên không bao giờ bỏ hẳn được.
    Hôm nào bác sang lại Mỹ nhờ các bác vùng vịnh tổ chức gặp mặt lại. Nhà tôi nhỏ lại thêm bà xã không mấy háo khách nên không dám mời ai. :oops:

4. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Dạ chắc chắn rồi Bác ạ
    Thanks

5. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cám ơn bác Hai Lúa USA đã mở cái topic này. Nhà em cũng nhỏ nhưng bà xã và em thuộc loại hiếu khách lúc nào cũng mở rộng cửa đón chào anh em.

6. Hai Lúa-USA

Bác khiêm tốn quá. Tôi chỉ mong nhà "nhỏ" bằng 1/2 nhà bác là vui lắm rồi :D

Coi cái link này thấy bộ sưu tầm McIntosh của bác sao mà dể nể.
    viewtopic.php?f=24&t=6546

Tôi còn giữ Mc240/C20, Mc122/Ampex preamp, cặp loa XR7's nhưng cái Mc2500 đã bán mất vì quá cồng kềnh mà mình nhỏ con nên hơi kẹt.

7. Hai Lúa-USA

Chào bác HH. Bác có nhờ tôi viết thư hỏi tụi Proceed thì hãy đợi xem bác DTP có làm chưa đã nhé. Nếu bác ấy ko có thì giờ thỉ tôi sẽ liên lạc Proceed sau cho bác.

8. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Mình cũng vừa biết và đã email hỏi rùi, có lẽ chờ vài ngày xem sao, sẽ PM cho bác HH ngay nếu có tin gì lạ.

9. TheHung

TheHung Advanced Member

Bữa nào găp chị nóii chị biêt ông chồng di cho troi hay de y co be ban hang , ma cong nhan de thuong thiet bac ha :lol:

10. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Lau qua may anh em chua gap nhau de ban ve audio. Bay gio troi toi som va lanh hon, het di long rong ngoai duong nhieu duoc roi. Minh tinh bua nao gan day moi may bac toi nha minh nghe dan loa re tien, dung horn lam tu Ha Noi, passive crossover (it co dan horn nao ma minh thay passive xover nghe kha), single ended amplifier, ánalog source ma minh nghi se lam lam nhieu loa commercial mac tien dau long. Minh dang cho may arm board cua bac Giahy sap ve My, set up dang hoang de thu vai cay kim khac nhau, ai co dau kim mac tien co the dem toi dau thu.

Moi may bac dang ky sau day, nen dang ky som (San Jose co ca tram ngan dan VN, dan loa phong nghe nay hoi nho, chua khong du het dan SJ duoc). Minh tinh lua ngay 11/15. (Vi tuan ngay 11/8 co cho troi o De Anza, nen chieu do may bac chac ban phai ban hang! khong co thi gio nghe audio). Neu may bac co y kien khac thi cho biet.

11. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Hi Bác Unison250th,

Hình như tháng 10 là lần cuối De Anza cho năm 2008 này, nhưng tổ chức ngày 11/15 thì cũng tốt thôi. Cho em xin một vé:

1) Cau Yem
    2)
    3)

12. TheHung

TheHung Advanced Member

Bac Unison845 cho em 1 cho.Thanks

13. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Me too !!.....

1) Cau Yem
    2) TheHung
    3) danthanhpho
    4)

Ừ nhỉ !!!....... Cũng lâu lâu rùi chưa có dịp anh/em tám audio, và cũng đã khá lâu không ghé lên bác Unison nghe nhạc.

@TheHung Lần trước tôi có nói chuyện với Gary (nhà trước mặt sở thú San Francisco), anh này có nhắc là đã bán hai cặp 2235H cho một người (VN) dưới này. Mình cũng không rành nhưng lại lẩm nhẩm nghĩ và đoán ..... có lẽ là bác ? Anh ta có hai cặp 2235H nhưng mình chỉ lấy có một cặp.

14. Unison250th

Bac danthanhpho lo mua 2235 roi, nhung ky nay toi nha minh nghe thu 2226 chac co le se doi y do.
    A ma quen noi nua, ai co dia than hoac dia thuoc thi nho dem toi nghe thu 2 dan may nhe. Ngoai neu muon thu dau kim hoac bat cu gi cu dem toi cho anh em coi voi.

15. TheHung

TheHung Advanced Member

Hùng mua cũng lâu rồi nên ko nhớ tên seller nữa bác, chỉ nhớ seller gốc Trung Đông thì phải.Hùng mua 2 cặp giá là $700, seller đem đến tận nhà. Ko biết anh tay lấy đâu ra mà lắm 2235h thật. Trên craigslist lúc nào cững thấy.Hẹn gặp bác tại nhà bác Unison

16. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi bác Unison,

Em đã nghe 2 system của bác nhiều lần, cảm nhận mỗi lần nghe âm thanh lại có thay đổi và hay hơn. Cảm nhận riêng thì 2235h trong thùng 4350 cho bass sâu, mạnh, dứt khoát... âm hình bộ 4350 rất rộng, chi tiết rất tốt. Con system thu 2 bass 2226h manh,dứt khoát nhưng ko sâu bằng 2235h, âm hình focus hơn system 1, thanh thanh chinh xac...cá nhân em thì thích system 4350 hơn.

Cặp thùng cho 2226 tren craigslist lâu lâu vẫn thấy bán, thùng chính hãng JBL, hinh như là JBL 4648 thi phai ? giá ko mắc. Lần này đến cảm nhận system 2 của bác xem thế nào ?

17. Hai Lúa-USA

Bác Unison cho tôi tham dự với nghen.

4) hai lúa USA

...

Có tấm hình chia xẻ với các bác trong kỳ đi Germany vừa qua.... :)

18. Hai Lúa-USA

Vài tấm khác ở Strassbourg-France và Beijing

CHU TEU likes this.
  19. Hai Lúa-USA

Great Wall - Beijing Nóng quá nóng. Bất đáo trường thành phi hảo hán -- Mao Trạch Đông

20. Hai Lúa-USA

Great wall and legs... :)

21. NoBG

NoBG Advanced Member

Me too !!.....

1) Cau Yem
    2) TheHung
    3) danthanhpho
    4) NoBG

Bác Unison cho tôi đăng 1 vé. Tôi nghe kém, den xem chắc coi cũng đã.

22. SixL6

SixL6 Advanced Member

Chúc mừng bác Hai đã là hảo hán !

Em nhớ không lầm thì ở Bắc Kinh có hai nơi Trường thành cho du khách tham quan, thì nơi bác Hai chụp hình là nơi đẹp hơn và có ý nghĩa lịch sử nữa.

23. Hai Lúa-USA

Nơi tôi đi là Badaling Pass cách Beijing chừng 1 hr. Nơi kia là Mutianyu hơi xa. Thằng tour guide láu cá dụ chúng tôi đi shop jade (ngọc) bị tụi tôi bắt bỏ đi làm mặt mày như cái mâm. Các bác đi tour bên Tàu coi chùng cái dzụ shopping nhé. Đi Great Wall vì lịch sử và vì ảnh hưởng kiếm hiệp nhiều chứ tôi thích thiên nhiên hơn là các nơi xô bồ thế này. Các bác bên VN gần Tàu có thể đi chơi nhiều nơi bên đấy. Có bác nào ghé Guilin (Quế Lâm) và Eimeishan (Nga Mi sơn) chưa?

24. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác Unison ơi,

Giờ giấc buổi họp mặt và chương trình ra sao?
    Anh em có cần mang gì đến không ?

Cau Yem

25. Unison250th

Chuong trinh van nhu cu. Do an khoi can dem gi den mat cong.

Thu bay nay co cho troi o De Anza khong bac? Con cho troi o Livermore thi sao?

Share This Page

Loading...