Fan của loa REALISTIC MACH ONE

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by hoangvietdl, 16/4/12.

1. hoangvietdl

hoangvietdl Approved Member

Đã có những bài của những thương hiệu kia rồi nay mình mở mục này ai đang sở hữu thương hiệu này thì vào đây nhé ,hiện tại đang đánh căp loa REALISTIC MACH ONE này cũng hơi hiếm nè .

Tags:
  2. tronghien

tronghien Advanced Member

loa của bạn nghe chắc hay lắm phải o nhìn cái treble kèn là mình khoái rồi , còn mình thì có cặp củ Realistic Full range 30cm có cái treble đồng trục ngay trong nón loa mới độc chứ và volume để tăng giảm , hình như nó bị tuyệt chủng sao ý mình tìm trên tất cả mạng và nhờ nhiều ng cùng tìm nhưng đều bó tay , khg biết nó sx năm nào và các thông số ra sao để đóng thùng nè nó chỉ ghi ở đít loa là 8ohms , 75w , 18-20000hz Realistic americana made in u s a mà thôi . Còn loa của bạn lại sx ở Nhật mình củng chẳng biết tại sao . Nếu bạn tìm được thông tin em nó thì cho mình biết với , cám ơn bạn nhiều . Không hiểu tại sao dòng loa này ít ai dùng và biết đến . Hiền 0908538004 :)

3. tienoceo

tienoceo Advanced Member

Mình mới mua cặp loa realistic mach two,phải nói loa này quá hay so với tầm tiền của nó,mạnh mẽ nhưng tiếng rất ấm nghe rất êm tai.Nếu so với pioneer nó hay hơn cả về chất tiếng cũng như giá tiền vì bass của nó 40 cm nen nghe tiếng bass rất hay luôn.

4. tienoceo

tienoceo Advanced Member

Các bác đang chơi loa Realistic Radio shack đâu hết rồi,sao không ai vô đây bình luận cho sôi nổi lên,loa này thấy cũng mạnh mẽ. lắm

5. diec-audio

diec-audio Approved Member

e đang loay hoay tìm amply để ghép với loa này, ghép với sansui 9090db, marantz 1200, sansui 9500 nghe ko dc dải nào

6. hoa audio

hoa audio Advanced Member

REALISTIC MACH ONE E có thấy Ô bạn ghép với amply MACINTOSH 4275 nghe khá hay đấy các bác ạ !

7. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

Vài dòng chia sẻ với các bác :
    Mình đang chơi cặp Realistic match one
    Loa 40cm thuộc loại nặng đánh nên tìm amply phối ghép với nó nếu ko hợp sẽ thấy khó khăn. Bù lại nó có treble và trung còi nên cho chất âm rất hay
    Sau thời gian loay hoay mình đã ghép với amp Marantz 1152 ( chưa đủ lực ) và dán thêm nam châm bù từ của bác Ali trên shop ở đây
    Kết quả : Tuyệt vời với tiếng bass theo thông số của nó xuống tới 20hz- trung còi nghe saxo và vocal trung thực- treble tách bạch
    Tiếng hết sức là người lớn hehe
    Mình xài cdp pioneer TO7, dòng này chơi các thể loại vocal hay nhạc vàng tiết tấu chậm rãi rất hợp. Nghe sảng khoái ko mệt tai

8. thanhduongav

thanhduongav Advanced Member

Em có cặp Realistic mach 3 đang ghép với Thivan DL 50 iii, cặp này phòng rộng mở to nghe bass rất hoành tráng, âm thanh ra đủ các dải, tiếng êm nghe ko mệt. Tuy nhiên ghép bằng DL 50 em thấy chưa ưng ý lắm, ghép bằng amply cỏ Trio xuất âm tụ rẻ tiền thấy cũng nghe được, ghép bằng Sansui 907L extra thì lại ko hay, bác nào chơi qua chia sẻ thêm ạ.

Share This Page

Loading...