Em hỏi về CDP Teac 7 với ạ.

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Sonca7, 24/2/12.

1. Sonca7

Sonca7 Advanced Member

Em đang nhăm nhe múc em này, nên hỏi bác nào có nhiều kinh nghiệm hoặc đã sử dụng em nó rồi thì cho em xin cảm nhận với ạ. Tiện thể có bác nào muốn lên đời thì pm cho em nhé, em xin cám ơn cả nhà. :D

Tags:
  2. 2988

2988 Advanced Member

Em đang dùng em này (nói luôn là em chưa muốn bán đâu nhé), nói chung máy khỏe, đọc tốt, size to nặng, hình thức đẹp, tiếng khô ướt tùy mồm ông bán đồ, nên nghe rồi tự cảm nhận. Giá bác nên tham khảo trước sau rồi hãy lấy.

Em tư vấn rất ...chung chung :lol: , nhưng vì cảm nhận cá nhân mỗi người mỗi khác :wink:

3. khangnetwork

khangnetwork Advanced Member

Một CDP của Nhật khá hay tuy nhiên cũng giống như Pioneer T07A có chất rất riêng trong từng loại nhạc, tuy nhiên giá bây giờ làm cho nó mất hay rồi.

4. hthai

hthai Advanced Member

dòng TEAC nói chung phù hợp với dòng nhạc ja,dàn dây,dàn hơi...nếu bác nghe nhạc vàng thì không dẻo bằng mấy em ma răng,sony,phi líp.Giá teac 7 hiện nay hơi chát,bác cố tý mua luôn teac 10 cho nó máu.

5. Sonca7

Sonca7 Advanced Member

Cám ơn các bác ạ, nhưg giá em teac 10 cao quá ạ, nhà em tìm em teac7 thôi ạ.

6. _nobita_

_nobita_ Advanced Member

Bác thích là cứ mua thôi , giá em teac 7 giờ tương đối cao so với thời gian trước , nhưng bù lại thanh khoản rất cao , mua cao lúc nâng cấp bán lại cao chứ không mất đi đâu ạ , vì thế các bác đừng lo giá cao , em nó càng tăng giá thì anh em mình chơi càng không thiệt , chứ năm nay mua 9 tr năm sau các shop mà bán giảm đi 8 tr thì anh em mình chơi còn lỗ hơn nhiều .

7. Sonca7

Sonca7 Advanced Member

Hôm qua em có qua xem của 1 bác ở Triệu Việt Vương, bác chủ đòi 10tr nhưng em chưa quyết ạ, em nó còn đẹp và ko có khiển. Bác nào quan tâm thì có thể qua xem ạ.

8. MGdesigner

MGdesigner Advanced Member

teac 7 gold giá thi trường giờ tầm 9 triệu mà bác. Dòng này bác chú ý phần cơ nhé, nếu có điều kiện bác choi denon dòng S10 thì hay hơn theo cảm nhận của em

9. trbkevd_m

trbkevd_m Advanced Member

Teac 7 gold giờ ngấp nghé 10tr rồi hic..Nếu là em sẽ lên Teac 10, lâu lâu có Bác chán bán T10 có 10tr5 thui à...

10. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Mình đang dùng con này. Được lắm đó bạn. Càng nghe càng thấy thích

11. Shinsengumi

Shinsengumi Approved Member

Em nói thật nếu giá con Teac 7 này cao thế thì các bác tìm cái CDP khác cho nó lành, công nhận Teac 7 là CDP bình dân có chất lượng tốt, con này ngày xưa hồi em chơi qua có giá xấp xỉ 6T thôi thế mà bây giờ đồn thổi nhiều giá lên cao quá. Thực tình em cũng hay lượn đây đó trong và ngoài nước cũng nhiều, và em xin có kết luận là hiếm nơi nào cái thị trường audio nó thiếu minh bạch, sống bằng cái kiểu đồn thổi như ở VN.

12. dc123

dc123 Advanced Member

Em ghép thế này đề giải quyết vần đề này bác a.

Teac 7 nối với DAC California Audio Lab Sigma II bang coaxial cable.

1 cặp dây RCA trực tiếp từ Teac 7 vao amp: cái này để em nghe cổ điển, giao hưởng, tam tấu, tứ tấu, nhạc cụ, saxophone, v.v. Âm thanh khô, nhưng nhạc cụ được thể hiện chính xác, chi tiết và âm hình rõ ràng.

1 cặp dây RCA em gắn từ DAC vào amp, Teac 7 lúc này làm transport: tín hiệu được nắn qua đèn 12ax7 cua DAC này nên tiếng ngọt ngào hơn, nhưng không mất đi dộ chi tiết và âm hình của Teac. Em dung nghe jazz, vocal. Em không nghe nhạc vàng nên không biết thế nào, nhưng em đoán cũng đủ ngọt ngào chừ không khô như chỉ dùng Teac không thôi.

Teac 7 có dàn cơ tốt và vững. CAL sigma dung den 12ax7 mềm và ngọt. Em lợi dụng cái tốt nhất có thể.

13. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Theo em dòng TEAC chơi thanh khoản rất cao + đẹp mắt đọc gấu khi nâng cấp lại dễ bán . TEAC 7 rất hay trong tầm $ ( giá cả leo thang là do thị trường ) Nếu bác nghe đàn dây , ghi ta , dàn hơi TEAC thể hiện rất tốt theo tai trâu của em nếu là em sẽ chọn TEAC 7 chứ ko chon DENON 1650GL hay pionner T07 .

14. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Mình đang chơi Teac 7 đây.
    Trước đây từng chơi Marantz, Denon nhưng từ khi chuyển sang chơi Teac thì không muốn quay lại nữa, chỉ muốn nâng lên thôi ( đang định nâng 25 xs).
    Đặc tính: Rất chi tiết, nghe lâu sẽ gây nghiện.
    Nói chung rất đáng chơi
    Nếu có tiền thì chơi luôn Teac 10SE ( cũng đã từng nghe ké, rất được) hoặc cao hơn, không cần phải Teac 10 bởi không cách biệt mấy ( trước khi lấy Teac 7 mình đã thử 2 cái nhiều lần)
    Vài dòng vắn tắt cho vui
    Thân chào

15. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Bác gacuctaclachanh nói chuẩn ko phải chỉnh chỗ nào nói rõ đc ko ạ.Hay trong tầm $ nhưng lên tầm này nếu gu nhạc vàng em đề cử em LHH 600B ( Đạo cụ đàn dây bộ gõ thì TEAC 10se ).

16. Wildhorse

Wildhorse Advanced Member

Chưa chắc đâu nhé, với tình hình Thi trường bây giờ thì Teac không còn hay tầm giá nữa.

17. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Bây j tất cả các đầu đọc CDP đều lên giá cả ko riêng mỗi TEAC nhưng con lên ít con lên nhiều thôi.Nếu khoảng 800-850usd theo cá nhân em chơi cũng rất hay.

18. tranluong

tranluong Advanced Member

Chuyển hướng sang em khác đi bác. Em đề xuất T07 hay hơn ạ.

19. mtbc

mtbc Advanced Member

Em cũng dùng 1 em này được 2 năm không đổi qua em khác, mặc dù đã có 1 bộ dàn khác. Em có để review ở đây: viewtopic.php?f=24&t=29305&start=0, bác tham khảo thêm nhé.

Nhưng 10tr thì đắt quá đấy. Dưới 9tr nghe còn được.

20. awt

awt Approved Member

với tầm tiền đó thì bác dùng được rồi nhưng em phải nhắc bác xem thật kỹ trước khi xuống $ vì em này hay hỏng bánh răng ra vào cửa(rất khó mua)

21. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Em thiết nghĩ cái j cũng tăng theo thị trường với giá 10tr + remote mắt mũi ngon lành + ko trầy xước 10tr cũng sứng đáng còn mua đc 9tr mà đầy đủ như trên thì quá tốt..

22. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Em va chạm rất nhiều may chưa va phải trường hợp như bác nói ( Cơ TEAC ra vào vài lần ko kêu là ok bốc thôi ).

23. awt

awt Approved Member

em chỉ nhắc vậy thôi vì em đã từng va phải rồi (em đã phải đi tiện lại báng răng)

24. tuandocu

tuandocu Advanced Member

Tks ! bác sẽ lưu ý khi gặp phải dòng TEAC em nó còn ưu điểm j nữa ko a cho mọi người cùn biết.

25. hieutt

hieutt Advanced Member

Bán cón nhu cầu teac 7 thì pm em,em đang muốn đổi sang dùng trans/ dac

Share This Page

Loading...