Electrocompaniet - Một thương hiệu còn ít người biết quá

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by khuongkhangha, 5/5/12.

1. nk31

nk31 Advanced Member

e co pre pow ec 4.7 và dmc 120 bác thích ko ạ

2. thomoc

thomoc Advanced Member

E đọc review bọn Tây đánh Bow ZZ 1 với ProAC 2.5 khen quá trời, trước khi xuống tay E đã nghe con này đánh với D15 ở VN nghe cũng tuyệt đỉnh công phu :D , tẩu quá phải nhờ cậu em khuân bằng được ở bển về, E cho Unison Research đang dùng đi trong vòng 01 nốt nhạc. Vấn đề là E đang tìm CDP phù hợp nữa

3. ADN

ADN Advanced Member

Bow ZZ 1 yếu vậy mà đánh ProAC 2.5 tốt ah bác?
    bác ở HN ko cuối tuần em qua nghe ké nha. :)

4. thomoc

thomoc Advanced Member

5. ADN

ADN Advanced Member

mỗi vế 2 sò than bé, cs nhỏ. Trước shop sonhaiq5 có bán tầm hơn 20tr mà vì công suất nhỏ em không lấy. Phải công nhận thiết kế ko chê vào đâu đc.
    xóa ảnh.................... :mrgreen:

6. thomoc

thomoc Advanced Member

2 năm trước E nhờ vác con này về đến VN hơn 40tr đó bác (con của E gần như mới nguyên), theo E với công suất class A 75w thì ko yếu chút nào, trước E cũng đã dùng Kreel 300i, con E đang dùng hơn kha khá (lúc đó chưa chơi Proac). Tạm dừng về amli của E thôi bác ạ, đây là topic Electrocompaniet, E đang tìm 01 con và cần tư vấn của mấy bác đã dùng CDP EMC 1-up, đang kết lắm đây.

7. ADN

ADN Advanced Member

75W classs AB chứ bác, có thể tầm 20w, 25w đầu chạy là class A, còn lớn hơn thì chuyển AB, nếu 75w CLass A thì AMP nó có mà to và nặng gấp 4~5 lần con này, mà số sò nó phải rơi vào mỗi vế ít cũng 8 con. :)
    Bác có ở HN ko ? :)

8. thomoc

thomoc Advanced Member

E ở thủ đô yêu dấu, nhưng E ko có ZZ1 giá 20tr và "yếu" như bác miêu tả, và cả option "classs AB, có thể tầm 20w, 25w đầu chạy là class A" :D phụ lòng bác vậy. Có bác nào muốn gả EMC-1up PM cho E xin giá nhé. Thank các bác

9. ADN

ADN Advanced Member

Bác này kể cũng hay, em nói là nói sự thật. Hồi trước em hỏi là Shop sonhaiq5 rao 28tr, bán 25tr, em còn lưu ảnh ngày xưa post hẳn lên trên cho bác xem đấy còn gì (nói có sách, mách có chứng, bác cần ảnh nưã, em post nữa cho bác coi).
    Còn về vấn đề "mạnh" hay "yếu" đấy là do em tìm hiểu (có thể sai) nhưng cũng ko đến nỗi bác "dỗi" vậy.
    Xin đến nghe thử con của bác để xem nhận định của em có chuẩn thôi ko mà, còn bác "ko có" thì thôi, quan trọng gì.
    p/s: Em cũng có ý gì đâu, bác cứ nghĩ nhiều (hay bác định thanh lý bán con ZZ1). :lol:
    Thế nhá.

10. thomoc

thomoc Advanced Member

Chắc chắn là E sẽ bán nhưng 5 hay 10 năm nữa thì còn tuỳ ạ, khà khà Bác nghĩ sao mà bảo E "dỗi" :oops: , cám ơn bác vì 2 ảnh đẹp quá, E phải dowload ngay sau này có bán đỡ phải tháo máy ra chụp. tháo con này rất lâu và khó , E chưa thử nhưng nghe nói vậy.

11. ADN

ADN Advanced Member

Cần ảnh nữa ko, em tặng cho bác, em ko tiếc đâu.
    Nhưng đây là topic Electrocompaniet nên em ko post lên nữa (hoặc post lên thì sẽ gỡ xuống).

p/s: Cách giao lưu kiểu này của bác trên diễn đàn em chỉ có chúc bác có nhiều bạn bè chơi Audio. :)

12. thomoc

thomoc Advanced Member

Post ảnh cho mọi người tham khảo thì tốt chứ Bác, sao gỡ xuống cho uổng :roll: , bạn chơi Audio E cũng có kha khá rồi, chính chúng nó dắt E vào con đường đau khổ này chứ đâu, con ZZ1 này cũng do cậu E cùng hội nghiện xách Hà Lan về cho E, qua hải quan VN luống cuống thế nào quên cả dây nguồn chỗ làm thủ tục. Bác chúc có thêm bạn audio nữa thì E càng nhiều trải nghiệm thôi. Định trao đổi với Bác về con đường đau khổ nhưng đầy thú vị này nhưng thấy phía Bác có vẻ hơi căng, E xin phép dừng ở đây. Rất mong bác chia sẻ về CDP EMC-1up

13. ADN

ADN Advanced Member

Căng gì đâu bác, tính em hay nói thẳng và ko nói 2 lời, có đồ thì em bảo có, ko có thì em bảo ko có, chứ chẳng có cái kiểu lúc "có" lúc "không". :mrgreen:
    Em cũng dừng ở đây vs bác. :D

14. phiduc

phiduc Advanced Member

Em có một con CD Eletrocompaniet 1 up bác thợ mộc muốn nghe đến tôi nhé . Và tôi cũng đã chơi cả zz 1 rồi nhé. Lh 0912151768 Thanh xuân hn

15. thomoc

thomoc Advanced Member

Cám ơn Bác phiduc, E sẽ thu xếp gặp bác sớm để trải nghiệm

16. phiduc

phiduc Advanced Member

Thương hiệu này bây giờ anh em biết nhiều rồi ko còn đìu hiu nữa rồi

17. duyen38

duyen38 Advanced Member

E xin gia nhập fan clup bằng e cd 1up, ấn tượng đầu tiên là e nó trả gây ấn tượng gì cả. Bác nào đã chơi qua cho e 1 chút kinh nghiệm phối ghép phần dây dợ với. E nó tiếng chi tiết nhưng thiếu truyền cảm, mộc mạc, gai góc những thứ mà e đang cần.

18. phiduc

phiduc Advanced Member

Bạn duyên 38 chia sẻ set up của bạn và hệ thống của bạn cho anh em tham khảo nhé

19. duyen38

duyen38 Advanced Member

Vâng các bác tham khảo và tư vấn giúp hệ thống liên hợp quốc này. Nguồn phát e mới đổi CD Electrocompaniet 1 up qua pow, pre Classé và đích cuối cùng là đôi loa ProAc 2.5, các e nó được kết nối bởi dây tín hiệu purist, kimber và dây loa Crystal, dây nguồn e sử dụng sợi Furutech và PS, tất cả các phụ kiện này e đều dùng ở phân khúc trung và trung thấp. Hiện tại qua hơn 1 tuần set up e có 1 số cảm nhận như âm cao có độ chi tiết và tươi sáng nhưng âm trung và trầm vẫn chưa thuyết phục lắm. Âm trung phần Mid và high mid vẫn thiếu sự mượt mà, giọng vocal chưa dầy và truyền cảm lắm. Âm trầm tiếng tròn, đỡ kéo đuôi nhưng xuống chưa sâu, vẫn thiếu 1 chút sự mềm mại và tinh tế. Vẫn biết sức người là có hạn nhưng mong ước là vô hạn. Vậy e nhờ các bác có kinh nghiệm, đặc biệt các bác đã và đang sử dụng hệ thống tương tự đi qua chia sẻ và tư vấn giúp, Thanks.

20. nk31

nk31 Advanced Member

Bác nào có power ELECTROCOMPANIET 250R MUỐN THANH LÝ KO Ạ EM CẦN NÂNG CẤP POW CHO DỰ ÁN MỚI .:) TKS

21. nk31

nk31 Advanced Member

bác phiduc hôm nào ở nhà pm em ôm cd qua đọ nhé :) tks

22. Tuanly

Tuanly Approved Member

Các cụ đấu kiếm xong port lên cho ae biết với nhá .

23. phiduc

phiduc Advanced Member

Cùng một con CD 1up thì thi đấu gì đây bạn

24. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

các bác cho em hỏi tại sao em thử cả eci3 và eci5 thì thấy mức vol của hai thằng tương đương nhau? eci5 công suất cao hơn thì cũng mức vol nó phải cho tiếng to hơn chứ nhỉ?

25. ADN

ADN Advanced Member

Có con Pre mới tham gia đội hình Electrocompaniet nhà em, mà up ảnh VNAV mất công resize quá nên ngại úp. :wink:

Share This Page

Loading...