Dòng Loa DALI?

Discussion in 'Loa' started by nhat_nam80, 31/7/06.

1. jbl4428

jbl4428 Advanced Member

Bác ơi, em này là giá second hand, giá của Công audio là hàng mới :) . Em này các audio nước ngoài đánh giá rất cao ( search google dùm em nhé ). Rất đáng chơi.

2. thuvtse

thuvtse Advanced Member

Hi, Báo cáo các bác là sau mấy hôm tham khảo anh em trên 4rum, em đã chính thức bước vào con đường khổ đau :) , Cũng do tình cờ nên em làm một lượt luôn không phải tìm lâu. Em làm cả bộ cỏ xanh lẫn cỏ úa, mấy hôm rồi đang chạy rà rồi em sẽ ri viu với các bác. Bộ của em là:
    CDP Teac 25XS
    Amp Primare I 30
    Loa Dali Ikon 6
    Dây tín hiệu Nordost Blue Haeven
    Dây loa Nordost Blue Haeven
    Mong nhận được sự góp ý của các bác.

3. congari

congari Advanced Member

Sorry bác em không đọc topic này nên không biết.

Attached Files:

File size:
      138,2 KB
      Views:
      802
      File size:
      131,4 KB
      Views:
      796
  4. congari

congari Advanced Member

Trước khi quyết định loa Dali Helicon 400 mình phân vân giữa dòng loa này với Vienna Accoustic. tuy nhiên mình quyết định dòng Dali này vì Vienna Acoustic mà mình nghe thử thể hiện nhạc cổ điển rất hay nhưng khi nghe nhạc jazz thì mình không thấy thỏa mãn.
    Sau khi lựa chọn loa Dali này thì thấy là quyết định đúng đắn vì loa Helicon này thể hiện tốt cả 2 dòng nhạc mà mình yêu thích là classical và jazz. Thật khó có thể nói loa dali này hay ở điểm gì. Mình chỉ thấy có một đặc điểm nổi bật của loa Dali là rất có nhạc tính, càng nghe càng dễ chịu, đúng với sở thích của mình.
    Hiện mình đánh cặp loa này với power amp Primare A32 và passive magnetic pre-amp james

5. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

bác cho em hỏi hình như em helicon 400 lổ thoát hơi phía sau phải không ạ? nếu vậy bác để sát tường tiếng có ù không?

6. congari

congari Advanced Member

loa này có 2 lỗ thoát hơi phía sau loa. Hiện mình để cách tường tối 35cm, đúng bằng mức tối thiểu mà hãng Dali recommend. Với vị trí này thì mình nghe nhạc jazz, classical hầu như không bị dội tiếng bass. Tuy nhiên, nếu ai nghe nhạc pop, có tiếng bass mạnh thì có thể bị dội.

7. cuti7x

cuti7x Approved Member

https://m.facebook.com/media/set/?set=a ... 242&type=1
    DALI sx dòng Zensor và Lektor tại TQ(chỉ lắp ráp thôi). Nhưng để mà nói, loa Dali đáng chơi hơn rất nhiều dòng loa,chơi được nhiều loại nhạc,đc ca ngợi là chất vượt tầm giá. Mình mới nghe Opticon 8 thôi mà đã phê lòi.

8. vantoanbk

vantoanbk New Member

Các bác làm ơn cho hỏi là dòng loa Dali liệu nghe nhạc vàng có ổn ko? e thích xem thuý nga paris với chế linh, tuấn vũ,... Dòng bookself minuet thuộc phân khúc nào trong các dòng của Dali?
    Cảm ơn nhiều ạ!

9. cuti7x

cuti7x Approved Member

Loa Dali nghe được nhiều thể loại mà,luôn hay hơn các loại loa khác trong tầm giá. Chỉ cần nghe Ikon tầm hơn 1k thôi đã thấy sướng lắm rồi. Ở Vn cứ nghe nhạc theo phong trào thấy ng ta mua B&W cũng mua,thấy ng ta dùng Tannoy thì cũng phải làm 1 bộ. rồi ngậm ngùi bán tháo. Nghe thử Ikon 7 mkii đi, xong sẽ thấy B&W hay Tannoy cùng tầm giá nhạt lắm.

10. thienhungvnd

thienhungvnd Approved Member

Loa Dali nghe cũng được đấy. Nếu muốn nghe trực tiếp bác qua showroom Audio Hà Nội nghe.
    Bác tham khảo mấy loa dali bên đấy làm ở đây.

11. hungebook

hungebook Approved Member

loa này nghe hay + đắt, kiểu dáng hien đại

12. nemesistan

nemesistan Advanced Member

Toàn loa nhiều thóc, em chỉ dám chơi Zensor 3, có 1 đôi usher 520, ráp đôi Dali vào thì bỗng thấy 520 cứ như trẻ con. Còn các loa khác chưa được nghe nên ko dám phán

13. HoangHuan81

HoangHuan81 Approved Member

Em mới lấy đôi Dali opticon 2mk2, đang kiếm 1 amply tầm dưới 15 tr để ghép. e đang lăn tăn 1 trong 3 em này: Naim 5imk2, Creek 5350se, Arcam a19. Nhờ các bác tư vấn giúp e với ạ.

Share This Page

Loading...