DIY PRE VỚI VOLUME KỸ THUẬT SỐ PGA2320

Discussion in 'Bán dẫn' started by duchacisco, 27/6/14.

1. duchacisco

duchacisco Advanced Member

Xin lỗi MOD vì topic trước của Em có nhiều tranh luận ngoài luồng. Em xin mở topic mới chỉ bàn về kỹ thuật và phương án thi công.

Tags:
  2. duchacisco

Em xin lỗi các AE cho Em đến ngày mai sẽ có KT chuẩn các PCB và khoảng cách các lỗ cần thi công vì hôm nay Em phải đi công tác đột xuất .

3. duchacisco

Em gửi các AE file PDF của M22 Em mới vẽ lại. Nếu AE nào không có AD586 thì dùng LM 337, LM317.

Attached Files:

4. duchacisco

Em gửi các AE file PDF của M22 Em mới vẽ lại. Nếu AE nào không có AD586 thì dùng LM 337, LM317. Module nguồn dùng 337, 317(TO20) và dùng 337,317 (KTTR)

5. duchacisco

Đây mới là bản nháp nhìn file PDF Em mới thấy lỗi, chắc đến 01/07/2014 mới hết lỗi.

6. duchacisco

Đây mới là bản nháp nhìn file PDF Em mới thấy lỗi, chắc đến 01/07/2014 mới hết lỗi.[/quote]
    Em gửi tiếp file ảnh cập nhật ngày 25/06/2014. Theo ý kiến Em dùng 337, 317 cho hạ giá thành, dễ kiếm tại VN.

Attached Files:

7. duchacisco

Em gửi tiếp file PDF cập nhật ngày 27/06/2014. Đây là size của PCB ĐK đảm bảo kích thước chính xác luôn.

Attached Files:

8. duchacisco

Em gửi tiếp file PDF cập nhật ngày 27/06/2014. Đây là size của PCB M27 đảm bảo kích thước chính xác .

Attached Files:

9. Loa Đài

Loa Đài Approved Member

Chả hiểu bác chia sẻ cái gì ? Bác mở 2-3 topic kêu gọi mọi người nộp tiền các kiểu mà ngay cả cái xê-ma cũng chả có. Ưu điểm/nhượt điểm dự án của bác với các dự án khác ra sao cũng hết sức mù mờ. Haizz !!!!

10. duchacisco

Em gửi đến các AE trong diễn đàn lời chào trân trọng.
    Hôm nay chưa gửi được file để đặt PCB, có thời gian Em xin gửi đến các AE trong diễn đàn thông tin về PGA2320. Xuất xứ tại Texas Instruments là đời sau của PGA2310 được dùng trong Audio điều khiển volume. Điện áp +/- 15V cho phần Analog, +5v cho phần Digital . Rất thích hợp với Pre bán dẫn, tương đương với volume 20k có thể dùng lâu dài mà không sợ mài mòn cơ học. Em đã âm thầm thực hiện dự án này trong 03 năm, bắt đầu từ tìm LK, tìm hiểu code cho PGA ,đến vẽ mạch in bằng Eagle. Xin cảm ơn các kiến thức mà các AE chia sẻ trên diễn đàn nhờ đó mà Em có thể chọn được được các mạch Pre thích hợp.
    Sau đợt Contest Pre Em nhận thấy rằng nếu Bán dẫn mà làm cẩn thận thì cũng không kém Tube là bao. M27 là một ví dụ điển hình được giải nhì vòng chung kết.
    Còn cấu hình toàn OPA của Em cũng qua được vòng gửi xe và có thể được sánh vai với các Pre khác. Pre NAC72 thật danh bất hư truyền xuất sứ từ England không hề kém cạnh. Nếu một AE nào có thể sở hữu được cả 03 PRE trên (nguyên bản của hãng ) thì hạnh phúc biết bao.
    Tuy nhiên ít có người có diễm phúc như vậy. Là một DIYER, Em cũng vì đam mê audio mà lại vì cuộc sống khó khăn nên đành phải mò mẫm tự làm trước hết để thỏa niềm đam mê, sau là có thể kiếm thêm thu nhập .
    Em xin gửi đến các AE 03 biến thể PRE kết hợp với PGA2320 bao gồm: M22, M27, NAC72.
    Phần PCB điều khiển dùng ATMEGA16 kèm hiển thị là LCD 20x4 (hoặc Led 7 sigment), Điều khiển từ xa mã RC5. Mong rằng Em có thể cung cấp đến cho các AE các PCB không bị lỗi và đáp ứng được hầu hết các nhu cầu của mọi người. Em xin lưu ý với các AE là Em sẽ cung cấp PGA2320 chính hãng TI đi kèm với PCB.
    Sau đợt PCB này nếu SP có bản quyền thì Em sẽ không được đặt PCB volume PGA23XX nữa.
    Đối với các Pre Tube nếu Volume là loại có moto kèm theo Em cũng chuẩn bị một biến thể đơn giản để ĐKTX (tất nhiên là chỉ +/- volume) chi phí thấp cho các AE
    Em lập danh sách đặt PCB (cấu hình theo Bộ):
    1: Duchacisco M22 05 bộ , M27 05 bộ, NAC72 05 bộ (Cho các AE đã PM cho Em và SP mẫu)

11. kkalord

kkalord Advanced Member

Bác viết như thế này em mới hiểu hết ý bác và có các góp ý sau:

1. Bác lập topic nói về phần volume số pga2320, anh em rất quan tâm, vậy bác phải đưa thông tin thêm về em chip này, phần code bác làm có những chức năng gì, ngoài ra còn phải có schematic mà bác đang dùng và layout thì anh em mới xem thảo luận là như thế đã tốt đã phù hợp chưa, Diễn đàn là để chia sẻ, bác đưa đồ bác làm mà không có thông tin gì hết thế này còn thua các shop bán hàng.

2. Tất cả các module bác đặt làm để ghép với volume đều đã có topic riêng, dân ta vẫn có câu biết trước biết sau, em nghĩ bác nên xin phép các chủ topic đó trước khi sử dụng schematic cũng như đưa layout chia sẻ trên các thread đó thì tốt hơn là bác làm như hiện nay. Bác nói "Bán dẫn mà làm cẩn thận thì cũng không kém Tube là bao", em thì cho rằng mỗi cái có cái hay riêng nhưng chắc bác đặt đỉnh la tube nên nói thế, cái cẩn thận mà bác nhắc tới là rất nhiều công sức, kinh nghiệm, tiền... của những người làm trước chia sẻ: rất nhiều thế hệ boảd, thủ nghiệm, cháy nổ, ship các loại linh kiện mới được cái cẩn thận thì không kém tube đấy, giờ bác đem về topic mình nhận làm "cẩn thận" thì không tốt đâu.

12. duchacisco

Em gửi đến các AE trong diễn đàn lời chào trân trọng.
    Hôm nay chưa gửi được file để đặt PCB, có thời gian Em xin gửi đến các AE trong diễn đàn thông tin về PGA2320. Xuất xứ tại Texas Instruments là đời sau của PGA2310 được dùng trong Audio điều khiển volume. Điện áp +/- 15V cho phần Analog, +5v cho phần Digital . Rất thích hợp với Pre bán dẫn, tương đương với volume 20k có thể dùng lâu dài mà không sợ mài mòn cơ học. Em đã âm thầm thực hiện dự án này trong 03 năm, bắt đầu từ tìm LK, tìm hiểu code cho PGA ,đến vẽ mạch in bằng Eagle. Xin cảm ơn các kiến thức mà các AE chia sẻ trên diễn đàn nhờ đó mà Em có thể chọn được được các mạch Pre thích hợp.
    Sau đợt Contest Pre Em nhận thấy rằng nếu Bán dẫn mà làm cẩn thận thì cũng không kém Tube là bao. M27 là một ví dụ điển hình được giải nhì vòng chung kết.
    Còn cấu hình toàn OPA của Em cũng qua được vòng gửi xe và có thể được sánh vai với các Pre khác. Pre NAC72 thật danh bất hư truyền xuất sứ từ England không hề kém cạnh. Nếu một AE nào có thể sở hữu được cả 03 PRE trên (nguyên bản của hãng ) thì hạnh phúc biết bao.
    Tuy nhiên ít có người có diễm phúc như vậy. Là một DIYER, Em cũng vì đam mê audio mà lại vì cuộc sống khó khăn nên đành phải mò mẫm tự làm trước hết để thỏa niềm đam mê, sau là có thể kiếm thêm thu nhập .
    Em xin gửi đến các AE 03 biến thể PRE kết hợp với PGA2320 bao gồm: M22, M27, NAC72.
    Phần PCB điều khiển dùng ATMEGA16 kèm hiển thị là LCD 20x4 (hoặc Led 7 sigment), Điều khiển từ xa mã RC5. Mong rằng Em có thể cung cấp đến cho các AE các PCB không bị lỗi và đáp ứng được hầu hết các nhu cầu của mọi người. Em xin lưu ý với các AE là Em sẽ cung cấp PGA2320 chính hãng TI đi kèm với PCB.
    Sau đợt PCB này nếu SP có bản quyền thì Em sẽ không được đặt PCB volume PGA23XX nữa.
    Đối với các Pre Tube nếu Volume là loại có moto kèm theo Em cũng chuẩn bị một biến thể đơn giản để ĐKTX (tất nhiên là chỉ +/- volume) chi phí thấp cho các AE
    Em lập danh sách đặt PCB (cấu hình theo Bộ):
    1: Duchacisco M22 05 bộ , M27 05 bộ, NAC72 05 bộ (Cho các AE đã PM cho Em và SP mẫu)
    Ngoài ra M27 đã được Madein china hoá , NAC72 thì trong internet có rất nhiều tài liệu. Em xin đính chính lại trong topic chỉ bàn về vấn đề kỹ thuật, phương án thi công AE nào có thắc mắc gì xin vui lòng PM cho Em. Cho đến khi có PCB Em xin phép không gửi sơ đồ lên topic.

13. duchacisco

Em lưu ý với các AE tất cả các biến thể PRE trên diễn đàn đều có xuất sứ từ hãng không phải của riêng ai cả. Nếu thiết kế được như vậy Em hy vọng đến đời con cháu chúng ta sẽ làm được.

14. duchacisco

Cấu hình OPA Pre Em làm cũng chưa có tại diễn đàn, nó chính là bản sao của ARCAM C30 đó.

15. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Em khoái cái món VOLUME KỸ THUẬT SỐ từ lâu. Mấy bữa giờ đọc được 2 topic có cái tít nghe phê quá, bụng bảo dạ ráng chờ nghe ngóng, hóng hót ít thông tin để mà còn ráng đu theo :wink:

Giờ thì em thấy "đắng lòng" :(

16. duchacisco

Dạ, topic chỉ bàn về phương án thi công, các vấn đề kỹ thuật cần lưu ý không bàn vấn đề khác. Nếu cần Bác PM cho Em nhé.

17. duchacisco

Em gửi sơ đồ bản vẽ M27 có thể có một số chỗ giá trị LK không được chính xác mong các AE thông cảm. Đây là file PDF xuất ra từ EAGLE.

Attached Files:

18. duchacisco

Hôm nay chủ nhật rỗi thời gian Em theo bước các AE đi Văn Môn không ngờ có thu nhập các AE ạ.

Attached Files:

19. duchacisco

Attached Files:

20. duchacisco

Chắc Anh bán hàng không biết giá trị , UPA68 02 chú, K371 04 chú , APLS 20K 01 chú tổng chi phí 50K. Đống Heatsink và toàn các bóng mạ vàng Em tra thông số dùng tốt cho M27 giá 150K. Như vậy là tổng chi phí 200K.

21. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Bác khoe hàng thế này mai sang họ tăng giá cho hết đường mua rẻ luôn. Bên đó giờ cũng cập nhật thông tin VNAV nhanh lắm...

22. duchacisco

Chết rồi Em không biết. Ngoài ra Em còn mua được 01PCB và 01 amplier đồng nát chính hiệu giá 100k/kg ( chắc của AE VNAV bỏ quên)

Attached Files:

23. duchacisco

Chết rồi Em không biết. Ngoài ra Em còn mua được 01PCB và 01 amplier đồng nát chính hiệu giá 100k/kg ( chắc của AE VNAV bỏ quên)

Attached Files:

24. duchacisco

Attached Files:

25. duchacisco

Em gửi hình 3D, do dung lượng lớn lên Em chỉnh size nhỏ đi AE thông cảm.

Attached Files:

Share This Page

Loading...