Địa chỉ sửa amply uy tín ở Hà Nội?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Venice, 13/7/10.

1. thanhnhuan65

thanhnhuan65 Approved Member

cảm ơn bác, có bị nhưng chỉ bị loa trái thôi. Vậy là sao hả bác? Bác giúp với bệnh khó chịu quá.

2. thanhnhuan65

Bây giờ để ý kỹ thì thấy cả hai bên đều bị như vậy nhưng bên trái bị nặng hơn. Các bác giúp với. Cảm ơn nhiều

3. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Giờ bác để ý nếu loa thòi ra rồi lập tực trở về vị trí cũ thì không sao, còn nếu thò ra rồi dừng lại luôn ở vị trí mới thì rất nguy hiểm, có thể đã bị rò điện một chiều DC, loa sẽ nhanh bị nóng và có thể cháy loa. Nếu thò ra rồi thụt vào ngay vị trí ban đầu thì bác đê ý thêm, khi không bật CD chỉ amly và loa hoạt động, mở volume khoảng 9 h, nếu thấy loa có tiếng ù hoặc nhìn thấy màng loa rung (50Hz) thì có thể amly bị rò dòng AC do tụ lọc nguồn đã kém.

4. thanhnhuan65

Cảm ơn bác vvxuan rất nhiều. Tôi đã làm theo bác chỉ dẫn và hiện tượng như sau:
    1. Khi bật ampli cả 02 loa chỉ kêu bụp nhỏ thò ra và thụt vào luôn vị trí cũ.
    2. Kh tắt ampli: loa phải kêu bụp nhỏ thò ra rồi thụt lại ngay vị trí cũ; Loa trái kêu bụp bụp nhẹ mấy tiếng đồng thời loa tría thò ra thụt vào những ba bốn lần.
    3. Chỉ bật ampli và mở volume lên thoải mái chỉ có tiếng ù rất khẽ phải đưa sát tai vào mới nghe thấy và màng loa không rung một chút nào.
    4. Trong trường hợp bật/tắt ampli mà nút low filter được ấn xuống (on) thì không hề bị các hiện tượng đã nêu ở trên
    5. Khi nút low filter ở chế độ tắt: Nếu tắt ampli và rồi bật lại ngay thì loa trái kêu bụp liên tục và loa triái cứ thò ra thụt vào liên tục, loa phải không bị sao.
    Vấn đề của tôi là vậy. Xin lỗi đã làm phiền bác, nhưng rất mong bác giải đáp giúp để trong trườn hợp có phải đưa nó đi viện thì cũng nắm được bệnh tình của nó.
    Cảm ơn bác rất nhiều.

5. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Có thể amly của bác bị lỗi ở mạch lọc (low filter), cái này bác phải cho đi bác sĩ thôi, trường hợp nhẹ có thể do chính cái nút low filter bị ôxi hóa nên chạm chập, hoặc nếu có thể thì bác sĩ sẽ loại bỏ luôn phần này.

6. thanhnhuan65

Vâng cảm ơn bác rất nhiều. Để tôi cho nó đi viện rồi về thống báo kết quả với bác.

7. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Em không phải thợ chuyên, nhưng nếu bác ở khu Cầu Giấy thì có thể mang qua em khám giúp, trước lúc bác cho nó nhập viện.

8. thanhnhuan65

Ok, cảm ơn bác nhiều. Bác cho tôi địa chỉ và điện thoại hôm nào tôi mang qua nhờ bác xem giúp. Nhà tôi cũng ở Liễu Giai cũng gần Cầu giấy mà.

9. dung220982

dung220982 New Member

Các bác cho em hỏi với em có con amply Luxman L570 khi mới mở hoặc mở 1 lúc thì tiếng bên trái ngắt quãng, lúc sau chuyển sang bên phải. Theo các bác thì amply của em bị vấn đề gì

10. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Ampli của bác bị vấn đề lão hóa linh kiện, rỉ sét và ô-xy hóa (sét xanh cũng là sét nhé) tại các điểm tiếp xúc.
    Cần tổng vệ sinh và thay thế các linh kiện lão hóa, chấm hàn lại tất cả các mối hàn, xiết chặt lại tất cả các ốc.
    L570 giá còn cao nên việc sửa chữa này rất đáng làm, chi phí thì tùy thợ và mức độ làm của bác, ước khoảng 3tr~5tr.

11. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Bác Thuận kể cho anh em nỗi buồn của bác đi để anh em còn tránh ạ.
    Bác Dũng em đã sửa một lần, không biết có phải vì bác ấy là thợ siêu không nhưng em thấy chém khá mạnh tay ạ. :shock:

12. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Y bác nói chém nghĩa là sao hả bác? Thời gian sửa ngắn nhưng vẫn lấy phí cao, hay là lấy phí cao nhưng không giải thích vì sao? :shock:

13. Goldmusic

lấy phí cao mà không giải thích vì sao bác ạ. công bằng mà nói tay nghề bác ấy cũng khá vì em sửa 2 năm nay rồi chưa phải đem sửa lại trừ lần đầu ở nhà bác ấy sửa xong nó ok, mang về nhà em nó lại không ok, em lại phải khênh đến chỉnh sửa lại và từ đó tới nay ok :) .
    được cái bác này kiểm tra ampli không hỏng nói không hỏng chứ không bới việc ra loè để lấy tiền.

14. tuanbaltic

tuanbaltic New Member

Mình cũng có con denon 2310 hôm nay lại dở chứng rơle đóng ngắt liên tục,có thể bị khô tụ vì lần trc bị 1 lần thì 3 hôm sau khỏi,dùng 4 tháng hôm nay lại bị,k hiểu bị bệnh gì? Với cả 1 đường sr hôm nay lại rè rè kk lên tiếng,ai biết bệnh chỉ cho mình.Để mình đến thợ cũng ko bị chăn

15. trinhgate

trinhgate Approved Member

Sansui 2000A sửa ở đâu các Bác chỉ em với?
    Bác Dư 18 Tôn Đức Thắng em thấy tin từ 2011 không biết giờ còn sửa không :roll:
    Em thay mấy bóng đèn mặt AM/FM với tổng vệ sinh + khám đa khoa :mrgreen:

16. tienamor

tienamor Advanced Member

Các bác chỉ biết bác Dư về tay nghề và đạo Đức nghề nghiệp thôi. Hôm nay em xin bật mí một điều,bác tên đầy đủ là Đỗ Hồng Dư thân phụ của em Đỗ Hồng Cư bên VTV(còn em Cư là ai mời các bác tự tìm hiểu hoặc hỏi bác Gu. :D

17. nhquang

nhquang Advanced Member

Bác Dư vẫn còn sửa. Cách đây hơn tháng tôi có đem ampli qua nhờ bác kiểm tra. Bác làm việc có trách nhiệm.

18. livinght

livinght Advanced Member

Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi với. Amply Lux 570 của mình đợt này đổ bệnh, đang nghe thỉnh thoảng lại mất một vế, lúc thì bên trái, lúc thì bên phải trước khi bị mất thì nghe tiếng rột roạt. Xoay đi xoay lại nút volum lại khỏi. Không biết nên xử lý thế nào các bác tư vấn giúp với.
    Thanks!

19. Goldmusic

em cho là nó bị bẩn. bác mua cái hộp deoxit về xịt rồi để qua đêm dùng chắc sẽ hết.

20. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Tháo ra và vệ sinh volume. Nếu muốn ngon hơn nữa thì mua volume xịn thay vào. (1 cái volume xịn giá chứng 4~5tr thôi bác) :lol:

21. Phạm Huy Hoàng

Phạm Huy Hoàng Approved Member

Bác Tú Thụy khuê nhé , mình sửa chỗ Bác Tú cũng nhiều lần, từ bệnh nặng nhất đều Ok ngon lành cành đào. Bác ý nhiệt tình, chuyên môn tay nghề cao. Bắt bệnh rất nhanh, tay làm rất khéo, giữ đồ cho khách . Hầu hết ko phải mang lại lần thứ 2 . Địa chỉ bác ý : 15 ngõ 124 Thụy Khuê . Số điện thoại : 0915139835.

22. viettel8999

viettel8999 New Member

Mình hay sửa amply ở chỗ a. Long địa chỉ ở Bạch Đằng sđt: 090 3452806. Theo cảm nhận của mình tay nghề của a. Long tốt, có lương tâm nghề nghiệp ạ.

23. VIET HUNG AUDIO

VIET HUNG AUDIO Advanced Members

Nếu bạn cần sửa Amply dòng hội trường, sân khấu & dòng Amply Karaoke thì đến: Công ty Điện tử Công nghệ số Việt Hưng
    Địa chỉ: số Số 8 ngách 10 ngõ 486 Xuân Đỉnh, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
    Thiết bị bạn đem đến sẽ được kiểm tra kỹ lưỡng, nếu hỗ trợ được, công ty sẽ hỗ trợ miễn phí. Nếu phải chi phí thì sẽ chỉ chi phí với mức thấp nhất
    Bạn có thể xem tại:
    http://www.viethungaudio.com/Ly-do-ban- ... o/a50.html

24. Minhkhue

Minhkhue Advanced Member

bác chủ topic lên post cái danh sách các bác thợ sửa uy tín chất lượng lên trang đầu để a e dễ tham khảo,

25. babyshophoanganh

babyshophoanganh New Member

Các bác cho em hỏi địa chỉ sửa ampli 5.1 uy tín tại Hà Nội, con ampli của em do thời tiết ẩm, nồm lại không dùng liên tục nên tèo
    Ampli của em là hàng nội địa nhật ạ

Share This Page

Loading...