Denon AVR- 3310 : Chạm ngưỡng HD !

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by nhuthungfoto, 29/4/10.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Cám ơn anh đã up bài dùm em :mrgreen:

2. atuanp

atuanp Advanced Member

Up tiếp :lol:

3. dell

dell Advanced Member

Tôi định nâng cấp lên Denon 4310, không biết nó hơn 3310 như thế nào ?
    Xin các bác cho ý kiến. Xin cám ơn

4. huanlm

huanlm Advanced Member

@nhuthungfoto: Hi bác Hùng, hiện mình đang xài con Denon 2807 và cũng đang lăn tăn muốn tăng chất âm khi nghe nhạc. Nghe thấy bác review bài này hay nên nhân tiện hỏi bác vài ý kiến sau:

1. Nghe bác nói là muốn nghe nhạc hay thì mua thêm 1 power. Vậy denon 2807 có làm pre được ko? Nếu được thì theo bác mua power hiệu nào vừa hợp, vừa trong tầm tiền. Khi gắn thêm pow thì xem phim có bị ảnh hưởng gì về hiệu ứng surround ko?

2. Theo bác thì set Menu cho front là small. Hiện mình đang sử dụng cặp JBL E80 làm front vậy có cần phải set small như bác nói không? Nếu gắn thêm pow thì vẫn set Small hay sao hả bác?

Thanhks

5. nhuthungfoto

To bác huanlm
    1. Nghe bác nói là muốn nghe nhạc hay thì mua thêm 1 power. Vậy denon 2807 có làm pre được ko? Nếu được thì theo bác mua power hiệu nào vừa hợp, vừa trong tầm tiền. Khi gắn thêm pow thì xem phim có bị ảnh hưởng gì về hiệu ứng surround ko?
    Bác đang dùng loa gì nên không biết có cần phải trang bị thêm powwer hay không, bác có thể xem bên shop anh Trung audio thấy có nhiều power giá rật hợp lý. Khi gắn thêm power thì không ảnh hưởng gì đến surround

2. Theo bác thì set Menu cho front là small. Hiện mình đang sử dụng cặp JBL E80 làm front vậy có cần phải set small như bác nói không? Nếu gắn thêm pow thì vẫn set Small hay sao hả bác?
    Set front là small để reciver đưa tầng số thấp vào loa sub, nhưng nếu có loa front lớn và power đủ mạnh bác có thể chọn front là large

Thân

6. tidua

tidua Advanced Member

Chào bác Hùng, giữa Denon 3310 và Pi 1120 thì em nào hợp hơn với BW684? Thanks!

7. thanhtien

thanhtien Advanced Member

các bác tư vấn dùm e nhé. e cũng có ý định mua cái Denon AVR 3310 vì giá nó hợp lý.

E đính sẽ phối ghép với dàn bose được không các bác, cấu hình như sau:
    Sup: yamaha 515
    Main: bose 401
    Rear, soud: 1 cặp bose 161 và 1 cặp 151 (đời cũ).

Theo như các bác thì e denon có đánh có hợp không và có giải quyết hết công suất dàn loa bose không.

Thanks

8. nhuthungfoto

To 2 bác tidua & thanhtien
    Denon 3310 phối ghép tốt với B&W 684 và Bose ( của bác thanhtien )
    Nhưng thời điểm hiện tại các bác cố tí nữa thì đã lấy được Denon 4310 mạnh hơn 3310 rất nhiều và giá cũng rất tốt.

9. tidua

tidua Advanced Member

Thank bác Hùng, nhưng vừa rồi máu quá nên mình đã lấy em 3310 rùi :) , đang cân chỉnh cho chuẩn và vì phòng nhỏ nên bass hơi bị ù. Bác có cao kiến gì tư vấn dùm mình với.

10. phataudisgn

phataudisgn Advanced Member

Nếu bác không chơi Bluray thì A1 giết chết 4310 đó, tuy đời cũ nhưng thuộc dòng lớn đó bác, nếu bác chơi 2 kênh thì lại càng không nên đổi.

11. phataudisgn

phataudisgn Advanced Member

Nó hơn 1 bậc đó bác, dẹp hơn, mạnh hơn, nhiều tính năng hơn. cái giá phải trả lá cao hơn nhiều, không thể so sánh như vậy được

12. newkoi

newkoi Advanced Member

Em chỉ bổ sung 1 điểm nhỏ là 4310 hình như cho phép chơi 9.1, bác nào hay xem phim có cảnh trực thăng hạ cánh hoặc mưa rơi... thì nên quan tâm :D

13. thetien

thetien Advanced Member

denon 3312 có khác gì nhiều so với 3310ci này ko các bác ???

14. BOUNEN

BOUNEN Approved Member

Em muốn gắn thêm một cái amp đèn vào con Denon 2802 của em để nghe nhạc nhẹ. Nhờ bác Hùng tư vấn hộ em vụ này với. Cám ơn , cám ơn nhìu !!

15. nhuthungfoto

Amply đèn bác có thể nghe nhạc hai kênh độc lập không cân phải gắn vào reciver đâu ạh
    Trừ khi bác có một pre đèn có thể kết nối vào reciver để dùng phần power của 2802

16. ctcuonghut

ctcuonghut Approved Member

Bài review anh Hùng rất hay, làm em phân Vân nên đổi reciever hay mua thêm amply 2 kênh nghe Nhac, hiên em đang dùng denon avr391 và loa jbl. Nhờ các Bac tư vấn giúp

17. hungavi

hungavi Advanced Member

denon 3312 có khác gì nhiều so với 3310ci này ko các bác ???

Khác chứ bác. Thằng 3312 nó có công nghệ 3D, chuẩn HDMI 1.4 trong khi 3310CI là 1.3 thôi . Tuy nhiên so sánh giá 2 em thì 3312 lại rẻ hơn mới kỳ chứ . :(

18. alongcamepolly

alongcamepolly Advanced Member

Cái phần đỏ đỏ ko đúng đâu bác ạ! nó chỉ cho chơi 7.1 thôi; từ model 2012 thì model avr denon 2xx đều cho chơi x.2 đấy ạ! em chưa thử nhưng mấy khoai tầu bảo nghe bass phê lòi; 7.1 có thể gắn surroun back hoặc surround high nên sẽ có hiệu ứng như bác nói kể cả phim có ghi 5.1 vẫn giả lập được ạ! Dòng 43xx có nhiều zone hơn 33xx, công suất lớn hơn, quan trọng nữa là nó được made in japan đấy bác ạ! :D

19. toandw

toandw New Member

bác nhuthungfoto ơi , em đang xài Denon 3310 + jamo c405 , theo bác em có nên đổi sang B&W 684 không ạ ? Lý do tại sao ạ ? Em cám ơn bác rất nhiều

20. nhuthungfoto

Nếu có điều kiện thì nên đổi bác ạh, 684 âm thanh xem phim sẽ sắc bén và mạnh mẽ hơn

21. Ân Nguyên

Ân Nguyên Approved Member

Bác nhuthungfoto cho em xin vài ý kiến: Hiện em có anh bạn dùng 3010 đánh với main: bose 301, cen & sur: của bose luôn (nhưng dòng nào thì em không nhớ). Theo Bác với 3010, em định nói anh bạn đó đổi qua nguyên bộ jamo C607 và C60, sub jamo 300 (anh bạn mới "trúng số" :) ) thì có hợp ko? Nếu anh và các cao thủ có cao kiến gì thì chỉ giáo thêm cho em. Kinh phí dự kiến cho bộ loa là khoảng 40 chai. Chân thành cảm ơn Bác.

22. nhuthungfoto

3010 đánh với bộ jamo dòng C OK đó anh !

23. TAL_MCGILL

TAL_MCGILL New Member

Các bác cho lôi cái này lên hỏi, tôi định lấy Denon AVR 3310CI hoặc AVR 990 để xem phim và nghe nhạc, trước hết là với bộ Martin Logan MLT2 5.1, nhưng sau này nếu có điều kiện tôi muốn dùng loa B&W 600 series để build bộ xem phim và nghe nhạc, thì có được không hay nên chọn model khác cuae denon/ brand khác? Cả hai model này đều có review là bị lỗi network card (NIC), đã bác nào bị cái này chưa?
    Hình như 3310 và 990 hầu như không khác gì nhau, nên lấy cái nào thuận tiện hơn?

24. Dungoc

Dungoc New Member

Các bác cho e hỏi denon avr-3310 ghép cùng với bose Am10 series IV có hợp không ạ. Thanhks all

25. Dungoc

Dungoc New Member

Denon avr 3310 ghép cùng bose Am10 series IV có ổn không a ơi, chờ cao nhân tư vấn. Thanks

Share This Page

Loading...