ĐẦU ARIRANG HÁT KARAOKE

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by kim, 23/12/11.

1. kim

kim Advanced Member

Chào các bác,có người bạn muốn mua 1 máy arirang về hát chơi mà tôi không biết loại nào hay,có bác nào biết xin chỉ giúp .THK

Tags:
  2. vuthanh6

vuthanh6 Advanced Member

Bác nên mua seri 3600 ấy. Em mua 3600S thấy hát rất ok. Riêng 3600plus em thấy nguồn thiết kế dỡ vì thằng bạn mua bị hư bo nguồn rồi. Em phải sửa lại cho bác ấy bằng nguồn vi tính a5h.

3. hugo

hugo Advanced Member

- Em thì không khoái món này nhưng đã từng đi so sánh thử với đứa bạn chuyên chơi Ko từng loại rồi từ cali, ariang đời mới, đời củ....thì nhận thấy rằng nếu cho em chọn em sẽ chơi con DH-3600 loại 4 lổ củ (korea). Chất âm con này dày, ấm hơn nghe phê lắm, còn các loại đời mới sau này tiếng mỏng, chua nghe không phê heeee. Hèn gì loại này em thường thấy các phòng karaoke hay sử dụng.
    - Bác nên đầu tư 1 lần cho dứt điểm luôn khỏi lăn tăn. Giá con này sau có lùi lại cũng dễ hơn. Chúc bác lựa chọn bộ karaoke ưng ý.

4. kim

kim Advanced Member

Cám ơn các đã cho biết,sẽ ra các cửa hàng liên lạc.THKS

5. Nikko NR819

Nikko NR819 Advanced Member

Em nghe nói có dòng Karaoke Ariang có HDD cũng cho tiếng hay lắm phải không các bác?

6. chihieu_audio

chihieu_audio Shop

bác nên chon mua đầu KOK vietktv hay hơn bác à, nguồn bài hát nhiều hơn đầu arirang rất nhiều. Thân

7. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Em mới đi so sánh 3 đầu : xem trên TV 40"
    -Arirang HDMI : Nhạc dở nhất , hình ảnh khá, dung lượng có thể kết nối thêm bên ngoài lên 2TB giá 8,9Tr
    -Vietktv: Nhạc VOD nhiều, vì sử dụng nhạc VOD nhiều nên có đôi khi nhạc tiếng lớn nhỏ k đều, hình ảnh hơi xấu, dung lượng 2TB. Nguồn nhạc rất nhiều. giá 9,1Tr
    -NOSTA TKR - 304V : Nhạc hay nhất, Hình ảnh đẹp nhất, nhưng dung lượng 500GB hơi ít nhạc, nhưng với nhạc Midi thì cũng thừa sức chứa. Made in Korea (Em khoái con này) giá 8,8Tr.
    đang lăn tăn nên về tham khảo tìm hiểu thêm chưa biết lựa con nào, nhưng có phần nghiêng về NOSTA TKR - 304V hàng nhập khấu nên thấy vẽ ngoài cứng cáp và chất lượng nhất.

8. lostup

lostup Advanced Member

EM thấy đa số AE cơi Kara đều vote cho Ariang DH-3600 loại 4 lổ củ (korea) này nên hiện nay dù nó cũ rồi nhưng giá vẫn tù 8-10T nhưng chưa thấy ai chê cả, Bác đi nghe thử xem thế nào?

Attached Files:

9. taigl

taigl Advanced Member

Vâng,đúng là Ariang DH-3600 loại 4 lổ củ (korea) chơi Karaoke thì tuyệt quá rồi...nhưng hiện nay cũng hơi khó kiếm . Nếu bác nào đã có Equalizer rồi thì theo em nên lấy loại thường như AR-36K/36KR...giá chỉ dưới 2 triệu ghép với Equalizer âm thanh cũng cải thiện khá nhiều. :lol: :lol:

10. lostup

lostup Advanced Member

Bác Tài ơi, nếu phương án dùng Equalizer + AR-36K/36KR có rẻ hơn 3600 4 lỗ & hiệu quả ngang tầm ko? Vì thú thật 3600 4 lỗ bây giờ giá cao quá vì nhiều người săn lùng, vả lại tuổi đời cũng cao rồi nên bỏ ra gần 10T mà máy ko ngon thì phí quá.

Tks Bác

11. taigl

taigl Advanced Member

Nếu nói rằng phương án dùng Equalizer+ AR-36K/36KR so với DH-3600 thì chắc chắn rẻ hơn rồi,còn về hiệu quả chưa chắc DH-3600 cho âm thanh hơn gấp đôi. Đó chỉ là ý kiến chủ quan của em thôi,vì mới đây em đã trực tiếp so sánh tại nhà và nghe theo tai của một dân amatuer thôi nha. Hơn nữa dùng EQ có điều kiện để nghịch ngợm cân chỉnh cho vừa ý cũng khá thú vị(Em xin nói rõ là EQ nghe nhạc bình thường chứ khg phải loại Pro vì em chưa dùng đến nên khg dám lạm bàn).

12. lostup

lostup Advanced Member

Vậy để em đi mượng EQ thử nghiệm xem thế nào? KaraOk lâu lâu mới hát nên em ko muốn đầu tư nhiều tiền quá :)

13. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Ở diển đàn có ai dùng qua đầu NOSTA TKR - 304V chưa ? cho Em vài dòng review với , Em thích nó nhưng chưa có biết hiện giờ nó có được bao nhiêu nhạc Việt rồi ?

14. TDQ

TDQ Approved Member

Phức tạp nhĩ, em thì hài lòng với bộ ở nhà với đấu 36CN giá tầm 3 triệu.

15. lostup

lostup Advanced Member

cũng khó lòng Bác ơi, đến nhà khác hát mà tự dưng phát hiện tiếng hát mình hay quá, ko giống như hát ở nhà thì làm sao hài lòng nổi hic hic

16. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Cái đầu Oppo_95 có dùng để hát KAK được không nhỉ ? Nghe nói con này có bộ giải mã âm thanh + hình ảnh đỉnh lắm mà....!

17. 777

777 Advanced Member

Mấy cái đầu kok loại mới này thì tiện vì có thêm cổng HDMI thì phải nhưng sợ nhất là mức độ và chiến lược cập nhật bài hát mới...có khi cả năm chưa thấy thêm bài nào.. :(

18. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Nhiều khi so sánh 2 dòng khác nhau thì hơi khập khiễng đấy ạ.
    - KOK MIDI (vi tính) : Arirang, California, Sonca ...
    - KOK Clip + MIDI : VietKTV, Arirang ...

Một số hãng làm đầu MIDI tích hợp thêm nguồn nhạc kok Clip (nhạc nền của ca sĩ) như Arirang, em ko nhớ model nào, nhưng dung lượng và số lượng bài hát rất hạn chế. Nhiều hãng quảng cáo rằng hình ảnh kok là chuẩn HD... nhưng khổ, cái dữ liệu gốc còn không có chuẩn HD thì ... :D

Hơn nữa, chất lượng âm thanh của cả 1 giàn kok chỉ có sự đóng góp rất nhỏ của đầu phát. Nhiều bác chơi đầu kok vi tính Korea xịn giá tầm 8 ~ 10tr, nhưng chiếm gần 40% giá trị của cả bộ giàn ... thì thực sự rất lãng phí, không hiệu quả.

Em dùng đầu VietKTV 2TB, update gần 15k bài VN , mà nhiều bài vẫn không có, phải tìm ở các nguồn dữ liệu khác,
    Đưong nhiên chất lượng âm thanh để hát chơi thì ok. Còn để dùng vào việc khác , như thu âm đòi hỏi chất lượng cao thì gần như ko thể

shinichi1908 likes this.
  19. lostup

lostup Advanced Member

Nhìn chữ ký của Bác là em phục rùi. Bác ơi, em chỉ có cái amp KaraOk Califonia thôi mà không biết chỉnh thế nào mỗi lần hát, nhìn 4-5 hàng nút là em rối ko biết tăng giảm mỗi nút thế nào để tối đa hóa khả năng trình diễn của nó.

Bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Tks n

20. TDQ

TDQ Approved Member

Hát ở nhà người khác thì em ít nhưng hát ở Nice thì hầu như tháng nào em cũng có ít nhất 1 lần...Vẫn thấy ở nhà hay hơn mới đau.. :lol:

21. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Nếu chưa rành , bác có thể để tất cả các nút ở vị trí giữa. Sau đó tăng giảm vol mic, bass, treble , echo tổng, vol tổng cho đủ nghe. Sau đó nữa thì tăng giảm nút DLY, REPEAT ít một, để tìm ra tiếng echo phù hợp
    :)

22. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Hôm nay Em mới lượn lại lần cuối bắt shop để 3 cái đầu VietKTV , Arirang HDMI và NOSTA TKR - 304V phát chung với nhau trên 1 màn hình, thì Em duyệt mua NOSTA TKR - 304V trong máy 4000 bài trong đầu phát up thêm từ tháng 7/2011-1/2012 thêm khoảng 1000 bài là tầm 5000 bài nhạc Việt
    Arirrang HDMI 5900 bài nhạc Việt, còn VietKTV thì trên 12000 bài nhưng nhạc thì không hay theo tai Em
    còn NOSTA TKR - 304V thì tốc độ cập nhật nhạc rất nhanh trung bình mổi tháng từ 200-220 bài nhạc Việt được Mix tại Korea và sản phẩm cũng nhập nguyên chiếc , Bác tham khảo trang cập nhật bài hát NOSTA TKR - 304V tại trang này thấy nhanh....

http://newsongs.nosta.com.vn/FormContents.aspx

23. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Em lạï thích đầu Arirang thôi quen thuộc dễ sử dụng.

24. hungphat

hungphat Advanced Member

đầu phát chiếm 20% thôi , còn lại nên quan tâm hay hơn.........

25. khoa1990mc

khoa1990mc New Member

e cũng đang muốn tậu 1 đầu arirang để karaoke nhưng đang phân vân giữa em AR 3600 và AR 3600S, mong anh em tư vấn giúp , Hoặc anh e nào biết modern nào của Airang mà hát Karakoke hay của Airang thì tư vấn giúp em với. Nhạc sao cho hay giống như ở ngoài mấy tiệm karaoke ý.

Sẵn tiện cho em hỏi luôn về cái này (các anh chị cho e hỏi tình hình e vừa mua cái amply Arirang PA 203 XG bây giờ e tính mua thêm cặp loa Paramax P909f nhưng không biết 2 cái này có tương thích với nhau không mong anh chị giải đáp dùm em vì e không biết đọc thông số ky thuật của amply và loa !)

Share This Page

Loading...