Dân chứng khoán đón cái Tết năm nay như thế nào ???

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by Vô Ảnh, 16/12/11.

1. Vô Ảnh

Vô Ảnh Advanced Member

Chào các bác. Tình cờ hôm nay em đọc 1 bài báo nói về dân CK và BĐS đón Tết năm nay ra sao, bài báo này gãi đúng chổ ngứa bấy lâu nay em gãi hoài không hết :) . Tiện thể em lập topic này mong nhận được những chia sẻ ( hay bức xúc ) của "dân CK" là thành viên VNAV...Các bác cũng thừa biết TTCK trong năm nay đối với em thật là ảm đạm, giá trị đã giảm 50% rồi, tình hình này em vẫn chưa nhìn thấy được chút ánh sáng le lói nào trên con đường phía trước, TT đang rất cần phương thuốc hiệu nghiệm từ phía CP..v.v. Nói chung chưa bao giờ em đón Tết đầy tâm trạng lo lắng như năm này các bác ạh, cũng may là em vẫn còn bộ dàn gắn bó thân thuộc với em cả năm qua. Mà cũng lạ thiệt, dạo này em cảm thấy bộ dàn của em tự dưng sao hay quá ( Em không thay đổi, nâng cấp gì trong 1 năm qua - thực hiện chính sách thắt lưng buộc bụng của Vợ :p )...Thôi, em tâm trạng quá không khéo lại gây ra hiệu ứng xấu cho các bác..."Đừng tuyệt vọng, tôi ơi đừng tuyệt vọng..." :D

Tags:
  2. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

" Ánh sáng le lói ở phía cuối đường hầm...
    Là ánh đèn pha của đầu tàu hỏa! "
    :D

3. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Chơi chứng ở VN không khác gì đánh bạc mà bác. Bây giờ có thoát ra cũng chẳng làm gì, thôi quên nó đi và tìm niềm vui chỗ khác. Em tái nghiện món audio này một phần cũng vì nhàn cư vi bất thiện, càng quẫy càng chết, để tiền chơi audio sướng hơn :mrgreen:

4. Agogo1

Agogo1 Advanced Member

Chơi chứng ở đâu mà không giống đánh bạc hả bác? Chơi chứng hay bất kỳ món zero-sum game nào đều có rất nhiều điểm tương đồng.

Đằng sau vẻ ngẫu nhiên như đánh bạc đó lại là nhiều chiến thuật khác nhau :)

Thân.

5. hscc

hscc Advanced Member

Bác cứ yên tâm là dính vào món "bạc" nó khó dứt lắm, cả năm lao đao chán nản tự hứa với lòng là ứ quan tâm đến nó nữa dưng cơ mà chỉ cần vài phiên "bùng nổ" là cái máu trong người nó lại sôi lên ngay í mà. Em vẫn kiên trì bám sàn và mặc dù TK đợt rồi có cụt mất 20% tính từ đỉnh tháng 9 nhưng vẫn thấy rất bình thường, tuần này là tuần W/o trên cả 2 sàn và em thấy đó là tín hiệu đáng mừng hơn là cứ bào mỗi ngày một chút. Chả biết các bác thế nào chứ trong 3 ngày vừa rồi em túc tắc đi nhặt hàng khuyến mãi được 80% TK rồi. Nếu phán đoán của mình mà sai thì sẵn sàng sửa sai ngay.

6. dhaivn

dhaivn Advanced Member

Nhà em vẫn còn 1 ít, không biết bao h thoát được. Năm nay ko đổi chác được bộ dàn -> chuyển sang thú vui DIY hị hị :)

7. Agogo1

Agogo1 Advanced Member

À đúng là chứng khoán năm nay cũng đói thật nên em mua được ít đĩa xịn hơn năm ngoài, hừm :(

8. iuCS

iuCS Advanced Member

Hi bác!

Em cũng là dân chơi chứng nhưng thuộc dạng Amater thôi, chính thế nên năm nay em hầu như đứng ngoài thành ra ko bị hao tổn mấy. Lấy thú vui chơi âm thanh với hình ảnh để quên chuyện kiếm tiền...

Em đang nghĩ nhiều khả năng, ra Giêng, chính sách TT sẽ nới lỏng thì CK lại ăn lút mồm:D nên Tết này cá nhân em là cứ chơi thoải mái trong khả năng, hồi sau kiếm lại... ngoảng đi ngảnh lại thấy mình cũng già lắm roài - Ko chơi sau sợ tiếc:D:D

9. thangsamnec

thangsamnec Advanced Member

Dân chơi chứng khoán năm nay cổ phiếu chưa chuyển nhượng được thì cứ mang cổ phiếu ra mừng tuổi cho các cháu, các e. Càng đỡ tốn tiền mừng tuổi . He he he

10. TL1966

TL1966 Advanced Member

Nhìn lại chặng đường 1 năm qua thì đồ Audio tăng giá trên 40% hết các bác nhể. Khó có hình thức kinh doanh, đầu tư nào mà duy trì được tỉ lệ này. Kinh doanh món này chắc tỉ lệ thắng cao đấy...

11. nghiepcl

nghiepcl Advanced Member

Chết sặc tiết hết các bác ạ, chơi đồ audio thì lỗ tí tí,em chơi món này chạy không kịp thôi đành ôm bom vậy,chờ có dịp để sút được làm ít đồ audio xịn tý nghe cho sướng cuộc đời.

12. hoangmaphp

hoangmaphp Advanced Member

dân mình mới va vào món này còn nhiều thương đau,kinh nghiệm thấy nước ngoài có bao nhiêu năm rồi mà người chơi đôi lúc vẫn bị 1 số bộ phận làm xiếc nữa là vn.

13. Vô Ảnh

Vô Ảnh Advanced Member

Em mới đi 1 chuyến công du về, hôm nay vào xem thì đúng là ngộ ra nhiều thứ lắm...Tuần vừa rồi em cũng đã cho đi 50% số lượng em có để sắm đồ Tết cho Vợ và sấp nhỏ...Đến thời điểm hôm nay thì tiếp tục âm thêm 20% giá trị của số còn lại..

14. jamahamvui1978

jamahamvui1978 Advanced Member

Bữa nay lang thang gặp top này đọc thấy mắc cười ghê :mrgreen:

Ôi một thời oanh liệt :lol:

Share This Page

Loading...