Đã có đĩa Bluray thuyết minh TIẾNG VIỆT

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by dinhvannam, 15/3/09.

1. longdts

longdts Advanced Member

Bác lại nói bừa , ý tôi hỏi mấy cái dĩa HD gốc mua ở đâu mà có giá đó là thiệt tình không nói xiên xỏ gì đâu .Bác cứ vào chê người chơi HTPC riết :( . Nếu nói bán ở nước ngoài thì nói làm gì ... Hay bác nhượng đống đĩa của bác cho tôi đi được hong ?

P/S : Nếu có thể mua dùm được hong? giá đó hay hơn xíu cũng được , vì trong đây 1 cái dĩa nháy cũng 250/cai rồi .

2. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Anh có vào Topic nhưng lại không trả lời câu hỏi này ? Nếu không có dẫn chứng cụ thể yêu cầu anh đính chính lại trách nhiệm với phát ngôn trên.

3. pvnguyen

pvnguyen Advanced Member

Bác xem cái đĩa BD tiếg việt này bằng DVD hay đầu BD ?

4. royal_2007

royal_2007 Advanced Member

Bác dẫn lời em mà lại thêm thắt chữ Bluray vào làm gì? Bệnh bác vẫn vậy, nói bừa.
    Còn muốn mua HD-DVD thì đây nhé, nhiều lắm ạ, giá còn rẻ hơn nữa.

Bác Cuongga ơi tôi không thấy bác Longdts nói bừa bao giớ đâu. Bác nói vừa thôi.

5. buihung

buihung Advanced Member

Dĩ nhiên là đầu Bluray rồi, giờ bác Nam làm gì còn đầu DVD nữa.

6. Cuongga

Cuongga Advanced Member

Không phải không biết có bài của bác, nhưng nghe giọng bác là em không muốn trả lời rồi.

7. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Thanks bác buihung. Em xem bằng đầu bluray, nhìn mặt đĩa thì đúng là bluray y như mấy cái em đang có.

Cùng đam mê Cinema như nhau cả, các bác vui vẻ bàn luận, giữ hòa khí cho vui cả nhà bác ơi.

8. HD_HNI

HD_HNI Advanced Member

Chắc là TOPIC này. TOPIC của em

viewtopic.php?f=77&t=22769

9. 208

208 Advanced Member

@ Cuongga:
    Theo nguyên tắc những bài viết giới thiệu sản phẩm sẽ được lock ngay sau khi được giới thiệu, và bài đó được xét là một bài viết review sản phẩm chứ không được tính là một bài thảo luận! Trong khi đó bài viết bị Lock còn giới thiệu cả địa chỉ nơi bán, sau khi em nhắc nhở thì bác HD-HNI đã edit lại, nên đã tránh được việc bị xóa bài viết vì viết bài quảng cáo buôn bán trong topic cộng đồng. Để bàn về các thiết bị play HD em đã gộp tất cả các bài viết vào topic " HD Play và các vấn đề liên quan" để anh em dễ tư vấn và thảo luận, phải chăng bác thấy nó mất nên liền suy nghĩ là mod xóa, nhưng bác lại không chịu tìm hiểu nó đã đi đâu, việc đổi tên thành HD Club là chủ ý của em, vì em vẫn tư vấn anh em dùng các HD Play để xem phim HD khi họ yêu cầu một thiết bị thân thiện dễ sử dụng. Bác có chắc bác không phải là người thiên vị hay không? Khi em thấy bác rất hay đề cập đến HD DVD một cách thường xuyên :!:

Em đã làm việc đúng nguyên tắc khi dùng quyền mod để xử lý bài viết! Xin bác cuongga thận trọng khi phát ngôn!

10. longhp

longhp Advanced Member

Quan điểm hay! Chê bai nhiều quá mỗi người một quan điểm làm người chơi đôi lúc hoang mang.

11. pvnguyen

pvnguyen Advanced Member

Em hỏi vậy vì đầu BD vẫn nhai đc DVD bác ah. nhiều khi mình lộn chít xíu..lại tưởng nó là BD

12. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

Tôi định đầu tư 1 em bluray nhưng không biết đĩa thị trường đả có nhiều chưa và phụ đề tiếng việt có bị mất 5,1 không. Bác nào có kinh nghiện tư vấn giúp em với.

13. dinhvannam

Đĩa không thiếu đâu bác, còn phụ đề việt ngữ thì em thấy chưa có.

14. lymatsau

lymatsau New Member

Chào các bác, em mới tham gia vnav, cũng đang liên quan đến kinh doanh mảng băng đĩa bản quyền nên đóng góp mấy ý về BD có Tiếng Việt:

- Khẳng định là BD nguyên bản chưa có phụ đề Tiếng Việt
    - Việc bắn phụ đề TV thì có thể làm được, nhưng phải làm ở US, vì hiện công nghệ BD Trung Quốc chưa có
    - Trong tương lai, có thể có BD có phụ đề Tiếng Việt không? CÓ, nhưng chỉ có với các phim new release, ít nhất là 2009 trở đi

15. mandm2004

mandm2004 Approved Member

Tôi khằng định đã có BD phụ đề tiếng Việt (made in China)

Hiện nay có 1 mẫu là Iron man có bán tại 171 Võ Văn Tần giá 300K, Đây là BD 25G made in China có đầy đủ features như 1 BD gốc. âm thanh DTS HD hoặc Dolby TrueHD full bit rate.
    Điều đáng lưu ý là bit rate hình giảm rất nhiều so với bản gốc, chắc do phải nén lại để đủ dung lượng 25G (đĩa gốc thường 40G trở lên)

Nếu như các bác mua BD phim hoạt hình thì chất lượng sẽ khác biệt rất ít, vì bản thân phim hoạt hình dữ liệu ko nhiều nên bị nén lại ít hơn

Tôi vừa thử vài phim hoạt hình xong chất lượng hình ảnh ko chênh nhiều so với đĩa Mỹ.

Sắp tới toàn bộ Blu-ray China sẽ có phụ đề VN theo đơn đặt hàng của đầu nậu đĩa VN

Đây là xuất xứ và danh sách những mẫu đầu tiên nè

http://www.alibaba.com/product-gs/22272 ... _Disc.html

Ko biết bao giờ sẽ có BD dual layer 50G made in China nhỉ

16. lymatsau

lymatsau New Member

BD made in China có rồi bác ạ, nhà máy dập hàng loạt tại Thượng Hải, nhưng không phải của pirate mà của studio xịn.

Trong khoáng 1-2 tháng nữa em sẽ nhập BD xịn bán tại Việt Nam, giá tương đối hợp lí. Hy vọng là đáp ứng được phần nào nhu cầu của các bác trong vnav.

17. mandm2004

Giá cả như thế nào vậy?? bác có list film ko? Có hàng mẫu ko? Nếu đạt tiêu chuẩn HD anh em chắc chắn ủng hộ bác ngay.

18. crystal01

crystal01 Advanced Member

Em cũng mong thông tin của Bác là đúng :)

Lúc nào nhập về bác PM cho em phát, nếu có cả đĩa game càng tốt . :)

19. nguyenphong

nguyenphong New Member

Vẫn xem và chọn được ngôn ngữ vietnamese trong phần tùy chọn subtitle khi play đĩa full Bluray (còn đầy đủ menu, setup,special feature,....) bằng Total Media Theatre nhé Bác (Chỉ không có chọn được vietnamese trong mục setup subtitle khi ở menu thôi vì chưa mò ra). Lúc nào rãnh rỗi mình post hướng dẫn lên.

20. teddythanh

teddythanh Approved Member

Em confirm thông tin của bác lymatsau là chính xác. Hiện nhà máy Bluray tại Thượng Hải đã đi vào hoạt động. Các cty VN như Thiên Ngân (Galaxy), Phương Nam Film (liên kết với Innoform Media của Sin) đang lên kế hoạch Việt hóa, gia công tại Thượng Hải và tung ra thị trường đĩa BD có bản quyền trong thời gian sắp tới. Giá dự kiến sẽ tương đương giá ở Mỹ chứ không rẻ hơn, trung bình khoảng 600k/đĩa.

21. mandm2004

Vừa phát hiện cửa hàng Ty Audio 23 Lý Tự Trọng mới có khoảng 70 đĩa phim Blu-ray USA và đĩa Legends of Jazz kí gửi giá 400K 1 đĩa. Chiều nay mới bụp 5 đĩa rùi hehe :D. Anh e HD nhanh chân lên nhé

22. longdts

longdts Advanced Member

Mai ra khiêng cái X10 dìa kìa , ở đó mà ... kêu xe chở luôn màn chiếu về luôn . Cần người lên phụ hong ? :lol: :lol:

23. dinhvannam

Có phim gì độc ko anh Minh ơi, chắc em chạy ra xem quá.

Attached Files:

24. Aries

Aries Advanced Member

Rẻ. Bên này (Malaysia) em mua tính ra đến 750.000 đ/ đĩa

25. dinhvannam

Vẫn rẻ, bạn em mua giúp bên HK tính ra đến 820.000vnđ/1 đĩa.

Attached Files:

Share This Page

Loading...