Cyrus Two và Power Pro

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Loving, 13/9/07.

1. kiamorning

kiamorning Advanced Member

He he, bác động viên em sướng quá.
    Nhìn chung là em hài lòng với bộ giàn, nghe được nhiều thể loại, chất âm rất khá. Có bác đang nghe epos 14 mà còn đòi mua con loa còi cọc của em mừ

2. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Bác đang dùng Cyrus two 4 sò than , nếu dùng con 8 sò than thì lại có nhiều ngạc nhiên nữa :D

3. kiamorning

Em cũng tham khảo về vụ 4 sò và 8 sò này rồi, khi cụ audioman71 bán bộ 8 sò + psx em đã định quất nhưng giá em nó chát quá (mười mấy triệu lận) nên đành kìm nén tham vọng xuống 4 sò. Hy vọng sau này sẽ có cơ hội sở hữu em 8 sò

4. ngocdiennhan

ngocdiennhan Advanced Member

bộ 8 sò mà mười mấy củ thì là bộ III luôn cho xong bác chủ nhở :mrgreen:

5. kiamorning

Vâng, em cũng nghĩ thế. Nhưng túm lại thì dòng này rất hiếm, mua cả psx nữa lại càng hiếm.

6. tinhyeusolec

tinhyeusolec Approved Member

Mười mấy củ cơ ạ.Eo ôiiii kinh khủng.Tiền đó làm bộ III cho đã

7. kiamorning

12-13 triệu gì đó, em không nhớ chính xác. Nói mười mấy triệu chung chung quá, oan cho bác Audioman71

8. nghe bang tai

nghe bang tai Advanced Member

thế cũng đâu đắt bởi psx không đã 7 triệu, amply 2 cỡ 5-6 triệu nữa rồi mà ít thấy ai bán cùng cặp đâu.

9. times123

times123 Advanced Member

Bác đang dùng Cyrus two 4 sò than , nếu dùng con 8 sò than thì lại có nhiều ngạc nhiên nữa :D[/quote]
    Em cũng tham khảo về vụ 4 sò và 8 sò này rồi, khi cụ audioman71 bán bộ 8 sò + psx em đã định quất nhưng giá em nó chát quá (mười mấy triệu lận) nên đành kìm nén tham vọng xuống 4 sò. Hy vọng sau này sẽ có cơ hội sở hữu em 8 sò[/quote].
    ===========
    Năm ngoái bác Shop Cafesound có con 8 sò bán có 4,8M , em ĐT cho bác ấy thì bác ấy bán mất rồi

10. binhcn

binhcn Advanced Member

Cyrus II tuyệt chủng hay sao rồi mà không thấy bác nào dùng rồi mạn đàm nhỉ ....

11. hulva

hulva Advanced Member

----
    Chưa đâu bồ ơi ! Mình cũng có nhưng còn đang để dành chưa dùng :roll:

12. phuctx

phuctx Advanced Member

Em vừa quất một bộ Cyrus II + PSX hình thức 6/10 mà chất âm thì 9,5/10 nè ...

Công nhận "xấu người đẹp nết" ...

Em cũng tham khảo về vụ 4 sò và 8 sò này rồi, khi cụ audioman71 bán bộ 8 sò + psx em đã định quất nhưng giá em nó chát quá (mười mấy triệu lận) nên đành kìm nén tham vọng xuống 4 sò. Hy vọng sau này sẽ có cơ hội sở hữu em 8 sò[/quote].
    ===========
    Năm ngoái bác Shop Cafesound có con 8 sò bán có 4,8M , em ĐT cho bác ấy thì bác ấy bán mất rồi[/quote]

13. highland

highland Advanced Member

Pác quất bộ này hết nhiu vậy pác :D

14. hulva

hulva Advanced Member

Bên Ngon Bổ Rẻ mới đưa 1 em lên . Có gạch ngay .Vẫn được chuông quá hen ! :)

15. highland

highland Advanced Member

Thời buổi giá cả leo thang mà các pác cứ đưa nó lên mây vậy lấy gì mà không được chuông hả pác. Dạo này đồ audio không còn khái niệm ngon bổ rẻ nữa rùi :)

16. phungduc

phungduc Advanced Member

Không biết bác Kiamorning ghép bộ trên của bác như thế nào ạ, vì có tới 2 cặp loa, bác đánh cùng lúc 2 cặp ạ?

17. trex

trex Advanced Member

ngthehung_1973Advanced Member
    caithang said:
    Side to hay vẫn side nhỏ bác QuangLan ?
    To thì không to hơn , Cyrus two + Psx dùng 8 sò than, đánh uy lực hơn hẳn Cyrus two 4 sò than ( loại two dùng 8 sò than hình thức khác hẳn dòng dùng 4 sò than , dùng loại sò bé tẹo teo nhưng em nó khỏe kinh đánh tan xác biết bao nhiêu loa ( mission 783 , thiel 2.2 ,thiel 3.6, jamo d830 , jamo d870, A/D/S M15 Monitor, hales audio system two Sig.và nhiều loại nữa nhưng Tôi chưa có điều kiện mua để ghép và biết thêm, ghép hợp nhất với dòng loa mission. hay trong tầm giá ...

Ấy chết bác nói quá chứ xưa e có cả loại2 sò và 4 sò hai cái ko hề khác nhau mấy vwf công suất và nội lực nhé cái 4 sò khô và chi tiết chơi vocal hay hơn nhé,tôi cũng dung 783 jamo870 và thiel 3.6 từng giai đoạn, e mami 870 ghép với mono đèn quad fourty sau là 99/909 quad luôn,con mísion 783 lại ghép roksan kandy mk3 hay hơn nhiều cyrus 3i.. mình dùng cả thiel3.6 phải bán k
    ngthehung_1973Advanced Member
    caithang said:
    Side to hay vẫn side nhỏ bác QuangLan ?
    To thì không to hơn , Cyrus two + Psx dùng 8 sò than, đánh uy lực hơn hẳn Cyrus two 4 sò than ( loại two dùng 8 sò than hình thức khác hẳn dòng dùng 4 sò than , dùng loại sò bé tẹo teo nhưng em nó khỏe kinh đánh tan xác biết bao nhiêu loa ( mission 783 , thiel 2.2 ,thiel 3.6, jamo d830 , jamo d870, A/D/S M15 Monitor, hales audio system two Sig.và nhiều loại nữa nhưng Tôi chưa có điều kiện mua để ghép và biết thêm, ghép hợp nhất với dòng loa mission. hay trong tầm giá ...hấn cấp 99/909 quad gấp hơn 2lần cyrus 4+8 so kèm cả cyrus powẽr x về công suất,nói thật nhé đánh krell ksa 150 còn chơi vơi thưa bác đánh krell 200s hay passlab x250 thì vừa bác ơi. Cái cyrús 4-8 sò đánh 783 ồn dã man đấy là mình có lọc nguồn dây nguồn rời và power X cắm thêm cho cyrus. Haiz hai cái âm ky này xứng đáng ở mức giá 5triệu tại thời điểm này chứ xưa mình mua hai cái này 6.5trieu cả hai nhé. Cái âm ly này mìn nhận xét cyrus 4 sò chi tiết hơn khô hơn chút và dùng ổn định hơn 8so nếu nói độ khỏe mình ko thấy nhiều khác biệt nhé. 8so mềm mại hơn thiếu chi tiết hơn xíu nhưng hay hỏng vặt, nói phải chuẩn cái âm ly nảy chỉ 5tr đánh ko nổi 783 nói gi jamo 870-830 4 ôm bác ơi đánh thiel như muỗi đốt inox quad 99/909 mình dung táng vào thiel 3.6 mà ngắt sập nguồn liên tục nó phải khỏe hơn 2 lần so cyrús mà gãi ghẻ cho Thiel 3.6 bác nói thế nào ấy chứ mình cũng là Fan cyrus nhưng may mắn dừng ở cyrus7 trước khi quá muộn. giá mua powẽr kem theo cyrús 8 giở 25tr bằng giá này đầy lựa chọn hay hơn rất nhiều như moon 5.3 cũ chỉ 25-26tr hay electrocompaniest ci3 chỉ 21-22tr giá cũ. Cyrus 6tro xuong giờ là ko dùng nổi nói gì 2 mà 7-8+ powẽr X vẫn là thứ âm thanh bình dân đừng hi vọng và ảo tưởng. 5&6tr cyrus2 vao thời điên 2017 thì hợp lý chứ mua cao hơn ân hận. 4-8 sò ko khác nhau nhieu về nội lực nhưng hơi khác về chất 8so thì Dark còn 4so more detail and bright. Hi vọng nói đúng cho ng dùng chọn. Nó là âm thanh bình dân nghe bác tả như krell páslab vậy , chứ cyrus 8 cả cặp chỉ bằng 1/2 cái quad909 mà mono quad 909 cánh chéo cầu nện thiel 3.6 còn non. Chứ cyrús cánh ra riêng nhạc như đài radio mà thôi bác ơi.

Last edited: 17/6/17
  18. xedich

xedich Approved Member

Em đang tìm cyrus 2 + psx, bác nào muốn thay đổi thì msg em nhé

Share This Page

Loading...