Chọn Sub trong tầm giá <800$

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by Thế Anh, 24/11/08.

1. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

Re: Mua Sub trong tầm giá <600$

Đã nghe thử B&W ASW 610. Tai ko thấy ù ù, ngực ko thấy tức, nhưng trong lòng thấy rung lên, nghe 1 hồi trống dồn 1 lần, lại muốn nghe thêm lần nữa. Như vậy là đc yêu cầu rồi phải ko

Duyệt B&W ASW 610, ko phải nghĩ ngợi gì nữa. Ít nhất cũng có 1 sản phẩm 5 sao đỏ Bestbuy trong tay. Mà con này ở nước ngoài cũng bán tầm 700$ chứ có rẻ gì đâu cơ chứ :(

2. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

Tình hình là sáng nay lượn qua Audio Hoàng Hải
    Bắt anh Long nhân viên bê con B&W ASW 610 ra nghe thử lần nữa. Con đó thì nhẹ, lôi tiếp con YAMAHA-YST515 thì vừa to, vừa nặng
    Một con bé, 1 con to, mà nghe con to âm thanh cứ bùng bục thế nào ý. Mồm to nhưng mà ko sâu sắc tí nào. Em nghĩ đúng là tiền nào của đấy. Vừa đắt, vừa bestbuy, vừa công nghệ mới thì Yamaha so sao lại.
    Kết quả là em đã bê Sub B&W ASW 610 mới 100% từ Hoàng Hải Audio luôn về nhà rồi. Chạy File test sub, nó làm rung hết cả tất cả cửa kính trong phòng, khiếp quá. Tai lúc đầu hơi ù chút nhưng rồi phê lắm Vì âm trầm của nó xuống rất thích, rung động tận trong lòng. Rung chứ ko thúc vào tai mình đậu ạ. Mỗi tiếng bass là 1 lần rung. Ôi phê quá
    Em quyết đến Tết này đón tiếp B&W 685 về làm bộ 2.1 thôi :)

P/S: Trước khi về, em được anh Long nhân viên cho nghe bộ Dyn rồi vào phòngg trong nghe Acapella, rồi đúng lúc anh Hải về, lại kéo vào 1 phòng phía trong nữa nghe đôi JmLab rồi Dyn đánh với đủ loại Pre,Power High End các kiểu nữa. Tai trâu của em chỉ nghe thấy âm thanh như từ xa xăm gọi về, mà ko hiểu sao mấy anh nói chuyện mà nghe âm thanh vẫn rõ ràng lắm. Đúng là 1 bữa tiệc âm thanh. He he. Cám ơn mấy anh Hoàng Hải nhiều

3. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Chúc mừngThế Anh,
    Em thấy cũng lạ, thường thì người ta mua trước tiên là receiver, rồi đến loa, cuối cùng là mua sub
    Anh thì ngược lại, đầu tiên đã mua cục sub ... :)

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Sub làm rung hết cửa kính thì cũng khó nghe đó bác Theanh ơi. Làm tiêu tán âm bớt đi không lại phải đi thay kính ... chống đạn :D

Con này thì ngon rồi, nhưng đúng như bác Nhuthung có nói, bác nên nghiên cứu các thành phần còn lại trước khi mua, không sẽ rất khó match chúng nó lại với nhau đấy.

Theo em thì best match còn hơn best buy. :D :D

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

5. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

-Em thích chơi PreAmp và PowAmp đa kênh

-Em thích đồ của Rotel để đánh với bộ B&W Series6 cho hợp

-Em thích PreAmp giải mã đc Audio HD

-Em thích PowAmp đa kênh là ClassD

Em đã đem 4 cái em thích này kết hợp lại và ra hỏi bên Hoàng Hải sáng nay. Họ lắc đầu và bảo là hiện tại ở Việt Nam chưa có Pre của Rotel giải mã đc Audio HD, và cũng chưa có PowAmp đa kênh của Rotel là ClassD. Dĩ nhiên nếu có tiền, họ cũng sẽ nhập hàng về cho mình. Nhưng em chưa đủ tiền, và về phần thiên về công nghệ này, cũng muốn tìm tòi tiếp ạ.

Em cũng biết điều đó rồi ạ. B&W đã giới thiệu bộ HT 5.1 Series 6 bao gồm B&W 685, B&W 686, B&W HTM62, Sub B&W ASW610. Em chỉ việc mua dần từng thứ theo thứ tự là 2.1, 5.1 và cuối cùng là 7.1 Trong khi chờ đợi công nghệ và Recevier thích hợp thì mua Sub B&W ASW 610 và B&W 685 về nghe nhạc và xem phim 2.1, đợi đến khi Recevier phù hợp có ở Hà Nội thì mua tiếp B&W 685 &HTM62 thành bộ 5.1 , cuối cùng là mua B&W 686 để thành bộ 7.1
    Kế hoạch của em là 3 năm mà, máu lắm thì sẽ rút xuống 2 năm. Cái quan trọng nhất là chờ con PreAmp và PowAmp phù hợp có mặt ở Việt Nam.
    Trong khi chờ đợi, em cũng sẽ cải thiện 1 phòng riêng cho việc nghe & nhìn :)
    Giờ em cứ vào trang nhạc nhảy. Cho Sub nó đập các kiểu. Bass nông, bass sâu, bass nhẹ, bass nặng, bass mỏng, bass dầy. Hì hì nghịch một lúc cho đã tai trước đã.
    Bước đầu em thấy Sub B&W Series6 cũng dễ điều chỉnh lắm. :)

6. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác Thế Anh mua loa front chưa? Receiver bác đang dùng loại nào rồi?

Theo em hiểu thì nếu không bật loa front, tiếng bass của nó cũng không là tiếng bass thật đâu

7. Cuong

Cuong Advanced Member

giá bao nhiêu bác ơi? Em mua chắc sẽ đc rẻ hơn bác roài... hehe...

8. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

Con này gọn nhẹ, dễ điều chỉnh mà Bass đánh chắc nịch thử xuống sâu thấy rung hết cả lòng :) Giá cả thì check PM nhé anh Cương

9. Secky

Secky Advanced Member

B&W 685 : 659 usd
    B&W 686: 527 usd
    B&W HTM62: 441 usd
    Sub B&W ASW610: 726 usd

Denon 3808: 1600 usd

659 + 527 + 441 + 726 = 2353 usd + 1600 usd (denon) = 3953 usd

Đầu đọc, dây nhợ gì để tính nốt bác Thế Anh ơi. Nhanh để em ra Việt Đức xếp hàng bán máu phát.

10. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

Hi hi hi. 2.1 -> 3.1 -> 5.1
    Chơi thế vừa có thời gian tích tiền. Vừa có hứng thú nâng cấp. Vội gì bác ơi

11. hallo123

hallo123 Advanced Member

Giá này của bác cao khá nhiều so với thực tế. Em nghĩ phải giảm tới 15% đấy. Nói thế để các bác nào máu còn cố gắng
    :)

12. Thế Anh

Thế Anh Advanced Member

Hoàn toàn chính xác

Giá kia mua cả bộ thì giảm xuống ít nhất là 15%. Còn nếu mua rời thì giảm xuống ít nhất là 10%

Giá đồ AV nó khác với giá đồ vi tính. Nó mềm dẻo lắm :)

13. babykute

babykute New Member

Các bác ơi!!!
    Em là thanh viên mới hiểu biết còn hạn chế cứ mạo muội nói bừa, sao ko thấy nhắc đến sub YiDen hả các bác! :p

14. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

chúc bác có bộ giàn b&w ưng ý :D

15. madcar

madcar Advanced Member

Không biết bác đã mua được bộ dàn hoàn chỉnh như dự tính hay chưa. Vì từ lúc bác pót bài đến khi bác kgdecor hỏi thăm thì đã nửa năm rùi.

16. CafeNovember

CafeNovember Advanced Member

Chời ơi bác Secky làm em bùn cười wá haha

BW610 bi giờ còn có 630$ thui, các bác cho em hỏi phòng nghe 25- 30m2 mà em nó có 200W thì liệu có đủ ko? em ưng cái BW675(500W) dưng mờ nó tận 1100$ hic hic

17. happythanh

happythanh Advanced Member

không biết có bác nào trong đây dùng thử sub Klipsch RW-12D chưa nhỉ? mình cũng từng định đổi B&W610 do thấy nhiều bác khen hay, ra Sơn Hà thanh toán tiền để lấy em B&W xong rồi, vô tình nhìn thấy cái Sub khủng của Klipsch, em nghe thử so sánh giữa 2 em này thì rõ ràng thấy em Klipsch nổi trội hơn, vừa cho độ sâu và chắc như 610 mà vừa rất có lực vì em nó 350W kia mà, mình cũng đã so thử 2 em này với Yamaha 515 nhưng rõ ràng em Ya rất kém, chỉ được cái kêu to nhưng âm không chắc mà hay bị rền và có đuôi, tiền nào của đó cũng phải thôi. giá cả thì 12D nhỉnh hơn 610 một tí thôi, do use sub để xem phim thôi nên mình quyết đổi ngay qua em Klipsch, được vài tháng rồi nhưng mình cảm thấy quá phê, nhiều người nghe thử đều khen hay, mỗi khi xem phim là nhà mình rung hết cả lên. chưa kể đến hình dáng rất khủng của em nó, chỉ nhìn sơ thôi đã thấy hầm hố rồi.

sau khi nâng cấp mình thấy sub rất quan trọng trong dàn HT, công suất càng lớn thì cảm nhận thấy phim càng hay, mặc dù phòng mình khá nhỏ, tuy nhiên chẳng có lý do gì phải giới hạn công suất các loa khi có phòng nhỏ cả, âm thanh càng có lực sẽ càng cảm thấy hay, chuyện này khác với việc mở volume thật lớn.

Đây là ý kiến cá nhân em, các bác chia sẻ nhé.

Thân

18. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

em đang xài 2805 còi thì dùng sub nào hợp hả các bác, Bộ HT nhà em đang xài toàn jamo , chưa có sub, xem phim chưa ép phê.

19. kt05

kt05 Advanced Member

ASW 610 bây giờ mà $630 cơ à, nửa năm trước em mua có $510 thôi. Đồ audio đã tính theo USD rồi mà còn lên giá kinh quá nhỉ.

20. CafeNovember

CafeNovember Advanced Member

Hic có lẽ do hiệu ứng giá vàng tăng :evil:
    Đồ audio trên thế giới thì tăng giá theo ơro còn ở VN thì tăng giá theo cả vàng nữa hic hic

21. Luciano

Luciano Advanced Member

bác TA giờ hình như đổi thành nick Hà nội HDNI gì gì đó roài, bác í vẫn còn chờ con pre-pow đa kênh class D giải mã HD audio mà :D

22. tieuthieugia

tieuthieugia Advanced Member

túm lại là như thế nào cho 1 em sub trong giá 600-800$ vậy các bác
    đọc thông tin từ nhiều phía mà em thì chưa được nghe thử em nào hết.. phân vân quá

23. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Em cũng lăn tăn như bác chủ đâyy, sau khi nghe qua Yamaha 515, Rel Q50, JBL 1200 và JBL ES250PW thì em đã quyết định lấy con JBL ES250PW rồi ạ, nếu nghe nhạc thì con Rel Q50 là hay nhất, nhưng xem phim thì công suất hơii bé và tiếng mềm quá, JBL ES250PW là phù hợp cho cả xem phim và nghe nhạc, bass khá mượt, mềm, xem phim thì khỏi nói đi, công suát 400W tha hồ phê. Em thấy hài lòng với hơn 300us bỏ ra cho con 2nd ạ.

24. 777

777 Advanced Member

Bác cho em hỏi bác lấy con này bao nhiêu

25. moggle

moggle Advanced Member

Rotel pow class D trên audiogon giá rẻ lắm; ko hiểu thiết kế kiểu gì mà bé tí bằng 1/3 mấy em RMB 1075 or 1095
    1 em rotel class D RMB 1085 h chỉ tầm 700$ thôi mà bác thế anh nhờ người múc chjo

http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... 085-Silver

Share This Page

Loading...