Chơi tai nghe ???

Discussion in 'Thiết bị âm thanh di động' started by times123, 27/7/14.

1. times123

times123 Advanced Member

Sau bao ngày miệt mài Loa - Ampli ...............để nghe nhạc, giờ thấy mệt mỏi rồi mà chặng đường phía trước còn thăm thẳm, nghĩ chắc mình làm cái tai nghe úp vào cho xong chuyện :) , nhưng tai nghe thì em hiện chỉ có mỗi cái Sony MDR-V900 còi dí dị nghe như đấm vào tai , chắc phải mua 1 cái về để làm quen, bác nào có kinh nghiệm và cùng ý định vào đây bóng bàn cho vui :) .

Em đinh thử với cái này : http://tiki.vn/tai-nghe-sennheiser-hd59 ... nheiser+hd

Attached Files:

Tags:
  2. times123

times123 Advanced Member

Ôi chỗ này vui quá.
    Cái này được không các bác ????????

Attached Files:

3. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Sao bác không lên HD6xx luôn đi bác Vinh ơi? :)

4. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

E đang dùng hd598 + reveel: rất hay cho thể loại nhẹ nhàng, trữ tình. Nghe nói làm cái âmly đèn cho em nó còn hay hơn nữa. Nghe các cao thủ nói hd600,650 còn hay hơn nữa nhưng cần âmly hợp với e nó để kéo. Ngồi hóng các cao thủ vào chém tiếp

5. haovan2008

Em được nghe cả 2 em treo trên ảnh rồi. Hình như là hd800 và grado gì gì đó thì phải.tóm lại 2 e đó mà nghe chay thì tệ hơn cả hd598

6. times123

times123 Advanced Member

==============
    reveel là cái này phải không bác ? vậy nó hoạt động như thế nào vậy bác ?

" Reveel không phải là một DAC ,cũng không phải là một headphone amp đúng nghĩa .Reveel được trang bị BSG Technologies - đây là công nghệ sử dụng một mạch điện tử phức tạp để khôi phục các tín hiệu âm thanh phụ, rời rạc vốn có xung quanh tín hiệu căn bản nhưng đã bị vùi lấp hay che chắn trong quá trình thu âm và sau đó cho phép phát lại toàn bộ thông tin âm nhạc vốn có của bản ghi, do đó âm thanh có thể lớn lên 1- 2db tuỳ theo chất lượng đĩa."

7. haovan2008

Có lẽ vậy. Nó làm tăng tính chi tiết, nhạc cụ và không gian âm nhạc được rộng và rõ hơn.

8. times123

times123 Advanced Member

Em lôi nó về đây rồi, chưa Burn in xong nhưng nghe qua cái Sound Car Critive khá ra phết, còn cái DAC Nufoce DAC 3 thì khá hơn tí ti :)

Attached Files:

9. quocdat

quocdat Advanced Member

Bác có vừa ý với con đó không?
    Nếu chưa vừa ý thì lên đời tiếp....Đến khi bác nhận ra chơi tai nghe chỉ lợi hơn so với chơi dàn ở chỗ là không cần phải sắm con pre và không cần làm phòng nghe chuẩn :)

10. times123

times123 Advanced Member

==========

Em tưởng hời nhiều chứ :D : loa này, Pow này, dây dợ ...................... .
    Nhưng em nghe dàn là chính bác ah. Món này Head này chỉ để khi muốn nghe nhưng không muốn ầm ĩ nhà cửa mà không thể hoãn cái sự sung sướng được thì em dùng đến nó thôi. Để burn in xong xem sao, cảm nhận ban đầu là chấp nhận được. Em thấy đúng là HD 598 hơi hiền - nhưng em quen chơi đồ Audio châu Âu rồi, thường mới thì không ấn tượng nhưng càng nghe càng thích .

Mớ Head còi của em đây: còn cái Sony MDR -V900 và cái Philips SHC 2000 không dây để đêm xem bóng đã nữa.

Attached Files:

11. haovan2008

Hix. Bác ăn chơi quá. Em có mỗi con hd598 dùng để xem phim, nghe nhạc. Bác làm 1 em âmly nhỏ gọn cho e nó là ổn.

12. quocdat

quocdat Advanced Member

nguồn phát: dàn hay headphone đều cần. có thể là CDP hoặc DAC hoặc DAP.
    loa = headphone
    dây loa = dây headphone
    amp = headamp.
    dây IC: như nhau. Chỉ có không dùng preamp nên lợi được 1 cặp IC.
    dây nguồn, nguồn điện, ổ cắm, chống rung...giống nhau :)

cuối cùng thì bác lợi được 1 cặp IC, 1 preamp và không cần phải xử lý phòng kỹ.

Em sợ bác nghe một thời gian kềm lòng không được thì lao vào đầu tư đến đuối thôi :mrgreen:

13. times123

times123 Advanced Member

===========

Cảm ơn bác.
    Em làm luốn cái Nu-force DAC 3 to hơn cái bật lửa Dippo xíu ( cái cục mà đỏ đó bác).

@: Bác quocdat: Headphone dù hay thế nào cũng không thể sướng như dàn được bác ạ.

Attached Files:

14. quocdat

quocdat Advanced Member

Mấy con amp portable đấy em không rành đâu bác. Bác qua vozforums có review đủ kiểu.

Nếu đầu tư headphone đến nơi đến chốn thì dàn rời giá dưới 5000 usd bác nghe chưa chắc sướng bằng đâu bác ạ! :mrgreen:

15. haovan2008

Chơi cao hơn e chưa có đk nên ko dám chém. Nhưng hd598 công nhận là rất hay đối với những người mới chơi như em. Nhưng chơi dàn rời e công nhận vẫn hay hơn tương đối đấy ạ. Dù bộ dàn của e cũng còm thôi ạ.

16. haovan2008

Chơi tai nghe được cái đêm khuya ko làm phiền đến ai. Tự sướng một mình.

17. quocdat

quocdat Advanced Member

Em toàn nghe nhạc từ khoản 22h đến 24h.
    thường đến 23h thì ngồi vừa nghe vừa ngủ. Giật mình dậy thì tắt đi ngủ luôn :)
    Cuối cùng cũng chẳng biết mình nghe gì. Mà đêm nào không nghe lại thấy thiếu thiếu :D

18. Tientnj

Tientnj Advanced Member

Mình đọc báo thấy họ nói thường xuyên nghe tai nghe sẽ ảnh hưởng đến thính lực.
    Nếu mở nhạc lớn nghe cho sung cho đã, hay đeo tai nghe để ngủ luôn có thể gây lãng tai, nặng hơn là điếc nhẹ.
    Các bác nên lưu ý khi sử dụng tai nghe.

19. haovan2008

thôi chết. em nghe chỉ có 3 tiếng/1 ngày có vấn đề gì không nhỉ? Dao này con nhỏ nên toàn phải đeo tai nghe. nhưng em chỉ nghe nhạc nhẹ nhàng, tình cảm thôi, không chơi bạo lực.

20. times123

times123 Advanced Member

===========

Nhất trí cùng bác. Kiểu chơi nào cũng có tín đồ của mình.

- Em không ngờ với cái Ampli Headphone Nuforce DAC 3 bé tẹo mà cho tiếng khá thật.
    Nghe với Phone Senhenser HD 598 thì trầm ấm dải Mid rất ấn tượng, không gian và độ động nhạc tốt.
    Nghe với Phone Sony MDR-V900 thì trong veo, không gian nhạc và độ động cũng tốt, so sánh thì hay chả kém HD 598 mà em mua cách đây 3 năm có 450K :) , trong khi HD 598 mua gấp 10 lần, hy vọng nghe thời gian nữa cho đỡ mới sẽ hay hơn, cho đỡ tiếc xèng :lol:

Tầm 22-24 giờ mà nghe nhạc thì tuyệt vời vì không gian im lặng. Nhưng độ sướng thì không tai nghe nào qua được nghe qua bộ dàn Audio. Với em nghe bằng Headphone vẫn là cực chẳng đã.

Em chỉ nghe nhạc khi không còn việc gì nữa và đã nghe thì chỉ nghe thôi, khi nào thấy mệt thì đi ngủ. Nhưng thường thì càng nghe càng tỉnh, nhưng vì sức khỏe nên phải nghỉ để mai còn đi làm, nếu không bận em có thể ngồi nghe liên tục vài ngày không chán :D

Vistar Sao Viet and qstxyz like this.
  21. vinasons

vinasons Advanced Member

Em hôm nào mua được CD mới thì em toàn nghe bằng tai nghe qua headphone amp, sướng ơi là sướng. còn dàn máy để khoe thôi :D

Attached Files:

22. Lil' Knight

Lil' Knight Advanced Member

DT770 bass hơi bị nhiều đấy bác nhỉ? Tiếng con này nghe dễ bị lấn mids.
    Con headamp kia là con gì thế bác?

Em đang build 1 con tích hợp usb dac + volume relay + balanced headamp, cực quá, mãi vẫn chưa tới đâu...

23. vinasons

vinasons Advanced Member

Bác nói đúng DT770 tiến bass hơi bị mềm, nghe nhạc vàng cũng sướng lắm bác ạ. thỉnh thoảng đổi chất âm thì em dùng AKG K240.
    Con headamp em diy từ hàng đồng nát, nghe lâu không mệt.

24. haovan2008

sorry các bác. chưa điều chỉnh lại ảnh. nhờ mod xóa ảnh trên giúp

Attached Files:

25. haovan2008

Em reveel có tính cơ động cao, thường được em mang đi chơi hoặc đến chỗ làm việc: Em này bass hơi yếu, còn các khoản khác không chê vào đây được. Nghe một thời gian thất mid ngọt ngọt giống âm ly đèn.
    Em thứ 2 là: shange sg 200- made in china. Em này nghe mới đầu cứng, treb hơi chói. Nhưng chạy một thời gian đã khá hơn rồi. Bass dầy hơn em reveel, trung âm ngọt nhưng âm hình tối hơi bí không thoáng đãng như em reveel. Được để cố định ở nhà. Em này cũng nhỏ gọn nhưng so với em reveel thì hơi to.

Share This Page

Loading...