CDP contest

Discussion in 'VNAV Contest - Festival' started by MinhHieu, 23/10/07.

1. volume

volume Advanced Member

Pác muốn thị cầy hả? Ok ghé em nhe - muốn bê cục vàng vàng của pác Kane hả thì kêu pác kane bê theo luôn đi hay là làm 2 chai (hi hi pác làm đấy nhá) Vodka vào rồi mới có khí thế bê cục vàng vàng của pác Kane ...

Vui tí nha

2. hamzui

hamzui Advanced Member

Các bác Ban Giám khảo cho thì mù đi, đồng hạng cân ko phân biệt giá trị CDP luôn cho nhanh, có khi cái CD Sony 337 của em lại đoạt giải quán quân nhể các bác :lol: :lol:

3. LeminhAudio

LeminhAudio Advanced Members

Em cũng đang tìm 1 chú CDP đây, CDP AMC-CD6 của em đã ra đi, bi giờ muốn tìm lại 1 em khác tương đương. Nhân dịp giao lưu CDP lần này em cố gén chọn 1 chú CDP rẻ, đẹp, bền và hay .... :mrgreen: :lol:
    Xin mời các Bác tiếp tay hô hào cho xôm tụ...

4. LeminhAudio

LeminhAudio Advanced Members

:D Em có chút ý kiến :

Theo em chia CDP thành 2 nhóm :
    VD :
    _ nhóm 1 CDP giá từ 10tr trở lại (giá thị trường hiện tại) rất nhiều Bác đang có CDP này
    _ nhóm 2 CDP giá dưới 30tr (giá thị trường hiện tại)
    vì thời gian hạn chế, nên đưa ra tiêu chí đơn giản, giao lưu và nguyên góp từ thiện là chính...

Mỗi CDP có chất tiếng riêng, có thể ghép hợp với bộ dàn A rất hợp và ghép không hợp với bộ dàn B hay C... :mrgreen:

5. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Bác cố chờ nhé, khoảng 2011 sẽ tổ chức bác ạ :D

6. bidovn

bidovn Advanced Member

năm ngoái em có thi rồi, nếu tổ chức thì em cũng chơi tiếp
    theo em tổ chức 2 nhóm là tối ưu (vì thi phải 2 vòng nên thời gian cho > 2 nhóm sẽ cần nhiều, thêm nữa là > 2 nhóm thì sự tập trung sẽ giảm >> mất hứng thú)
    Về giá tiền thì nhóm <10tr và nhóm >10tr là tạm ổn.
    Riêng nhóm trên 20tr (trên 1000$) thì cho biểu diễn thôi để cho ae tham khảo chứ hàng này chẳng phải thi làm gì vì tất nhiên nó phải hay rùi!
    Cuộc thi là định hướng và tham khảo cho ae nên 2 nhóm là hợp lý
    p/s : em tiếp tục tham gia thi nhóm 1 (thí sinh mới hoàn toàn)

7. nghe_si

nghe_si Advanced Member

Bác làm em nhớ khi đó để thuyết phục được tên quán quân này về phục vụ ,em cũng tốn không ít công sức ...nhưng vui.
    Từ cái khó đó nên rất quý. :D

8. fangiacdi

fangiacdi Approved Member

theo ý kiến em về cdp thế này:
    nếu xét tiêu chí giá cả thì ko hợp lý vì mua rẻ mua đắt,
    là một thiết bị tái tạo lại âm thanh gốc lên thi cdp nên xét theo tiêu chí sau :
    - thi theo nhóm DAC ví dụ cùng một DAC TDA 1541 nhưng khi thiết kế mỗi hãng có triết lý và cách định hướng thẩm âm khác nhau nên sẽ có các chất âm khác nhau và khi đăng ký thi sẽ xảy ra hiện tượng có nhiều bác có cùng một seri máy như nhau thì sẽ bốc thăm lấy 1 bằng hình thức bốc giấy.Ví dụ bác a,b,c,d,e, khi đăng ký có cùng một em sony 333 esj chẳng hạn,thì BTC sẽ làm việc riêng ở đâu đó quán cffe chẳng hạn cho mí bác bốc thăm,bác nào ko đến coi là bị out từ vòng gửi xe,còn bác nào đến bốc trúng thì đi. Đến ngày thi sẽ có một loạt cdp các hãng thiết kế trên nền DAC TDA 1541 thi thố với nhau trên cùng một dàn máy một bài hát,lúc đó sẽ cho ta cảm nhận khách quan hơn và anh em chơi sẽ nâng cao hơn về chất lượng cấu hình của những cdp đó.
    Thực tế trên thị trường có rất nhiều dải mã khác nhau ( DAC) tuy nhiên không nhiều quá đến mức không thể liệt kê ra.hoặc những cái quá hiếm và độc cũng không nên xét vào tiêu chí thi vì ít ngươi chơi do hiếm và đắt.Không thể chơi hay và quần chúng công tâm nếu tự dưng có bác có điều kiện cỡ đại gia thích nổi vác một con hoành tá tràng ném vào thi như vậy sẽ không vui.hoặc có thể con đó mang ra tham chiếu cho vui thôi.
    Sau khi phân loại con hay nhất trong dòng TDA 1541 ra cho nó đấu với con hay nhất của các dòng khác lúc đấy sẽ ra con vô địch (oai thế ko bít)
    ý em là vậy ko bít các bác tháy sao

9. tuynhdx

tuynhdx Advanced Member

Em đang quan tâm tới con CDP CDP AMC-CD6 này, bác đã chơi em nó rồi, cho em xin vài cảm nhận được không ạ?
    Em cảm ơn bác

10. nhatminh

nhatminh Advanced Member

lâu roi ko thấy tổ chức thi CDP contest nhĩ !!!
    Nếu có đc thì mấy mấy anh em mình làm cuộc giao lưu nho nhỏ giữa các loai CDP , DAC , CDP DIY mừng đảng mừng xuân đê !!!!!!!!

11. mtbc

mtbc Advanced Member

Hôm vừa rồi Ali Acoustics vừa làm Bookshelf contest tốt quá, sao không làm cái nữa nhỉ ;)

Em đăng ký tham gia ngay nếu có bác nào có chỗ tổ chức. Hơn nữa thì hoành tráng như Búp sen hồng ;)

12. paul

paul Advanced Member

lâu roi ko thấy tổ chức thi CDP contest nhĩ !!!
    Nếu có đc thì mấy mấy anh em mình làm cuộc giao lưu nho nhỏ giữa các loai CDP , DAC , CDP DIY mừng đảng mừng xuân đê !!!!!!!!.

Em đăng ký tham gia ngay nếu có bác nào có chỗ tổ chức. Hơn nữa thì hoành tráng như Búp sen hồng ;)[/quote]

Em ủng hộ ý kiến này.Hiện nay có rất nhiều giải pháp chơi nguồn nhạc digital như CD,CD mod,DVD,DVD mod...Lossless bằng HD player,PC qua DAC,rồi PC mod TDA 1541A,tube và các cách chơi phong phú khác.Vì vậy cũng nên có 1 buổi giao lưu so sánh giữa các giải pháp làm nguồn phát cho xôm tụ.Có thể ấn định trong 1 tầm tiền nào đó cho công bằng.Em nghĩ qua cuộc giao lưu này.chúng ta có thể đúc kết và tự chọn cho mình 1 cách chơi phù hợp nhất vơí túi tiền và gu nghe và cũng tránh đuơc những tranh cãi ko có hôì kết nếu ko có cơ hội so sánh trực tiếp và cụ thể.Ko biết ý các bác thế nào.
    Và vụ này em đề nghị bác Việt-Cafe Khang đứng ra tổ chức là tốt nhất.Giống như cuộc thi CD trên amp Luxman vào năm 2009,cũng là dịp gặp gỡ lại các thành viên vơí nhau mà có lẽ cũng lâu rôì chưa có dịp gặp laïi.
    Mong lắm thay. :D
    Trân trọng

13. nhatminh

nhatminh Advanced Member

ý kiến của pác paul rất hay !! AE VNAV mình cũng nên tổ chức một buổi xem là giao lưu học hỏi về chủ đề nguồn phát digital ..
    vay cho em mở hàng đầu tiên bằng con CDP DENON 3500GL đã đc mod (bồi bổ bằng nhiều "độc dươc")
    show vài tấm hình ruột gan em nó

Attached Files:

• Hai.pdf
      File size:
      15 KB
      Views:
      38
  14. Mike

Mike Advanced Member

Nếu có thi cdp mình xin ké 1 em DVD Pioneer S838A chưa mod gì, dây nguồn zin nhỏ bằng ngón tay út, điện 100V. Tks các bro.

15. gauyeu

gauyeu Advanced Member

Chủ đề này của các bác rất hay, nhưng dự án xem chừng dang dở chưa thực hiện được ạ? em thấy làm cả contest cho phụ kiện như dây loa, dây tín hiệu nữa cũng hay các bác nhỉ.

Attached Files:

16. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Em thấy có bác ý kiến rồi mà, tổ chức giao lưu cho vui chứ nói là thi thố thì lại sinh lắm chuyện, nhỡ có thua thì bán sao được đồ để mà nâng cấp ạ :D

17. Tientnj

Tientnj Advanced Member

Bác nào đứng ra tổ chức giao lưu CDP cho anh em có dịp thưởng thức và so sánh thì tốt quá.

18. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Tổ chức thi cdp mod and DIY mới hay các bác ! :D
    Giá tiền nào cũng ok, tét kéo rèm chuẩn luôn !

19. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Em cũng khoái giao lưu lắm ! Nếu có test cdp ! Thì em tham gia cdp Raysonic 128 !

Share This Page

Loading...