CD WADIA

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nhonvsp, 4/5/08.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.
    - Bạn lại hơi bị đúng - Cám ơn nhé

Hanquyen likes this.
  2. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

Vậy bây giờ bác lenamvl còn khuyên ae chơi Wadia mua Hàng mới nguyên hộp để khỏi phải thay mắt nữa ko ạ?

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

bạn hiểu nhầm ý mình rồi . Liệu cơm gắp mắm .Bạn có bao nhiêu tiền thì chơi bấy nhiêu . Mình muốn nói là khi chơi đồ cũ phải thận trọng . Nhất là món đồ sx từ những năm 1990 -1995 và anh em khi mua chúng thì chuẩn bị 1 con laser lens dự trữ . Hết

4. cuongnv1409

cuongnv1409 Advanced Member

CDP Wadia 16 bây h giá khoảng bao nhiêu các cụ nhể? Em tìm lòi mắt trong nước ngoài nước ko có, đang phải lôi em Teac 25XS về nghe tạm, chờ ngày khởi nghĩa :lol:

5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Ban có thể tìm ở SG có bán nhiều Wadia 16 ; .....

6. dungdinhthanh

dungdinhthanh Advanced Member

Mình đã qua em Wadia 830, chất âm hay.

7. cct

cct Advanced Member

Shop Cali vừa bán giá 72tr đó bác, máy nhìn còn mới lắm.

8. cusuc

cusuc Advanced Member

Re: CD WADIA
    Gửi bàigửi bởi Thichduthu » 10 Tháng 11 2009, 17:53
    CDP nào nghe nhạc vàng không hay thì chẳng loại nhạc nào nghe được cả. :wink:
    The AR turntable, Denon 103R, Krell CD-DSP, Quad 44/405-2, GTA SEP-1/2xSE40, AR3a, dây dợ "củ chuối"./.
    Hình đại diện của thành viên
    Thichduthu
    Advanced Member

mình rất thích cách phối ghép bộ dàn của Bác mình khá thích Quad 405-5 cách đây 16 năm mình đã nghiện nó với sl6si . Bác nói thế này thì chết nhqc vàng phải dẻo phải tranh tối tranh dáng mới hay. Chứ acu chơi nhạc vàng ki ngon nhu mấy cái cd rẻ hơn nhiều. Còn riêng đã nghe waria 1 lần chắc em ko dám về Nhât nữa chứ ko biết eso hay acu là cái hiệu nào trc từ maântz mà lên chứ bằng tiền chẳng dại chơi loanh quanh Nhật bản đâu nghe đi nghe lại mới thấm xem wadia hát ntn sao bê acu eso thì hơi tội nghiệp chẳng qua hàng âu mỹ hay bị dìm ném đá n do giá châu âu và mỹ đắt thôi chứ chơi ko có đg về Nhật đâu ah

9. cuongnv1409

cuongnv1409 Advanced Member

Em đang lăn tăn giữa 16 và 860, thấy các cụ bảo ko có gì khác em cũng hơi lạ. 16 hình như có 2 nguồn, còn dac và mắt mũi y hệt. Tiếng nnó ko khác nhau tí nào thì nó làm con 860 làm gì nhể? :). Cụ nào có kinh nghiệm em xin ít đánh giá với, đang chưa biết múc em nào. Em nghe nhạc vàng nhiều nhưng nhạc Tây thì vẫn nghe.
    Tks các cụ!

Last edited: 13/5/17
  10. ngokien102

ngokien102 New Member

Hình như giá hàng 2nd hand còn mới 80% khoảng 1100 > 1300usd. Hiệu Wadia này so với accuphase thì sao các bác nhỉ?

11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu cùng đời và cùng giá tiền thì Wadia nghe hay hơn Accu nhiều

12. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E nghĩ bác có sự nhầm nhọt gì chăng chứ với gấp đôi tiền bác đưa ra cũng chưa mua nổi đâu ạ! 16 cũng tầm 70tr và 860 khoảng 75-80tr. E nghe 860, 861 rất ấn tượng! Có kinh tế thì e cũng vợt.

13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Ha,,,,,Ha ..Bạn lại nói đúng rồi .Với dàn máy ngon xài CD xịn đúng là hay hết chỗ nói , tuy nhiên nếu dùng Plextor để ghi thì cũng 1 chín 1 mười .
    Đôi khi mình vẫn nghe CD chép vì đêm khuya ngại thay CD lắm .Chép chương trình chọn lọc rồi nghe một lèo tới khi buồn ngủ

14. nghiaaudiohl

Tôi cũng hay dùng đĩa chép vì thấy chất lượng kém hơn đĩa gốc không nhiều, tiền chênh lệch ( ko nhỏ) gom dần vào để nâng cấp CDP. chơi đĩa gôc tốn kém quá mà không phải đĩa nào mình cũng thích nhưng không dám quăng đi vì tiếc, trong khi đĩa chép nếu không thích có thể dễ dàng cho vào sọt rác..., không thích nhưng vẫn cứ phải lưu giữ thì cũng chẳng sung sướng gì.

15. nghiaaudiohl

Trong số các CDP cao cấp 2nd hand tôi thấy Wadia hình như bán chạy hàng hơn các loại khác. W21, W16, 850, 860, 861 các shop chỉ treo lên vài hôm là bay...

phamxuandung1979 likes this.
  16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Wadia là hàng siêu cao rồi nên bán chạy là chuyện bình thường . Tuy nhiên mắt laser mà hỏng thì hơi mệt đấy vì trên Ebay cũng khó tìm mắt mới tinh , đúng model

17. nqkhanhn

nqkhanhn Advanced Member

Thay mắt đọc thì chất âm có ảnh hưởng ko bác?

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

đương nhiên là phải thay mắt đúng thông số nên chất âm không thay đổi nhưng tìm mắt đúng model hơi mệt . Khi thay vẫn phải chỉnh nên thợ giỏi sẽ chỉnh đúng như xưa

19. achayhl

achayhl Advanced Member

Phần lớn cdp Wadia dùng mắt Sony, đâu có khó tìm, giá cũng không phải là quá cao so với giá trị của cdp Wadia. Mặt khác cdp hay hoặc dở không phải do mắt quyết định.

20. musica

musica Advanced Member

Sao Tây họ không săn Wadia như Ta mình các Bác nhĩ? Em vô nhiều forum họ nói Wadia không đáng để mua nếu giá vô lý quá

21. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Bạn nói chính xác .Mấy năm trước mình có gặp một bác chủ đi dự hội chợ Audio ở Mỹ về . Bác ấy cho biết có tham dự hội nghị nhỏ giữa các ông chủ các hãng Audio và họ cho biết " về loa và ampli thì Mỹ vô địch nên họ tiếp tục sx , riêng về CD thì họ công nhận Nhật làm quá giỏi ,hay không thua gì CD Mỹ mà giá thành chỉ có 1/2 , Họ nói với nhau không nên đầu tư vào CD nữa "
    Mình có người quen trước chơi CD Wadia , nay chuyển sang Esoteric . Nếu bạn xem kỹ sẽ thấy con CD đầu bảng của Yamaha & Marantz chỉ có 6000 đô mà hay quá trời đất . Mình chỉ dám chơi con Yamaha 3000 đô mà thấy thỏa mãn rồi .Hàng mới tinh sx năm 2015 , linh kiện dễ thay , dễ kiếm .

Cách đây mấy chục năm các ông chủ Mỹ cũng đã nhận định là TV Nhật tốt hơn nên họ không sx TV nữa mà chuyển sang bộ chip và phần mềm .
    Hôm nay máy giặt Hàn và Nhật ngon , rẻ hơn của Mỹ nên ông Trump đang nghĩ cách triệt máy giặt Nhật , Hàn .

22. achayhl

achayhl Advanced Member

Vấn đề trên chỉ đúng với phân khúc sản phẩm phổ thông hoặc khá một chút. Còn với phân khúc đỉnh cao thì Wadia là một tên tuổi đã được khẳng định. Đã chơi đến tầm 860, 861 trở lên rồi thì việc lựa chọn một thương hiệu khác để thay thế ko phải là điều dễ dàng.

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Wadia là thương hiệu nổi tiếng và điều này không phải bàn . Con Wadia 861 giá 8000 US ra đời năm 2002 .Trong thời gian này các CD của Nhật chưa địch nổi .
    Thời gian trôi đi , mọi vật đều thay đổi . Mình có người quen năm ngoái xài con Wadia 861 nhưng năm nay gặp lại thì anh ta báo tin đã chuyển sang Esoteric sản xuất năm 2015 . Anh ta khen nức nở và khuyên mình nên chú ý tới CD Nhật . Mình Thank You và nói đã để ý từ lâu rồi . Tuy nhiên do ít xèng nên chỉ để ý tới Yamaha và Marantz thôi .
    Việc ai thích hãng nào , thần tượng hãng nào cũng là chuyện Riêng , nhưng CD Nhật ngày nay (2014-2017 ) nổi tiếng cũng là sự thật

24. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Rẻ thì có, tiện lợi là gom bài thích vào 1cd! Còn chất lg âm thanh thì.... như e đã có cd gốc thì o thể nghe nổi copy nữa. :p

25. nghiaaudiohl

Tất nhiên là nếu bác có cả bản xịn và bản copy thì bác có thể so sánh và nhận biết sau khi nghe cả hai. Nhưng nếu chỉ có mỗi bản copy thôi thì vẫn nghe được. Chất lượng phối âm và công nghệ phòng thu mới ảnh hưởng nhiều, chả thiếu gì đĩa xịn mà chất lượng bản ghi kém ko nghe đc...

hhiepbi likes this.

Share This Page

Loading...