CD VNAV Contest 2013 - album rất xứng đáng để thưởng thức

Discussion in 'Âm nhạc' started by Aries, 11/4/13.

1. Aries

Aries Advanced Member

Phát hành CD VNAV Contest 2013​

Kính chào các bác,

Như các bác đã biết, cuộc thi "Amply đèn tự chế công suất trung bình 2013" do Mạng Nghe Nhìn Việt Nam tổ chức (gọi tắt là VNAV Chim Ưng Contest 2013) sẽ khai mạc ngày 19/04/2013, tại Thành phố Hải Phòng.

Như thông lệ của các kỳ VNAV Contest trước, BQT diễn đàn VNAV sẽ phát hành 01 CD nhạc thật hay dành cho các quý khách đến tham dự.

Album VNAV Contest 2013 lần này được Testlab VNAV Hà nội và TP. HCM phối hợp thực hiện. Ngoài việc nội dung được biên tập, chọn lọc kỹ lưỡng thì thiết kế bìa vỏ cũng như chất lượng phôi đĩa và hộp nhựa đều là những sản phẩm tốt nhất trên thị trường Việt Nam hiện nay. CD VNAV Contest 2013 được in trên dây chuyền công nghiệp để đảm bảo độ đồng nhất về chất lượng trên mỗi đơn vị sản phẩm .

CD VNAV Contest 2013 gồm 10 bài chính thức và 1 bài bonus. Cá nhân em khi nghe thử bản master thì thật sự ngạc nhiên về nội dung biên tập và chất lượng các bài hát. Có thể nói nếu album VNAV Contest 2012 là album để kiểm tra, đánh giá và setup lại bộ giàn thì album 2013 sẽ làm phần việc còn lại: thưởng thức âm nhạc chất lượng cao trên bộ giàn của các bác.

BQT VNAV đã nhất trí giao cho 02 shop tại VNAV thực hiện phân phối CD VNAV Contest 2013, allbum được cung cấp chính thức vào ngày 20-4-2013 nhưng từ bây giờ các bác có thể đặt hàng trước:

- Giá bán thống nhất toàn quốc: 100k/album (không chiết khấu, kể cả pre-order) vì lợi nhuận sẽ trích ra ủng hộ Quĩ Nhân đạo VNAV.

- Đặt mua tại khu vực miền Bắc: Dịch vụ vận chuyển 247Express Link đặt mua : viewtopic.php?f=35&t=62279&p=1738671#p1738562

- Đặt mua tại khu vực miền Nam: Audio Space - Happy Listening ! Link đặt mua: viewtopic.php?f=35&t=75562&p=1738316#p1738316

Kính mời các bác !

Tags:
  2. Candino

Candino Advanced Member

Re: CD VNAV Contest 2013 - album rất xứng đáng để thưởng thứ

Em vào link thì không thấy thông tin gì về CD này. Vậy cứ đăng đặt mua thôi hả bác?

3. KING

KING Advanced Members

Từ Đà Nẵng trở ra các bác đặt ở chỗ em, phần đàng trong Audio Space phân phối

4. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

E thấy cái bìa trước sao lại là "Chim Ung" hả các bác, bác nào di zai chơi Hải Phòng nhà e thế ah? :evil:

5. Hung78

Hung78 Advanced Member

Chắc chỗ đấy viết bằng tiếng Anh. :D

6. Aries

Aries Advanced Member

Chào các bác,

Không khí Chim Ưng Contest đang nóng dần và chắc nhiều bác đang rất muốn nghe thử CD VNAV Contest 2013 như thế nào ?

Testlab VNAV - TP. HCM là đầu mối thiết kế và sản xuất album này nên hiện có 5 bản master dự phòng (bản chính đã gửi đi in). Vì vậy, để cho album này thực sự được đánh giá và nhận xét một cách công bằng nhất từ thành viên VNAV, Testlab VNAV quyết định:

- Chuyển 05 bản master dự phòng này tới 05 thành viên đăng ký nghe thử sớm nhất tại topic này.

- Các bản master không kèm theo songlist - nghĩa là nghe theo cảm xúc âm nhạc chứ không nghe theo định kiến về nhóm nhạc hay ca sỹ nào cả

- Các bác nghe thử phải có bài review dù ít hay nhiều và đăng tại topic này, thời hạn đăng bài là thứ Ba tuần tới ( ngày 16/4/2013). Các bài review hay sẽ được chọn đăng trên trang chủ VNAV

- Mỗi bác đăng ký nghe thử và review sẽ được tặng 1 CD VNAV Contest 2013 bản xịn khi chính thức phát hành

- Giải đặc biệt: bác nào đoán đúng từ 50% trở lên tên bài, ca sỹ-ban nhạc của CD Contest 2013 thì Testlab VNAV sẽ gửi tặng thêm 05 CD VNAV Contest 2013 bản xịn.

- Các bác đăng ký nghe thử album này nhưng ở xa thì Testlab VNAV - HCMC sẽ chuyển phát nhanh ngay hôm nay.

Kính mời các bác nhiệt tình tham gia !

Testlab VNAV - HCMC
    7/1 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Bến nghé, Q. 1 - TP. HCM
    Tel: 0903686333 - Lâm Nhật Hùng (nhuthungfoto)
    Tel: 0914104725 - Nguyễn Ngọc Thiện (Aries)

7. luuly

luuly Advanced Member

Em liều mình đăng ký 1 dĩa nghe thử, chiều nay em ghé lấy về ngâm cứu

8. de_men

de_men Advanced Members

Phí quá, viết lách thì em dốt đặc ròi. Chứ nếu không em cũng ráng chạy qua Testlab xin 1 dĩa về nghe thử để cố gắng rinh giải nghe nhac đoán tên :D

9. phongktvt

phongktvt Advanced Member

Mình đăng ký nghe thử nha -

Nguyễn Ngọc Phong

1197 đường 30/4 , Phường 11 , Thành phố Vũng Tàu , tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu

Cell phone : 0908 846 146

10. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Xa quá đăng kí mà chưa có để nghe thử, các bác đã nghe cho tí cảm nhận ạ.

11. bv

bv Advanced Members

Bìa CD thiết kế sang................!

12. Aries

Aries Advanced Member

Testlab đã chuyển CD master VNAV Chim Ưng Contest 2013 cho bác bằng xe Hoa Mai, chiều nay họ sẽ gọi bác nhận đĩa.

Thanks bác,

13. phongktvt

Cảm ơn Bác Aries nha . Mình đã gởi phí cho xe Hoa Mai và đã nhận đĩa CD . Trân trọng cảm ơn Bác Aries .

14. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Em xin đăng ký, và sẽ viết bài đúng thời gian. Mong được chiếu cố, không chiếu tướng

15. phongktvt

CD VNAv Chim Ưng Contest 2013 :

Không những đã hay mà còn '' Tuyệt ''​

Kính cùng các Bác

Hằng năm cứ vào dịp tổ chức các Contest Ampli đèn tự chế thì không khí chuẩn bị mọi mặt trong diễn đàn của mạng Nghe Nhìn Việt Nam cứ ngày một nóng lên .
    Năm nay 2013 cũng vậy . Cuộc thi Amply đèn tự chế công suất trung bình do Mạng Nghe nhìn Việt Nam tổ chức sẽ khai mạc vào ngày 19/4/2013 tại thành phố Hải Phòng – với tên gọi :VNAV Chim Ưng Contest 2013.

Các thành viên xôn xao vì công tác tổ chức cho Chim Ưng contest , xôn xao vì chuẩn bị đăng ký đưa sản phẩm đi dự thi , xôn xao vi phải thu xếp công việc , thời gian tham dự live tại Hải phòng mà còn xôn xao vì chuẩn bị đón nhận CD của contest 2013 ; đứa con tinh thần của toàn Mạng VNAv và là sản phẩm linh hồn của kỳ contest sẽ được phát hành ngay tại cuộc thi dành cho quý khách tham dự ; và đây là một sản phẩm mà tất cả thành viên của diễn đàn rất yêu thích và đều muốn có trên kệ cd của Mình .

Kính cùng các bác :

Rồi cuối cùng mình cũng may mắn có CD VNAv Chim Ưng Contest 2013 ( bản Master ) trên tay để nghe thử cho diễn đàn . Là một thành viên yêu nhạc của diễn đàn VNAv ; không có gì sung sướng hơn được thưởng thức Cd Chim Ưng Contest ; một sản phẩm tập trung trí tuệ của cả diễn đàn mà mình là thành viên trước khi cuộc thi diễn ra một ‘’ tí tẹo ‘’ .

Trân trọng cảm ơn Ban Quản trị diễn đàn và ban Tổ chức kỳ Contest năm nay đã tạo cơ hội cho anh em được nghe thử.

Kính cùng các bác .

CD Chim Ưng Contest 2013 có tất cả 10 bài , thêm 01 bài bonus với thời lượng 40 phút 11

Cd sẽ được Mình tổ chức nghe thử trong phòng nghe có kích thước : 5m4 . 8 m như sau :

Sau đây là thành phần bộ dàn tham gia nghe thử :

-preampli Luxman C8f
    -power amply Luxman M8f
    -Cdp Accuphase Dp 77
    -Speaker Kef Model 207 Reference
    -Dây loa và tín hiệu của Purist Musaux

Bây giờ chúng ta sẽ cho cd Chim Ưng 2013 vào khay và nhấn Play . Có 10 bản nhạc và 01 bonus lần lượt theo thứ tự như sau :

01-Vocal nữ
    02-Nhạc cụ thể hiện tiết tấu nhanh , thể hiện âm hình
    03-Song ca nam nữ rất hay , được mở đầu với những âm trầm chắc gọn
    04-một bản blue Jaz quen thuộc nằm trong album từng đoạt 8 giải Grammy năm 2003 (riêng ca sĩ đoạt 5 giải )
    05-Một giọng pop nữ có những note rất chói đòi hỏi thể hiện kỹ thuật xử lý những nốt cao của bộ dàn .
    06-Giọng nam thể loại country rất tuyệt
    07-Giọng nữ tự sự với đoạn giới thiệu có tiếng chim hót lảnh lót và những âm trầm cung bậc rất ấn tượng .
    08-Giọng nam có giọng nữ phụ họa có đoạn giới thiệu như sóng biển vỗ bờ với những âm trầm rất độc đáo .
    09-Giọng nữ
    10-Giọng nữ

Kính cùng các Bác .

40 phút cũng đã trôi qua , Mình thật sự ngạc nhiên về chất lượng biên tập , chất lượng thu phát của cd và đặc biệt là chất lượng trình diễn của cd . Cũng như các đĩa cd của các kỳ contest các năm trước . Cd Chim Ưng Contest 2013 đã có songlist đáp ứng được yêu cầu khắt khe của Ban tổ chức trong một kỳ Contest amply đèn tự chế như :

- phát huy thế mạnh các dải tần .
    - độ động
    - âm hình , âm trường ,…
    - đa dạng về thể loại
    - đa dạng về giọng hát , đơn ca , song ca , giọng hát nam nữ,…
    - có những đoạn cao trào ấn tượng để thử thách và để bộ dàn phát huy khả năng trình diễn

và bên cạnh tất cả các yếu tố kể trên , những yếu tố sẽ giúp Ban Giám khảo tuyển chọn được những sản phẩm amply tự chế tốt nhất một cách tương đối chính xác ; thì cd Chim Ưng Contest 2013 còn là một cd thật dễ nghe , dễ thưởng thức với chất lương trình diễn ấn tượng . Hơn 40 phút trải qua cd đã đem đến cho người nghe cảm giác dễ chịu , thoải mái và thật thích thú ,…

Mình thật yêu thích cái giọng míd của bản số 1 , cái nhanh , cái linh hoạt sôi động , chạy qua chạy lại giữa hai loa của bản số 2 , âm trầm chắc , gọn mở đầu bản số 3 với hai giọng nam nữ quấn quýt thật liêu trai , Mình lại mê mẩn cái giọng tỉ tê blue jazz của bản số 4 , giọng nam country tuyệt vời của bản số 6,…và nhất là cái âm trầm ấn tượng trong đoạn giới thiệu của bài số 7 & số 8 .

Với volume có mức âm lượng vừa phải ở vạch 9 giờ , cd Chim Ưng Contest 2013 đã tương tác tốt với bộ dàn trong căn phòng 40 m2 với chất lượng âm thanh tốt ; thể hiện xuất sắc tiết tấu , nhịp điệu, các dải tần , … và chuyển tải thành công nội dung của cd mà Ban Tổ chức kỳ contest đã thiết kế và kỳ vọng ,… hình thành cảm xúc và mỹ cảm thật tốt đẹp nơi người nghe .

Như vậy chúng ta có thể kết luận một cách yên tâm rằng : cd Chim ưng Congtest 2013 sẽ hỗ trợ tốt cho kỳ contest tại Hải phòng và là một cd rất đáng nghe , rất nên có trên kệ của các thành viên của Mạng Nghe nhìn Việt Nam .Và các bạn thành viên nên mua , nên có , nên ủng hộ Cd Chim Ưng Contest 2013 để nghe , để thưởng thức , để làm quà tặng cho người thân và bè bạn nha các bạn . Vì :

CD VNAv Chim Ưng Contest 2013 :

Không những đã hay mà còn '' Tuyệt ''​

Hoàn thành nhiệm vụ ( Mình đi trốn Bác Aries đây ) ; Mình xin tạm chia tay tất cả các bạn vì cô ca sĩ bản nhạc số 4 , một mình đoạt 5 giải và cả album đã đoạt 8 giải trong kỳ Grammy 2003 đã ‘’ rủ rê đi nghe riêng một chút ‘’ . Mình chọn single , chọn repeat và nhấn play ; ngồi vào ghế , nhắm mắt và nghe giọng hát của cô trên nền hòa âm của : Piano , guitar , violon , contrebass ,…

Hãy đi cùng Em khi hoàng hôn xuống .
    Hãy đi cùng Em vui hát bản tình ca .
    Hãy đi cùng Em trên chuyến xe tình ái
    Đến nơi xa cách biệt mọi dối gian .

Hãy đến với Em trong ngày đông giá ,
    Luống cỏ vàng che khuất dấu chân đi.
    Hãy đến với Em cùng nụ hôn nồng cháy ,
    Có non cao , tình ta mãi không già .
    …​

16. mtbc

mtbc Advanced Member

Hình như cô ý đạt 5 giải chứ không phải 8 giải ạ? và 2 album cơ

17. phongktvt

Cảm ơn Bác nha . CD đạt 8 giải và cô ấy đạt 5 giải .

18. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Một bài review rất hay. Mong đến ngày cuối tuần để gặp gỡ, giao lưu với anh em trên mọi miền đất nước tại Hải Phòng và được nghe CD VNAV Chim Ưng contest 2013. Cám ơn bác Phong đã mở màn bài review rất tuyệt trước khi sự kiện 19/4 bắt đầu.

19. phongktvt

Híc ! Cảm ơn Bác đã động viên . Mình đang '' lo '' Bác Aries nhăn nhăn đây !

20. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Chúc bác thắng cuộc nhóa, e thì lo cái đĩa Xịn này CD của bác đọc o được :lol:

21. phongktvt

Đĩa của CR mới lo thôi ; chứ cd của VNAV thì chạy phà phà .

22. mrseven

mrseven Advanced Member

Bác Phongktvt nếu cho em nghe thử CD này, em có thể đoán dùm bác tên bài hát ca sĩ để kiếm giải đặc biệt (5 CD ) hehe chắc chắn là trên 50%, có khi 100% ấy chớ , em chỉ ''phụ'' bác 1 tay nên chỉ lấy 1 CD thôi khứa khứa :lol:

23. phongktvt

Tính Mình chung thủy chỉ thĩch 1Em thui; 5 Em sợ lém ...Hehe

24. mrseven

mrseven Advanced Member

Bác cứ ráng ''ẵm'' luôn giải đặc biệt đi, 1 em để ở nhà, 5 em kia đi tặng :lol: Có giải thì phải ráng giật giải chớ bác.
    Em là em nói thiệt chứ em không có...xúi hihi

25. quangnt

quangnt Advanced Member

còn không anh cho em đăng ký với, thanks

Attached Files:

• Doc1.pdf
      File size:
      243,8 KB
      Views:
      14

Share This Page