CD Play giá 90 triệu nghe như DVD 1 triệu 1 triệu 150

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by quoc dat, 10/12/15.

1. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Kỷ niệm chương tặng cho các thí sinh

Attached Files:

2. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Các ampli sumo được đưa tập trung lên sân khấu ngay buổi sáng cùng ngày

Attached Files:

3. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Liên hoan Sumo 2009 cũng được phóng viên đài HTV quay phim để tường thuật trong mục tin tức của đài HTV

Attached Files:

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Khán giả theo dõi cuộc liên hoan

Attached Files:

5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

4 thành viên trong ban giám khảo sumo 2009

Attached Files:

6. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Loa bị hư và loa dự phòng ......

Attached Files:

7. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Theo em bác chủ thớt đã hỏi đến cái này " cơ Weiss Jason " thì bác ấy cũng am hiểu nhiều về Transport & DAC Hi-end rồi . Các bác đừng nghĩ là bác chủ chém gió ạ .
    Trân trọng.

8. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Chân dung đầu CDP phát chính thức đã bị loại ra khi bị hỏng.

Attached Files:

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em chưa bao giờ nói bác chủ thớt chém gió mà chỉ muốn đưa những thông tin đúng. E cũng không bình luận gì về các thông tin em đưa ra cũng như phát biểu gì về chủ thớt. Bác biết em rồi nên em không cần phải giải thích thêm

Trân trọng

10. Wildbird

Wildbird Advanced Member

CDP chính thức đang hoạt động khi còn tốt. Nằm giữa hai đầu bác áo sọc. Riêng bác áo sọc bên trái có một post nói về nguyên nhân hỏng của cái đầu này. Mời các bác thông tin trong topic 1

Attached Files:

11. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Chân dung trước và sau của cái đầu DVD thay thế. Cái DVD này thực chất nằm trong bộ dàn phóng thanh của hội trường. Khi đầu CDP cháy mà khộng có đầu thay thế nên đành phải giựt tạm em này chơi.

Tên em nó là DVD LG DV-7942p.

Attached Files:

12. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Mặc dù phải chơi DVD thay thế, nhưng do trong thế bị động nên các thí sinh đều vui vẻ chấp nhận vì đây chỉ là sân chơi chứ không phải nơi để ăn thua. Thí sinh nào cũng dùng một nguồn tham chiếu như nhau để thi đấu.

Các thí sinh đều vui vẻ ra về với kỷ niệm chương đánh dấu sự thành công khi tạo ra được một anh sumo đích thực để thi đấu. Thế thôi.

Đó mới là cốt lõi tinh thần của vnav.

Attached Files:

13. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Và sau liên hoan sumo thì đều vui vẻ chia sẻ với nhau qua những chén rượu đầy

Vâng, sumo vnav là thế đấy

Attached Files:

14. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em chỉ đưa ra những thông tin đúng mà em đang có để giải thích một sự kiện chứ không bình luận gì cả về việc này. Và em cũng không thích bình phẩm bất cứ cá nhân nào thông qua những hình ảnh em đưa ra. Các bác có thể tìm hiểu thêm trong các topic em đưa ra hoặc các bác quen biết khác có mặt trong cuộc liên hoan sumo 2009

Và em cũng hy vọng các bác cũng đừng nên tranh luận hoặc bình luận thêm nữa. Vnav vừa đã trải qua 10 năm và 10 năm nữa sẽ lại họp mặt với nhau để lần giở những trang cũ. Biết đâu, 10 năm mình đọc lại những dòng này lại tự thấy trong lòng .................. vui hay buồn nữa. Và biết đâu mình muốn viết lại hoặc làm lại một điều gì đó thì ....... không còn kịp nữa rồi.

Mong các bác hiểu

Trân trọng

15. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Em hiểu bác rằng cái DVD thay thế cho CDP là thật. Nhưng cái post trong lúc gay cấn của người khác lại làm chúng em khó hiểu ạ mới dẫn đến cái topic này, bác chủ chỉ muốn hỏi rõ thực hư CDP 3K$ và DVD 50$ mà cả trăm người nghe kg phân biệt theo nội dung của "cao thủ" đã post phía bên kia! Vậy thôi, học hỏi rút kinh nghiệm và cùng nhau chia sẽ cũng là một trong các cốt lõi đầy ý nghĩa ở nơi đây! Thanks bác đã minh hoạ chi tiết! Nếu hôm qua mà bác post những điều trên thì sẽ kg có cái topic hôm nay và cũng sẽ có người tin thánh chém tái thế với cái post trị giá 3k50$!

Thân chào!

16. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em đã post cái hình đầu DVD cho các bác xem rồi mà các bác chắc tưởng em đùa. Một hôì sau em thấy tình hình căng thẳng quá nên định để cho êm mới đính chính, ai dè ...... chậm hàng roài.

Em hay post bài kiểu vui vui cho người đọc đỡ chán nhưng thực ra có đầy chất sám trong ấy đấy. Híc, mắc cỡ vì tự nhiên lại khen mình.

Chuyện cũng chả có gì ầm ĩ nên ...... thui ..... các bác hỉ.

Thân

17. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Em tin cái DVD lúc bác phóng lên là thật, chính vì tin nên mới hoài nghi câu phán của người ta thôi! Bác đã nói các thí sinh vui vẻ chấp nhận sự cố CDP thay bằng DVD thì em tin chắc cái CDP kia kg thể kg phân biệt được với DVD đó luôn. Em xin hết ở topic này nếu kg còn gì liên quan nữa, biết đâu mod xem xét hợp nhất 2 page này cho liền mạch với chủ đề bên kia vì em nghĩ ai kg theo dõi diễn biến hôm qua vô đây đọc chưa chắc đã hiểu chuyện gì!

Thân chào!

18. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Cám ơn bác Wildbird đã cung cấp thông tin. Audio là thú chơi tao nhã. Tuy nhiên có một vài người tham gia diễn đàn không nghiêm túc, đưa ra các thông tin không chính xác, thậm chí sai lạc, không đúng sự thật làm nhiễu loạn thông tin và làm cho một số bác hoang mang. Topic này chỉ giúp làm rõ những thông tin không chính xác. Mong rằng đây là bài học để mỗi người trong chúng ta tham gia ý kiến trên diễn đàn này nghiêm túc hơn, chừng mực hơn. Sau cơn mưa, trời lại sáng!

19. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Các bác : Em vẫn rất thắc mắc rốt cuộc " ..... " :D

Cái này nên để cho chính chủ trả lời cho chắc ăn không mất công đoán giá đoán non người ta nói mình xiên toạc, xuyên tạc chứ quên.

Từ chuyện chống rung, xọ sang CD 90 triệu nghe không bằng CD 1 triệu 150 nghìn, xọ sang " Nổ vừa thôi " ông nào nói quên rồi, rồi xọ qua CD ruột gan thằng to tiền y như thằng thằng nhỏ tiền hơn nó 100 lần.

Chốt lại, Tuyệt đối ko nên tin "thằng bán" nó phán. by ADN,

Đánh võng bó vỉa tổ lái quá vãi các cụ nhể.

Mà rồi có cụ nào so sánh chất âm " DVD Pioneer vỏ Goldmund hay là TEAC 10 VRDS vỏ McIntosh " by ThanhVNS chưa ạ.

Nếu rồi các cụ cho em hỏi kết quả so sánh về chất âm, cấu hình tham chiếu loa amp dây phụ kiện.

Giả tỉ các cụ có lười quá thì phang đại vài câu ngắn gọn thôi cũng được ạ. Diễn đàn thì đúng có ô search dưng mà em search hổng ra, vả lại thích được các cụ trải nghiệm thật rồi chia sẻ nghe khoái hơn đọc khoai tây viết vài dòng.

Và rồi cái hiện tượng " DVD Pioneer vỏ Goldmund hay là TEAC 10 VRDS vỏ McIntosh " có diễn ra nhiều không ạ, thời điểm này các cụ còn phát hiện ra không ?

Rốt cuộc lý do bản chất của hiện tượng " Goldmund copy DVD Pioneer " McIntosh copy TEAC " hay ngược lại là gì ạ ?

Goldmund và Mcintosh lừa đảo ngưòi chơi ??????

Kính mong các cụ đóng góp tham gia cho em bớt Hoang Mang Style

Đúng là thật không thể tin được ....thật không thể tin được......tin được..... tin được..... tin được .....không các cụ ?

Đĩa vấp, các cụ thông củm :lol:

p/s : Sau này có cụ nào chơi Goldmund hay MCintosh hú em bia bọt thẩm âm chắc em hổng dám đi quá, không lúc say sưa lại cao hứng " Em công nhận cái bộ Pi Ô Lơ của anh nghe hay thật ". Thì chắc em toi quá :lol:

20. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Wild Bird :

Cám ơn bác đã cho thêm thông tin. :D

Nhờ bác châm điếu thuốc rít một hơi nhớ dùm em " khán giả có biết về sự thay đổi nguồn phát một cách công khai khi có sự cố hay không ạ ? " hay chỉ có "BTC và các anh em thí sinh tham dự biết "

Cấu hình dây dẫn IC, dây loa, nguồn là do các bạn thí sinh tự đem theo tự cắm rút hay sử dụng luôn của cấu hình tham chiếu hả bác ?

Em có đọc qua các link bác đưa thì thấy rõ sự cố cũng tương đối mất thời gian, không biết các bác khắc phục trong bao lâu. Nhưng việc đang thi mà bị khựng lại sẽ gây sự chú ý nhất định.

Mà các bác nhà mình

hổng lẽ hông ai trong hàng trăm khán giả biết về chuyện này.

Thật là hoang mang quá đi mà. :lol:

@ Hoangtrong:

Não em vẫn còn xoắn lắm bác ơi :lol:

21. quoc dat

quoc dat Advanced Member

@ Các cụ :

Cả sáng hóng các bác các cụ cao nhân, cây cao bóng cả, cây đa cây đề vào thông não mà các cụ ấy chắc đang bận triệu công tỉ việc chưa có thời gian vào :D , thôi thì em tự lăn vào bếp vậy.

DVD đại chiến Nhạc số :mrgreen:

Dù gì em vẫn bắc ghế, ngồi uống miếng nước, ăn cái bánh đợi các cụ ấy vào thông ạ. :mrgreen:

Muốn học hỏi thì phải kiên trì... kiên trì... kiên trì... kiên kiên trì ....

22. binhvicosa

binhvicosa Approved Member

Có đáng để hơn thua trong chuyện này không các bác!

23. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Úi, cái DVD nhà bác lại bị vấp đĩa rồi. :mrgreen:

24. onemor

onemor Advanced Member

Theo tôi thấy chủ topic nên chắt lọc thông tin rồi hẵng đưa ra bài viết để tranh luận, giúp cộng đồng này càng hoàn thiện.

25. Haolq

Haolq Advanced Member

Bộ dàn của bác rất tốt đó.
    Bác thu âm lại cùng 1 hoặc 2 bài phát bằng CD và DVD , giữ nguyên mức Volume amply của bác nhưng không ghi chú phát bằng nguồn nào. Bác up 2 bản thu này lên Youtube để anh em thử phán xem đâu là bản thu bởi DVD, đâu là bản thu bới CD .

Share This Page

Loading...