Câu lạc bộ DVD Player, DVD Recorder nội địa Nhật

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by vdung1972, 15/11/07.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Bác có thể nói rõ hơn về vấn đề này được không bác. Nếu được bác nói rõ về quy trình từ khâu chọn phôi? chọn ổ ghi? chương trình ghi? tốc độ?... để anh em biết với. Thanks bác.

2. khanhdq09

khanhdq09 Advanced Member

Em còn mỗi chú này để show hàng... :D

3. DKNY

DKNY Advanced Member

Em cũng show con S9 rùm ben vụ kén đĩa, nhưng em khá hài lòng vì chất âm ấn tượng...đang tìm S10A hoặc AX10 bác nào chán thì để lại cho em

4. khanhdq09

khanhdq09 Advanced Member

Sao con S9 của bác lại có cái logo DVD màu xanh xanh nhỉ..??? hay có thể do ánh sáng gì đó hắt vào..??? Em hỏi, vì con của em ko có màu vậy. Còn cái tem DTS thì cũng lắm chủ (thường là Tây hoặc Nhật) bóc ra. :mrgreen:

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========
    - Do ánh sáng hắt vào tạo màu thế đó bác, mối góc soi cho 1 màu lấp lánh hay lắm thế mà bác không quan tâm.
    - Còn vụ kém đĩa thì em này không kén đĩa mà máy thiết kế để chỉ đọc đĩa gốc, không đọc đĩa copy !

6. Binh_qk

Binh_qk Approved Member

Các bác toàn sâu dvd đẹp, em cũng muốn tìm một chiếc để xem chất lượng âm thanh hay hay một tí, cũng muốn tìm một chiếc sony 7000 hay 7700 vì thik cái panel của nó rất pro. bác nào có thể cho em biết ở sài gòn ở đâu có không ạ? và không kén đĩa thì chọn sony hay pioneer thì ok hơn? tsk các bác, các chú

7. vinh67

vinh67 Advanced Member

Để chơi DVD nội địa và giải quyết vấn đè kén đĩa , em đã chọn mua đầu DVD có chức năng là DAC ( VD cái Pioneer S9) và mua thêm 1 cái đầu DVD hàng cỏ và mới , đĩa nào xấu mà cái DVD nội địa không đọc được thì cho cái đầu DVD mới đọc, rồi lây tín hiệu ở cổng Digital hay Optical đưa sang đầu DVD nội địa thì hết chuyện kén đĩa, vì mấy đầu DVD mới thời nay dùng mắt TQ đĩa nào cũng đọc hết kể cả mấy đĩa xướctùm lum.

8. trantien0072

trantien0072 Approved Member

Chào các Bác !

E mới mua 1 con đầu DVD Toshiba RD-X2, có HDD 80G hàng nội địa Nhật, nên trên đầu và điều khiẻn ghi toàn chữ Nhật, E ko biết sử dụng gì ngoài play CD & DVD, cái đầu này E nghe nói còn ghi DVD và ghi HDD.

Vậy Bác nào biết sử dụng cái này giúp E với.

9. asap

asap Advanced Member

Anh Vinh có S9 đẹp...khi nào anh nâng lên nữa thi pm cho em S9 nhé. Thanks anh.

10. davidphongtl

davidphongtl Approved Member

bác chủ chơi nhiều món độc thế thì có nghĩ đến nhựong lại bớt không ah

11. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Em cũng đang lên phương án kiếm chú DVD nghe nhạc tạm tạm làm sơ cua, quan trọng là phải ko kén đĩa

12. thienhaipt

thienhaipt Advanced Member

Cho mình hỏi DVD pioneer DVR-7000 giờ giá tầm bao nhiêu thế các bác ? Tầm giá 3 triệu thì kiếm em nào thì hợp lý nhất.

13. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Em này thì rẻ nhưng nghe đồn là có vẻ kén đĩa bác ạ.

14. Quangteo

Quangteo Advanced Member

Các bác cho e hỏi DVD Pioneer S5 có chuyển menu sang ngôn ngữ tiếng Anh đc ko ạ? để tiếng Nhật khó sử dụng quá.
    Tks các bác.

15. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========
    Cái S 9 của em chuyển đựơc nhưng phải chuyển bằng Remote - em nghĩ S 5 chắc cũng thế :)

16. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Mới mua con DVD Pioneer S6D rất ngon còn rất mới và khoái nhất là chẳng kén đĩa. Đĩa nào cũng chơi tất kể cả đĩa 5k và đĩa phôi 1.8k ghi lại cũng đọc ngon lành. Chất âm thì em thấy hơn hẳn con CD cùng tâm giá của em đang nghe. DVD nội địa vẫn chuyển được sang TA bình thường.

17. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Các bác có bao giờ thử cho DVD chơi đĩa DVD-Audio chưa ạh? Con Pioneer DV-S838A nhà em hát cực hay khi chơi đĩa DVD-A thưa các bác.

18. Quangteo

Quangteo Advanced Member

Dạy E với bác vinh67 uiiiiiiii :lol:

19. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Bác nối dây Video vào cái màn hình tivi và dùng Remote vào Menu của nó và đổi thôi như cài đặt thông số của tivi ấy.
    Không mò trên Remote được đâu.

20. cunt

cunt Advanced Member

Các bác cho em hỏi em sony dvd s7000 hàng xuất điện 220v và hàng nội địa điện 100v ruột gan và chất âm có khác nhau không ạ ý em là em hàng nội địa âm có hay hơn hàng xuất khộng. Tiện các bác cho em hỏi mắt của em sony dvd s7000 này giờ mua ở đâu có và có đắt không ạ . Em có 1 con nhưng chỉ đọc được cd thôi mắt dvd không đọc được. Em đa tạ các bác nhìu

21. hoangcan

hoangcan Advanced Member

Chào các bác
    Ông cụ nhà em có cái pioneer dvd 525 do ông anh họ lúc trc đi lao động bên Nhật ôm về tặng, xài mấy năm rồi. Cách đây mấy ngày em về thì thấy cứ bấm open cửa đĩa mở ra là lại tự đóng vào ngay, em nó bị bệnh gì các bác nhỉ? Có dễ sửa k và cuối cùng là bác nào xài rồi hoặc biết về em nó cho em tý nhận xét với ạ, nếu nó hay thì tìm cách sửa, còn k thì em mua cho ông cụ cái đầu khác
    Cảm ơn các bác nhiều

22. asap

asap Advanced Member

Hi,

Con này xài ổn về phần nhìn, xem mấy HDVD cực kỳ đẹp, còn nghe thì cũng tạm thôi bạn à...và không kén đĩa.

Bệnh chạy ra rồi lại tự động chạy vào...bạn cứ bấm liên tục mấy phát là nó không chạy nữa đâu..và cũng có khi bấm 1 phát là được...không cần phải sữa đâu. (vì mình cũng có 1 chú giống vậy).

Có AE nào đã dùng Denon DVD 5000 chưa vậy? Đang thích con này nhưng giá cũng hơi cao (trên 7tr) và nghe đồn "con nhà giàu nên kén đĩa ghê lắm". Thanks.

To thanhnos2112: chính xác là DVD-Audio nghe hay hơn là CD (theo cảm nhận của mình)

23. hoangcan

hoangcan Advanced Member

Thanks bác asap, vấn đề là cái đầu dvd ấy để ở quê ông cụ xài, lúc trước xài rất ổn, đĩa nào cũng nhai hết nhưng vừa rồi cu cháu ngoại hay nghịch nên ông già rút điện, bỏ lâu k xài đến giờ thị bị bệnh như vậy ... Hôm vừa rồi em về bấm liên tục mấy phát mà nó cứ mở ra rồi lại đóng vào ngay

24. cunt

cunt Advanced Member

Các cao thủ cho em hỏi em có 1 con sony s7000 nhưng nó bị chết bộ phận cơ servo lên không điều chỉnh được mâm quay đọc đĩa vậy bệnh đó có sửa được không hay phải tìm cả vỉ mạch chi chít ic dán thay cả vỉ đó .Các bác giúp em với .Thank các bác

25. tristan6656

tristan6656 Approved Member

Em cũng đang dùng con Pi DV-747A và hiện đang bị tình trạng giống con Pi DV-525 của bác hoangcan, nghĩa là cứ nhấn open đĩa ra thì nó tự đóng vào, phải làm mấy lần thì em nó mới dừng lại cho mình thay đĩa. Không biết có phải do hỏng dây cu-roa không các bác nhỉ?

Đánh giá về em DV-747A này thì em nghe nhạc bằng đĩa CD thấy khá ổn, giọng ca sĩ cảm giác tươi hơn, âm thì tách bạch hơn so với khi em nghe bằng Sony CDP 333esd. Em Sony thì chất âm có vẻ dày hơn, nghe đầy đặn hơn. Các bác cho em hỏi là không biết đĩa DVD audio có bán sẵn không ạ, em thấy một số bác bảo nghe DVD audio chất lượng âm thanh cũng ổn, mà em ngại ghi quá lại phải down nhạc lossless về.

Mong nhận được chỉ giáo của các cao thủ ạ.

Share This Page

Loading...