Câu lạc bộ DVD Player, DVD Recorder nội địa Nhật

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by vdung1972, 15/11/07.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Hiện nay các đầu DVD nội địa của của Nhật Bản vẫn được ưu chuộng do có hình ảnh và âm thanh đẹp, em vừa ship về mấy con để dùng, em mạo muội mở topic này, xin mời các bác đang sở hữu những đầu DVD Player, DVD Recorder nội địa Nhật Bản vào cùng giao lưu nhé.
    Em mở hàng bằng con DVD Recorder DVR-7000 của PIONEER, nặng 7Kg, ra mắt lần đầu tiên năm 2002 với giá xuất xưởng 2000$:

Đẹp mê hồn các bác nhỉ, hôm qua test thử CD, âm thanh chi tiết, tiếng gần được như các CDP thế mới hay.
    Xin mời các bác vào góp vui ạ

Tags:
  2. vdung1972

Nội thất cực gấu, mạch 2 tầng nặng chịch

Toàn bộ tụ được sử dụng đều là tụ ELNA

Đã test thử các CD Close to You (Susan Wong), At Carnegie Hall (Belafonte), Về quê (Trần Mạnh Tuấn) ... cảm nhận ban đầu là rất chi tiết, âm thanh hơi thiên sáng nhưng chi tiết, tuy thiên sáng nhưng vẫn cho tiếng bass mềm mại và uy lực, khi so sánh với 63 SE thì cảm nhận tiếng hơi mỏng hơn chút nhưng có vẻ chi tiết hơn, chả hiểu thế nào.

3. vietpham2610

vietpham2610 Advanced Member

Bác mua con này của bác Thiện trong sài gòn bao tiền bác .

4. vdung1972

Như bác ấy đăng đó bác, khởi điểm là giá 1tr600K, sau đó còn 1M, hôm nay em đang đợi con SONY DVP S7000 ra, khi nào nó xuất hiện em lại cho nó vài pô rồi mang ra hầu chuyện các bác.

5. theloitran2001

theloitran2001 Advanced Member

Thông thường những con máy này mình thấy chỉ nhận DVDs blank của Pioneer only.Đưa DVDs các loại khác thì nó nhè ra ngay,và chỉ đọc CDs và DVD thôi.Không biết cái của bác thì sao?

6. vdung1972

Con này em cho DVD-RW mua ngoài chợ vào nó vẫn phang bình thường mà, đọc DVD và CD rất tốt, cả đĩa tàu, đĩa chép. Hôm qua sau khi ghi hộ ông em Album Cánh cung-Đỗ Bảo bằng phôi củ chuối, à quên phôi quả chuối :lol: , nhét vào đọc ngon lành luôn, ông em trợn tròn mắt vì âm thanh hay quá. Để hôm nay rảnh rỗi ghi thử mấy con DVD-R thường xem sao

7. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em có con Toshiba RD-X2 sản xuất năm 2002 và đạt giải thưởng nghe nhìn tại Nhật. Giá mới 1300$, có ổ cứng seagate 80g.

Nhận xét: đẹp như một hòn ngọc, âm thanh và hình hình ảnh rõ nét. Giải mã 24bit, đọc đĩa CD rất hay. Con này của em may mắn còn điều khiển zin, em quý nó lắm.

8. liuchan

liuchan Approved Member

Re: Câu lạc bộ DVD Player, DVD Recorder nội địa Nh

Hi Bác, Em cũng đang định mua 1 đầu DVD ... bác chỉ dùm mình với. mình đang o HCM.

Cám ơn bác

9. vdung1972

Đẹp quá, bác làm thêm tý review đi bác ơi

10. vdung1972

Chiều nay vừa nhận được con DVD SONY S7000, được mệnh danh là DVD Player Hi-End, được AE dùng làm Transpost và tiếng hay tương đương CDP luôn

Con này có quả Panel rất ấn tượng và điểm đặc biệt là chạy 2 mắt thần, 1 đọc riêng CD và 1 đọc riêng DVD:

mời các bác vào cho ý kiến

11. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Bác vdung1972 có nhiều đầu dvd gấu quá, em nhìn mà phát thèm :lol:
    Topic này rất hay, cho thêm vài dòng review đi Bác...

12. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

điểm dở của em này là ko có DTS :D

13. vdung1972

Ồi, mình ship con này còn có mục địch phục vụ nhu cầu nghe nhạc mà, thấy mấy AE oánh giá nó cao lắm nên muốn được sở hữu và nghịch xem nó thế nào, tiếp tục làm mấy nhát mổ xẻ nó nào:

Mô tơ nâng hạ Panel mặt trước đây:

Toàn cảnh nội thất bên trong của Sony S7000, cơ và các mắt được bọc kín trong một khối với kết cấu chắc chắn:

Mạch 2 tầng, 1 điều cực kỳ thú vị và đặc biệt là Sony đã sử dụng 1 công nghệ mà hiện nay đang rất được các nhà sản xuất bo mạch chủ máy tính ưu chuộng và áp dụng cho các sản phẩm cao cấp của mình đó là sử dụng 100% tụ của vỉ mạch đều là tụ nhôm, giúp cho máy hoạt động bền bỉ với hiệu quả cao nhất:

14. vdung1972

Đây là gì các bác nhỉ, lần đầu thấy trong đời

Một lần nữa SONY khẳng định S7000 có thể phần nào thay thế CDP trong một số trường hợp nhất định với nhãn CD/DVD PLAYER chứ không đề đơn thuần là DVD PLAYER như thông thường. Đang test với Album Close to You, âm thanh rất hay

15. tranman

tranman Moderator

PIONEER DVR-7000 này mình đã sử dụng qua rồi, kén đĩa vô địch, không đọc DVD9. Mặc dù nhìn linh kiện rất thích nhưng đành phải chia tay trả về chủ cũ, giá bèo nhưng không xài được thì mua làm gì?

Tuy nhiên nếu đĩa nào máy nhận được thì phát ok. Máy hơi ồn vì có 2 quạt (1 trong dàn cơ, quạt NIDEC made in Vietnam, 1 sau máy). Đã thử mua đĩa ghi về chép nhưng .... máy cứ nhả đĩa ra??? .... bó tay?

Còn CD đĩa đọc đĩa không, mặc dù đọc trên mạng thấy quảng cáo tính năng nhiều lắm nhưng khi nghe CD cũng thấy rất bình thường, tiếng mỏng, không chi tiết (nghe còn dở hơn mấy em CD hàng cỏ)

Thiết kế DVR-7000 này so với DVR-1000, 2000 thì thua xa. Nhìn con DVR-1000 sang trọng và pro lắm, tiếc là con em mua giúp anh bạn cũng thuộc dạng kén đĩa! nên đành trả lại dù rất thích kiểu dáng.

Mọi người mua đầu DVR Pioneer (có chức năng ghi đĩa) nội địa đời cũ nên kiểm tra cẩn thận, mang thật nhiều loại đĩa để test kẻo rước bực mình vào thân.

16. vdung1972

Hôm qua tôi mua DVD-R KACHI về phang, ăn luôn, ghi bôm bốp mà, tất nhiên là kén đĩa nhưng giá đó thì ... cũng không quan tâm lắm bác ạ, giá nó 3M thì em cũng hơi buồn nhưng 1M thì để chơi thôi cũng được mà, đam mê mà.

17. thoigian

thoigian Advanced Member

giàu nhỉ, bỏ 1mil mang về ngắm hả bác? Mấy em này em sài rồi, vô địch kén đĩa đĩa chép đĩa lô là bó tay khác hệ cũng tay bó luôn---> dẫn đến dễ stress và bực mình lắm mà ngắm thi em mua tranh sơn dầu về treo cho đẹp bác ah

18. vdung1972

Iem lại không biết gì về sơn dầu, thế mới chán, nhiều người cũng bỏ ra mấy Mil thậm chí gấp nhiều lần nữa để mua về cái thứ luôn câm lặng đến đáng sợ (mà theo những người đam mê thì nó có chất thơ, chất nhạc, chất gì gì đó rất riêng, mà mấy cái đấy thì em chịu) Con này của em vẫn nhá CD, VCD, DVD ngon lành mà. Em cứ chơi cái món có tý âm thanh các bác ạ.
    1mil không đủ cho các bác nhậu hay xxx 1 phát nhỉ. Đùa tý cho vui thế thôi chứ, em thấy nó cũng tạm được mà.

19. liuchan

liuchan Approved Member

cám ơn bác vdung1972 nhé, em nhận được báo giá đầu DVD của bác rồi... nhưng sao bác mới mua của cửa hàng THIEN ...GI ĐÓ ở HCM cách đây mấy ngày.. bây giờ sao lại bán thế ......... Chắc 2 cái đầu đó kén đĩa lắm... như TRANMAN đã nói rồi..đúng không.. Thôi bác cất đó làm kỹ niệm nhé...

20. vdung1972

Bác ơi, hôm nay tôi bán con Sony rồi, tại hôm tôi ship con Pioneer ra, bố tôi tưởng con Sony S7000 này cũng ghi được nên nhất định đòi mua, đến khi tôi ship ra thì lại bảo mhầm, bố chỉ thích DVD-RW thôi, thế là tôi đành rao bán, có sao đâu bác, tôi có rao bán con Pioneer đâu vì vẫn thích để nó để nghịch, chỉ rao bán con Sony thôi. Con sony lại không kén bất kỳ cái đĩa nào, thế mới lạ.

21. vdung1972

Con Sony chính thức đã chia tay em về với chủ mới, còn con Pioneer thì mai em ship được remote về rồi, vậy là yên tâm chơi thêm một thời gian nữa

22. longbungbu

longbungbu Advanced Member

bác chơi toàn hàng gấu thế này em sợ quá... hôm nào bác thấy có con DVD nào hay hay thì chỉ em nhé... nhìn con pioneer đẹp thật

tuanhy77 likes this.
  23. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Con DVD của em có thể ghi lại chương trình TV nhưng chỉ chấp nhận hệ NTSC nên em phải ghi qua đầu KTS. Không biết có thể giải mả hay như nào đó để ghi đựoc hệ Pal không các bác nhỉ. Em khoái chức năng này lắm, bác bác nghiên cứu giúp em với nhé. TKS

24. vdung1972

Em cũng đang rất quan tâm đến vụ này, đây là 1 chức năng rất hay
    @longbungbu: độ này bận đi với gf nhiều quá hay sao mà ít online thế, hôm nào anh đặt can khác cũng phải nhờ chú kiểm tra hộ chứ nhỉ

25. longbungbu

longbungbu Advanced Member

wellcome bac... em luc nao cung san sang...

Share This Page

Loading...