Cầu chì cho thiết bị

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by audio-abc, 30/6/09.

1. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Chuyên thiết kế điện tử trên diễn đàn này thì có rất nhiều cao thủ bác ợ. Dưng giữa việc thiết kế đt với việc có tai nghe tốt em thấy chả liên quan gì đến nhau sất :wink:

2. haisun

haisun Advanced Member

Ý em là về mặt lý thuyết điện mấy cái thứ đó chỉ để hù thôi với lại để có chỗ cho các bác thích tiêu tiền nữa, liên quan gì đến tai nghe nhạc đâu.

3. thientoan

thientoan Advanced Member

Vậy hóa ra bác là một trong rất ít người trong diễn đàn này không bị lừa nhỉ...? :roll:
    Còn như em thì bị tụi nó hù sợ đến xanh mặt ấy chứ...Em buồn quá... :( :mrgreen: :lol:

4. abacom

abacom Approved Member

e khoái cái này, khối kẻ cứ mang lý thuyết ra hù, cuối cùng được mục thị 1 lần về nhà .... Ve chai giấy cũ hôm nay mua nhiêu 1 ký :lol:

5. CAODUNGHOANG

CAODUNGHOANG Approved Member

Đó là nhìn nhận chủ quan thôi! Nếu bác có tài phân biệt âm nhạc được như vậy thì bác mua thử vài cái cầu chì Việt Nam rồi trộn chung với cầu chì 25USD rồi nhờ người gắng hộ mà không cho bác biết đang hát cầu chì nào, nếu bác phân biệt đúng cầu chì đó thì mới xác nhận có sự khác biệt. Có gì bác làm thử xem có đúng như vậy không nha!

6. haisun

haisun Advanced Member

Mấy bác trên chém em ghê quá, em xì pam ấy mà, em sai rồi, các bác cứ chơi theo sự hiểu biết của các bác, chúc các bác vui với thiết bị của mình.

7. bathiet

bathiet Advanced Member

thấy các Bác bàn ghế nhiều về cầu chì quá,mà Em lại mới chơi chẳng hiểu gì mấy hôm nọ ông bạn đưa cho gần chục cái cầu chì nó ghi như sau không biết có làm gì được không
    dài 3,5 cm
    phi 1 cm
    đầu ghi 3A
    trên thân ghi CELLO LITR FUSE NCO
    AC 500V
    DC 250 V 3A
    RC 20.000 A
    NKE-3056/A.B.S
    UTSUNOMIYA ELECTRIC MSG. CO. LTD
    theo cầu chì thông thường Em thấy thì nó to ngoại cỡ :)

8. bathiet

bathiet Advanced Member

tiện thể Em up cái hình của nó lên xem có làm gì được không các Bác chỉ Em với

9. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Cầu chì là linh kiện bảo vệ chống CHÁY NHÀ 100%, bảo vệ khỏi hư máy thì hên xui 50/50. giá trị thì chỉ đáng bằng gói xôi hàng rong thôi. Việc ảnh hưởng đến chất âm ? Nếu bạn điện thoại cho technical consultant của các hãng sản xuất cầu chì hàng đầu trên thế giới, chắc họ lăn quay ôm bụng.

10. bathiet

bathiet Advanced Member

Bác cứ cười Em Em đã nói trước với các Bác rằng do Em không biết lên Em mới hỏi các Bác chứ cám ơn các Bác nhiều thế mà lâu nay Em lại cứ tửơng là......của quý hè hè :)

11. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Sau khi thay cặp quantum sr20 vào âmly và cd qủa thật sự thay đổi hẳn,tiếng rộng,trầm sâu»hay

12. vuanhchien

vuanhchien Advanced Member

Chào các bác.Em thấy em cầu chì này (hifi tuning classic gold fuses) ở bển khuyến mại đến 75%.em thấy rẻ quá đang định bê về thay hết mấy cái cầu chì theo máy nhưng hơi lăn tăn vì thấy khuyến mại nhiều quá.các bác đã dùng qua tư vấn giúp em vụ này nhé.

13. dunghd

dunghd Advanced Member

Ebay hả bác? Bác bê về thử rồi rewier cho anh em. Em cũng đang hóng

14. vuanhchien

Đây này bác ơi,có cả loại to và nhỏ nhé.http://www.ebay.de/itm/Hi-Fi-TUNING-Cla ... 2074062131
    http://www.ebay.de/itm/Hi-Fi-TUNING-Cla ... 2074062131

15. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

Xin hỏi bác có mua được không cho tôi mua ké một chiếc 0,5 A lắp vào CD. Tôi nhờ người mua theo link trên họ bảo link chết không mua được. Ở đây có mua được nhưng đắt hơnhttp:
    http://www.ebay.de/itm/HIFI-TUNING-FEIN ... Swh-1W6ofV

16. vuanhchien

17. ngocpham58

18. duinox

duinox Advanced Member

Chào các bác em muốn mua cái cầu chì cho cdp . Các bác cho em hỏi dùng cho cdp thì mua chỉ số ra sao và mua của hãng nào tốt nhất ạ . Tks các bác

19. ngocpham58

Cho CD tôi thấy thường là loại 500 mA, tốt nhất là tháo cầu chì theo máy xem xong mua đúng loại đó. Đã là đồ hãng thì cái nào cũng hay tùy dàn tùy tai. Cùng hãng chắc chắn nhiều tiền hay hơn ít tiền. Bác phải mượn nghe thử chứ không ai khuyên cụ thể được.

20. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Bác nào phát biểu ko dùng lí thuyết giải thích sự ảnh hưởng cầu chì đến chất âm xin đọc lại lí thuyết cấp nguồn và sụt áp. Hợp kim và cấu tạo cầu chì mời bác nào cao thủ chỉ giáo. Một số bác chém càn làm các cao thủ rút hết rồi kiến thức là hữu hạn khoa học là vô biên, thú chơi tốn kém này còn là nơi để ta học hỏi lẫn nhau.

21. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Chào các bác,
    Em đã đủ bộ để chuẩn bị cho cuộc thư hùng cầu chì giữa Hifituning Supreme vs Synergistic Research Black.
    Bác nào đang lăn tăn thì chờ kết quả chuột bạch của em rồi hãy quyết nhé.

22. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Cầu chì mỗi hãng cho chất âm khác nhau bác à, hay lên hoặc dỡ đi tuỳ theo cảm nhận cá nhân thôi.

23. hugo

hugo Advanced Member

- Bác Thanh cũng còn máu dữ vụ cầu chì này hen. Bộ dàn cấu hình ổn, chi tiết sẽ nhận ra khác biệt ngay nhưng cũng gu mà chọn hãng mình thích, còn lý thuyết thì....!. Em xài tạm cái Hifi Tuning Supreme cũng lâu rồi giờ có chơi thì chơi món khác củ người mới ta nhưng ngặt cái hết time để nghe :D Rõ khổ :( . Bác test xong nhiều loại cho tí cảm nhận để học hỏi thêm nhé. Chúc vui

24. caoductho

caoductho Approved Member

cái vụ này e ko biết như thế nào nhưng:
    _ cái dàn audio của các bác phải thuộc hàng khủng vì chất lượng đường mạch in, R chất liệu kim loại làm mạch đảm bảo là nhỏ nhất
    Điện trở R fuse khi ko có dòng qua là 0 ohm, khi mạch kín có dòng điện đi qua phụ thuộc vào tải R tải khi này Fuse sẽ xuất hiện R (nội trở) xuất hiện áp hai đầu của fuse. Nó sẽ ảnh hưởng 1 phần của âm thanh do nguồn là tụ có điện dung vô cùng lớn khi xét mạch xoay chiều.
    Khi fuse là hàng xịn mạ vàng bạc hay bạch kim hiển nhiên sẽ có su thay đổi bao nhiêu % e ko chắc phải có thiết bị test
    Cách mắc fuse trong mạch như thế nào nữa mắc bên primary hay secondary, thông thường dàn 2 end nó sẽ nằm bên primary để giảm thiểu tối đa suy hao.
    Nên việc thay fuse các bác nên xem xét kỹ có những bộ dàn thay vào nghe hay nhưng có những bộ thay vào thay đổi rất it ah

Em ko bán fuse e nói trên nền tản thực tế :)

25. lampham244

lampham244 Advanced Member

Cuộc thư hùng kết quả thế nào hả bác thanhnos2112

Share This Page

Loading...