Cần tư vấn loa lạ ?

Discussion in 'Loa' started by h^n-xui, 20/11/15.

1. h^n-xui

h^n-xui Advanced Member

Tôi tìm gặp cặp loa này , Bass 30cm , khung bằng gì mà không hút nam châm ' nghi la bằng nhôm" . Xin các bác cho hỏi đây là loa gì ? có phải loa của Anh BA không vậy ? Cám ơn đã đọc tin và tư vấn .

Attached Files:

Tags:
  2. ngocmai

ngocmai Approved Member

Có cái mặt trước thì Cụ lại không chụp thì làm sao mà biết loa gì?

3. VintageAudioStore

VintageAudioStore Advanced Members

Kiểu sờ đít đoán hot girl mà, cái này Em rành

4. Truongnguyen77

Truongnguyen77 Advanced Member

Loa này em có một cặp nghe tốt. chả biết loa gì sườn nhôm ,lâm châm trắng ,màng giấy liền gân giấy luôn,em về phẫu thuật luôn, lâm châm không mạnh như lâm châm thường nhưng nghe
    Nhậy
    Ngày xưa em mua 1000k hơi gà ..đời cổ nói chung nghe được ...thanks

5. son hydraulic

son hydraulic Approved Member

Em có điều này nhờ các bác giải đáp giúp em với. Em gặp 1 cặp loa thùng cưc đẹp của Mỹ sản xuất ( loại thùng kín ) nói chung nhìn hình thức thì cực đẹp, rất hầm hố nhưng em mở thùng loa ra thấy có 3 loa và tất cả các loa đều ghi có 2om . Vậy em xin các bác chỉ giúp em là loa này sẽ ghép được với amply nào cho hợp vì em chưa gặp loa có trở kháng nhỏ như này bao giờ cả. Nhìn đôi loa quá đẹp về thức bên ngoài lẫn bên trong mà em thèm quá nhưng chưa dám mua vì còn lăn tăn về đồ ghép với nó.Xin các bác cho em chút kinh nghiệm quý để em thông tỏ. Xin cảm ơn cả nhà rất nhiều!

6. h^n-xui

h^n-xui Advanced Member

Tôi vừa nhặt đồng nát được đôi xương loa này , hiệu LO-D , không có thông số nào khác , Loa 30cm , gân vải đã khô cứng , màng loa bằng chất liệu gì đấy rất mỏng ? bộ xương loa còn rất đẹp "có hình" . Tôi phá cặp thùng bị mục nát lấy loa và thùng cũng không còn thông số . Xin hỏi fanclub LO-D Có bác nào biết chia sẻ ít thông tin , xin cám ơn !

Attached Files:

7. h^n-xui

h^n-xui Advanced Member

Re: Cần tư vấn loa lạ ? Loa màng nhôm :

8. NguyenTuan77

NguyenTuan77 New Member

- Xin chào tất cả các anh em gần xa của vnav.vn. Mình mới tham gia diễn đàn, nay có một vấn đề cần đến các anh em cao thủ audio tư vấn giúp.
    - Mình đc người thân xách tay từ Mỹ về 1 ampli Onkyo A-9050. Nhưng mình không biết nên chọn loa nào để phối ghép với e Onkyo này.
    - Tiêu chí nghe nhạc của mình: nhạc vàng,tiền chiến,hoà tấu
    - Diện tích phòng nghe nhạc 20m2
    - Và nên chọn nguồn nhạc nào để có đc âm thanh hay nhất: Đi chép về Hdd, download từ internet, hay đầu CD. Nếu đầu CD thì nên chọn loại nào?
    - Cuối cùng kinh phí đầu tư cho loa khoảng 10 triệu. Dây AV+dây loa 2 triệu.
    Chân thành cảm ơn các anh em và các bạn đã đóng góp ý kiến cho mình. Chúc mọi người nhiều sức khoẻ.

https://www.vnav.vn/threads/nho-tu-...vang-tien-chien-voi-ampli-onkyo-a-9050.46040/

9. Shanwen

Shanwen Approved Member

Em cũng chả phải dân sành, nhưng thấy bác đầu tư loa 10tr, thì dây ko cần đến 2tr đâu.
    Bác ở Hà Nội thì mời bác tham khảo cặp Dynaudio P16 xem, rất hợp gu nhạc của bác, có thể vác luôn ampli đi thử.
    Nguồn nhạc thì lại tuỳ gu rồi, em thì vẫn trẻ nên Thích nhạc số, nhưng phải có DAC rời.

Share This Page

Loading...