Cần tư vấn hệ thống KaraOke

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by DVD-A, 15/12/11.

1. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Em lấy cặp Bose 301 V của bộ 7.1 chơi KoK, mổi lần chơi KoK chuyển Pow đánh cấm rút phiền quá, Em có thể lấy Công tắc 12 chân dành cho loa của HyunDai, hàn 4 chân giửa ra loa, 4 chân trên ra Pow KoK , 4 chân dưới ra AVR 7.1 . Khi sử dụng Film hay KoK Em gạt công tắc qua lại được k các Bác ơi ????

2. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Bác Thảo ơi đang muốn mua thêm cái Pow công suất lớn xíu để kéo cặp BMB 455, Pow gia dụng cái nào công suất cở 300watt mà ngon bô rẻ và có thể link qua với cái Pow khác để cái Pow thứ 2 kéo cặp Bose chỉ Em với, còn không chơi con Crown XLS 1500 đủ kéo BMB455 được k , có bị ồn ào do quạt không ? Vì chơi 2 cặp loa khác nhau nên Em định chơi 2 Pow rời vừa đủ công suất để dể hiệu chỉnh, Crown XLS 1500 có thể nối qua Pow khác phải không ???
    Crown XLS 1500 công suất 300w/8ohm , giá 7-8tr mới 100% bảo hành 1 năm
    Pow dân dụng như Marantz hay Denon POA... trong tầm giá này thì chơi con nào được ???

3. anthai

anthai Advanced Member

Chào Bác!
    Em xí chút nhe.em thấy Bác xài đồ ngon qua cũng thèm. nếu Bác dùng con Lexicon MX300 thì có thể choi 2 line ( 1 cho Echo, và 1 cho Verd ) rất ok
    nếu Bác biết dùng cách ins chi Microphone chỉnh tàn số hú thì rất ok.

4. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Em đang dùng con MX 300 nhưng chưa hiểu chơi 2 line thế nào ? Bác có thể hướng dẩn Em cách kết nối và sử dụng phát huy hết khả năng của các thiết bị với. Thank !
    Em càng chọc ngoáy nhiều càng thấy nó hay và đã đâm nghiện..(zụ này phải bắt đền Bác ThaoProsound đầu độc)đồ của Em cũng là đồ cỏ mà Bác, Thời gian chọc ngoáy khá làm chủ được thiết bị , Em cũng mơ tìm cách khiên 2 cục như hình này về vì thấy nó đẹp quá hi hi...Không biết có Bác nào chơi chưa có nên k ?

5. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Bác tính chơi hàng khủng thế. Em Lexicon MX300 bác cứ cho vào 2 đường in độc lập, lấy ra 2 đường độc lập và setup nó ở chế độ dual mono là xong mà. Một kênh lấy delay và một kênh lấy reverb. Tốt hơn hết là cắm máy tính vào setup cho dễ.

6. DoMinhDuc

DoMinhDuc Advanced Member

Em cũng đang chuẩn bị đón hai chú này về cho KOK đây ạ.
    Và cũng đang phân vân về cách chỉnh Lexicon MX400 đây.
    Có gì khó khăn em nhờ các bác giúp em với nhé.

7. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Bác ơi cái Mixer Zed 10FX nó có 1 đường AUX OUT nếu Em muốn lấy ra 2 đường độc lập để cho vào MX300 thì lấy thêm bằng đường nào ra nửa Bác ????

8. DoMinhDuc

Bác ơi, không cần lấy 2 đường riêng biệt đâu. Chỉ cần lấy 1 đường aux rồi chia đôi ra là OK rồi. Không ảnh hưởng gì đâu ạ. Vẫn ngon như thường :D
    Lấy 2 đường ra cũng được nhưng điều khiển rắc rối mà lại không cần thiết :D

9. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Hiện giờ Em cũng đang dùng Mono in/Stereo out dùng mấy bộ Preset riêng cho nó thôi thấy cũng đầy đủ và cũng hiệu quả.
    Có điều do Em dùng chung hệ thống vừa Film 9.1 vừa KoK nên dây nhợ thấy chằn chịt, vận hành rắc rối xíu , nhưng được cái nó lợi và hay hơn là tách riêng ra hẳn từng bộ.
    Khi xem film thì Pi SC35 chơi 9.1 . Khi KoK thì Pi SC35 chỉ đánh Stereo cho cặp Bose 301 nhẹ nhàng, còn gạt công tắc như hình trên qua thì cặp BMB 455 do Pow khác đánh, chơi 2 cặp loa cũng tiện và hay hơn chơi mổi 1 cặp loa cho hát hò

10. vihali

vihali Approved Member

Em nhờ các bác tư vấn cho em bộ kok với.

- Để cho vợ chồng em và trẻ con hát hò cho vui, đơn giản thôi không phải chuyên nghiệp gì nên cứ rẻ và ra được tiếng là OK. Vì em ở khu tập thể nên không thể gào to được.

- Em đã có TV LCD và bộ loa vi tính logitech z5500. Loa này em dùng để xem phim qua HD player cũng hài lòng vì có mấy khi được xem đâu. Không biết loa này có dùng để hát được không.

Túm lại là các cụ coi như em chả biết gì về hệ thống âm thanh đi ạ.

11. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Cuối cùng Em cũng setup xong bộ KoK tạm tạm, Em setup chung với bộ 9.1 tiết kiệm bớt 1 Pow và màn hình...Show tham gia góp vui mấy Bác góp ý Em mau lớn.
    - Đầu phát Nosta TKR-304V và Arirang 18K, đầu Nosta TKR-304V cho add hình ảnh, film gia đình lên khá đẹp...
    - Máy chiếu Epson 8700UB, Màn chiếu sơn tường DIY (hình chỉ crop size)
    - Micro 2 bô Shure PGX24/BETA58, 1 Shure PG58
    - Mixer Allen & Heath ZED 10FX
    - Effect Lexicon MX300
    - EQ DBX 1231
    - 1 cặp BMB 455E
    - 1 cặp Bose 301V
    - Sub Yamaha 515
    - Power 1 cái Tact S2150 kéo cặp BMB 455E
    - Power 1 cái Pi SC35 kéo cặp Bose 301V

12. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Bác Thảo ơi, Em bổ sung thêm thằng lính mới Compressor DBX 1066 vậy hệ thống Em chèn nó trước Amply và sau EQ phải không dùng cho cả hệ thống như cái hình dưới hay dùng thế nào , và thông số setup con com này thế nào. Thank

13. DoMinhDuc

Comp của bác là loại 2 cửa, nếu để sau cross thì bác chỉ làm được cho hoặc là sub hoặc là full thôi.
    Vậy nên theo em thì bác nên để comp ngay sau mixer, khi ấy bác có thể điều chỉnh bass, treb hay chỉnh những thứ khác như trên EQ hoặc trên cross sao cho thích ứng với loa mà vẫn yên tâm là comp vẫn làm việc trên mọi dải.
    Bác biết đấy. Trong các thiết bị âm thanh biểu diễn thì đáp tuyến của loa là khác nhau nhiều nhất.
    Noise gate thì em nghĩ nên đặt ngay trước Pow vì những thiết bị xử lý cũng góp phần tăng noise

14. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Cáb bác ui Em ra mua con Comp DBX 1066 thấy có con Drawmer DL 241 chủ shop bảo con Drawmer này hay hơn con 1066 rất nhiều và giá thì cao gần gấp đôi, cho Em hỏi có nên mua con Drawmer DL 241 không vì thương hiệu này lạ quá thuôc loại hiếm ở VN...có nên chơi không ạ, thương hiệu này làm Comp có ra gi không ?????
    http://www.drawmer.com/products/pro-series/dl241.php
    http://www.thomann.de/de/drawmer_dl241.htm

15. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Chiến đi bác ơi. DBX làm sao mà so sánh với Drammer được. Họa chăng phải là BSS thì mới may ra. Bác cứ yên tâm về sự lựa chọn của mình đi ạ.

16. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Cám ơn Bác, Cửa hàng ngoài ĐBP có 1 con Drawmer DL 241 xài rồi hét bán 850$, tối hôm lên Ebay có 2 con xài rồi 1 con bán 650$ còn con cho Bid, nghe lời Bác Em chiến hồi hôm giá thắng bid thơm ơi có 373$ (con này về VN ship 100 + thuế thêm cũng 200$ uổng quá 25% theo giá hàng mới) nên thôi Ship qua Mỹ nhờ cầm chân zìa khỏi thuế khỏi ship...phải chờ có người về hơi lâu xíu :lol: :lol:
    http://www.ebay.com/itm/Drawmer-DL241-d ... 35ba6f36c4

17. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Sẳn Bác tư vấn Em lên đời con Mixer trong tầm giá 1k zới, hàng mới Em nghía con A&H W3 12:2 có được không , hôm rồi lên Ebay phục kích thấy con Midas Venice 160 bán 2k , quay qua quay lại chưa kịp chiến có thằng Buy it now mất tiêu...

18. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Thích êm ái thì bác dùng A&H. Midas tiếng sáng và nẩy hơn. Bản thân em thì vẫn thích tiếng Midas hơn. Ngoài ra Soundcraft, Digico (trước đây là Soundtrack), và Digidesign cũng là sự lựa chọn đáng để quan tâm đấy bác.

19. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Các Bác ơi trong tầm giá như nhau giữa con Soundcraft LX7II/16 so với con A&H W3 14:4:2 thì nên chơi con nào tiếng con Soundcraft LX7II/16 này hay không Bác ? Vì Em mua tại Anh Duy có liền còn con A&H W3 14:4:2 bên đại lý Nguyễn Vĩnh Hoàng bảo phải chở. Em đang cần con nào tiếng dày dày 1 chút

20. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Hai em này tương đối giống nhau về chức năng (4 tone, 2 frequency, 6 aux). A&H có thêm effect. Mặc dù chưa được dùng em A&H W3 này nhưng nếu so tiếng em Wizard trước đây với LX7 thì độ dày của tiếng A&H vẫn hơn.

21. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Bác Thảo và các Bác ơi , cái link này phải A&H 14:4:2 không vậy sao nó để 14:4 không thôi ? Và nó kèm theo 2 cái hộp Radial PRO AV1 and PRO48 Active Direct Box này dùng làm gì vậy ? Thấy giá cũng vậy nhưng kèm 2 cái hộp nên mới thắc mắc ? Các Bác giải thích dùm Em thấy được thì Em chiến nó ...hi hi
    http://www.ebay.com/itm/Allen-Heath-WZ3 ... 4ab6113a76

22. thichcoiphim2

thichcoiphim2 Approved Member

bác mua mấy em có nút vặn nên phải hỏi seller máy sản xuất năm nào.
    trong vòng 5-7 năm thì ok
    hơn nữa các nút sẽ dễ bị lờn đi
    mình đã bị qua 1 lần nhưng may quá trã lại được

23. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Con Drawmer DL 241 này Em thấy còn sáng sủa k trầy đèn đóm hoạt động đầy đủ và Em mua rồi Ship về bên nhà người thân bên USA nhận được rồi, Em mua thêm vài món đồ vài hôm người nhà mang về dùm luôn.
    Không biết con A&H 14:4:2 giá 1350$ link trên có thêm 2 cái hộp Radial PRO AV1 and PRO48 Active Direct Box chả biết 2 cục này dùng làm gì , xơi được k Bác ?

24. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Radial PRO AV1 để chuyển tín hiệu đầu đĩa sang tín hiệu balance đó bác. PRO48 Active Direct Box để chuyển tín hiệu unbalance (từ nhạc cụ) ra balance. Bọn nước ngoài cắm thứ gì vào mixer đều phải là tín hiệu balance mới chịu. Nó chủ yếu có tác dụng chống can nhiễu để đưa tín hiệu đi xa.

25. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Cám ơn Bác, link con A&H 14:4:2 mua được k Bác ? 2 cái hộp đó có quan trọng không ? nếu k Em phục kích con rẻ hơn vì hôm rồi có 1 con Demo 1200$ và 1 Open box bán 1100$ nhưng hết ngày rồi đợi vài hôm nó quăng lên lại canh mua con Open box 1100$ hay là nên mua con 1350$ có 2 cái hộp Radial PRO AV1 và PRO48 Active hàng mới 100% Bác ???

Share This Page

Loading...