Cambridge Audio, ai đang dùng xin vào đây giao lưu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nick149, 9/2/10.

1. nick149

nick149 Advanced Member

Mình đi dạo quanh các fan's clubs, mà chẳng thấy ai lập hội CA này, nên mạo muội mở đầu nhằm tìm người có cùng ... đồ cỏ này. :)

Mình đang có Azur 550A, Azur 340C, dùng dây Monster & Audio Quest, Jamo C605. Nói chung là ... chẳng có gì để nói :lol: Bây giờ đang hưởng thụ âm nhạc thôi. :)

Tags:
  2. thientoan

thientoan Advanced Member

Cho em xin tham gia với CD CAMBRIDGE AUDIO 840C. :lol:

3. nick149

nick149 Advanced Member

840C mãi là ... niềm mơ ước mà thôi. Ampli vo địch mà thấy vác cái này về thì li .. d ngay, phần bả cái nhà, còn phần mình là cái CA :lol:

Nói chơi mình ko có khả năng bây giờ, đợi 10 năm nữa nó second hand và giá bèo thì rước nàng về ngay :p

4. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

em cũngddang dùng cái ampli cỏ cambridge audio p-55, xin nhập hội cùng các bác

5. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

Tôi có 1 con cd Cam Azur 640c cỏ mà nghe 3 năm rùi chẳng muốn bán xin gia nhập hội lun :lol: !

6. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Tôi rất quan tâm đến topic này. mong các anh làm 1 bài review sản phẩm CA để các anh em khác cùng chơi ah, đặc biệt là receiver CA...Có thể đấu với Pi or Denon không ?

7. nick149

nick149 Advanced Member

receiver CA thì thấy chứ ko dám có .. mơ mua, vì có vẻ đắt. NHưng mình nhớ đâu đó trong 4rum có bác nói dùng Receiver ANh / Mỹ xong thì xem mấy đồ Nhật là đồ cỏ hết. Ko biết có phải ko. Mình nghĩ cũng ... có phần nào đó, vì chất âm đố châu âu nó có vẻ natural hơn. Mình thấy mấy cái máy móc thiết bị Megastar ở VN toàn đố Mỹ, Anh, chứ ko thấy đồ Nhật. Còn đài THVN thì toàn ... Sony, mà xem thì dở tệ, ko nét & đẹp như Disney.

Cảm nhận CA: tiếng trong vắt, ko lợn cợn, đôi khi giật mình vì ... tưởng ca sĩ ở đâu đó trong phòng :lol:

8. nick149

nick149 Advanced Member

Bác ở PN là đâu vậy? Mình ở NNTuyển, P.8. Con 640C thì hình như ... trên 12 tr, cũng là ... ngoài tầm với. Bác có cho anh em đến nghe ké ko vậy?

9. chedo C

chedo C Advanced Member

Em có con CD 640C, Azur ver 2 cũng xin nhập hội được không, 840 thì giá còn mơ ước quá, ít thấy CD nào remote đẹp như mấy em này

10. pdluan

pdluan Advanced Member

e có con Cambirdge Audio CD3 cũ nát, e mon men vào Club này nhé :?
    Thân

11. khovitai

khovitai Advanced Member

Em đang dùng DACMagic làm giải mã cho HD Media nghe nhạc lossless xin đăng ký một ghế :lol:

12. nick149

nick149 Advanced Member

Chào bác. Thấy AD bán mà chưa biết hay ko, vì mình đang có dây digital out từ máy tính vào receiver để xem phim, có khi ra DAC này mà nghe losless. Bác có review con DAC này được ko? thks

13. nick149

nick149 Advanced Member

Hi bác chedo & pdluan: đúng là mấy con CA có remote nặng chắc tay & đẹp nữa. Cái ruột gan nhìn cũng đẹp quá. Các bác post thêm chi tiết ruột gan nữa đi, ko có gì là cỏ đâu, chẳng qua là thời gian có ... trôi đi mà thôi :lol: Con CD 340C mình ko dám post ruột vì nó bèo quá, nên ... tủi lắm :wink: (còn bảo hành, ko bóc stamp) :lol:

14. tnkien

tnkien Advanced Member

Thằng em vừa sở hữu được 1 em amp A500, đang phối với Mision 763, CD Marantz 67 MKII, cảm nhận đầu tiên khá ok, nghe nhạc nhẹ thực sự mê. Theo em trong tầm tiền 5tr mà hiệu quả vậy cũng đáng.

15. clio206

clio206 Advanced Member

Hồi cuối 2005 mình có mua receiver 540 version 1 (chưa có HDMI) giá tính ra chỉ khoảng 6tr (không đắt) sau khi thử 1 vòng với các em receiver khác cùng tầm giá (Pioneer, Marantz, Yamaha, Onkyo, Luxman (gấp đôi giá)). Cảm nhận là 540 tiếng tự nhiên, trung thực, cân bằng và mạnh mẽ hơn hẳn các em đó, trừ em Onkyo có giá nhỉnh hơn 1 chút. Hình như bây giờ có em 640R giá hơi cao.
    Hàng của CA đúng thật là có chassis và remote nhìn và cảm nhận có vẻ rất chắc chắn và cao cấp.

16. khovitai

khovitai Advanced Member

Theo cảm nhận chủ quan của em DAC này cho tiếng bass dầy dặn, nghe có vần có điệu rất khoái. Tiếng trung ấm áp, treble nhẹ nhàng êm dịu không bị chói gắt. Âm hình rộng mở và chính xác. Túm lại bước đầu em rất hài lòng sau khi nghiến răng bỏ một khoản kha khá (đối với em) để sở hữu DACMagic :D

17. nick149

nick149 Advanced Member

chắc đầu CD CA thì khá đắt, nên có khi đầu tư DAC lại thấy hợp lý hơn. Nếu ghép với mấy cái loa kiểu Tannoy (kiểu thùng westminster) hay Avalon (kiểu thùng góc cạnh nghiêng nghiêng xéo xéo) thì có hay ko hả các bác, dùng luôn cái CDP Cambridge 340C làm transport luôn

18. quangminh09

quangminh09 New Member

Em đang xài Azur-840A-v2 xin nhập hội !

19. GoBig

GoBig Advanced Member

Em xin nhập hội với DacMagic. Nói chung là quá hay trong tầm giá. em đánh giá CDP <1000$ khó ăn nổi DacMagic.

20. saymeamnhac1

saymeamnhac1 Advanced Member

Em đang dùng giải mã CA 8000DAC, chất âm ấm áp ngọt ngào, đang lùng tiếp bộ cơ, bác nào biết chỉ giúp em với. :D

21. bebibo

bebibo Advanced Member

Mình đang cân nhắc mua receiver CA 540R hoặc Pi D8EX. CA thì mắc hơn chút xíu bù lại là hàng new, ko fair xài điện 100v, có HDMI. Nhu cầu mình nghe nhạc nhiều hơn, có ai dùng 540R rồi cho mình chút đánh giá dc ko ah?
    Thanks nhiều nhiều.

22. ngoc_huy

ngoc_huy Advanced Member

Cho em xin tham gia với amp CAMBRIDGE AUDIO p70

23. clio206

clio206 Advanced Member

Bạn dùng loa gì vậy. Không rõ lắm về Pioneer D8EX gì đó mà bạn nói nhưng trước đây mình có thử 540R và 1 Pioneer cùng tầm giá (với cùng 1 cặp loa) thì thấy 540R nghe nhạc hay hơn rõ rệt.

24. nick149

nick149 Advanced Member

các bác giới thiệu thì mình đề nghị post luôn hình cho anh em .. nhận dạng đời máy và .. tài sản của các bác nhé. Thks . Nói chung là lười tra google để biết mặt mũi quá :)

25. nick149

nick149 Advanced Member

mình xin review sơ về cái CA dỏm nhất ở topic này. AMpli 550A, đánh CDP 340C, dây AQ. Loa thì cũng xài hàng dỏm luôn, Jamo C605. Dây loa VDH, mới đấu bi-amp sau Tết, lấy ngõ pre-out ra Rotel 931. Con CA đấu 2 cọc dưới (do CA mạnh về trầm & trung), còn con Rotel đấu 2 cọc trên để lấy trung & treble có âm thanh ấm áp hơn. Cũng tham khảo rất nhiều cái câtlog & web của Jamo, hỏi sơ sơ nó cách đấu bi-amplification. Nó quảng cáo dòng Concert ready for bi-wire & bi-amp để có "truly hi-end performance". Cứ nghĩ nó viết cho có ... viết, ai ngờ đấu xong, giờ hàng đêm nghe ít nhất 3 tiếng đến quá khuya mới ngủ được. Quá hài lòng luôn, nên ko muốn bán con Rotel nữa. :lol:

Share This Page

Loading...