Bộ nghe nhạc của 5*.

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by 5sao, 21/8/14.

1. 5sao

5sao Advanced Member

Đây là link kiện em đã ráp thành con PC-fi của em. Mà up trực tiếp mỗi bài được ba hình chán quá :(

2. 5sao

5sao Advanced Member

PC-fi tiếp........................​

3. 5sao

5sao Advanced Member

PC-fi phần cuối...........​

4. 5sao

5sao Advanced Member

USB thì em dùng cọng Nordost Heimdal 2, hôm đó em đi công tác Gấu ở nhà nhận hàng chụp cùng cọng King CXA :)

5. 5sao

5sao Advanced Member

..................................

6. 5sao

5sao Advanced Member

......................................

7. Giaphuc_audio

Giaphuc_audio Advanced Member

Sao bác chủ xóa hết hình, tiếc thế.
    Em mới thử Aurender music server, rất hay, bác bên hàn quốc xứ xở sản xuất em nó. Bác nên tìm trải nghiệm thử. Thằng này có phiên bản xuất digital luôn bác đỡ phải kiếm converter.

8. 5sao

5sao Advanced Member

Chào bác. Chắc em ko đủ trình để chơi ở sân chơi này nên có nhận được một vài tin nhắn ko được hay cho lắm. Đồ của em thì em show, chia sẻ, học hỏi nhưng có vẻ đồ của em làm mấy bác đó ngứa con mắt bên phải buồn con mắt bên trái :mrgreen: nên em bỏ đi cho tiện.

Aurender thì em có thử rồi nhưng ko thích với thiết kế, kiểu dáng của nó. Nếu tầm tiền đó làm con Lumin hoặc Klimax (used) em thấy hợp lý hơn.

Kính !

9. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Đam mê và chơi chủ yếu phục vụ cho sở thích của mình, biết chia xẻ thì lại càng đáng quý. Bác bận tâm chi một vài cá nhân.
    Bộ dàn của bác là đích phấn đấu của em đấy ạ.
    Thân!

10. 5sao

5sao Advanced Member

Cám ơn bác. Em up lên đây để chia xẻ đam mê, học hỏi là chính chứ có ý j đâu, vẫn biết mỗi người một cách nghĩ khác nhau nhưng cũng thấy nhột nhột bác ạ, gấp gọn lại cho đẹp cả đôi đường.

Chúc bác và gia đình một đêm ngon giấc.

Em đang có ý định đổi bốn cục (P-03 & D-03 + Pre Gryphon Sonata Allegro) để lấy bốn cục DCS Paganini về chơi direct ko pre mà còn đang lăn tăn quá. Thứ nhất là phải thêm tiền, thứ hai là ko biết chơi vo ko pre thì sẽ thế nào nên chưa dám xuống tay. Bác nào ghé qua cho em xin tý kinh nghiệm.

Kính !

11. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Bác cũng không nên nhạy cảm quá thế, có người này người khác. Sân chơi này là sân chơi nào nếu không phải là do các thành viên như chúng ta tạo nên? Đam mê lành mạnh là quý rồi, tìm được thêm vài người thực đam mê và bỏ qua lễ nghi hoặc cũng không nhạy cảm quá như các bác dùng Rohto lại càng quý.

Cứ vô tư bác nhé.
    Ht

12. 5sao

5sao Advanced Member

Cám ơn bác hiend-to-end ghé chơi. Em ước mơ được ghé nghe ké bộ dàn của bác một lần :roll:

Kính !

13. Thanhdo

Thanhdo Approved Member

14. Thanhdo

Thanhdo Approved Member

15. 5sao

5sao Advanced Member

Em ko ở Việt Nam bác ạ, đổi chác em thường đổi cho shop, vẫn biết là thiệt thòi nhưng vậy cho tiện bác ạ :)

16. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Em nghĩ không nên bỏ pre Bác à. Âm thanh sẽ control, luyến láy, độ động tốt hơn ạ.

17. 5sao

5sao Advanced Member

Em thấy nhiều bác nói chơi thẳng từ CDP (Wadia, DCS, Audio Aero ...) cho âm thanh tự nhiên hơn :mrgreen: Em chưa thử trên bộ nhà em nên cũng ko biết thế nào nhưng về phần control thì em thấy sẽ ko tiện bằng có Pre riêng.

Kính !

18. hiend-to-end

Em chưa đánh thẳng bao giờ vì em cho rằng Pre là 1trong ít thành phần quan trọng nhất trong hệ thống, quyết định âm sắc và âm trường của hệ thống.

Ht

19. Giaphuc_audio

Giaphuc_audio Advanced Member

Nếu bác thích chơi direct thì có thể tìm pre passive, tầm $2000 trở lại là có đồ khá tốt rồi. Tiếng cũng khá lắm không tệ đâu. Thân.

20. 5sao

5sao Advanced Member

Dạ, trong trường hợp chơi bốn cục DCS thì em mới chơi direct còn ko thì em vẫn chơi qua Pre bác ạ (do chưa có điều kiện để lên Mimesis 22S :( ).

Kính !

21. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Em chưa đánh thẳng bao giờ vì em cho rằng Pre là 1trong ít thành phần quan trọng nhất trong hệ thống, quyết định âm sắc và âm trường của hệ thống.

Kính chào bác 5sao. Nhìn hệ thổng của Bác Fe quá! em cũng đang chơi Kharma nhưng ghép với Tenor OTL,quá trình phối ghép cũng rất mất nhiều thời gian ( khoảng 8 tháng, lọ mọ phối ghép). Đam mê món này thấy khổ quá bác ạ!

22. hiend-to-end

Khổ mà suốt ngày lên mạng nhòm thế cụ ? :D

hete

23. 5sao

5sao Advanced Member

Kính chào bác Khai dvport. Trước khi đổi qua Kharma em chơi Avalon Eidolon, khi đó em cũng loanh quanh Pow mãi, chốt loa với Pre xong đi kiếm Pow để hợp với nó thấy khó quá. Người ta chơi cả bộ thì ko sao, em chơi đầu với đuôi rồi đi tìm khúc giữa :mrgreen: chẳng giống ai nên cứ loanh quanh luẩn quẩn mãi ko có lối ra cuối cùng quyết định đổi loa. Đổi loa xong là thấy ổn, vừa cái tai luôn :D may quá ko phải lọ mọ j thêm nữa.

Món đánh thẳng qua Pre là do em định lấy bộ DCS nhưng chắc em ko lấy bộ đó nữa, gom tiền để đó rồi chờ thời cơ tính tiếp :mrgreen:

Chắc bao giờ tới được một nửa bộ dàn của bác thì em sẽ ít lên mạng nhòm ngó. Nhìn đống phụ kiện bác mới up thêm thôi cũng ko cầm được lòng :mrgreen: . Em định chế một cái đế bằng Acryl dày khoảng 3cm xong em bắt bốn cục Finite Classic rồi định vị chân loa, rồi đặt loa lên tấm đó ko biết có ổn ko hay phải tháo chân đinh rồi bắt FC vào đó. Xin bác Hete và các bác cho ý kiến. Nếu ko ổn em chuyển qua phương án Stillpoint Ultra SS hoặc Ultra 5.

Xin phép được up lại một tấm hình bộ của em để các bác tiện góp ý.

Kính !

.​

24. sonrock

sonrock Advanced Member

phòng của bác dài 5.5m và rộng 4.5m nên theo e bác nên kéo 2 loa vào gần nhau thêm chút nữa và cách xa hẳn khỏi tường để tránh tình trạng bị dội và méo âm. bác nên để loa (tính từ củ loa) cách tường sau ít nhất 1m thì đẹp bác ạ, khoảng cách nghe thế vẫn thoải mái và ko phải là gần.

cụ Lloyd và mấy cụ khác cũng chơi chân chống rung cao nhất của stillpoints để dưới loa wilson grand slam x1 và marten coltrane mk2...và đều nói kết quả rất khả quan. bác có thể thử phương án này xem sao.

25. hiend-to-end

Em nhất trí với sonrock là Stilpoints Ultra và SS được đánh giá rất cao, tuy nhiên Finite Classics và Finite Compact cũng là lựa chọn rất tốt. Nhưng bác nên bỏ ý định làm đế Acryl đi vì em chắc nó sẽ không hay mà còn ảnh hưởng đến hiệu quả của Stillpoints. Em ghét nhất cái TV cong của bác vì nó phá vỡ âm thanh đi rất nhiều. Nếu bác thích nghe âm nhạc thì bác phải bỏ home theater đi thôi.

Em đang rất phấn khích với đôi dây loa MIT Oracle Matrix Super HD120 đánh dải trầm và treble plasma, còn dây ODIN phụ trách dải trung và trung trầm của Triolon (đánh passive) nên chém mạnh tí :). Thực sự là chưa bao giờ được nghe giao hưởng đã như thế :D

Bác ở bên đó có điều kiện chơi luôn quả kệ HRX thì không phải nghĩ vấn đề chống rung tí nào nữa.

Cheers
    Hete

Share This Page

Loading...