Audia - Audia Flight

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by 0208_Audio, 26/9/13.

1. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

Audia là một hãng Audio lừng danh của Italya, với các sản phẩm cao cấp cũng như bình dân đều có đặc tính rất riêng.

Audia luôn khẳng định giá trị của các dòng sản phẩm với tính tương thích cao cho đa dạng các phối ghép mà các hãng sản xuất loa Hiend lựa chọn.

Mời các bác đang chơi và đã từng nghe Audia cùng chia sẻ và chung vui :wink:

http://thanhtungaudio.com/fl-twoo_id819.html

Tags:
  2. anhhdung

anhhdung Advanced Member

---
    Bác đang dùng thiết bị gì của Audia vậy ?

3. QuanXuan

QuanXuan Advanced Member

Em xin góp vui cùng các bác !
    Em mới có may mắn được sở hữu cặp đôi: Amp Audia flight 2 + Cd Audia flight 2... :D

4. thuandt

thuandt Advanced Member

Chúc mừng bác Quân.Bác cho chút cảm nhận Fight + HB SHL5

5. 0208_Audio

Em thấy fight/2 hoặc fight/3 đánh proAc nhỏ nghe được, các model lớn của hãng có bác nào nghe rồi cho anh em xin chút thông tin ???

Với Harbeth thấy các bác đánh giá khi ghép với fight nghe được nhưng em cũng chưa được nghe ..... :D

Thấy giáo sư Cường -HB rất khen hãng này thì có lẽ nó hay thật :wink:

6. longnhaque

longnhaque Advanced Member

E đã từng nghe Audia Flight 3, phải nói là rất hay vì nó kiểm soát rất tốt tiếng bass, E có nghe 1 lần chóng vánh mà ấn tượng mãi, sau này về nhà hỏng tai luôn, ko nghe được bộ ở nhà nữa. Ước 1 lần nghe lại kỹ hơn trước khi quyết định nâng cấp từ Naim lên Flight 2.

7. 0208_Audio

Bác qua nhà giáo sư nhé :D

8. longnhaque

Ối giời, E qua mà ko có Bác dẫn đường thì Em "tuổi gì" Bác ơi. Thấy bảo Bác Cg đã lên Flight 2 rồi và đang rất hay, E muốn qua đó quá mà dạo này Bác bận bịu chả dẫn Em đi, Em nhờ Bác Quân vậy vì dù sao Bác ấy cũng quen thân hơn Em. Kể ra mời Bác Cg HB vào đây nói về Audia thì hay quá.

9. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Theo các bác Audia đánh hay với những dòng loa nào ?

10. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Audia Fight là một hãng sx đồ hi end tên tuổi của Ý, tuy nhiên ở VN ta chưa thực sự ưa chuộng vì ít người biết và chưa có nhà phân phối, cho đến năm vừa rồi Thanhtungaudio bắt đầu triển khai nhưng cũng chưa thực sự thuyết phục.
    Với ampli class A của Audia thực sự thuyết phục với âm thanh mềm mại ngọt ngào nhưng ko nịnh tai.
    Với Ampli công suất lớn hơn audia có sản phẩm mới ra đời là Audia Strumentor rất hợp với loa đời mới yêu cầu công suất lớn.
    Audia thoạt nhiên nghe có thể chưa hợp với người chơi Việt bởi cái chất ko màu mè của nó nhưng càng nghe thì càng ngấm. Em có thời dùng class A của dòng này mà mất 2 năm mới kiếm được amly đèn 211 của Audio note mới qua mặt đc nó nên chất âm của em nó có thể nói vượt xa tầm tiền. :mrgreen:
    Vài lời chia sẻ với các cụ, audia em đã chơi: audia flight 50; 100; Strumentor No4; Pre No1 :D

11. QuanXuan

QuanXuan Advanced Member

Về cảm nhận thì em xin chia sẻ sau vì em cũng mới chải nghiệm bác ạ. Nhưng có 1 điều là em đã mất một thời gian loay hoay đi tìm chất âm phù hợp với mình mà chưa gặp, thật tình cờ khi em qua nhà Gs chơi được Gs mời nghe thử bộ dàn của bác, em đã chết lặng ngay từ nốt nhạc đầu tiên, em nhận ra ngay đúng là thứ âm thanh mà mình đang tìm kiếm đây rồi... Bây giờ thì em thật sự rất mãn nguyện khi sở hữu được dòng sản phẩm này... :D

12. QuanXuan

QuanXuan Advanced Member

Bác nói hơi quá lời rồi, bác quen Gs trước em mà... :mrgreen:
    Theo cảm nhận của em thì Gs quen thân với tất thảy những ai có tinh thần cầu thị và biết lắng nghe... bác ợ ! :D

13. 0208_Audio

Dạo này giáo sư đang bận nhiều khách hàng oder nên ít quan tâm em út. Bác nhaque muốn nghe thì lên anh Quân....sắp openig rồi.

Cá nhân em thích nghe tại nhà giáo sư khi còn naim nait xs vì thời đó setup ổn định, dàn trải hài hoà.

Sau này ghép với flight ko còn hay vì mỗi hôm ghép ra một kiểu, đợt sau cùng khi ghép với dây AC Mit thì ko nghe được, mất cân bằng 3 dải.........

14. 0208_Audio

Nghe giáo sư nói flight dễ ghép hay với nhiều hãng loa, bác cũng nên lưu ý một câu giáo sư nói " cái gì cũng do người làm" :D Bọn em hay nhờ giáo sư đi setup ạ

15. longnhaque

Việc này Bác nói hơi chủ quan đó nha, người ko bản lĩnh và thiếu kiến thức cũng hay được gọi là có tinh thần cầu thị và biết lắng nghe đấy Bác ạ.

16. 0208_Audio

Tuổi Kiến :)

17. duinox

duinox Advanced Member

Em cũng đã được nghe em nó thể hiện cùng amly moon i7RS , âm thanh rất tinh tế , nhẹ nhàng, nhưng rồi em vẫn quyết định lấy cd moon Moon eclipse cdplayer vì được combo cả bộ, và rất may là hai hãng này chất âm khá giống nhau. :oops:

18. longnhaque

Vậy hả Bác, nếu thế thì E hiểu Flight rồi vì E bị bắt nghe moon suốt ở shop. Hihi. Nhưng moon thì ko nhiều cầu chì mà vẫn giống Flight hả Bác?
    0208 ơi, E thật đấy

19. duinox

duinox Advanced Member

Hi vì moon là trung tính còn đồ ý thì gần giống thế ạ,

20. longnhaque

Em vừa qua box moon thì thấy dòng này của Bác Trungquoc, thật E chả biết sao nữa:
    "Thì bản thân từ moon cũng cho thấy chất rồi: mờ ảo, nhờ nhờ, nhợt nhạt, chậm lề rề, lúc mờ lúc tỏ..."
    Phải chăng trung tính là như vậy!

Attached Files:

File size:
      17,1 KB
      Views:
      35
  21. duinox

duinox Advanced Member

Phải trải nghiệm thì mới biết chứ em ngán trường hợp viết bài như kiểu lăng xê ca sỹ lắm rùi :oops:

22. QuanXuan

QuanXuan Advanced Member

Mới có đồ, còn thiếu sự chải nghiệm thì không nên khoe hàng nhiều bác nhé...! :wink:
    Gặp toàn các lão làng chém gió thì còn đâu đường mà chống đỡ... Rồi lại không biết đồ mình dở hay tai mình hỏng có ngày đấy... :mrgreen:

23. longnhaque

Thì đang yêu em nào thì lăng xê em đó, hết yêu thì nhẹ nhất là ko nói gì, mạnh hơn thì hạ thấp em nó xuống, nặng nhất là tâng em nó lên để bán. Em thì đã nghe moon nhiều ở shop rồi và hiện tại ko nói gì. Haha

24. QuanXuan

QuanXuan Advanced Member

Người đời nói quả không sai mà:
    "Khi đang yêu thì ống tay áo cũng tròn
    Khi ghét rồi quả bồ hòn cũng méo... mà nó méo xẹo mới đau !" :mrgreen:

25. duinox

duinox Advanced Member

Bác trưa biết đó thôi , trường hợp viết bài cho shop có mà bác

Share This Page

Loading...