Arcam's Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Hacoi, 14/11/07.

1. Hacoi

Hacoi Advanced Member

Em khoái Arcam nên mở topic này để cùng chia sẻ những nhận xét về các loại Arcam.
    Đầu tiên em xin mở hàng con Arcam Alpha CD 7, con này theo nhận xét của em nghe các loại đàn dây khá tốt, trung âm sáng, bass xuống tương đối tốt xử lý đáp ứng được với những bản nhạc có tiết tấu nhanh, em tạm hài lòng về em này.
    Xin các bác cho thêm và lời nhận xét vàng ngọc.. :p :p

Tags:
    Bùi Hiến likes this.
  2. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Em cũng đang dùng 1 CD Arcam Delta 70, cảm nhận của em là hay hơn 1 số loại CD khác như Marrant, Philip cùng tầm tiền.

3. Sherry

Sherry Advanced Member

Em mua hụt một con, cũng xin vào topic này :lol:

4. chikien

chikien Advanced Member

Con của bác hiện nay giá khoảng bao nhiêu ạ?

5. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

he he, topic nào em cũng có chân em cũng có 1 con CDP Arcam.

6. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Em đã được nhìn CD Arcam 7 của bác Hacoi 1 lần, nghe 1 lần, em cũng xin 1 chân. He he để Bác nào dư dùng bán đầu CD Arcam cho em.

7. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Con Arcam 7 này mới được ra nhập gia đình âm thanh của bác Hacoi đây mà, bác up quả hình lên cho bọn em chiêm ngưỡng phát

8. aficio

aficio Advanced Member

arcam delta 60

sao các bác post toàn là CD k? .Em cũng là fan của arcam , em đang dùng con ampli arcam delta 60 đánh với loa mành quad esl 63 và B&W DM4 nghe cũng ok :p

9. ProAc 2.5

ProAc 2.5 Advanced Member

Re: arcam delta 60

Tiếc là bác ở SG chứ không thì em phải tới nghe bằng được đôi ESL 63 :( :( :(

Arcam ở VN còn ít người chơi vì giá bán bên Châu Âu chả rẻ tẹo nào , con Arcam alpha 9 bán tại Pháp tầm 550Euro (Euro=1,4US$) . Chính vì thế mà các bác nhà ta đành ngậm ngùi chơi Arcam CDP đầu 7 trở về trước .

Em cũng đang chơi Arcam CDP, đợt trước mua hụt con Diva A80 :(

10. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em cũng là Fan của Arcam đây, hiện em đang có: CD arcam alpha 5plus, pow arcam alpha 9p, intergrate amp alpha 10. Hơi chần chừ nên đã để sểnh CD alpha 8SE và 7SE bù lại em đã tìm được CD alpha 5plus (chỉ kém con số 9) và vẫn trên đường tìm CDP alpha 9. Em thích đời alpha vì nó mang đầy đủ nét đặc trưng và tinh túy của Arcam cũng như chất âm UK. Các dòng đời mới như diva, FMJ thì cũng gần giống như sony, denon.

E

11. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Nếu các bác để ý trên mạng gần như không có review nào chê Arcam mà toàn khen thôi. Cái CD hạng cỏ của arcam nghe cũng sướng hơn nhiều so với mấy anh Nhật bổn cùng tầm tiền. Nghiện chất âm của Arcam sẽ rất dễ chuyển sang nghiện Naim, nhưng Naim thì đắt quá.

12. caobeo

caobeo Advanced Member

Em mới mua được Amp Delta 290, cho em xin 1 chân với ạ. Cho em hỏi luôn dây tín hiệu j thì phù hợp với đồ Arcam?

13. Future

Future Advanced Member

Phiền bác làm rõ giúp chỗ bôi đỏ ạ :shock:

14. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Dòng anpha chỉ là dòng tầm thường của Arcam thôi mà bác, chỉ có anpha 9 còn series thì em ko bít là ngon thôi. Còn mấy dòng khác toàn ngàn đô không à.Tiếng của nó thì mấy em nhật bổn còn chạy dài dài

15. Future

Future Advanced Member

Cùng thời với Alpha hình như có Delta của bác đấy. Cả 2 dòng này đến nay đều ngưng SX rồi. Theo em bít thì Alpha đâu phải dòng tầm thường của Arcam, nó còn được xếp trên cả Delta đó bác, chỉ tội cổ thôi.
    Dòng FMJ sau này của Arcam hình như được phát triển trên nền tảng Alpha, cũng như Diva dựa trên Delta. :eek:

16. yeuamnhacbvnt

yeuamnhacbvnt Advanced Member

Em cũng xin gia nhập Hội này, em đang sở hữu chú Arcam alpha 7SE, đúng chất âm ăng lê, được cả phần nghe và nhìn.

17. Hacoi

Hacoi Advanced Member

Làng Arcam chúng ta bây giờ mới được biết nhiều cao thủ thật, em thấy các bác giới thiệu đồ mà thèm, con Arcam Alpha CD 7 của em là hàng "còi" nhất ở đây nên chỉ dám đọc các topic của các Bác mà thèm, xin đợc hỏi bác Tienhvn ở HN hay SG để hôm nào có dịp ghé thăm chiêm ngưỡng đồ của Bác?

18. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

trước em sở hữu con loa arcam TWO+ khá hiếm, nghe rất hay, nhưng chẳng hiểu sao nhiều bác chê, bùn ghê,bác nào nghe rồi cho ý kiến giúp em cái nha.

19. caithang

caithang Advanced Member

Sao phải buồn hả bác, tự mình nghe thấy hay, loa lại khá hiếm, vậy là phải rất sướng mới đúng chớ

@Caobeo : em chưa nghe ghép loa của bác với Arcam 290, theo em chủ quan nếu cũng chơi 1 đầu CD châu Âu nên chọn 1 dây tín hiệu chi tiết, k cần quá lợi bass, mid đừng mềm mại quá nghe lâu sẽ thấy hơi nịnh.

20. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Amp alpha 10 là đời lớn nhất của dòng alpha còn sản xuất đến năm 2002 thì cũng không cổ lắm đâu bác ạ. Con của em sản xuất năm 2000 giá mới tại Anh là 1800$. Còn CDP dòng alpha ngon nhất là alpha 9 (khoảng hơn 2k$ )sau đến là alpha 8se và alpha 5plus (giá mới 900$) là các entry series.

Em ở Hải Phòng, mời các bác có rảnh đến em nghe thử bộ armcuar em nhé.

21. ProAc 2.5

ProAc 2.5 Advanced Member

Bác cho em hỏi bác đã test thử Arcam 9 chưa ? Trên Stereophile người ta đã test cả Arcam FMJ23 và Alpha9 => FMJ23 là Alpha9 cải tiến.

Em không dám nhận là một FAN của Arcam nhưng cũng rất thích Arcam CDP. Nghe bác nói mà em đâm ra sợ con CDP của em không bằng con Denon 1500G :shock: :shock: :shock:

Bác cho em cái số ĐT để hôm tới xuống HP qua bác nghe bộ dàn Arcam nhé !

22. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Thật ra nhận định của em cũng mang tính chủ quan và nhiều cảm tính bác ạ vì cũng mới chỉ được nghe thử em CD alpha 9 và 1 em CDP dòng DIVA thấy khác nhau quá, em Diva thiên sáng, thêm thắt nhiều vào tép, bass mới nghe thấy ấn tượng nhwng nghe lâu hơi nhạt. Cũng là chủ quan và cảm tính thôi bác à.

23. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Sorry, số đt của em là 0904155311, khi nào xuống HP bác nhắn em nhé.

24. caobeo

caobeo Advanced Member

Em đang chuẩn bị cho vụ tìm đầu châu âu đây bác :), hiện tại em dùng với CDP Marantz 63se nên cảm thấy hơi thiếu chi tiết, bass xuống chưa chuẩn (ko hài lòng), nhưng nghe voice lại được phết, em còn nghe được cả nhạc vàng với kiếu ghép này, hồi trước nghe nhạc vàng với QUAD chuối kinh. Mong muốn của em là tìm 1 đầu CP + dây tín hiệu chuẩn để có được âm hình tương đối rõ ràng, chi tiết, mộc mộc hoặc có nhạc tính(cái này em đang cân nhắc xem gu sẽ ntn rồi chọn ạ). Các bác cho em xin 1 ít ứng cử viên CDP hợp với Delta 290 cho em tham khảo với. Cảm ơn các bác nhiều.

25. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em cũng giống bác. Con của bác chạy TDA1541A là alpha 5plus , hơn hắn alpha 5 bác à. Ban đầu chỉ nghĩ là nghe tạm để đợi CDP gấu nhưng bây giờ em xếp nó vào hạng gấu rồi, em vẫn đang sướng lắm bác ạ.

Share This Page

Loading...