16 Chai NÊN CHON CDP NÀO ????

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Tran Duy Phuong, 17/12/14.

1. haichinha6

haichinha6 Advanced Member

Các cao thủ ơi, chém cho em phát a

2. haichinha6

Bình luận của bác thì hay, nhưng có buồn qua ạ - như bác thì đầu 15tr, cũng như đầu 1tr rồi hic

3. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

Cảm ơn các Bác đã tư vấn,nhà em đã có đầu CD rồi nhưng cỏ nên em hay nghe từ DVD DENON 5000 nhưng lại kén đĩa nên cần nâng cấp.
    Theo các Bác thì giữa 2 em này( Marantz 16D và Philip LHH 300R) em nào thể hiện nhạc trữ tình hay hơn và em nào chơi được nhiều loại nhạc hơn>>>

4. Nguyễn Hải Nam

Nguyễn Hải Nam Advanced Member

Em đang dùng phillip lhh 300r đây ah, em bỏ 1 phiếu cho 300r. :D

5. century

century Advanced Member

Em cũng định nâng cấp CD,đang nghía con Mr 16 trơn cũng tầm tiền 16c không biết có bác nào dùng qua cho xin ý kiến với ah, em chỉ nghe nhac nhẹ,chủ yếu vocal với thuy nga thôi ah.

6. cheetah

cheetah Advanced Member

chào các bác, em cũng có yêu cầu giống hệt bác phuong.
    em đã dùng qua sony 555esa, đang dùng 1650gl. cũng cần mua cdp thứ 2 giống bác.
    em đang hơi nghiêng về sony 777es. vì em thấy 555 hơn 1650 1 tí chút theo cảm nhận của em.
    nhưng em có thêm 1 nhu cầu dùng DAC nữa.
    Các bác cho em ý kiến với.

7. haichinha6

Em thì lại đang có nhu cầu đổi CDP, bác có giao lưu CD của bác với DAC của em không ạ, em đang dùng DAC của Minh Thanh: chạy TDA1541a x2, 1 bóng nắn và 2 bóng xuất âm ecc88 không ạ, em các thêm tiền

Có gì bác box cho em nhé

8. cheetah

cheetah Advanced Member

Chào bác, em xin lỗi ko ghi rõ bác nhầm.
    Em muốn mua thêm CDP mà có DAC ấy ạ. em hiện tại chỉ mua thêm, chưa định cho đi em nào

Cám ơn bác,

9. cheetah

cheetah Advanced Member

Em chẳng phải cao thủ nhưng em nghĩ tối đa 9.5 củ thôi ạ.
    Em thấy bảo GL là đáng với tiền nhất trong bọn 1650, em nghe cũng đc thôi ạ, chưa có gì kinh khủng cả, nghe con 1650AZ này thì em chưa nghe, nhưng cùng bọn thì cũng vậy thôi.
    Em chạy, các bác chém tiếp

10. haichinha6

Vang cảm ơn bác a, em cũng đang nghiên cứu em này

11. Jane

Jane Approved Member

Hèn gì nhạc Việt bây giờ em thấy nó vô hồn, thiếu cảm xúc thế :(
    Với tầm đầu tư và gu nghe bác chủ em vote cho Nec hoặc mấy cái cdp vintage của Đức. Hôm nọ em được nghe cái cdp Grundig còi giá vài triệu, thấy hay nên hỏi thăm bác chủ thì bác ý bảo con đó là anh em song sinh với McIntosh MCD-7000

12. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Thấy bác loay hoay trong việc chọn lựa này và vất vả quá! Tìm lời tư vấn ở anh em đồng hương, Marantz club, shop bac Quang :(
    Đúng như bác nói, càng nghe nhiều lời tư vấn thì càng tẩu, hoang mang không biêt phải như thế nào. Cũng không định làm bác thêm hoang mang, nhưng xuất phát ban đầu thấy bác băn khoăn giữa Philips LHH-300 và Marantz CD-95 nên em có vài lời để bác tham khảo:

1- Theo loại nhạc bác nghe và hệ thống hiện có của bác thì 2 ứng viên sáng giá là Philips LHH-300 và Marantz CD-95, như ban đầu bác đã hỏi.

2- Em nghe nhạc cũng hơi giống bác, có thêm jazz và cổ điển. Trước đây em có cả đồng thời LHH-700 và CD-95 và vài CDP khác, sau một thời gian em quyết định bán LHH-700 và vẫn giữ lại sử dụng CD-95 cho đến bây giờ, cùng với CD-7.
    Philips LHH-700 sử dụng 2 chip 1547 nên chất âm không ngọt ngọt ngào bằng 1541S1 của CD-95. Con LHH-300 chỉ là ở mức entry level, sử dụng chip SAA7321GP thì thiên sáng và đẳng cấp thì không thể so với LHH-700. Nếu bác so sánh CD-95 với Philips lHH-800 hay 900R thì lại là khác.

Đó là ý kiến của riêng em dựa trên cảm nhận của em với 2 CDP này. Còn như bác thích chọn CDP nào khác trong số trên thì tùy ở sự nhận định của bác.

Chú bác thành công!
    Happy Listening!

13. dunghd

dunghd Advanced Member

Em up cho marrantz cd 94ltd cho thể loại nhạc bác chủ nghe.

14. Tran Duy Phuong

Cảm ơn các Bác đã tư vấn-Bác nào đi qua ghé vào cho em thêm vài lời vàng ngọc để em có cơ sở cưới em CDP ưng ý –Thật ra vì điều kiện em ở tỉnh lẻ nên việc nghe thử là chuyện rất khó và nếu mua về mà không hợp mà phải đổi cái khác thì cũng là 1 vấn đề cho nên nhờ mấy Bác đi trước tư vấn giúp .

15. SonPru

SonPru Advanced Member

Chơi loa B&W thì làm luôn Marantz đi bác, 16 củ thì chơi được Marantz SA-15S1, ráng chút chơi 15S2 có DAC để chơi losless.

16. Quang Xuong

Quang Xuong Advanced Member

Bây giờ 16 tr có mua được Marantz CD95 đẹp không các bác?

17. vova0212

vova0212 Approved Member

Có gắng tí làm em Cambridge 840 C. Máy mới khỏi lo mắt mũi kèm nhèm. Lại làm Dac được. Chất âm thì trong trẻo, chi tiết, sân khấu rộng. Bác nghiên cứu trên google thì biết.

18. Tran Duy Phuong

:D :D Cảm ơn Các bác đã tư vấn-em sẽ chọn 2 em này ( Philip lhh 300R và Marantz 95).Bác nào biết thông tin ở Shop nào bán thì cho em biết để em CƯỚI nhé.

19. paul

paul Advanced Member

Đã có bác "Sói cô đơn" tư vấn rồi thì cứ tiến hành nghe thử theo lời khuyên của bác ấy đi bác chủ Topic.Bây giờ mà đuợc nhưng bác đi trước chịu khó ngồi gõ phím tư vấn theo em là rất hiếm.Cần phải trân trọng bác ạ.Hơn nữa trong tương lai bác còn phải thay đổi thiết bị dài dài ko cần quá lo lắng về 1 thiết bị nào đó trong nhất thời đâu.
    Em cũng vote cho Marantz 95 (hioậc Marantz 94 MKII là phiên bản XK của 95)vì nó gần như đáp ứng các gu nghe của bác chủ ngoại trừ:" loại nhạc mạnh 1 tý cho sôi nổi"
    Philips 300 và Marantz 94Lte ko phải là đối thủ của nó.

20. cheetah

cheetah Advanced Member

Đúng bác, rất hiếm, cứ thử đi. cám ơn các bác

21. vova0212

vova0212 Approved Member

Tại sao mình post bài mà kg thấy hiện lên nhỉ ??????????

22. Tran Duy Phuong

:D Vâng đúng như Bác PAUL đã nói -Em cảm các bác đã cho em đôi lời vàng ngọc.
    Em thấy 2 con( Philip 300R và Marantz 95) Hiếm hàng quá nên em đang xem xét em Marantz 16D ( em này hàng có đều và sản xuất năm 1997)nhưng chất tiếng của em này và 2 em khi có chênh nhau nhiều không??? em nào hơn >.??? Bác nào đã trãi nghiệm cho em xin vài dìng nhé.

23. Blues

Blues Advanced Member

Cơ + DAC California Audiolab Delta + Sigma, chạy 1 quả 12AX7, cắm bóng U vô tư. Bác ở HN thì ới em 1 tiếng, giá rẻ giựt mình luôn...

24. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

trữ tình9 Quang Lê, Dương Ngọc Thái), nhạc hòa tấu không lời,buổi sáng thì nghe loại nhạc mạnh 1 tý cho sôi nổi

THEO TAI TRÂU MÌNH THÌ TEAC 25 TRƠN HOẶC SONY 777ES LÀ HỢP NHẤT BÁC Ạ, ĐÃ TỪNG DÙNG QUA 16D, SONY 777ES, VÀ TEAC 25 VÀ ỨNG Ý NHẤT VẪN LÀ TEAC 25 TRƠN. TRỘI HƠN SO VỚI 2 EM KIA

25. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

300R VÀ 95 CHẤT TIẾNG NHƯ NHAU, TRẦM ẤM TUY KHÔNG ĐƯỢC CHI TIẾT, KHÔNG GIAN BÓ HẸP SO VỚI 16 D, 16 D KO TRẦM ẤM BẰNG NHƯNG ĐƯỢC CÁI CHI TIẾT VÀ KHÔNG GIAN RỘNG HƠN, TIẾNG SÁNG HƠN 1 TÝ. 16 D ĐỜI MỚI HƠN, MẮT MỦI DỂ THAY HƠN

Share This Page

Loading...