10 Bước Đơn Giản Để Sắm Một Bộ NGHE-NHÌN

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Aries, 17/1/06.

1. quangtrung1979

quangtrung1979 Advanced Member

Em chào các bác , cám ơn bác chủ ,đã tạo ra topics ý nghĩa này để những lính mới như em có những bài viết để tham khảo và quyết định mua sắm cho mình . Chúc các bác luôn khẻo mạnh để có những topics hay để mọi người tiện tham khảo
    kính

2. vtnguyen_vn

vtnguyen_vn New Member

Các bác cho em hỏi Pathos classic One MKIII thì dùng speaker nào chuẩn nhấtt cho vocal and JAZZ.
    Cảm ơn.
    TRuong

3. ctcuonghut

ctcuonghut Approved Member

Cám ơn bác nhiều, em tự tin hơn và chắc La giảm học phí hơn

4. tamdosaigon

tamdosaigon Advanced Member

Chào bác, bộ dàn bác giờ thế nào rồi. Bác đã hài lòng chưa. Thân.

5. tueletan

tueletan Advanced Member

Em đọc xong nhưng vẫn còn mơ hồ lắm, chọn loa thì nên chọn loại nào, hãng nào. rồi phối ghép với amply gì. Hôm trước dạo qua cửa hàng vào xem và nghe thử ông khách đang mua thử nhạc mà sao đồ nhiều tiền nhưng nghe không hay lắm nên chưa quyết định mua được. loa book sell và lao cột nên chọn loại nào vậy các bác?

6. apham

apham Advanced Member

Cám ơn bác chủ đã chia sẻ. Công nhận cuộc chơi nào cũng công phu và "tốn kém", hì hì

7. haifangshi

haifangshi Approved Member

Chơi món này phải canh me mua bán dần dần, có nhiều món mình thích thì chỉ có đồ cũ mới mua được, do đồ mới quá đắt. Lâu lâu mới có người bán.

8. apham

apham Advanced Member

Mà cái vụ này em đi ngược rồi, em mua amply trước loa mới chết chứ :)

9. Aries

Aries Advanced Member

hehe, lập topic này thấy cũng vui vui khi có người cảm ơn.

Lúc nào rảnh ghé mình chơi nha, ông bạn từ thời dựng 4rum ! :mrgreen: nên mới có 2 chữ ký giống nhau.

10. dkz75

dkz75 Advanced Member

dù có khéo léo thế nào thì vẫn phải đóng học phí thui, chỉ mong là mức học phí nhẹ nhẹ cho đỡ khổ AE audio trong thời buổi khó khăn này ...

11. apham

apham Advanced Member

Trong mảng nhiếp ảnh em đã có thâm niên và kinh nghiệm chơi thiết bị. Tự nhủ là khi đến với AV thì mình cũng phải tỉnh táo và lọ mọ vào site VNAV để học hỏi trước khi mua sắm mà cứ đi đến shop là không cầm lòng. Bây giờ mua linh tinh đủ các thứ thập cẩm trong nhà. Tốn tiền học phí quá... hehe

12. haifangshi

haifangshi Approved Member

Bác apham cũng lắm đam mê quá nhỉ, mình cũng tham gia thường xuyên bên vnpt đó. Thường khi đam mê sẽ mê muội, mua bán đổi chác suốt mà.

13. baychia

baychia New Member

Các bác giúp em với. Em có đôi loa không thấy ghi thông tin gì ráo. mà trên nón loa thì để là SanSui. Hôm trước do màn nhún bị mủn nên có mang ra cho thợ làm lại màn nhún, khi mở ra thì thấy lõi từ phía trong lại là của Thunder Nhưng lại là dán dẻcal chứ không in trực tiếp lên lõi từ huhuhuhu. các bác cho em hỏi loa em có phải loa đểu không. em là newbabi. mong các bác tư vấn dùm ạh.

14. tuanpntedis

tuanpntedis Advanced Member

Cái này chắc gọi là học phí ai cũng phải tốn thôi bác ơi, có pro nào lúc mới vô nghề mà biết hết đâu, kể cả chủ thớt viết ra kinh nghiệm hay thế nhưng tui chắc ổng cũng từng ...tốn học phí như mình thôi :D

15. tueletan

tueletan Advanced Member

Em đang bắt đầu setup bộ giàn của mình, khởi đầu lại mua CD. Thế là ngược với điều 8 rồi phải ko các bác :?:[/quote]
    Hix Tôi còn tệ hơn Bác nữa, như Amp. vô địch nói: ầm ầm vác tiền ra mua, mua xong nghe không được lại ầm ầm vác tiền ra đổi chịu lỗ về nghe tạm được rồi lại chuẩn bị "đốt tiền" tiếp vì cái tôi bây giờ mới chịu đi đọc thông tin, rút kinh nghiệm (mỗi kinh nghiệm nào cũng có giá hệt Bác ạ...)[/quote]

Cái này chắc gọi là học phí ai cũng phải tốn thôi bác ơi, có pro nào lúc mới vô nghề mà biết hết đâu, kể cả chủ thớt viết ra kinh nghiệm hay thế nhưng tui chắc ổng cũng từng ...tốn học phí như mình thôi :D[/quote]

CÓ pro thì nghe mãi 1 dàn được đâu, lâu lâu lại nâng cấp và lại đổi chát nên học phí là khó tránh khỏi. mà để có bộ dàn ưng ý mãi mãi là rất khó, trừ khi tự bằng lòng với cái hiện có.

16. thiencat

thiencat New Member

Em là lính mới, học phí thì ít mà kinh nghiệm thì kg có nên nhờ các mem có kinh nghiệm giúp lựa chọn giữa ampli Luxman LV-105 và Victor AX-Z911. E thích nghe nhạc trữ tình và hòa tấu ghita. Xin chân thanh cám ơn các bác giúp đỡ!

17. tit08

tit08 New Member

Cám ơn bác chủ, bài của bác rất bổ ích.

18. pachinko

pachinko Advanced Member

các bác ơi, em thì cũng loanh quanh khoái đồ của rotel nên đọc thông tin của bác chủ nên được nhiều ý kiến để e bớt kinh phí cho việc sửa sai, cảm ơn bác.

19. trumxi

trumxi Advanced Member

để có một bộ nghe hay cần
    tiền + xe + máy tính để hóng + điện thoại gọi năn nỉ bớt giá ..... >>>> mệt cái mặt xxx xxx ra ^_^ :D

20. Holland931983

Holland931983 New Member

Mấy tuần nay mình đau đầu quá ,không biết có nên quyết định không,bắt đầu ý tưởng mua loa trước ,hôm trước có search một cặp loa tên là Zu audio omen độ nhạy 98db ,trở kháng 12,nặng 24kg/1loa ...hình thức qua đẹp so với mình giá 34t cũng có thể khuân về ,hỏi mỗi người 1 ý,nên không biét có nên lấy ko?các bạn có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến nhé!mình thích nhạc nhẹ,thích chơi amp đèn thích hình dáng em này

21. Aries

Aries Advanced Member

Đúng vậy :D

22. vancongngocanh

vancongngocanh New Member

Mình đang lập dự án nghe nhìn, đầu tiên là về Reciver: đang phân vân giữa Denon 1912 và Piioneer AVX 822. Về công suất thì mình thấy Pion nhỉnh hơn Denon 1 chút, cả 2 đều có Airplay, 1912 thì 7.1, còn 822 thì 5.1, mình không quan tâm lắm đến 5.1 hay 7.1 mà chủ yếu về chất lượng, "Gu " của mình là nghe nhạc và KOK, thỉnh thoảng xem phim, loa thì mình sẽ tính tiếp sau khi đã chọn Rec xong
    Mình là Newbie nên rất mong các pro hướng dẫn tận tình
    Thank

23. arn0ld

arn0ld Advanced Member

các bác cho em hỏi tý, em dùng sub vs receiver đều hàng mỹ điện 120V, em đang cắm vào lioa 110v nhưng thấy mọi người bảo đồ 120v phải cắm đúng 120 nó mới chyaj đủ điện và chuẩn đc. Có đúng thế không hả các bác ?

24. phuongth514

phuongth514 Approved Member

Chuẩn không phải chỉnh bạn à, ngoài điện áp, còn cần quan tâm đến cả tần số (Hz) nữa đó bạn.
    Lioa thì có thể mod nhanh để từ 110 lên riêng 120v mà không phải quấn them đâu.

25. ronandkim

ronandkim Approved Member

Chào cả nhà, em là thành viên mới toanh của forum. Hiện tại em muốn sắm một bộ amply và loa để nghe nhạc nhẹ: nhạc đỏ và nhạc pop. Em cũng không có ý định đi sâu vào lĩnh vực này nên chỉ muốn mua một bộ với giá thành vừa phải (dự kiến ngân sách khoảng 10 triệu (cả loa, amply và dây)) và âm thanh nghe chất lượng trong tầm tiền. Hiện tại nhà đã có đầu DVD của samsung chắc là cũng dùng được :D Kính mong các bác giới thiệu cho bộ nào như trên. Ngoài ra em xem trên website của tantanaudio.com thấy có loa và amply trong tầm tiền nhưng không rõ cửa hàng này uy tín thế nào, có nên mua không ạ. Các bác cho ý kiến giúp em. Chân thành cảm ơn :)

Share This Page

Loading...