Harbeth Cảm nhận và chia sẻ.

CLB và nhóm các thành viên cùng sở thích.

Các điều hành viên: tai_trau, Moderators

Re: Harbeth Cảm nhận và chia sẻ.

Gửi bàigửi bởi Niagara » 02 Tháng 1 2013, 08:30

Comeon đã viết:Bác Nia nóng tính và ăn nói CỤC quá, Bác hơi bị coi thường AE vnaver đấy, nhá. Hì hì.
Về cái vụ phòng bé mà chứ test Harbeth rồi phán thì các Kụ thấy đấy, Bác hieucook đã xác nhận là E nói có lý rồi nhé. E nói cái điều các Kụ đã biết mà không dám nói lên để các Bác mới vào 4rum đỡ bị nghe tư vấn sai thôi mừ. Huhu

Thôi đừng "gái đĩ già mồm". Tôi chỉ coi thường hạng người như ông thôi, còn ông ko phải kích bác ai coi thường vnaver. :D
Chính vì phòng tôi bé tôi cứ thích Harbeth là tôi lôi về nghe, đôi nào hợp nhất với phòng tôi thì tôi để lại nghe còn lại giải tán cho đỡ chật nhà, còn ông chưa đến nhà tôi, và cũng chả chơi Harbeth thì cũng đừng nên vào Topic này đớp chuyện làm gì kẻo không lại như xxx ăn CỤC. :D
Trung Quốc cút khỏi Trường Sa và Hoàng Sa
Hoàng Sa và Trường Sa là của Việt Nam!
Hình đại diện của thành viên
Niagara
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huongdajka » 02 Tháng 1 2013, 08:48

0208_Audio đã viết:em ghét nhất kiểu lấp lửng chờ người khác chán, thèm thì mua, chơi để trải nghiệm, ko nghiện, ko thích cho cũng ko nhận.

tinh thần vnaver là chờ người chán để mua rẻ ? thích ko đủ bản lĩnh mua? thích ko thể nói? chờ thoái chào ! ? ! ? đấy gọi là chân gỗ chứ chân chính gì..........

năm mới vào góp vui với các bác mà bị hiểu lầm, k để ý em luôn để hình mặt cười hả :lol:
còn riêng bác 0208_Audio, em nói cho bác biết nhé, bác đừng nghĩ vào vnav trước tôi, có tiền hơn tôi, thích thì xỉa tiền mua, chán ko cần bán như bác nói, chẳng qua nể bác là người đi trước tôi cũng có chút tôn trọng. chơi audio cũng có 5, 7 đường chơi, ko cứ phải xuống tay mạnh, nhanh mới là chơi audio chân chính bác nhé. bác xem trên vnav có nhiều người có điều kiện như bác ko . chơi audio cũng chỉ là một thú đam mê, nhưng tôi hỏi nồi cơm nhà bác mà vơi, con cái bác thì đói, liệu bác có dám rung đùi ngồi nghe harbeth mà lên đây chém gió hay không? bác có hơn trăm triệu thì có thể thoải mái thừa bản lĩnh mà đập thùng, còn những ng như chúng tôi hiện giờ chỉ có vài chục, nhưng chũng tôi vẫn cố gắng tích cóp, và chờ đợi thời cơ để được trải nghiệm harbeth, thì bác cho là xấu, là ko phải vnaver chân chính? :lol:
╔═══╗
║███║
║( ● ) ♫ tôi yêu bookself
╚═══╝
huongdajka
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi zombi_97 » 02 Tháng 1 2013, 08:53

em thấy bác 0208_Audio hơi bị coi thường anh em vnaver nhỉ, ít tiền thì ko được nghe harbeth ah? bác có nhiều xèng thì mời bác trải nghiệm trước, chúng em ít tiền thì chúng em chơi sau :oops:
zombi_97
Registered Member

Gửi bàigửi bởi minhbebe » 02 Tháng 1 2013, 09:10

Năm mới mà các bác nặng lời quá . Theo e thì các bên cứ bình tĩnh chơi audio thì ko thể cá nhân hóa thú chơi dc . Topic này chỉ mang tính tham khảo để anh em học hỏi chứ ko phải tranh luận quan điểm cá nhân. Năm mới chúc các bác luôn có nhiều đồ chơi mới. Em xin hết
tổng cục đo lường âm thanh
minhbebe
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi 0208_Audio » 02 Tháng 1 2013, 09:31

để tránh hiểu sai, đề nghị bác come ko nên thể hiện quá nhiều............... những điều bác nói có cái đúng có cái chưa đúng, có thể bác đã trải nghiệm ......những đóng góp đó anh em đều ghi nhận.

những ý kiến đánh giá và nhận xét về các thành viên khác bác cũng nên thận trọng hơn, đàng hoàng hơn. tôi cũng chưa từng gặp và giao lưu với bác nhưng những gì bác nói cứ như bác biết hết rồi................tôi có gặp một số thành viên ở nhiều topic khác nhau ..........họ nói cái gì bác cũng biết về họ nhưng khi post bài thì thấy bác phán chung chung những thông tin ko cần thiết gây mất đoàn kết .

Chuyện bác Nia thì thật sự bác cũng ko nên như vậy, bác chưa từng tới nghe phòng nghe của Nia, về chất lượng âm nhạc ra sao tôi khẳng định chắc chắn bác chưa biết, thế thì những nhận xét về Nia theo tôi là ko nên. cá nhân tôi cũng chưa từng được tiếp bác, nhưng những gì tôi có cũng ko cần bác phải nêu lên đây để mém đá và nhiều thành viên khác cũng vậy. về chuyên "coi thường nhau" tôi khẳng định cá nhân tôi cũng như Nia là ko có, một số bác vào post bài gây phản cảm tôi lấy Ví Dụ " Harbeth thoái chào...." " chơi harbeth là a dua....." " tuần nào cũng thấy có bác chán, đăng bán trên rao vặt......" " harbeth sẽ mua được giá rẻ vì nhiều người chán....." ...........v..vv. theo các bác có nên vào topic harbeth nói như vậy ko ???? chúng ta có quyền chơi theo sở thích cùng chia sẻ với nhau, nhưng chia sẻ ko đúng sẽ gây mất đoàn kết

THÂN

Niagara đã viết:
Comeon đã viết:Bác Nia nóng tính và ăn nói CỤC quá, Bác hơi bị coi thường AE vnaver đấy, nhá. Hì hì.
Về cái vụ phòng bé mà chứ test Harbeth rồi phán thì các Kụ thấy đấy, Bác hieucook đã xác nhận là E nói có lý rồi nhé. E nói cái điều các Kụ đã biết mà không dám nói lên để các Bác mới vào 4rum đỡ bị nghe tư vấn sai thôi mừ. Huhu

Thôi đừng "gái đĩ già mồm". Tôi chỉ coi thường hạng người như ông thôi, còn ông ko phải kích bác ai coi thường vnaver. :D
Chính vì phòng tôi bé tôi cứ thích Harbeth là tôi lôi về nghe, đôi nào hợp nhất với phòng tôi thì tôi để lại nghe còn lại giải tán cho đỡ chật nhà, còn ông chưa đến nhà tôi, và cũng chả chơi Harbeth thì cũng đừng nên vào Topic này đớp chuyện làm gì kẻo không lại như xxx ăn CỤC. :D
Thích là mua ......................Chán ko cần bán

Love NAIM
0208_Audio
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi 0208_Audio » 02 Tháng 1 2013, 09:37

@ bác huongdajka: cách post bài của bác như dưới đây đã tôn trọng vnaver chưa ? đây có phải là một vnaver chân chính ko ??? nếu ko muốn nói là vì lợi ích cá nhân của bác thôi

huongdajka đã viết:
hieucook đã viết:
Em có đôi này cũng đang hơi chán đây bác Only Time ở Hà Nội thì qua em nghe thử, mà thứ 3 em mới về Hà Nội bác nhé.

Harbeth HL-P3ES-2 30TH Anniversary

thoái trào thật rồi còn j nữa
Chuẩn bị săn HB giá rẻ thôi ae
:))
Thích là mua ......................Chán ko cần bán

Love NAIM
0208_Audio
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Only Time » 02 Tháng 1 2013, 09:53

hieucook đã viết:
Em có đôi này cũng đang hơi chán đây bác Only Time ở Hà Nội thì qua em nghe thử, mà thứ 3 em mới về Hà Nội bác nhé.

Harbeth HL-P3ES-2 30TH Anniversary

Em chào bác, bác PM cho em cái số cầm chân được không ạ? Thanks :)

@ chơi đồ mà chỉ thích mua rẻ thì em có lời khuyên chân thành là nên gửi tiết kiệm, còn ae chơi với nhau tất nhiên là giá hợp lý so với shop rồi :)

Có lần em bán một đôi loa cỏ 5.2tr, trước em cũng mua 5.2tr, chính bác chủ cũ đến mua lại của em mở ra soi từng cái củ rồi cò kè bớt cho một 100,000 VND vì chẳng nhẽ chơi mấy tháng lại không lỗ, hôm sau bác này lên VNAV rao giá 6tr và bán cho bác khác :roll:

Nhiều lần rao bán đồ, giá market 21tr, em rao 20tr, các bác gọi điện trả 17tr... :lol:

Tiền nong là một chuyện nhưng bán đồ cho những bác như vậy thà em mang đi tặng người khác :)
"... he lives as if he is never going to die, and then dies having never really lived." - Dalai Lama
Only Time
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huongdajka » 02 Tháng 1 2013, 10:38

@ bác 0208_Audio: bác ko để ý là mỗi câu của em đều có hình mặt cười ah ? bác có cần em phải nói rõ thêm nữa không ?
vnav là sân chơi chung, tập trung nhiều anh em, nhiều hoàn cảnh, nhiều tính cách. bác ko nên đem suy nghĩ cá nhân áp đặt cho nhiều anh em khác
đồ là của bác, bác thích chơi, thích bán hay cất đi là quyền của bác. người khác muốn bán, muốn mặc cả, hay đơn thuần chỉ là chém cho vui, thì là quyền của người ta
harbeth có thoái trào hay không, đồ harbeth có mất giá hay không, thì bác biết, mọi người trên 4rum biết, chứ ko phải do vài câu anh em nói vui mà thoái trào, mất giá, mất đoàn kết, bác nhé :P
em nói có gì không đúng, mọi ng bỏ quá cho :P
╔═══╗
║███║
║( ● ) ♫ tôi yêu bookself
╚═══╝
huongdajka
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi thangpn » 02 Tháng 1 2013, 10:41

Chào các bác,
Lời đầu tiên xin gửi lời chúc mừng năm mới hạnh phúc tới toàn thể anh em VNAV và cộng đồng chơi Harbeth.
Mới một ngày không nghé thăm box Harbeth thấy các bác nặng lời với nhau quá. E xin được ý kiến với các bác như sau. E là một người yêu Harbeth, cũng như một số bác chới HB từ rất sớm như bác Jacky555, Lamsaigon, Niagara... Tụi em tham gia box HB với mục đích chia sẻ kinh nghiệm chơi, cùng nhau tìm hiểu và khám phá những phương pháp phối ghép với HB. E nghĩ đó là mục đích mà người chơi âm thanh tham gia diễn đàn. E thấy rất ngạc nhiên với cách một số bác tham gia diễn đàn, mục đich của họ là và chém gió, chê bai, ghìm hàng. Với cách tham gia đó, họ được hể hả cái mồm, hậu quả để lại sẽ làm cho topic bị loãng, người chơi và muốn tìm hiểu thông tin thấy hoang mang và khó khăn trong việc lựa chọn cách chơi và phương án phối ghép. E thiết nghĩ không có thiết bị âm thanh nào kém cả, nó sẽ đáp ứng cụ thể từng mục đích nghe và khả năng của người chơi. Diễn đàn luôn welcome các ý kiến đóng góp, nhưng theo em những ý kiến phản biện nếu các bác đưa ra nên được kiểm chứng và trải nghiệm thực tế.
Hy vọng một năm mới các bác sẽ có nhiều đống góp quý giá tới box HB.
Thân.
thangpn
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Comeon » 02 Tháng 1 2013, 10:48

Jacky5555 đã viết:..........Sắp sang năm mới hứa bừa là C7 sẽ theo mình rất lâu đây. Nếu có thay đổi gì sắp tới thì là em muốn thử một amp khác so với LFD xem thế nào, có thể là class A.
Chúc các bác một năm mới 2013 làm ăn tần tài tấn lộc, nhưng chơi phải thật chậm thôi nhé, môn này dục tốc bất đạt

Anh bạn Em thay dây nguồn cho CDP thấy hay hơn, trong khi chưa có class A Bác thử phát xem sao. hì hì.
huongdajka đã viết:@ bác 0208_Audio: bác ko để ý là mỗi câu của em đều có hình mặt cười ah ? bác có cần em phải nói rõ thêm nữa không ? ...........

Bác huongdajka và Bác 0208 bắt tay dàn hòa rồi :wink:
Niagara đã viết:Thôi đừng "gái đĩ già mồm". Tôi chỉ coi thường hạng người như ông thôi, còn ông ko phải kích bác ai coi thường vnaver.
Chính vì phòng tôi bé tôi cứ thích Harbeth là tôi lôi về nghe, đôi nào hợp nhất với phòng tôi thì tôi để lại nghe còn lại giải tán cho đỡ chật nhà, còn ông chưa đến nhà tôi, và cũng chả chơi Harbeth thì cũng đừng nên vào Topic này đớp chuyện làm gì kẻo không lại như xxx ăn CỤC.

Bác Nia vẫn nóng như thủa nào với MOD Tranman. Chúc mừng Bác :P
tuổi trẻ tài cao
Comeon
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi kothequen » 02 Tháng 1 2013, 10:56

Comeon đã viết:
Jacky5555 đã viết:..........Sắp sang năm mới hứa bừa là C7 sẽ theo mình rất lâu đây. Nếu có thay đổi gì sắp tới thì là em muốn thử một amp khác so với LFD xem thế nào, có thể là class A.
Chúc các bác một năm mới 2013 làm ăn tần tài tấn lộc, nhưng chơi phải thật chậm thôi nhé, môn này dục tốc bất đạt

Anh bạn Em thay dây nguồn cho CDP thấy hay hơn, trong khi chưa có class A Bác thử phát xem sao. hì hì.
huongdajka đã viết:@ bác 0208_Audio: bác ko để ý là mỗi câu của em đều có hình mặt cười ah ? bác có cần em phải nói rõ thêm nữa không ? ...........

Bác huongdajka và Bác 0208 bắt tay dàn hòa rồi :wink:
Niagara đã viết:Thôi đừng "gái đĩ già mồm". Tôi chỉ coi thường hạng người như ông thôi, còn ông ko phải kích bác ai coi thường vnaver.
Chính vì phòng tôi bé tôi cứ thích Harbeth là tôi lôi về nghe, đôi nào hợp nhất với phòng tôi thì tôi để lại nghe còn lại giải tán cho đỡ chật nhà, còn ông chưa đến nhà tôi, và cũng chả chơi Harbeth thì cũng đừng nên vào Topic này đớp chuyện làm gì kẻo không lại như xxx ăn CỤC.

Bác Nia vẫn nóng như thủa nào với MOD Tranman. Chúc mừng Bác :P

Năm mới vào hóng tý thấy toàn X Y Z thế này thôi lại đi ra vậy :D

HAPPY NEW YEAR!!!
My NaIm Is SpEnDoR
Source: Naim CDSII + XPS Linn Sondek LP12
Preamp: Naim NAC2 + SUPERCAP
Poweramp: 2 x Naim NAP135 monoblock

Speakers: Spendor SP9/1 25th Silver Anniversary
kothequen
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Niagara » 02 Tháng 1 2013, 10:59

Comeon đã viết:Bác Nia vẫn nóng như thủa nào với MOD Tranman. Chúc mừng Bác :P

Ngặt đã là đàn ông con trai nó phải cá tính, nhờ nhờ nước gạo như cu tý không phải cách sống của anh.
Khiêu khích, kích bác, gây mâu thuẫn nội bộ, nhằm phá rối diễn đàn với mục đích "quẳng xương cho chó cắn nhau" đây là cách hay dùng của kẻ tiểu nhân, bỉ ổi, là ngợm không đàng hoàng. A thà chơi với thằng đểu tử tế, không chơi với thằng tử tế đểu!
"Comeon": Giờ thì A nhận ra chú rồi! Vẫn bẩn tính, xấu bụng, đố kỵ như hồi nào. :D
Chúc mừng chú vẫn giữ được bản chất!

PS: Gặp anh ở đâu thì tránh cho xa xa nhé! :D
Niagara
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Jacky5555 » 06 Tháng 1 2013, 17:37

Em đang nghe C7ES3 với 1 em amp quá quen trên thị trường mình: luxman L550A II, rất tốt, ban đầu nghĩ luxman là giải pháp an toàn nhưng nó đáp ứng hơn mong đợi.
Hình ảnh
Everything matters
Jacky5555
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Comeon » 07 Tháng 1 2013, 09:55

Em cũng đã từng nghe amp classA này oánh C7ES3, Em nghĩ hơi đuối mặc dù tiếng ấm áp, chậm rãi nhưng khi thay 507U thì nó khác, tiếng chi tiết hơn, nhanh hơn, dynamic hơn, Em thích 507U hơn.
tuổi trẻ tài cao
Comeon
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi thangpn » 07 Tháng 1 2013, 10:22

E cá là bác sẽ ngạc nhiên về sự linh hoạt, độ kiểm soát, cân bằng, và chất âm ấm áp tình cảm nhưng rất sang trọng của ampli class A này, mặc dầu chỉ có 20W, nhưng dòng ra lại rất lớn. Nếu có điều kiện, e cũng sẽ quay lại với Luxman class A, nhưng với bản L-590AII :)
thangpn
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi thangpn » 07 Tháng 1 2013, 10:41

Comeon đã viết:Em cũng đã từng nghe amp classA này oánh C7ES3, Em nghĩ hơi đuối mặc dù tiếng ấm áp, chậm rãi nhưng khi thay 507U thì nó khác, tiếng chi tiết hơn, nhanh hơn, dynamic hơn, Em thích 507U hơn.

E đã từng ghép L-550AII với M30 trong một thời gian dài, mức volume trung bình chỉ tẩm 9h thôi, âm thanh đã đầy ắp phòng với thể tích hơn 100m3.
E cũng định khuyên bác chủ nên ghép thử với dây loa Nordost từ Heimdall trở lên, tiếng nhanh, và chính xác hơn, nhưng lại mất đi sự ấm áp truyền cảm ở Ampli class A. Nên việc lựa chọn Luxman class A hay class AB sẽ phụ thuộc và gu nghe nữa. Nếu có điều kiện, e sẽ quay lại với Luxman class A L-590AII :wink:
thangpn
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi phongtk » 07 Tháng 1 2013, 10:44

thangpn đã viết:
Comeon đã viết:Em cũng đã từng nghe amp classA này oánh C7ES3, Em nghĩ hơi đuối mặc dù tiếng ấm áp, chậm rãi nhưng khi thay 507U thì nó khác, tiếng chi tiết hơn, nhanh hơn, dynamic hơn, Em thích 507U hơn.

E đã từng ghép L-550AII với M30 trong một thời gian dài, mức volume trung bình chỉ tẩm 9h thôi, âm thanh đã đầy ắp phòng với thể tích hơn 100m3.
E cũng định khuyên bác chủ nên ghép thử với dây loa Nordost từ Heimdall trở lên, tiếng nhanh, và chính xác hơn, nhưng lại mất đi sự ấm áp truyền cảm ở Ampli class A. Nên việc lựa chọn Luxman class A hay class AB sẽ phụ thuộc và gu nghe nữa. Nếu có điều kiện, e sẽ quay lại với Luxman class A L-590AII :wink:

by thangpn » Mon 07 Jan, 2013 10:22:39
E cá là bác sẽ ngạc nhiên về sự linh hoạt, độ kiểm soát, cân bằng, và chất âm ấm áp tình cảm nhưng rất sang trọng của ampli class A này, mặc dầu chỉ có 20W, nhưng dòng ra lại rất lớn. Nếu có điều kiện, e cũng sẽ quay lại với Luxman class A, nhưng với bản L-590AII :)

*Bác giống ý em,class A của Luxman quá hay!
phongtk
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Jacky5555 » 07 Tháng 1 2013, 11:22

thangpn đã viết:E cá là bác sẽ ngạc nhiên về sự linh hoạt, độ kiểm soát, cân bằng, và chất âm ấm áp tình cảm nhưng rất sang trọng của ampli class A này, mặc dầu chỉ có 20W, nhưng dòng ra lại rất lớn. Nếu có điều kiện, e cũng sẽ quay lại với Luxman class A, nhưng với bản L-590AII :)

Em đồng ý với bác, 550A II là mạnh, đủ tiếng nhất và cân bằng nhất so với LFD Zero Mk III và leben CS300, ở nhà em cũng chỉ dám mở tới trên 9h là nhạc đầy ắp phòng. Con này về nhịp điệu cũng tốt nhất, về build quality cũng nhất nốt so với 2 em kia.
Về âm sắc và mức độ tình cảm thì em vote cho LFD và leben hơn, Luxman thuộc trung tính, nghe cũng tình cảm nhưng nếu đã nghe LFD và leben thì thấy độ truyền cảm của nó chưa bằng. Leben cho dải trên hay nhất, lung linh, mở rộng mà không mệt. LFD thì trung âm hay nhất, nghe rất tình, tổng thể âm nhạc rất hòa quyện nhưng nếu so với Luxman thì sẽ thấy LFD kém chi tiết ở background, nói cách khác là dải trung của nó hơi trội. Thực tình, tới giờ em đang phân vân LFD và Luxman nếu giữ 1 trong 2 em thì giữ em nào, vì tùy từng thể loại mỗi amp có những ưu thế riêng, nghe orchestra hoặc những thể loại crossover có vocal trên nền giao hưởng thì luxman có ưu thế hơn, nhưng chơi band nhỏ thì lfd nghe rất vào, rất tình và bass jazz, trống jazz của nó tự nhiên hơn, mộc hơn, thật hơn. Nếu là amp class A, mục tiêu của em không phải Lux 590A mà là Pass Labs INT-30A, ngặt nỗi con này rất hiếm và khó kiếm.
Everything matters
Jacky5555
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Comeon » 07 Tháng 1 2013, 11:30

Viết về cảm nhận thì khó hiểu lắm, có điều nếu amp yếu thì nó cũng ấm áp, truyền cảm (như 300B oánh tannoy ý ạ), tuy nhiên amp đủ công suất và chi tiết còn truyền cảm hơn. Nếu thích classA để oánh 7ES3 có lẽ cỡ L590 30w/ch mới ổn. Ngoài ra còn có em Sugden master classA nữa, Jac 5 thử xem.
Sửa lần cuối bởi Comeon vào ngày 07 Tháng 1 2013, 12:03 với 1 lần sửa trong tổng số.
tuổi trẻ tài cao
Comeon
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Jacky5555 » 07 Tháng 1 2013, 11:43

Comeon đã viết:Viết về cảm nhận thì khó hiểu lắm, có điều nếu amp yếu thì nó cũng ấm áp, truyền cảm (như 300B oánh tannoy ý ạ), tuy nhiên amp đủ công suất và chi tiết còn truyền cảm hơn. Nếu thích classA để oánh 7ES3 có lẽ cỡ L590 30w/ch mới ổn. Ngoài ra còn có em Lavadin master classA nữa, Jac 5 thử xem.

Em khẳng định là 550A không hề đuối cho C7ES3, dư sức và rất ung dung.
Hình như bác nhầm sang Sugden masterclass. Em không khoái sugden lắm vì tiếng quá mềm và nịnh tai (em nghe con A21 II), ý kiến cá nhân thôi. Lavardin IS hay IT đều khó mua, mà hình như không phải class A.
Everything matters
Jacky5555
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Niagara » 07 Tháng 1 2013, 11:50

Jacky5555 đã viết:Em khẳng định là 550A không hề đuối cho C7ES3, dư sức và rất ung dung.
Hình như bác nhầm sang Sugden masterclass. Em không khoái sugden lắm vì tiếng quá mềm và nịnh tai (em nghe con A21 II), ý kiến cá nhân thôi. Lavardin IS hay IT đều khó mua, mà hình như không phải class A.

Lavardin chắc chắn không có một Model nào của nó chạy Class A cả. Hôm trước mình có mượn con Sugden A48B về đánh thử với HL5 và Compact7 Gold thấy cũng rất được, chặt chẽ, mềm mại, nhưng không thích chất âm bằng LFD.
Niagara
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Comeon » 07 Tháng 1 2013, 12:02

Ối, Em nhầm, sorry Bác. Em chưa nghe master nên không biết nó thế nào.
Con Sugden kụ Nia mượn chắc ở shop Phongdrum, sáng nay vào đã thấy ghi là bán rồi, nhanh thế.
viewtopic.php?f=35&t=79322&start=75
tuổi trẻ tài cao
Comeon
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hieucook » 07 Tháng 1 2013, 22:36

Jacky5555 đã viết:
thangpn đã viết:E cá là bác sẽ ngạc nhiên về sự linh hoạt, độ kiểm soát, cân bằng, và chất âm ấm áp tình cảm nhưng rất sang trọng của ampli class A này, mặc dầu chỉ có 20W, nhưng dòng ra lại rất lớn. Nếu có điều kiện, e cũng sẽ quay lại với Luxman class A, nhưng với bản L-590AII :)

Em đồng ý với bác, 550A II là mạnh, đủ tiếng nhất và cân bằng nhất so với LFD Zero Mk III và leben CS300, ở nhà em cũng chỉ dám mở tới trên 9h là nhạc đầy ắp phòng. Con này về nhịp điệu cũng tốt nhất, về build quality cũng nhất nốt so với 2 em kia.
Về âm sắc và mức độ tình cảm thì em vote cho LFD và leben hơn, Luxman thuộc trung tính, nghe cũng tình cảm nhưng nếu đã nghe LFD và leben thì thấy độ truyền cảm của nó chưa bằng. Leben cho dải trên hay nhất, lung linh, mở rộng mà không mệt. LFD thì trung âm hay nhất, nghe rất tình, tổng thể âm nhạc rất hòa quyện nhưng nếu so với Luxman thì sẽ thấy LFD kém chi tiết ở background, nói cách khác là dải trung của nó hơi trội. Thực tình, tới giờ em đang phân vân LFD và Luxman nếu giữ 1 trong 2 em thì giữ em nào, vì tùy từng thể loại mỗi amp có những ưu thế riêng, nghe orchestra hoặc những thể loại crossover có vocal trên nền giao hưởng thì luxman có ưu thế hơn, nhưng chơi band nhỏ thì lfd nghe rất vào, rất tình và bass jazz, trống jazz của nó tự nhiên hơn, mộc hơn, thật hơn. Nếu là amp class A, mục tiêu của em không phải Lux 590A mà là Pass Labs INT-30A, ngặt nỗi con này rất hiếm và khó kiếm.

Pass labs ghép với Harbeth khá hay đấy bác Jacky ah, em ghép pre pass labs với pow Musical thấy tiếng rất ấm, nghe vocal rất hơp với harbeth.
love music - cognac - cigar - swimming
hieucook
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi PhuThanhAudio » 08 Tháng 1 2013, 12:26

Chào Harbeth's Fan Club,

Em xin chia sẻ thêm một phối ghép khiến em bất ngờ và cực kỳ ấn tượng: amply Audia Flight với Harbeth. Chỉ với 100w/ch 8 ohm, 180w/ch 4 ohm, Audia Flight Two đánh gục Harbeth Monitor M40, phối ghép hay nhất kể từ khi em bán Harbeth.
Mời AE ghé shop em giao lưu và trải nghiệm.

Thân mến!
Phú Thành Audio - Cafe HI-END 343
Nhận order Avalon, Harbeth, ProAc, Sonus Faber, ASR, Gryphon ...
343-345 Phạm Thế Hiển, P3, Q8 (gần cầu chữ Y)
ĐT: 0903.628.986-0903.628.959
TK VCB: 0441003721279- ACB: 22629709 - Diệp Minh Tú
PhuThanhAudio
Shop

Gửi bàigửi bởi kothequen » 08 Tháng 1 2013, 14:10

PhuThanhAudio đã viết:Chào Harbeth's Fan Club,

Em xin chia sẻ thêm một phối ghép khiến em bất ngờ và cực kỳ ấn tượng: amply Audia Flight với Harbeth. Chỉ với 100w/ch 8 ohm, 180w/ch 4 ohm, Audia Flight Two đánh gục Harbeth Monitor M40, phối ghép hay nhất kể từ khi em bán Harbeth.
Mời AE ghé shop em giao lưu và trải nghiệm.

Thân mến!

Tuyệt quá :D thêm một món ăn chơi cho anh em Hở B... thời hậu leng beng :mrgreen: Em vui tý các bác đừng chém nhé
My NaIm Is SpEnDoR
Source: Naim CDSII + XPS Linn Sondek LP12
Preamp: Naim NAC2 + SUPERCAP
Poweramp: 2 x Naim NAP135 monoblock

Speakers: Spendor SP9/1 25th Silver Anniversary
kothequen
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về VNAV's Fan Club

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: audax, dangcaonguyen, hoanganhduytran, Hungct, hungl, nts78, sonar4x, toaudio, xaxanguyen, ygiatuong24 khách