VICTOR Fan Club

CLB và nhóm các thành viên cùng sở thích.

Các điều hành viên: tai_trau, Moderators

Re: VICTOR Fan Club

Gửi bàigửi bởi Ahoang » 08 Tháng 8 2011, 09:56

Em mới có con ampli Victor JA s71, em xin tham gia vào hội. giá mua thì cũng rẻ thôi nhưng nội thất khủng quá các bác ạ, nhìn nội thất em đoán là âm thanh vượt xa tầm tiền , cái biến áp nguồn vuông to như cái hộp đựng 10CD, hai cái tụ to như lon bia 333, rồi 8 con sò sắt nữa, máy nặng chịch. em đánh thử với 99A tiếng ngọt ngào ấm áp. chợt nhớ lại ngày xưa ông bạn chỉ có con JA s11 nà đánh đôi technics SB 5000 chuồng gà chơi nhạc vàng, guitare vô thường phê lắm ối dàn nhiều tiền hơn còn chạy dài.
Ahoang
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi thanhtien » 08 Tháng 8 2011, 11:42

Ahoang đã viết:Em mới có con ampli Victor JA s71, em xin tham gia vào hội. giá mua thì cũng rẻ thôi nhưng nội thất khủng quá các bác ạ, nhìn nội thất em đoán là âm thanh vượt xa tầm tiền , cái biến áp nguồn vuông to như cái hộp đựng 10CD, hai cái tụ to như lon bia 333, rồi 8 con sò sắt nữa, máy nặng chịch. em đánh thử với 99A tiếng ngọt ngào ấm áp. chợt nhớ lại ngày xưa ông bạn chỉ có con JA s11 nà đánh đôi technics SB 5000 chuồng gà chơi nhạc vàng, guitare vô thường phê lắm ối dàn nhiều tiền hơn còn chạy dài.

victor JA S71 là hàng hiếm khó tìm, một thời e tìm nó hoài để đánh loa nga ngố 150AC-002.
thanhtien
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Ahoang » 10 Tháng 8 2011, 08:09

Em xin đưa cái ảnh nội thất để các bác cho ý kiến

Hình ảnh
Ahoang
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Chungocbien » 10 Tháng 8 2011, 14:01

Có Bác nào nghe qua con Ampli Victor AX S9 chưa.
Hình em nó đây http://audio-heritage.jp/VICTOR/amp/ax-s9.html
Giá có 5.5 triệu.
Nhìn quá gấu.
Không biết chất âm nó thế nào
Bác nào cho em vài nhận xét để em múc luôn.
Em nghe nhạc vàng là chính

tks
Chungocbien
Registered Member

Gửi bàigửi bởi aameomap » 10 Tháng 8 2011, 18:47

tình hình em mời vác về nhà con JA S-5, đẹp lắm, từ hình thức cho đến nội thất, hùng hổ đấu đấu, thử thử, nghĩ ra mọi điều tốt đẹp. nhưng...........
mở nhỏ tầm 8h thì lệch vế khá nhiều mà mở to từ tầm 9h trở lên thì lại hết lệch. theo lời một ông bạn làm điện tử về hưu em đã tháo triết áp ra rửa bằng RP7 rồi mà không hết.
bây giờ phải làm thế nào hả các pác, giúp em với!
aameomap
Registered Member

Gửi bàigửi bởi nhthanh » 16 Tháng 8 2011, 19:27

Chào Victor Fans,
Mình định lấy loa Victor JS570 về DIY thùng chơi nhưng chẳng biết nó bao nhiêu dB, phân tần như thế nào nữa. Bác nào biết chỉ giùm ạ. Cám ơn.
nhthanh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi chuột 74 » 15 Tháng 9 2011, 21:31

chào các bác fan victor:) thằng e có amply victor sx-990 muốn ghép với loa pioneer cổ giá dưới 4tr nghe nhạc vàng có ổn kô ạ?
e nó đây ạ

http://audio-heritage.jp/VICTOR/amp/ax-990.html
chuột 74
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hongcongdh » 16 Tháng 9 2011, 08:36

chuột 74 đã viết:chào các bác fan victor:) thằng e có amply victor sx-990 muốn ghép với loa pioneer cổ giá dưới 4tr nghe nhạc vàng có ổn kô ạ?
e nó đây ạ

Em có em CDP Victor cỏ úa cũng tham gia cho vui, tiếng thì quá ổn các bác ạ. Thấy các bác nói em này chết mắt thì botay.com em làm luôn 2 em Optima 4 dự phòng cho em nó khỏi phải nghĩ ngợi. Về thiết kế thì chẹp chẹp, em này giá cỏ nhưng được so với reimyo 777 thua tí (chắc do thằng kia thóc nhiều hơn nên người so sánh hơi hoảng - http://forum.audiogon.com/cgi-bin/fr.pl ... 1136330519). Em nó dùng bộ cơ JVC EXU-901A được dùng cho nhà reimyo 777CDT, 777CDP; kKRELL KPS 25s; KRELL KPS 25sc; Phase Tech CT-1... Chip giải mã sử dụng K2 interface, trong họ dùng cơ và chip này thì em nó cỏ dại nhất (vài chục triệu vnd, mấy em kia toàn vài chục ngàn :( )
Picture 017.jpg
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
LET'S SLOW DOWN!
hongcongdh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 20 Tháng 9 2011, 09:31

chuột 74 đã viết:chào các bác fan victor:) thằng e có amply victor sx-990 muốn ghép với loa pioneer cổ giá dưới 4tr nghe nhạc vàng có ổn kô ạ?
e nó đây ạ

Mình đã dùng dòng VICTOR AX-1100 rồi, rất đáng nghe nếu mình không quan tâm đến thương hiệu. Những gì nó mang lại là không phụ mong đợi của mình. Tuy nhiên về dải cao tiếng tress nó nhẹ nhàng tơi nhuyễn chứ không leng keng nổi rõ như mấy dòng khác. Tiếng Bass thì sâu mềm nghe không hề mệt tại, ấn tưởng nhất dải mid nghe ngọt ngào tình cảm và rất có hồn. Vài dòng cảm nhận
viethp77
Advanced Member

AMP VICTOR AX-1100 khủng của VICTOR đây

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 20 Tháng 9 2011, 09:41

Em mới lấy được AMP VICTOR AX-1100 http://audio-heritage.jp/VICTOR/amp/ax-1100.html Bác nào đã sở hữu em nó thì giao lưu cái.
viethp77
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hongcongdh » 20 Tháng 9 2011, 13:03

viethp77 đã viết:
e nó đây ạ

Mình đã dùng dòng VICTOR AX-1100 rồi, rất đáng nghe nếu mình không quan tâm đến thương hiệu. Những gì nó mang lại là không phụ mong đợi của mình. Tuy nhiên về dải cao tiếng tress nó nhẹ nhàng tơi nhuyễn chứ không leng keng nổi rõ như mấy dòng khác. Tiếng Bass thì sâu mềm nghe không hề mệt tại, ấn tưởng nhất dải mid nghe ngọt ngào tình cảm và rất có hồn. Vài dòng cảm nhận

Victor hàng Jap.. nhưng Sound ko đặc trưng của Jap.. sound, tổng thể có thể đánh giá âm sắc rất cân bằng nghe lâu rất thích, bác nói dải cao tơi nhuyễn cũng đúng mà đặc tính này đúng ra phải nói là dải cao chi tiết (cái này cảm nhận cá nhân do em dùng super treble mà) tinh tế lung linh và dịu dàng không phô chói :) Em thấy rất lạ là rất ít bác dùng hãng này hay nó kém nhỉ, chắc tai mình có vấn đề rồi. Các bác dùng Victor đẩy mạnh phong trào cho rôm rả đi chứ ạ. Em mới dùng CDP thấy rõ đặc trưng này khi đã dùng qua rất nhiều đồ của các hãng khác. Tuy rằng cỏ nhưng trâu bò ăn cả ngày :lol:
ps: với em cái dòng đậm đỏ đấy gọi là phô tiếng, nghe nhiều rất khó chịu, nhưng khi mới nghe dễ giật mình :lol: nghe lâu tí là ngồi hút thuốc lào uống nước chè nói chuyện đâu đâu.
LET'S SLOW DOWN!
hongcongdh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 20 Tháng 9 2011, 15:30

hongcongdh đã viết:
viethp77 đã viết:
e nó đây ạ

Victor hàng Jap.. nhưng Sound ko đặc trưng của Jap.. sound, tổng thể có thể đánh giá âm sắc rất cân bằng nghe lâu rất thích, bác nói dải cao tơi nhuyễn cũng đúng mà đặc tính này đúng ra phải nói là dải cao chi tiết (cái này cảm nhận cá nhân do em dùng super treble mà) tinh tế lung linh và dịu dàng không phô chói :) Em thấy rất lạ là rất ít bác dùng hãng này hay nó kém nhỉ, chắc tai mình có vấn đề rồi. Các bác dùng Victor đẩy mạnh phong trào cho rôm rả đi chứ ạ. Em mới dùng CDP thấy rõ đặc trưng này khi đã dùng qua rất nhiều đồ của các hãng khác. Tuy rằng cỏ nhưng trâu bò ăn cả ngày :lol:
ps: với em cái dòng đậm đỏ đấy gọi là phô tiếng, nghe nhiều rất khó chịu, nhưng khi mới nghe dễ giật mình :lol: nghe lâu tí là ngồi hút thuốc lào uống nước chè nói chuyện đâu đâu.

Em dùng AMP victor AX-1100 + CDP Victor XL-Z701 + Diatone DS-97C. Cũng sau một hồi loay hoay thay đổi, đến bộ hiện tại này. Bây giờ rất ưng ý với phối ghép này, nói không ngoa em cảm nhận nghe có chút chất đèn. Nghe lâu không hề mệt, ngồi gần loa nói sấu vợ mà vợ vẫn nghe thấy. Túm lại rất hài lòng từ những gì nó mang đến.
viethp77
Advanced Member

victor

Gửi bàigửi bởi like technic » 20 Tháng 9 2011, 20:01

Em đang sở hữu 2 em Ax-S900 va Ax-1000, nhỏ thì ghép với loa dòng SX III, FB và Zero
like technic
Advanced Member

Re: victor

Gửi bàigửi bởi thanhtien » 20 Tháng 9 2011, 20:33

like technic đã viết:Em đang sở hữu 2 em Ax-S900 va Ax-1000, nhỏ thì ghép với loa dòng SX III, FB và Zero

đã có fanclub rồi bác ơi
thanhtien
Advanced Member

Re: victor

Gửi bàigửi bởi Jeana » 20 Tháng 9 2011, 22:40

like technic đã viết:Em đang sở hữu 2 em Ax-S900 va Ax-1000, nhỏ thì ghép với loa dòng SX III, FB và Zero

Bác gom vào với link này nhé: http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=68&t=10567.
Thân.
Jeana
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 30 Tháng 9 2011, 13:29

Anh em trong hội đâu hết rồi nhỉ. Phong trào đi xuống quá, ko lẽ victor lại buồn thế sao
viethp77
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Penumbra » 03 Tháng 10 2011, 13:10

viethp77 đã viết:Anh em trong hội đâu hết rồi nhỉ. Phong trào đi xuống quá, ko lẽ victor lại buồn thế sao

Chiều qua em mới cưới em Victor SX-5II đời 1974.
Đây là hình em nó:

Thông số:
Bass: 25cm
Mid dome: 6cm
Treble dome: 3cm

80W
90dB/W/m
30Hz~20kHz

800Hz、5kHz
18.0kg

Mid và Treble dome với 2 nút chỉnh:

Âm thanh phối với Premain Amplifier cổ Aurex SB-135 của Toshiba. Âm thanh treble nhuyễn, mid ngọt, rõ, bass uy lực.
Tiếng trung hay: mở các bản nhạc Việt do Sĩ Phú, Thái Thanh.... trình bày. Ca từng được thể hiện rõ nét từng chữ. Ví như chữ t(ờ) trong câu "từng giờ" âm hình của lưỡi khi uốn lên phát âm "t" nghe rất rõ. Cũng như chữ ph"ờ" trong câu "phôi phai", âm "ph" khi ngậm môi thổi ra tiếng gió rõ ràng. Tui cũng thử mở qua thể loại New Age hòa tấu thì âm hình của loa cho ra chi tiết rõ ràng và rộng mở, tiếng gì ra tiếng đó. Mở bản aucoutic Hotel California nghe rõ từng dụng cụ hòa âm phối khí cùng giọng ca sĩ.
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
Penumbra
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Jeana » 06 Tháng 10 2011, 21:58

viethp77 đã viết:Anh em trong hội đâu hết rồi nhỉ. Phong trào đi xuống quá, ko lẽ victor lại buồn thế sao

Hôm nào off một phát các bác nhỉ?
Jeana
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Mike » 06 Tháng 10 2011, 22:05

hongcongdh đã viết:
e nó đây ạ

Em có em CDP Victor cỏ úa cũng tham gia cho vui, tiếng thì quá ổn các bác ạ. Thấy các bác nói em này chết mắt thì botay.com em làm luôn 2 em Optima 4 dự phòng cho em nó khỏi phải nghĩ ngợi. Về thiết kế thì chẹp chẹp, em này giá cỏ nhưng được so với reimyo 777 thua tí (chắc do thằng kia thóc nhiều hơn nên người so sánh hơi hoảng - http://forum.audiogon.com/cgi-bin/fr.pl ... 1136330519). Em nó dùng bộ cơ JVC EXU-901A được dùng cho nhà reimyo 777CDT, 777CDP; kKRELL KPS 25s; KRELL KPS 25sc; Phase Tech CT-1... Chip giải mã sử dụng K2 interface, trong họ dùng cơ và chip này thì em nó cỏ dại nhất (vài chục triệu vnd, mấy em kia toàn vài chục ngàn :( )
Picture 017.jpg

Bác review chất âm được kô?
Phong độ là nhất thời.
Đẳng cấp là mãi mãi...!
Hình đại diện của thành viên
Mike
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi hongcongdh » 08 Tháng 10 2011, 17:31

@ mike: ở trên có nói rồi đó bác :mrgreen:
Em hơi kém cái món review này nhưng có thể cảm nhận thế này (khi tính trên đồ đánh và loa của em): Cân bằng và trung tính. Dải trầm ko sâu lắm nhưng mềm mại (có thể em speaker của em nó thể hiện thế), trung âm chặt chẽ, nhạc tính ko bị phô, dải cao chi tiết lung linh nhẹ nhàng và dịu dàng (nhiều người bảo hơi xa xăm) :lol: . Nhưng mạnh nhất của em nó là lớp lang, vị trí rất rõ ràng, ko lẫn (dính) (nghe classic tương đối tốt), tổng thể thật chặt chẽ.
Điểm yếu: Hơi thiếu air (so với những CDP em đã kinh qua) rút gọn lại là em nó rất đáng đồng tiền tuy rằng ko phải là giá cao đó bác
LET'S SLOW DOWN!
hongcongdh
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Pine » 09 Tháng 10 2011, 15:58

amply victor dễ đánh loa nhưng các dòng 921, 911 khó kiếm quá
dựa cột chém gió...
Pine
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Mike » 09 Tháng 10 2011, 19:49

hongcongdh đã viết:@ mike: ở trên có nói rồi đó bác :mrgreen:
Em hơi kém cái món review này nhưng có thể cảm nhận thế này (khi tính trên đồ đánh và loa của em): Cân bằng và trung tính. Dải trầm ko sâu lắm nhưng mềm mại (có thể em speaker của em nó thể hiện thế), trung âm chặt chẽ, nhạc tính ko bị phô, dải cao chi tiết lung linh nhẹ nhàng và dịu dàng (nhiều người bảo hơi xa xăm) :lol: . Nhưng mạnh nhất của em nó là lớp lang, vị trí rất rõ ràng, ko lẫn (dính) (nghe classic tương đối tốt), tổng thể thật chặt chẽ.
Điểm yếu: Hơi thiếu air (so với những CDP em đã kinh qua) rút gọn lại là em nó rất đáng đồng tiền tuy rằng ko phải là giá cao đó bác

Tks bác, hình như dải bass ko phải là thế mạnh của cdp Victor thì phải, em thấy mấy con nhỏ hơn cũng vậy. Đúng kô bác :?:
Phong độ là nhất thời.
Đẳng cấp là mãi mãi...!
Hình đại diện của thành viên
Mike
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 10 Tháng 10 2011, 00:11

Penumbra đã viết:

Chiều qua em mới cưới em Victor SX-5II đời 1974.
Đây là hình em nó:

Thông số:
Bass: 25cm
Mid dome: 6cm
Treble dome: 3cm

80W
90dB/W/m
30Hz~20kHz
Loa bác đẹp thật, mà trở kháng 4 ôm có dễ ghép ko bác. Em cũng đang tìm cặp bs victor

800Hz、5kHz
18.0kg

Mid và Treble dome với 2 nút chỉnh:

Âm thanh phối với Premain Amplifier cổ Aurex SB-135 của Toshiba. Âm thanh treble nhuyễn, mid ngọt, rõ, bass uy lực.
Tiếng trung hay: mở các bản nhạc Việt do Sĩ Phú, Thái Thanh.... trình bày. Ca từng được thể hiện rõ nét từng chữ. Ví như chữ t(ờ) trong câu "từng giờ" âm hình của lưỡi khi uốn lên phát âm "t" nghe rất rõ. Cũng như chữ ph"ờ" trong câu "phôi phai", âm "ph" khi ngậm môi thổi ra tiếng gió rõ ràng. Tui cũng thử mở qua thể loại New Age hòa tấu thì âm hình của loa cho ra chi tiết rõ ràng và rộng mở, tiếng gì ra tiếng đó. Mở bản aucoutic Hotel California nghe rõ từng dụng cụ hòa âm phối khí cùng giọng ca sĩ.
viethp77
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 10 Tháng 10 2011, 00:14

Mike đã viết:
hongcongdh đã viết:@ mike: ở trên có nói rồi đó bác :mrgreen:

Tks bác, hình như dải bass ko phải là thế mạnh của cdp Victor thì phải, em thấy mấy con nhỏ hơn cũng vậy. Đúng kô bác :?:

Bác nói thế nào chứ. Con cdp z701 của em đã so thử với denon 3500GL. Em thấy tiếng 9/10 tiếng bass rất tốt mà
viethp77
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi viethp77 » 10 Tháng 10 2011, 00:17

Jeana đã viết:

Hôm nào off một phát các bác nhỉ?

OFF thì cũng khó, AE do khoảng cách và vị trí địa lý khác nhau. Có gì các bác share trong mục này tích cực để AE tham khảo thì tốt quá.
viethp77
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về VNAV's Fan Club

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: benlyco, Bing [Bot], chb1978, dcdk, dungthanh, Excel Man, freeboy10000, haibw, Hotuan189, hth, Hungnhem, King optic, Kingofhell1320, levanchien, minhbin318, minhtoanvt, namnguyenbao, phamdinhnghia, piti386, prnguyenbinh, sakura, soncskh, sondh63, sontuoc, TDHien59, thaisl, Thich Tum Lum, Tiham2003, viettercom, xala099, xedo7760 khách