Cần tư vấn dàn âm thanh mini...

Giới thiệu hướng dẫn sử dụng các tính năng của diễn đàn. Bạn mới đăng ký thành viên? Không biết hỏi ai, phối ghép ra sao, mua sắm thế nào... thì hỏi ở đây !

Các điều hành viên: thanhchi, Moderators

Cần tư vấn dàn âm thanh mini...

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 03 Tháng 3 2010, 09:29

Ngân sách khoảng 3triệu, có nên mua dàn âm thanh mini 2nd không? chủ yếu nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng. Thanks
nguyen_987
Advanced Member

Re: Cần tư vấn dàn âm thanh mini...

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 04 Tháng 3 2010, 09:55

Trên vnav không anh em nào quan tâm đến dàn mini hết... :( :cry:
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huy_av » 04 Tháng 3 2010, 10:20

Dàn âm thanh mini nhỏ gọn nên người ta thường để đầu giường ngũ để phục vụ cho nhu cầu nghe nhạc relax không đòi hỏi cao về chất âm, nên vì thế âm thanh của các bộ dàn này cũng "mini" đúng với ngoại hình của nó. Theo nhu cầu cầu và ngân sách của Bác, em nghĩ Bác đã có thể sắm được bộ dàn combo 2nd các thương hiệu nổi tiếng của Nhật như: Sansui, Kenwood, Pioneer... Các bộ dàn nay gồm 3 hoặc 4 "cục rời như: CDP, amply, tunner và loa. Bộ dàn như thế có chất âm cũng kha khá, sẽ phục vụ tốt được nhu cầu nghe nhạc của Bác mà tiền đầu tư cũng trong tầm ngân sách của Bác. Nếu ở SG, Bác ra khu chợ Nhật Tảo có bán nhiều. Bác lựa chọn bộ dàn nào có ngoại hình đẹp nhất mà Bác thích rồi yêu cầu chủ hàng cho nghe thử. Nếu vừa ý thì mua. Chúc Bác sớm có bộ dàn như ý.
Hình đại diện của thành viên
huy_av
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 04 Tháng 3 2010, 11:03

Cảm ơn bác, mua hàng nhật tảo mà không biết gì về điện như em chắc rủi ro cao lắm bác nhỉ (rủi ro về chất lượng và giá cả nữa) :D , có nguồn nào tin tưởng hơn không bác nhỉ, các shop trên vnav hình như không ai bán cái đồ này
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ngtatliem » 04 Tháng 3 2010, 11:07

nguyen_987 đã viết:Cảm ơn bác, mua hàng nhật tảo mà không biết gì về điện như em chắc rủi ro cao lắm bác nhỉ (rủi ro về chất lượng và giá cả nữa) :D , có nguồn nào tin tưởng hơn không bác nhỉ, các shop trên vnav hình như không ai bán cái đồ này

Bác cứ rủ ông bạn nào biết chút đỉnh đi mua cùng! Mà em nói thiệt HÊN XUI thôi, trứoc khi vô mua bước chân trái vào nhé!Còn hàng mà đã cố tình độ thì đố nhà mình biết nổi! :lol:
The grand essentials to happiness in this life are something to do, someone to love and something to hope for...........
VNAV - Kết Nối Đam Mê!
ngtatliem
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huy_av » 04 Tháng 3 2010, 11:57

Tốt nhất Bác cứ nói với CH là anh CA Phường (nơi địa bàn của CH) giới thiệu tới mua, nếu CH bán máy dỏm sẽ "mét" ảnh, thì bảo đảm với Bác CH kg dám bán máy bậy bạ cho Bác đâu :P
huy_av
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi piratevn » 04 Tháng 3 2010, 12:02

nguyen_987 đã viết:Ngân sách khoảng 3triệu, có nên mua dàn âm thanh mini 2nd không? chủ yếu nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng. Thanks

tầm 1tr5 àh bác ơi,nhựt tảo bán nhiều lắm........ :)
CON NHÀ NGHÈO-HAY ĐUA ĐÒI-HAM HỌC HỎI-CÓ SAO CHƠI DẬY!!!
AVR SONY STR DE545-CDP SONY 35-ONKYO D032AX-CABLE BELKIN,PHILIPS,MONSTER,AUDIOQUEST
piratevn
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi ngtatliem » 04 Tháng 3 2010, 12:03

huy_av đã viết:Tốt nhất Bác cứ nói với CH là anh CA Phường (nơi địa bàn của CH) giới thiệu tới mua, nếu CH bán máy dỏm sẽ "mét" ảnh, thì bảo đảm với Bác CH kg dám bán máy bậy bạ cho Bác đâu :P

Bái hù này hấy đây nhưng hù thêm QLTT em nghĩ còn có KM khi mua máy luôn đóa :)
The grand essentials to happiness in this life are something to do, someone to love and something to hope for...........
VNAV - Kết Nối Đam Mê!
ngtatliem
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huy_av » 04 Tháng 3 2010, 12:08

Dàn mini bé bé xinh xinh để đầu gường tầm 2 triệu đổ lại. Nhưng âm thanh cũng bé bé nốt. Muốn nghe hay hơn Bác phải mua dàn to hơn tí gồm nhiều cục rời, bảo đảm sẽ có đầy đủ treble, bass, đáp ứng được nhu cầu nghe nhạc vàng, trữ tình của Bác mà giá chỉ nhỉnh hơn dàn mini một chút. Tầm 3 triệu trở lên, đúng với ngân sách của Bác. Âm thanh thì hay hơn dàn mini bé bé xinh xinh nhiều. Tùy lựa chọn của Bác.
huy_av
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 04 Tháng 3 2010, 13:09

Trước đây mua cái máy đĩa Sony 1,5 triệu về để đầu giường nghe tạm, nhưng thấy nó thiếu bass nên muồn nâng lên 1 tí để nghe nhạc vàng đủ bass trep là được :)
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi khivang » 04 Tháng 3 2010, 22:08

ngtatliem đã viết:
huy_av đã viết:Tốt nhất Bác cứ nói với CH là anh CA Phường (nơi địa bàn của CH) giới thiệu tới mua, nếu CH bán máy dỏm sẽ "mét" ảnh, thì bảo đảm với Bác CH kg dám bán máy bậy bạ cho Bác đâu :P

Xong việc tiền nhậu có khi còn hơn bộ dàn. Tránh vỏ dưa gặp...cả bãi vỏ dưa :( :)
Tham-sân-si làm con người hẹp hòi, đố kỵ và độc ác.
khivang
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huy_av » 04 Tháng 3 2010, 22:15

khivang đã viết:
ngtatliem đã viết:

Xong việc tiền nhậu có khi còn hơn bộ dàn. Tránh vỏ dưa gặp...cả bãi vỏ dưa :( :)

Không phải sợ đâu Bác, vì mình có quen với mấy "ảnh" đâu mà sợ phải mời nhậu. Chỉ mượn danh để mua được hàng tốt thôi mà :lol:
huy_av
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 05 Tháng 3 2010, 11:05

Phải đến tổ dân phố hỏi xem anh công an phường, công an khu vự tên gì đã :D
Hù người bán hàng có khi họ đang ghét anh công an thì càng tiêu :lol:
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nhat_nam80 » 05 Tháng 3 2010, 13:44

E, thấy dàn mini phù hợp với phòng ngủ, cần nhẹ nhàng chi tiết, chọn loại nào mid khá là ổn. Khi mua bác phải cẩn thận tháo máy ra kiểm tra kỹ vì nhiều bộ ngoài thì rất mới, sáng đẹp nhưng mạch in bên trong bị bụi rất bẩn sờ vào dính dính, chưa kể có con mạch in bị ô xi hóa, các chi tiết nhựa vỡ hàn vá bằng keo, thiếu ốc nhái... sử dụng một thời gian tiếng kém, là lăn ra ốm, nút bấm vào không nảy ra...
Bên cạnh đó, bộ nghe trong phòng ngủ không cần công suất lớn, ra hàng lúc thử nên nghe mức volume nhỏ nhất rồi nhích dần xem hai loa cân nhau không, có bị nghẹt không, đủ các dải chưa... chứ ra hàng họ toàn mở thật lớn khó phát hiện lỗi này lắm. Đêm yên tĩnh nghe mới thấy khó chịu, mở nhỏ không đủ dải, mở to thì ảnh hưởng người khác và ngủ không sâu.
Hiện nay trên thị trường có hàng mới tầm giá cũng khoảng từ 3tr trở lên chơi cả MP3, USB, Ipod... chất lượng âm thanh không bằng hàng 2nd kia, nhưng nếu vừa tai bê yên tâm. Hơn nữa, loại này thì FM lên đến 108, hàng 2nd thì không hỗ trợ nên tính năng radio ở VN gần như là bỏ, phòng ngủ không phải chứa thêm cục đổi nguồn nữa...
nhat_nam80
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 05 Tháng 3 2010, 16:46

Cảm ơn các bác, em rảnh rỗi sẽ làm 1 vòng ở nhật tảo nghe thử rồi sẽ quyết định sau, hay là để dành tiền mai mốt kiếm dàn dân dụng như các bác lun :)
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tvt-audio » 07 Tháng 3 2010, 14:25

không biết bạn đang ở đâu nếu ở hcm thì tui giới thiệu bạn 1 người chuyên bán hàng nội địa từ campuchia về,bạn này bán hàng rất dễ chịu và giá rất tốt, đặc biệt sẽ fix đúng giá cho bạn còn hàng thì chất lượng lắm.địa chỉ nè : 40/60/13c nguyễn khoái p2-q4,0974444724 bạn đó tên Thức
tvt-audio
Registered Member

Gửi bàigửi bởi nguyen_987 » 07 Tháng 3 2010, 14:59

tvt-audio đã viết:không biết bạn đang ở đâu nếu ở hcm thì tui giới thiệu bạn 1 người chuyên bán hàng nội địa từ campuchia về,bạn này bán hàng rất dễ chịu và giá rất tốt, đặc biệt sẽ fix đúng giá cho bạn còn hàng thì chất lượng lắm.địa chỉ nè : 40/60/13c nguyễn khoái p2-q4,0974444724 bạn đó tên Thức

Cảm ơn bác, xin hỏi bác tên gì nhỉ, ranh em sẽ đến đó xem sao. :)
nguyen_987
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi tvt-audio » 07 Tháng 3 2010, 18:15

tui tên hải bạn cứ theo dc trên chắc bạn sẽ tìm dc cái để mua
tvt-audio
Registered Member

Gửi bàigửi bởi tuanj » 08 Tháng 3 2010, 19:30

mấy con onkyo nghe cũng khá (v5,v7) nhưng hay bị lỗi khay đĩa . Con của em đang bị vụ này , khó chịu lắm . Lúc bấm thì nó o chịu nhả đĩa ra cho mình , lúc o cần thì nó cứ đẩy cật lực , ấn cũng o chịu vào . Em nghe nhiều bác nói onkyo rất hay bị lỗi này .
Bác nào biết chỗ sửa vụ này bảo em cái nhỉ
tuanj
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Hongthai » 31 Tháng 3 2010, 19:15

tuanj đã viết:mấy con onkyo nghe cũng khá (v5,v7) nhưng hay bị lỗi khay đĩa . Con của em đang bị vụ này , khó chịu lắm . Lúc bấm thì nó o chịu nhả đĩa ra cho mình , lúc o cần thì nó cứ đẩy cật lực , ấn cũng o chịu vào . Em nghe nhiều bác nói onkyo rất hay bị lỗi này .
Bác nào biết chỗ sửa vụ này bảo em cái nhỉ

Cái này bị là chuyện thường mà, do hầu hết mấy em này đều dùng trong 1 thời gian khá dài nên dây curoa bị dão. Bác mang máy qua thợ thay dây mới là ngon lành luôn.
Hongthai
Registered Member

Quay về Dành cho thành viên mới

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: hoanghaitrung56 khách