HỎI ĐÁP VÀ MUA SẮM DÀN KARAOKE

Dành cho các thiết bị chuyên nghiệp, karaoke, âm thanh xe hơi...

Các điều hành viên: Zorro, ttanh, Moderators

Tư vấn giúp em 1 bộ nghe nhạc và Karaoke gia đình

Gửi bàigửi bởi bxchopper » 18 Tháng 10 2006, 02:25

Kính mời các bác về âm thanh hình ảnh tư vấn giúp em 1 bộ nghe nhạc và karaoke gia đình từ đầu đến chân.Với tiêu chí "nghe hay,Kiểu dáng đẹp,Giá cả Việt Nam").Em có tầm ~ 10 triệu hoặc hơn 1 tý cũng đc.Các bác cho em cái địa chỉ chỗ mua luôn thì tốt quá (Em ở HN).Rất mong sự giúp đỡ của mọi người.Thanks mọi người trước.
bxchopper
Registered Member

Gửi bàigửi bởi bxchopper » 18 Tháng 10 2006, 02:26

Nói chung là em cũng kô kỹ tính lắm bời vì nhà toàn tai trâu .Nhưng là giải trí gia đình em nghĩ là nghe nhạc nhiều nhất rùi đến xem phim sau cùng mới là karaoke (thỉnh thoảng gia đình đông đủ lúc vui vẻ mới hát karaoke).Vậy theo các bác thì tầm hơn 10tr 1 tý có đc kô?Em thì chỉ xài hàng mới thui.Hàng second hand thì em chịu vì em trả biết ji cả.
-Thôi thì thế này các bác xem có đc kô:
+Em tính mua 1 cái âmly có sẵn bộ trộn âm lun giá tầm 3tr .Âmly tầm giá tiền đó của hãng nào (CAVD, Arirang, Vitek,Denon,yamaha,Sony,pioneer... ) thì hay
+1 đầu karaoke califonia or quinseng đọc cho đỡ kén đĩa (Kô biết loại nào tốt hơn) giá tầm~ 1tr
+Còn lại cho loa và mic ~6tr.Loa của hãng nào (Bose,BMB,B&W,CAVD,yamaha,JBL,pioneer...)
Và tiện thể cho em cái địa chỉ lun.Rất mong sự góp ý của các bác
bxchopper
Registered Member

Gửi bàigửi bởi bxchopper » 18 Tháng 10 2006, 13:02

Thui em quyết định rùi nhu cầu chủ yếu là nghe nhạc nên ko thèm tính mấy chuyện karaoke nữa.Hôm nay em đi tia đc 1 cái âmly amplifier của marantz(giá 350$) và loa của Jamo(420$).Theo các bác ghép hơi bộ trên có hợp kô.Em quên mất kô ghi lại cái serial của nó..
-Tiện thể hỏi lun bộ âmly Pioneer VSX 515,815 vs Yamaha AX 596 thì cái nào hơn.
bxchopper
Registered Member

Gửi bàigửi bởi bxchopper » 19 Tháng 10 2006, 03:53

Nhờ sự giúp đỡ của mọi người mà em đã chọn đc 1 bộ.
-Amply Yamaha RX-V457 hỗ trợ 5.1 home theather Công suất tối đa 6x125W-trở kháng từ 2 đến 8 Ohm.(380$)
Full-function, high-power 6.1-channel receiver with special features like Quad-Field CINEMA DSP and Night Listening Enhancer.

6-channel 750W powerful surround sound (125W x 6 Max)
Digital ToP-ART and High Current Amplification
Night Listening Enhancer (Cinema/Music) and SILENT CINEMAe
Dolby Digital EX, DTS-ES, Dolby Pro Logic IIx and DTS 96/24 compatibility
Direct Stereo for high quality two-channel sound reproduction
Quad-Field CINEMA DSP and 14 surround programs
192kHz/24-bit DACs for all channels
Selectable 9-band subwoofer crossover / Subwoofer phase select
Audio Delay for adjusting lip-sync(0-160ms)
2 component video inputs and 3 digital inputs
Preset remote unit
3 S-Video inputs
Speaker A, B or A+B Serection(via remote unit)

-Loa Jamo S406 Công suất 120Wx2-Trở kháng 6Ohm-Độ nhạy 90dB (400$) L/H/P : 21,4 x 84 x 23,5 cm. 9,5 kg
Cả hai đều mới tinh và BH chính hãng 12 tháng
Rất chân thành cám ơn anh em đã đóng góp ý kiến
Hình ảnh
Hình ảnh
bxchopper
Registered Member

tư vấn giúp em dàn karaoke gia đình

Gửi bàigửi bởi binh4d » 19 Tháng 10 2006, 18:21

em ở sg hỏi dùm anh bạn!!! phòng khoảng 4.5*6.5m em vi ông bạn đã tính thế này
- loa bose 301.
- microphone khoảng 120$ đổ về ( 1 cặp) chưa biết chọn loại nào.
- Đầu arrirang AR-18K
- ampli chưa biết luôn ( các bác tư vấn cho em loại nào giữ giữ một tí nhé)
amp có cả phần echo là tốt nhất.
em với bạn mới tính được nhu vậy thôi ạ. bác náo co ý kiến hay giúp em với đồ cũ mới ko thánh vấn đề, quan trong la co chỗ bán cho tụi em đi mua la mừng rồi ạ. em lăn tăn nhất la cái amp, ko biết co cái nào hàng xịn ko nhi?? em chỉ nge nói có jagar hàn quốc vn ráp thì phải
rất mong các bác quoan tâm vì em đã nói với bạn em các bác nhà mình rành vụ này lém ạ!!! :P
Hình đại diện của thành viên
binh4d
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi mai_le_thien » 20 Tháng 10 2006, 07:55

1- Speaker: Bose 301 mark IV
2- Player: Ariang 18K
3- Micro: Shure SM 57 hoặc 58: mua cũ thôi (ko nhớ giá)
4- Amply: california 128B. Mua cũ giá khoảng 3-4M.
Theo em thế là dcj lém đó!
NGHE HAY không bằng HAY NGHE !!!
mai_le_thien
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Catear » 20 Tháng 10 2006, 08:00

Úi, mua cái shure là chết tiền đó, trừ khi bác mua hàng nhái.
Catear
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi AudioTo » 20 Tháng 10 2006, 08:23

1- Speaker: Bose 301 mark IV
2- Player: Ariang 18K
3- Micro: Shure SM 57 hoặc 58: mua cũ thôi (ko nhớ giá)
4- Amply: california 128B. Mua cũ giá khoảng 3-4M.
Theo em thế là dcj lém đó

====================

Em vote cấu hình này của bác mai_le_thien .Tuy nhiên thì cái ampli em thấy không xứng tầm lắm ,nếu có thể bác thay vào đấy là cái Jaguang 203 thì tuyệt vời .

Úi, mua cái shure là chết tiền đó, trừ khi bác mua hàng nhái.

Bác chịu khó tìm hàng cũ í ,nếu tìm được thì giá cũng rễ chịu lắm .Chúc bác sẽ có mặt trong Sao mai điểm hẹn năm sau nhé!
Mãi mãi một tình yêu!
AudioTo
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi binh4d » 20 Tháng 10 2006, 08:59

thank các bác vậy là cấu hình đã ok rồi, loa bose và ar-18k em mua được nhưng micro shure SM-57 hoăc SM-58 và jaguang 203 mua ở đâu cho chắc là hàng xịn ạ.
To bác audioto: bác ở bển có biết bên này chỗ nào bán amp đó ko ạ??
to các bác: em ở xì gòn chúa nhật này sẽ đi mua. các bác cho em địa chỉ chỗ nào bán 2 thứ trên nhé mua đồ cũ em sợ lắm ạ vì ko rành
thank các bác nhiều!!!
binh4d
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi binh4d » 20 Tháng 10 2006, 11:44

các bác ơi mau cho em bết chỗ mua đồ đi ạ!!! ông bạn hối em hoài .... rất mong các bác!!! :shock:
binh4d
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi AudioTo » 20 Tháng 10 2006, 14:30

To bác audioto: bác ở bển có biết bên này chỗ nào bán amp đó ko ạ??

BẠN BÁC MÁU QUÁ .Nếu ở HQ thì em tặng không bạn bác cái JQ 203 cũ dư dùng luôn,nhưng ở VN thì em không biết ạh .Nếu bác cần ngay thì có thể đưa tin cần mua ở box cần mua em nghĩ là sẽ mua được .Phải nói là cái JQ203 này hát CADAO rất là tuyệt .Chúc bạn bác sớm mua được JQ nhé .
Mãi mãi một tình yêu!
AudioTo
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi binh4d » 20 Tháng 10 2006, 14:42

ở vn amp JQ nhiều lắm bác ơi nhưng hình như toàn là vn ráp nên em ko dám mua... vậy là bế tắc rùi thôi đành hên xui vậy hihihi hy vong nay đến chú nhật có bác nào chỉ chỗ cho em thì tốt qua ạ!!!
binh4d
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi nguyendinhvan » 20 Tháng 10 2006, 14:53

- Loa Bose 301II giá 3 tiền 8 ( xước xát 3 tiền 6 hay 3 tiền 2 cũng có )
- Ampli hát Hàn quốc ( xịn ) Công suất 450w có biến áp xuất âm cho loa ở xa 2 tiền 6
- Đầu hát CDO98 1 tiền 6 . Cali . Arirang không bán ( bán không bảo hành )
- Micro không dây , có dây . có một hòm tùy ý lựa chọn . Có loại hát rát hay nhưng không bán chỉ để khuyến mại ( không bảo hành )
- Đèn màu ? Ghế đệm , tay vịn ??????..... ( hàng chưa về )
nguyendinhvan
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Dunga » 20 Tháng 10 2006, 15:19

Túm được bác To tiếng ở đây rồi nhá!
Bác hứa sẽ rì viu cho em con Jarguar PA-203XG của mấy chú Hàn Xẻng bên bác rồi mà chưa thấy đâu.
Thôi tiện đây nhờ bác lên tiếng luôn đi
To: Bác gì muốn tư vấn Cadao OK mà em quên mất:
- Theo em nếu mua được con Seri V xịn giống của em thì hay hơn con seri III,IV vì lúc mua nghe nguời bán nói và về sau thấy thế thật thì phần tiếng trung nó mềm hơn do hai cái loa trung đó nó quay ngược vào trong!
- Về Amply thì con của em, ô hay lại là của em, tức là con PA-203XG đó dùng để nghe nhạc thì không nói chứ mà để hát thì có lần em hát hàng xóm nó cứ dáo giác hỏi nhau xem nhà nào đang bật đĩa... Quang Dũng đấy!
- Đầu: Em thì chỉ hát theo các đĩa mà nhạc của nó đã được đúng các ca sĩ đã hát nên các loại đầu 5,6 số chuyên cung cấp các loại nhạc midi vô hồn chả bao giờ em quan tâm. Suy ra là cứ Bi-ô-lơ ta chơi!
- Mic: Cứ to tiền là hay bác ạ.
Dunga
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi binh4d » 20 Tháng 10 2006, 15:26

loa bose sẻi 301 đời nào thì cũng có cái loa quay ra sau lưng mà bác!!! em biết chơi nhạc khiểu đó hay hơn midi nhiều nhưng mất công siêu tầm đĩa lắm ạ, bạn em nó ko dam chơi bac chỉ em chỗ mua am JQ xịn đi bác??? 301 rseri 5 nữa mua ở đâu đúng hà mỹ , em nghe nói bose giả nhiều lắm ạ
binh4d
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi AudioTo » 20 Tháng 10 2006, 15:33

tay vịn

Tay vịn lúc say ,nếu có hàng bác PM cho em nhé .Món này bên em đắt lắm ,nhiều lúc muốn vịn mà không dám hí hí .

Bác hứa sẽ rì viu cho em con Jarguar PA-203XG của mấy chú Hàn Xẻng bên bác rồi mà chưa thấy đâu

Thành thật xin lỗi bác ,cùng các bác khác em đã hứa ạh. Quả thật là thời gian qua em bận quá ,mỗi ngày chỉ online được 1~4 lần ,mỗi lần 20~30p lên không thể đủ thời gian để viết một bài dài được ạh .Vả lại em cũng có nhiều dự án mới mà cũng chưa viết được .Thôi em không hứa nữa ,nhưng một ngày gần nhất em sẽ viết thật đàng hoàng về Jaguang 203XG và các loại Ampli karaoke của HQ để hầu chuyện các bác nhé .Bác thông cảm và chờ em nhé. (Xin lỗi chủ topic em hơi ngoài lề tí ạ) Mời các bác tiếp ạh =====>
Mãi mãi một tình yêu!
AudioTo
Advanced Member

Nhờ tư vấn dàn ca hát Karaoké

Gửi bàigửi bởi rinvic » 08 Tháng 11 2006, 14:31

Thân chào các bác, em mới mon men sang đây nhờ giới thiệu. :D
Em bốc nguyên xi bên TTVN sang đây để các bác theo dõi tham khảo

http://www3.ttvnol.com/forum/dtvt/858899.ttvn

1.
[glow=red]Em muốn sắm 1 dàn Karaoké gia đình,[/glow] phòng khách rộng vừa phải. Ngân sách em cho nó khoảng 10-15 tr. Các bác tư vấn giúp em nên sắm hàng thế nào. Ra ngoài kia thì chả biết các anh tư vấn hàng này hàng kia tốt là có tốt thật không, các bác chuyên đồ điện tử cho em lời khuyên với.

Em chưa có gì ngoài cái Tivi thôi, , nên em phải sắm ampli, đầu đọc với cả loa nữa. Với ngân sách thế liệu có được 1 bộ ok được không các bác.

Cám ơn nhìu nhìu, em hứa sẽ tặng sao đến các bác.

2.[glow=red]Vấn đề là bạn phải xác định được mục tiêu[/glow]:

1. Dàn karaoke chỉ để hát karaoke hay là còn phục vụ mục đích xem phim nghe nhạc?
2. Nếu để nghe nhạc thì thể loại nhạc nào bạn thường hay nghe nhất?

Với ngân sách 15 triệu thì tất nhiên là bạn sẽ mua được một bộ rất ổn, nhưng mà sợ bạn đi mua một mình thì chắc chả biết kĩ thuật nên cũng hơi khó đấy. Tốt nhất là nhờ người hiểu chuyên môn một chút đi cùng.

3.[glow=red]Em thì chỉ để hát karaoke thôi[/glow]. Xem DVD thì em có đầu riêng cũng khá ổn. Coi phim thì em vẫn chơi với Tivi thôi , vì em không yêu cầu cao lắm về mặt âm thanh với coi phim ở nhà , nhưng nghe nhạc và hát hò thì nó phải được hơn một tý.

Bác gợi ý về nhạc thì em mới nhớ ra mục tiêu í. Thật ra thì em cũng ít nghe nhạc ở phòng khách, nên thì lâu lâu mới mở nhạc CD Trịnh công Sơn, Thanh Lam, Trọng Tấn, hay Paul Maurriat thôi. Nếu tiện, em sử dụng ampli, loa, kết nối với cả DVD, rồi karaoke chơi chung luôn cũng được nhỉ.

Vậy bác có giới thiệu giúp em một số chọn lựa theo kinh nghiệm các bác không.

Em chẳng biết ai có chuyên môn ở SG mà nhờ cả, bác có ở SG không? hay giới thiệu giúp em cái.

4[glow=red]. Hi hi... tớ mà ở SG thì sẽ dẫn bạn đi mua ngay[/glow]. Rất tiếc là lại không được như vậy. Bạn nên vào http://www.vnav.net mà nhờ các bác trong đó hướng dẫn thì sẽ tiện hơn. Có rất nhiều người SG đang tham gia bên diễn đàn đó sẵn sàng giúp đỡ một thiếu nữ thích karaoke

Vấn đề này phải tư vấn cụ thể mới được.

MONG NHẬN ĐƯỢC Ý KIẾN TƯ VẤN CỦA CÁC BÁC
rinvic
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Aries » 08 Tháng 11 2006, 14:45

Keep exploring !
Aries
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi AudioTo » 08 Tháng 11 2006, 14:56

Chào mừng bạn rinvic đến với diễn đàn .
Với số tiền như vậy bạn có thể mua được một bộ karaoke ưng ý .
Việc chọn những thiết bị cho một cấu hình karaoke gồm có Loa ,Ampli ,micro ,đầu đọc .Mình tạm đề cử những món này nhé .

Loa :Bose 301 (4~5 triệu)
Ampli :Jarquar PA-203XG (200$)
Micro : SURHE (1,5~2,5 triệu)
Đầu đọc :Ariang 5 số (2~3 triệu)

Tổng cộng khoảng 13 triệu (giá tham khảo ,có thể là cao hơn hoạc thấp hơn tí ) là bạn đã có một bộ karaoke tốt để luyện giọng rồi .Chúc bạn hát hay .
Mãi mãi một tình yêu!
AudioTo
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi rinvic » 09 Tháng 11 2006, 18:22

Cám ơn các bác, em sẽ đọc và ngâm cứu thêm trước, nhưng phải trả lời cám ơn ngay vì các bác nhiệt tình giúp em quá.

Cái model bác AudioTo giới thiệu chắc là ổn nhất, vấn đề là tìm chỗ mua tốt, giả cả đúng mực cơ. Em đang ở SG, nên các bác có ý kiến ý cò nơi nào mua hàng tốt (nếu có quen biết để có hàng thật hay giảm giá thì gọi là tốt, hihi) ở SG thì giới thiệu em với nhé.

Cuối tuần này em lên đường rinh về, tìm bạn đồng hành thôi...
rinvic
Registered Member

Gửi bàigửi bởi donothing » 09 Tháng 11 2006, 22:22

rinvic đã viết:Cám ơn các bác, em sẽ đọc và ngâm cứu thêm trước, nhưng phải trả lời cám ơn ngay vì các bác nhiệt tình giúp em quá.

Cái model bác AudioTo giới thiệu chắc là ổn nhất, vấn đề là tìm chỗ mua tốt, giả cả đúng mực cơ. Em đang ở SG, nên các bác có ý kiến ý cò nơi nào mua hàng tốt (nếu có quen biết để có hàng thật hay giảm giá thì gọi là tốt, hihi) ở SG thì giới thiệu em với nhé.

Thấy bác đang phấn khởi vì sắp có dàn Karaoke. Em xin góp 1 ý nhỏ tí. Hí hí ...
Nếu bác cần nghe Karaoke thất hay, ngoài những thông tin ở trên của bác AudioTo, mình góp ý thế này.
- Dàn đồ kể trên dành cho mỗi một việc là phát tiếng hát từ Micro thôi.
- Bác nên mua thêm 1 bộ Ampli loa dành riêng cho kênh nhạc nền.
Bác cứ thử đi, sẽ thấy khác rất rất nhiều với việc trộn cả tiếng nhạc và tiếng hát chung 1 ampli.
Em nói thế có gì không phải nhờ các bác sửa lại nhé.

Thân !
donothing
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi rinvic » 10 Tháng 11 2006, 14:13

Em vừa ngâm cứu cái topic của bạn Liberty và thấy trường hợp khá giống mình, hihi.

Ngâm cứu xong thì thấy tẩu hoả nhập ma lun. Đủ loại đủ ý. Chắc phải ra ngoài mà nghe thử mới biết được.

Xác định lại thì cái bộ dàn em định mua thưc tế sẽ là 50-50 cho nghe nhac và hát hò. Vì có phải rảnh mà hát 5 ngày/tuần đâu. Em củng nên bỏ thói quen nghe nhạc headphone với walkman/điện thoại…Yêu cầu về âm thanh của em chưa cao lắm nên có thể mức độ đầu tư chuyên nghiệp cũng phải cân nhắc, như có người đã chọc em chỉ nghe nhạc Walkman thôi mà khen hay, hihi. Em phân biệt được rất dở với tạm tạm, với hay. Còn hay và rất hay thì em chưa phân biệt được.

Như có nói, em nghe tạp nhạc, thiên vệ nhạc nhẹ, không nghe rock. Cái model bác AudioTo giới thiệu nghe nhạc với đầu đọc JVC thì nó có ok không ạ.

Loa: Em nhắm tới cái Bose 301 (biết sẽ tìm ở TX Tax), hoặc cái Jamo X406 (bạn nào đó đã sắm, nhưng em hông biết coi ngó nó ở mô)

Ampli + speaker: nan giải không biết thế nào, các bác giúp em thêm chỗ xem, cách xem …

Player: Airang (cũng chưa biết xem hay mua ở đâu, dự định chạy ra Nguyễn Kim)

Hixhix, bận công việc nên tìm hiểu về Audio mà chơi chay thế này đây, chán quá.

Mong thêm ý kiến hướng dẫn của các bác.

Thân ái.

Chẳng hay có bác nào rành ở SG giới thiệu nơi nào đảm bảo, các bác giới thiệu cái tên em chẳng biết đường nào mà mần :oops:
rinvic
Registered Member

Gửi bàigửi bởi rinvic » 11 Tháng 11 2006, 00:57

donothing đã viết:
rinvic đã viết:Cám ơn các bác, em sẽ đọc và ngâm cứu thêm trước, nhưng phải trả lời cám ơn ngay vì các bác nhiệt tình giúp em quá.

Thấy bác đang phấn khởi vì sắp có dàn Karaoke. Em xin góp 1 ý nhỏ tí. Hí hí ...
Nếu bác cần nghe Karaoke thất hay, ngoài những thông tin ở trên của bác AudioTo, mình góp ý thế này.
- Dàn đồ kể trên dành cho mỗi một việc là phát tiếng hát từ Micro thôi.
- Bác nên mua thêm 1 bộ Ampli loa dành riêng cho kênh nhạc nền.
Bác cứ thử đi, sẽ thấy khác rất rất nhiều với việc trộn cả tiếng nhạc và tiếng hát chung 1 ampli.
Em nói thế có gì không phải nhờ các bác sửa lại nhé.

Thân !

Cám ơn bác heng. Nhưng có điều 1 cai ampli căn bản em còn chưa hiểu nó làm gì và nên lấy loại nào nữa, hixhix. Em sẽ nhớ ý kiến bác và cân nhắc sau nữa.

Hôm nay máu quá đi uống cafe nhảy ngay vào Bose TX Tax. Mới thấy ra cái 301 V hay thật, theo như anh giới thiệu thì tốt nhất cho Karaoké, ngoài ra em thấy cái Acoustimass để nghe nhạc xem phim đi cùng với 1 cái Denon cũng tuyệt quá, làm em lung lay giữa nhạc/ hát, hixhix.

Em hỏi các anh em một xíu, Bose ở TTX thi 365USD nhưng trong Son Ha (online) thi chi có 2tr3 VND (hàng TQ), lạ quá. Chắc chắn có phải là tiền nào của đấy cho lĩnh vực này không các bác?

Con gái mà hỏi mấy anh trai về các thứ này giống như là chị em gái giải thích cho các anh trai về mỹ phẩm vậy, các bác kiên nhẫn tận tình chỉ giúp em rất cảm kích.

Còn 2 câu hỏi (có thể là ngớ ngẩn) để phổ cập kiến thức, các anh giải thích em bít thêm với

- Cái JQ203 để hát hò, thì nghe nhạc qua Bose 301 có bị kỳ cục gì không ạ. Tại sao nó vậy?
- cái Yamaha RX-V457 (hoặc 357), nghe qua Bose có ổn không, và muốn hát với cái bộ này thì có ổn hay cần thêm gì không nữa ạ.

Chiều mai em sẽ lăn tăn ra Son Hà hay Nguyễn Huệ, em đang tìm xem Đông Thành là ở đâu), không biết có bác nào có thời gian đi nghía với em hông, nếu có, bác PM cho em biết heng.
rinvic
Registered Member

Gửi bàigửi bởi Dunga » 11 Tháng 11 2006, 01:51

rinvic đã viết:Em hỏi các anh em một xíu, Bose ở TTX thi 365USD nhưng trong Son Ha (online) thi chi có 2tr3 VND (hàng TQ), lạ quá. Chắc chắn có phải là tiền nào của đấy cho lĩnh vực này không các bác?

Hai cái trên khác nhau cơ bản ở:
- Một cái là đểu
- Một cái là rất đểu
Bose 301 V thật giá bây giờ 385$ và bị làm nhái rất nhiều. Rẻ được 20$ thì được cái: Tiền Mỹ-Hàng anh Ba!
Dunga
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Dztronic » 11 Tháng 11 2006, 02:11

Tại sao các bác lại chọn loa Bose hát Karaoke vì loa Bose nổi tiếng là cắt tiếng trung đi nhiều vì chủ yếu họ thiết kế để nghe nhạc phổ thông chứ không thiên cho hát mà giải tần giọng hát lại rất cần tiếng trung.

Cũng vì cắt tiếng trung nhiều nên đôi khi hát loa Bose và khá nhiều loa nghe nhạc ở nhà tiếng sẽ hơi bí hoặc rất bí giọng hát. Đây cũng là 1 trong những lý do chính dàn Karaoke hát ở nhà nghe không "phê" bằng hát trên vũ trường vì loa vũ trường tuy tiếng trầm và bổng không êm ái bằng loa nghe nhạc ở nhà nhưng tiếng trung không cắt nhiều thiết kế để đảm bảo các nhạc cụ và giọng hát phát ra thật đầy đủ.

Cũng có lẽ HIEND không dùng Tone Control và thích dùng loa toàn giải hay loa phòng thâu Monitor cũng vì muốn âm thanh ra đầy đủ chắc cũng vì chân lý này chăng ?

Dzê em chỉ góp ý riêng chứ không dám lạm bàn.
Dztronic
Advanced Member

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về ProAudio, CarAudio, Karaoke

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: centrino, ivannop, nvkhoahcm15 khách