âmpli nào vừa xem phim và nghe nhạc hay nhỉ? thanks các VNAV

Giới thiệu hướng dẫn sử dụng các tính năng của diễn đàn. Bạn mới đăng ký thành viên? Không biết hỏi ai, phối ghép ra sao, mua sắm thế nào... thì hỏi ở đây !

Các điều hành viên: thanhchi, Moderators

âmpli nào vừa xem phim và nghe nhạc hay nhỉ? thanks các VNAV

Gửi bàigửi bởi timkiem » 20 Tháng 2 2009, 11:31

chào các anh chị. em là thành viên mới của diễn đàn xin nhờ các anh chị đã có kinh nghiệm tư vấn giúp em với em cám ơn nhiu. em vừa mới bán con denon hai kênh 1500r xong muốn mua một con có thể vừa nghe nhạc hay lại vừa xem phim hay nữa( cái này hơi tham lam một chút hihi) em thì nghe nhạc nhìu hơn xem phim nhưng mua ampli nghe nhac ko thì vợ em nó đứng nhìn ko được thưởng thức vì bà xã ko thích nghe nhạc mà lại thích xem phim thôi. nay nhờ các pác trên VNAV có kinh nghiệm cho lời khuyên. em đang dùng con wharfadale diomon 9.6 cs 200W/ loa. có người nói em chơi con pioneer VSA- AX8 hay VSA- AX10. bác nào đã sử dụng cho em ý kiến cái. có thể chơi nhạc nhẹ trữ tình, nhạc jazz, vocal. hòa tấu đc ko? cám ơn các bác nhìu
timkiem
Registered Member

Re: âmpli nào vừa xem phim và nghe nhạc hay nhỉ? thanks các VNAV

Gửi bàigửi bởi Schumacher » 20 Tháng 2 2009, 13:33

Em thử đề cử một em nhé:

Pioneer SC-LX90 :D
Make Everything FUN !!!!!!!!!!
Hình đại diện của thành viên
Schumacher
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi Schumacher » 20 Tháng 2 2009, 13:45

Tiếp một em nữa:

Denon AVC-A1HD
Make Everything FUN !!!!!!!!!!
Hình đại diện của thành viên
Schumacher
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi minasu » 20 Tháng 2 2009, 17:40

timkiem đã viết:chào các anh chị. em là thành viên mới của diễn đàn xin nhờ các anh chị đã có kinh nghiệm tư vấn giúp em với em cám ơn nhiu. em vừa mới bán con denon hai kênh 1500r xong muốn mua một con có thể vừa nghe nhạc hay lại vừa xem phim hay nữa( cái này hơi tham lam một chút hihi) em thì nghe nhạc nhìu hơn xem phim nhưng mua ampli nghe nhac ko thì vợ em nó đứng nhìn ko được thưởng thức vì bà xã ko thích nghe nhạc mà lại thích xem phim thôi. nay nhờ các pác trên VNAV có kinh nghiệm cho lời khuyên. em đang dùng con wharfadale diomon 9.6 cs 200W/ loa. có người nói em chơi con pioneer VSA- AX8 hay VSA- AX10. bác nào đã sử dụng cho em ý kiến cái. có thể chơi nhạc nhẹ trữ tình, nhạc jazz, vocal. hòa tấu đc ko? cám ơn các bác nhìu

Không thấy bác nói về giá nhỉ? nếu vậy mình đề nghị con ampli xem phim nhung nghe nhạc đẳng cấp Hi-End luôn!

http://www.stereophile.com/integratedamps/1200denon/

Cách khác: Sắm dàn Hi-End rồi mua cho bà xã dàn HT Portable! :mrgreen:

Chúc bác mong nhanh chóng làm hài lòng bà xã
minasu
minasu
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi huyhuy » 21 Tháng 2 2009, 19:13

em đề cử ONKYO TX-SR805 7.1 em này có cả THX và DTS-HD luôn
huyhuy
Advanced Member

Quay về Dành cho thành viên mới