Thỏa mãn đam mê với Jamo C603 back surround

Stereo speakers

Các điều hành viên: Zorro, ttanh, Moderators

Thỏa mãn đam mê với Jamo C603 back surround

Gửi bàigửi bởi buocchanphieulang » 04 Tháng 1 2012, 13:21

Bộ jamo của em vốn dĩ là 5.1 chỉ gồm mấy thứ là
1. Front: jamo C607; 2. Sub: Jamo Subwoofer SUB 650; 3. Cen: Jamo Center C 60 CEN; 4. Sur: Jamo Surround C 60 SUR; 6. Amply: Em đang dùng con AVR 2311 của denon.

Nghe lời bác Black jack chiều qua em đã cố ẵm về 2 em C603, hàng cũ cả đôi bác ý lấy có 8 triệu 400 lại còn cho cả dây dợ nữa. Sau đó em mầy mò setup theo cái sơ đồ nầy:
Hình ảnh
Trời ơi xem lại bộ phim Avatar em suýt ngất, cảm giác hay dã man, hay tàn bạo, hay vô nhận đạo luôn các bác ạ. Em tả qua thế này cho các bác nghe: Những đoạn đối thoại nói chuyện của nhân vật đặc biệt là những cảnh thì thầm, tiếng của nhân vật chính phát qua loa center còn tiếng thì thầm của diễn viên khác vang nho nhỏ đằng sau qua c603 cứ như là mình đang đóng phim ợ. Đặc biệt những phân cảnh nố tung hoành tráng, tiếng nổ tất nhiên do Front c607 và sub 650 đảm nhiệm, tuy nhiên nhưng âm thanh của các vật thể bắn ra trong vụ nổ như tiếng vỡ, tiếng bắn ra vun vút, tiếng đất đá rơi được c603 phụ trách cực hay rất chân thực và sống động. Híc, em xem avatar đã mấy chục lần cơ mà lần này thực sự mới là đã. Thật tuyệt vời. Phải cảm ơn bác Black Jack.
À nhân tiện em up hình em c603 lên cho các bác nhìn, thực là quá vui:
Hình ảnh
buocchanphieulang
Registered Member

Re: Thỏa mãn đam mê với Jamo C603 back surround

Gửi bàigửi bởi nhuthungfoto » 04 Tháng 1 2012, 15:28

Xin chia sẽ niềm vui cùng bác, vậy mà tới nhà nhiều member có reciver 7.1 mà các bác ấy chỉ đánh 5.1, thật phí ... nữa cuộc đời :(
My Contact : QR Code
Hình đại diện của thành viên
nhuthungfoto
Moderator

Gửi bàigửi bởi Black Jack » 04 Tháng 1 2012, 15:56

buocchanphieulang đã viết:Bộ jamo của em vốn dĩ là 5.1 chỉ gồm mấy thứ là
1. Front: jamo C607; 2. Sub: Jamo Subwoofer SUB 650; 3. Cen: Jamo Center C 60 CEN; 4. Sur: Jamo Surround C 60 SUR; 6. Amply: Em đang dùng con AVR 2311 của denon.

Nghe lời bác Black jack chiều qua em đã cố ẵm về 2 em C603, hàng cũ cả đôi bác ý lấy có 8 triệu 400 lại còn cho cả dây dợ nữa. Sau đó em mầy mò setup theo cái sơ đồ nầy

Đầu tiên là xin chia vui với bác. :D

Sau đó là bác làm em thấy hơi ngại với bác ATS, bởi em mua của bác ấy đúng với giá bác ấy yêu cầu có 5.3tr. :P

Mà bác có nhầm không khi C603 mới tinh cũng chỉ có 7tr thôi ạ.

Nhưng cứ thấy hay là vui rồi, phải không bác.

Hôm nay đôi C603 cũng về đến nhà em rồi, em sẽ thử cảm nhận niềm vui này với ... AVR 2307
Black Jack
Vodka Martini, shaken not stirred.
Black Jack
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi d3sp3rad0 » 04 Tháng 1 2012, 17:00

loa surround back quan trọng vậy sao bạn, mình đang xài cặp loa cỏ bose 141 làm surround back, không biết có nên đổi cặp loa giông bạn không?
d3sp3rad0
Advanced Member

Gửi bàigửi bởi buocchanphieulang » 04 Tháng 1 2012, 20:29

Black Jack đã viết:Đầu tiên là xin chia vui với bác. :D

Sau đó là bác làm em thấy hơi ngại với bác ATS, bởi em mua của bác ấy đúng với giá bác ấy yêu cầu có 5.3tr. :P

Mà bác có nhầm không khi C603 mới tinh cũng chỉ có 7tr thôi ạ.

Nhưng cứ thấy hay là vui rồi, phải không bác.

Hôm nay đôi C603 cũng về đến nhà em rồi, em sẽ thử cảm nhận niềm vui này với ... AVR 2307

Híc em nghĩ thế là quá rẻ bác ạ vì em quên nói với bác là riêng cặp chân loa mua mới cũng ngót vào đó 3 triệu bác ợ. mà cặp chân này của bác ý tính tế lắm. Mai hoặc ngày kia em sẽ mượn cái máy ảnh về để làm bài review cái chân loa này.
buocchanphieulang
Registered Member

Gửi bàigửi bởi buocchanphieulang » 04 Tháng 1 2012, 20:43

d3sp3rad0 đã viết:loa surround back quan trọng vậy sao bạn, mình đang xài cặp loa cỏ bose 141 làm surround back, không biết có nên đổi cặp loa giông bạn không?

Cũng xin phân tích với anh là dòng loa bose làm surround back em nghĩ chắc là nghe cũng ổn thôi, chỉ sợ là cái cặp 141 của bác mà nó cũng mạnh như 301v thì âm thanh sẽ bị phô. Thông thường người ta chon surroung back em nghĩ nó phải ở mức độ vừa đủ thôi. Cặp loa của bác nên chỉnh trong AVR khéo léo một chút. Em không dùng nó nên chỉ nói được vài điều. Em còn phải học hỏi nhiều các anh trên này. Mong bác ưng ý với những gì đang có.
buocchanphieulang
Registered Member

Quay về Loa

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: audax, dtt168, Google [Bot], lacthien81, Laphikhanh, mienhinh, thanhtaidinh61 khách